Những khoảng khắc đáng sợ trong SH

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi heomoi, 16/12/03.

1. zaizai_88

zaizai_88 C O N T R A

Hôm trước tui có coi thằng em tui chơi ....ngồi coi thui mà tui sợ lắm...
    Rồi có lúc có cả nhà tui coi nữa ...ba tui nói :"trời ///cói cái SH này sợ có nước bị điên "...
    Tui nhìn thấy ba mẹ tui cũng coi mà hỏi họ ...họ nói trò chơi này ghê thật ,,,có lúc mẹ tui cũng mấy lần hết hồn ,giật mình mấy lần .....
    Nói sao thì nói SH vẫn là trò chơi kinh dị nhất mà tui đã từng coi .......
    Thui không kể nữa kể nữa mắc công sợ lại(hehhehhehhe)
    :whew:

2. wayowayo

wayowayo Mr & Ms Pac-Man

tui chơi chả thấy sợ gì cả, chắc bị chai rồi! nhưng giật mình thì có!

3. Solid_Snake

Solid_Snake Donkey Kong

Ê wayowayo, lâu wá mới thấy ông post bài trong đây ! Tui với ông cãi lộn nữa không ?
    Hehhehhehheh.
    Mặt trên chữ kí là mặt ông hã ? Đẹp lém áh. :D

4. wayowayo

wayowayo Mr & Ms Pac-Man

cãi lộn chi cho mệt, tui chủ trương ôn hoà mà, dạo này không có trò chơi nào nữa, để tui chơi thử Sh 3 và 4 xem thử coi, tui cũng muốn chơi Sh lắm nhưng khổ nỗi cái camera way như chong chóng ấy, chịu không nổi. cảm nghĩ của tui sau khi chơi xong Sh 2, hay đó, nhưng mà không rùng rợn gì hết, wái vật chậm, nhưng cốt truyện hay, kết thúc chẳng hiểu gì ráo! trong thời gian này đành chơi Sh cho đỡ buồn vậy, gần xong cái Chao legion rồi!

5. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

với tôi chơi nhiều SH rồi nhưng khoảnh khăc mà tui ghê nhứt vẫn là đoạn đầu tiên trong SH1 bị mấy on ma trẻ con vây rồi cắn chết tức quá chẳng chờ đợi gì ấn lại luôn lần hai rồi lần ba vẫn thấy chết dù đảo rất khéo rồi đấy chẳng thấy đường ra là đâu cả chết cay cú .may quá lần cuối chết thấy tức quá cố chờ xem ra sao nữa thì lại được hiiiiiiii nghe chuối quá phải không ...dạo đó chơi RE cơ nhung thấy bọn bạn bảo chơi cái này cũng hay tương đối nên chơi thử không ngờ cũng hay nhưng hay theo kiểu khác so với RE ,,,Chơi cái này các câu đố cũng như Items luôn làm đau đầu hơn RE ...cốt truyện thì cũng tương đối thôi nhưng độ rùng rợn theo riêng bản thân tôi cũng nghe răng ra phết ...nhạc nghe cũng có vẻ âm u lạnh lẽo hơn vì toàn chơi trong sương mù nên cảm giác bất ngờ luôn rình rập,,,,chà nói chung thì SH là một game kinh dị hay ,,nhưng chẳng hiểu tại sao tui vẫn thích RE hơn

6. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Game này thuộc thể loại nào thế,của PC àh
    Mới chơi mỗi SH1.còn ở PC chưa chơi vì cái đĩa ghẻ,tốn tiền mua 3 cái đĩa +_+

7. wayowayo

wayowayo Mr & Ms Pac-Man

3 cái đĩa của Pc, mỗi cái 7.000 x 3= 21.000 đ < giá tiền 1/2 cái DVD của PS2, nhưng thôi, 3 cái đĩa đó sao chơi lâu dài = cái DVD , tốt nhất vẫn là ra tiệm chơi, hè hè! đỡ tốn tiền mua đĩa và máy, ya! Chao legion thể loại hành động đó bạn, buồn ai đó kiếm game này đánh sướng tay lắm! có bản dành cho PC nhưng cấu hình mạnh lắm!

8. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

Tui cũng thích RE hơn SH, vì RE có rất nhiều cảnh giật thót tim, còn SH thì chơi đa số là khung cảnh làm cho ta có cảm giác rờn rợn, chứ quái vật thì chả có gì ghê gớm, tuy nhiên cái SH 4 lại đỡ hơn 3 phần trước, nhiều khi nó cũng làm tui hết hồn, nhưng dở cái là ở phần 4 lại có quá ít quái vật, đa số là mấy con chó, mấy hồn ma, còn mấy con quái vật kia thì lại rất ít gặp.

9. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

uh tui cũng bảo là SH rùng rợn hơn RE tuy nhiên chắ tại tôi đến với RE trước nên khoái chơi RE hơn

10. zaizai_88

zaizai_88 C O N T R A

Vậy các bạn nghĩ theo các bạn ....chứ thực ra tui thấy SH là ghê nhất ....sợ nhất là trong bệnh viện nó làm tui cứ ám ảnh liên tuc ......mà nói cho các bạn nghe chứ ....Hình như tui nghe nói SH cũng có Film thì phải ,.,,,,nếu bạn nào biết thì chỉ cho mình nha .......

11. the_rock_

the_rock_ Youtube Master Race

mấy u nói RE là trò gì vậy?
    có phải cũng là game kinh dị không?

12. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

tất nhiên là game kinh dị gòi,không biết àh
    Bỏ xừ,cái đĩa Silent Hill 2 của mình set up xong gòi thì nó bảo cho đĩa 1 vào,cho vào thì không chơi được +_+ :(( :(( :((

13. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

chà chơi SH mà không biết còn một game cũng hay không kém gì SH không tại sao không thử sang REFC hỏi thăm nhỉ

14. squall

squall Starcraft Rank 2nd

hờ hờ tôi cũng giống bác LGB tôi cũng thích RE nhất có lẽ vì nó lâu đời và hình ảnh của nó rất đẹp mấy con Zombie cũng giống thật còn SH thì hình hơi ít màu nhưng cảnh thì sợ wé
    (giờ đang chơi SH4 dạo qua tí)

15. flaming full

flaming full Youtube Master Race

Tôi bị một lần đang chơi thì cái TV ngoài quán nó có vấn để, tắt phụt khoảng 30s, lúc nó bật lại thì thấy mình đang dũi thẳng vào người 1 con quái vật phì lủ. Lúc đó đúng là sợ hết hồn ( quán vắng, còn mỗi mình mình, chủ quán đã lên nhà, lúc đó là 9 giờ tối)

16. banda

banda Persian Prince

Khuân đầu máy và tivi về nhà chơi:D
    Tui chỉ tiếc là mấy bản RE trước, Capcom nó không bỏ cái lối làm game với Background đi.Bi giờ lên PS2, bản RE code Veronica X vẫn còn cái đó, RE1 remake trên GC vẫn thế, ghét ghê á.
    Oa! Thế thì copy 3 đĩa xong rồi quăng cho tui, bi giờ có muốn chơi cũng không được, hư cái đĩa 1.TỨC!
    Bạn level cao nên tui ko có ý nghĩ gì nhưng cho hỏi là bạn đã crack chưa vậy?
    Resident Evil hay còn có tên Việt là thành phố ma (hoặc ngôi nhà ma), cái game mà có mấy xác chết di động í=)).

17. gct_shop

gct_shop Fire in the hole!

Ở Việt Nam chưa thấy tiệm nào kêu là Ngôi Nhà Ma cả. Chỉ nghe thành phố ma, đáng lẽ phải tên là:"Sự hồi sinh của tội ác" chứ!
    Trong SH thù nhất SH4 lúc gặp bọn Zombie bay bay!

18. redwing

redwing Dragon Quest

Tui chơi Sh lại sợ đoạn đọc các câu đố. Rùng rợn ra phết, bài thơ ở trong sh2 đó. Vì E của tui cũng kha khá nên đọc xong mà buốt hết cả sống lưng. Đêm đi ngủ mà đầu óc cứ nghĩ về bài thơ đó.
    Đáng sợ tiếp theo là sương mù của Sh2, tui chẳng biết có cái khỉ gì ở đằng sau nó cả, nên vừa chạy vừa đi chậm, chơi xong lần 1 tui phải save đến 45 lần.

19. sonkid1412

sonkid1412 C O N T R A

Trong SH2 tui ngán nhất là đọc mất mã = máu khi ở cấp độ kó nhất coi lồi mắt luôn ! ngoài ra SH2 cũng chả có gì đáng sợ cho mấy .
    SH3 : chỉ tối thui mò mò xíu cũng ra được
    SH4 : Ngán chơi vào buổi tối nhứt . vậy thoai . Chơi hết mấy bản này ra ngoài ngiã địa ngủ còn được :D

20. gct_shop

gct_shop Fire in the hole!

Nếu như bạn thực đã rành về game kinh dị lắm thì khi chơi sẽ chuẩn bị tinh thần nên không có gì là đáng sợ nhất. Nhưng tôi thấy SH không có nhiều cảnh hù dọa người ta tới mất ngất xỉu!