Những khoảng khắc đáng sợ trong SH

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi heomoi, 16/12/03.

1. NGUOITHUBA009

NGUOITHUBA009 T.E.T.Я.I.S

Chơi SH 4 trước , Sh3 sau rồi 1 rồi 2

2. nohara

nohara Donkey Kong

Đó là do âm thanh thôi, hi hi, làm giựt mình chút chứ không đến nỗi sợ, nếu nói ớn thì tui ớn SH 4, khi thèn này ở bệnh viện, vào một căn phòng thì thấy cái đầu con nhỏ bự ơi là bự, hic, lúc đầu tui không dám lại gần xem xét luôn á, phải save trước đã, nếu không lỡ nó há miệng ra tợp mình thì oan mạng à

3. Takeuchi Rio

Takeuchi Rio Phenomenon Moderator Lão Làng GVN

Bác nào giải thích cho mình biết vì sao con Pyramit lại đi hấp diêm 2 con quái vật ấy...ghê vậy~__~?? 2 con quái ấy cũng có "pudenda" sao?? Con Pyramit cũng biết làm trò này áh ??? ~__~

4. Bengal

Bengal Donkey Kong

Pyramid Head la` sản phẩm của tâm hồn James, các con quái vật khác cũng là sản phẩm của tâm hồn James. Vì vậy, James nghĩ gì, bị ám ảnh bởi những gì,... thì những thứ đó sẽ được phản ánh lên thế giới tâm hồn của anh ta. Silent Hill chỉ như 1 chiếc gương méo mó, phản chiếu tâm hồn của James cho chúng ta nhìn thấy.

5. Adora_Reith

Adora_Reith Youtube Master Race

Hix, mình thấy trong Silent Hill lúc nào cũng thật đáng sợ nhưng đáng được khen đấy chứ. Dù nhiều lúc làm mình yếu tim nhưng nó thực sự có ý nghĩa.

6. Fire_mage189

Fire_mage189 Mr & Ms Pac-Man

Trùm yếu tim đây,mà có tính tò mò từ nhỏ,mua cái SH4 dzìa,mới vào gặp cái title Silent hill 4:the room chớp chớp là hồn đã bay roài,lấy hết can đảm đi vào chơi,gặp đoạn giới thiệu có nội dung gần gần như vậy nè henry thuê một fòng số 302 trong một khách sạn và hưởng những phút giây hạnh phúc của mình,nhưng hằng đêm Hẻny vẫn lún có những giấc mơ kinh hoàng,và một trong số đó là.....Tới đó tui bắt đầu điều khiển nhân vđtuii ra một chút nghe tiếng la của ai đó rợn cả ng` và tắt ngay đến giờ vẫn chưa dám bật lại lần thứ hai.

7. Tuxedo X

Tuxedo X Donkey Kong

mấy bác cho em xin link down silent hill 1 với ::(

8. nanogod

nanogod Youtube Master Race

Brookhaven Hospital luc' bie^'n thanh` dia nguc. ko mo~ map dc luo^n >_<

9. bumbui

bumbui Guest

Tui cóa chơi, nhưng khi đến cảnh [nào đó trong bệnh viện] thì bỗng bị cô y tá "khoe sắc". Giật mình làm tay chuột rung quay tùm lum, nhìn lại --- mình chết rùi. Tui nhớ còn cảnh trong nguyên gian phòng lớn, ghế xếp lum tung và trên bàn là --- một con chó nướng để nguyên xác máu me tùm lum. Lúc đó anh tui sờ vai tui, giật mình rung chuột.
    SH lấy bối cảnh huyền bí khó hiểu, nhiều chuyện kì bí, tạo nên không khí u ám. Game kinh dị thì 2/3 là sự đặc sắc của âm thanh, của bối cảnh xung quanh, chứ nói sàn nhà bệnh viện mà trắng tinh thì gặp con nurse tui cũng chào hỏi đàng hoàng.

10. BCKn

BCKn Mr & Ms Pac-Man

SH gây ấn tượng mạnh với tớ bởi 3 yếu tố: xúc động + bí ẩn + triết lý, còn nỗi sợ hãi thì ko có j đáng nói . Nếu chỉ chơi để thử thách thần kinh thì tớ sẽ ko chọn nó. Còn nhớ trong sh2 cảnh cuối lên cầu thang gặp Mary zồi Mary thình lình hóa thành ác wỉ, cảm xúc ko j tả nổi, ko phải nỗi sợ hãi mà là cảm giác vô cùng trống rỗng, thất vọng, buồn =((. Còn sh4 thì trước khi chơi đã trót tìm hiểu kỹ wa, thành ra đã hiểu gần như toàn bộ ý tứ của chuyện zồi, chả còn đâu 3 yếu tố kia nữa, chỉ nhăm nhăm đi oánh wai vật chán phèo :D, cho nên chơi dc nửa là bỏ :D.

Trừ lão Bengal và tớ ra thì trong topic này chắc toàn anh chị em tuổi teen thì phải, thế nên mới dễ bị ấn tượng bởi sự kinh dị của sh đến vậy :D. Còn nếu hỏi tớ sợ nhất điều j khi chơi game này thì câu trả lời sẽ ko phải là những con wai vật, thây ma, ko phải là máu me, da thịt bầy nhầy, hay những tiếng rên rỉ, hú hí, mà là sự cô đơn, trống vắng << buồn chết đi dc :D. Lâu lâu ko ghé box, hum nay vào spam cho đỡ... buồn :D

11. NgàyKhôngGame

NgàyKhôngGame Fire in the hole!

Tui thì hết teen rồi nên lần đầu tiên coi phim SH ko thấy sợ gì cả mà chỉ thấy kỹ xảo quá đẹp,gần như là phim nghệ thuật:D.Khúc cuối lúc Alessa tàn sát thì lại thấy đã mắt ,giết người đã tay thiệt:D

12. bumbui

bumbui Guest

ưm. tui chơi thì chỉ hồi hộp, và không biết có cái gì đang đợi, tui chỉ bị bất ngờ bởi cảnh tượng ập đến nhanh như cắt. Vả lại tui cũng hok quen nhìn vào xác chít. Tiếng động làm tim mình hồi hộp hơn.
    nhưng chơi sh thì hấp tấp thì sẽ làm mất cái thú vị. nếu bạn chơi sh mà đánh mất cảm giác kinh dị thì coi như game này đã lỗi thời với bạn.
    tui thích diệt mấy con quái, máu me tràn đầy, được...tìm hiểu cơ quan, óc não, ruột gan. há há há.
    ừm. pác chơi sh3 phả hok, sau khi vào thang máy thì sẽ đến địa ngục. nhưng sh ít quái quá, cái tui thích là được chém, bắn, đánh, đập và giết lũ quỹ. giết người thì không "đã" cho lém. tui khoái mấy con hình thù quái dị. trong sh4 thì khoái nhất con 2 mặt em bé [hình như do billy và marina hay sao ấy, bị walter chặt chít bằng rìu, hóa ra con khỉ 2 mặt]. đánh con đó thấy đã tay. mà đông quá thì mình die cũng là 1 chuyện ::(

13. bumbui

bumbui Guest