Những kinh nghiệm CM-FM for all new or old member

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi romeo_codon, 26/9/05.

1. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Không, no no...tui muốn tự mình tìm kiếm chứ không tin lắm vào mấy chú Scout đáng ghét kia T__T...Mấy cha đó làm ăn lèm nhèm lắm, tìm cho mình toàn thằng đâu đâu mà luôn đòi tăng lương mới đau chứ +__+...
    Cách của tui hơi mất thời gian nhưng bảo đảm độ "HIỆU QUẢ", bác 7/7 có hiểu ý tui không ^^...Thực ra cách của tui đúng là hơi cỗ lỗ nhưng tui thấy hài lòng vì thằng nào cũng đều do tui tìm tòi và sau đó mới "điều" người đi thám thính (Hay ở chỗ càng ngày tui càng tìm được nhìu thằng khác nhau mới thú vị chứ ^^)

2. vietnamese84

vietnamese84 Mr & Ms Pac-Man

mèng ơi !!
    tui xin góp một cách , có lẽ nhìu người bít rùi :
    Khi mình đang HLV 1 CLB và một đội tuyển QG, nếu trong đội mình có thằng cu nào muốn tống khứ đi mà có quốc tịch phù hợp với đội tuyển quốc gia, thì rao bán với giá=0, khi có chú nào muốn hỏi mua , bán liền với giá 0$ , kèm điều kiện trả tiền sau 1 trận đội tuyển.khi hợp đồng đã ok , chú mình đã ra đi thì .. tèn tèn , gọi chú mình vào đội tuyển quốc gia , cho đá bừa một trận giao hữu.với cách này tui đã cho ra đi chú Rooney với giá 62tr USD.
    Nhưng mà tui ko thể nào tăng tiền lên quá 62tr USD , có cách nào tăng lên nữa không ?? ko hỉu sao có một lần Juventus nhẩy vô mua thằng Ferri của tui , ở mục điều kiện trả sau 24 tháng , nó lại là tiền âm ??? không hỉu có giống trò bắt cầu thủ trả tiền ở USM 98-99 hùi trước không nhỉ ???

3. Tempest_frog

Tempest_frog Youtube Master Race

Trời!Cái trò này chỉ thông dụng trong cm01-02 thôi,còn trong mấy bản sau thì khó làm lắm,mà hầu như là ko được à.Còn kỉ lục về chuyển nhượng của tui là bán P.Viera được 98 tr bảng(nhớ ko rõ lắm nhưng đại loại là giá ban đầu là 45tr,sau đó 12 tháng thì trả thêm 15tr bảng nữa,ghi 10 bàn trong giải quốc gia được 10 tr và ghi bàn đầu tiên cho ĐTQG thì được 15 tr nữa,còn lại là về cái gì đó ko nhớ,tiếc là phần save xóa rồi ko thì tui cho xem.

4. Tempest_frog

Chơi Cm đã chọn đội mạnh rồi mà còn dùng tiểu xảo(nói nhẹ đó) thì mấy ông chơi làm gì.Nếu mấy ông cần tiền để mua cầu thủ ông muốn về đội của mình thì thà vào editor mà chỉnh cho nhanh,lại còn đỡ ức chế cái khoản workpermit hay mình trả từng này tiền mà nó ko về(thế thì lại add man tiếp).

5. zanettipupi

zanettipupi Youtube Master Race

mấy trò đầu tiên cũng là kinh nghiệm hả,mấy bác phải cố vẫn những điều gì ko phải tiểu xảo cho những lính mới như tui chứ,nếu chơi mấy trò tiểu xảo thì dễ chán trò chơi lắm,help me

6. (^.^)

(^.^) Legend of Zelda

Thì bác đọc những trang đầu có kinh nghiệm cụ thể đó ...Sao không đọc kỹ ... đó đều là những kinh nghiệm chứ không phải tiểu xảo ...

7. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Tiếp 1 số cái hay hay nhé !!!
    1/ Ký hợp đồng làm Coach với những thằng HLV bị sack
    Rất đơn giản , chỉ cần khi nó còn tại vị, bạn tạo được mối quan hệ tốt, sao cho nó Feel a good friendship, khi nó bị sack, bạn ký kết với nó sẽ đơn giản hơn nhiều!!!
    2/ Thủ môn lực kém mà rating 8,9
    Nếu thủ môn chính thức trong trận đấu của bạn chỉ đạt 5,6 đ sau hiệp, bạn nên thay ngay thủ môn dự bị vào, lúc này, dù lực nó có lởm đến đâu, cũng sẽ đa phần được 8 trở lên ^^
    3/ Đào tạo tactics cho đội hình trẻ
    KHi đã xác định được đội hình thường sử dụng cho Senior Squad, bạn nên save tacs đó lại, rồi vào phần tacs của đội trẻ, chỉnh cho chúng dùng đúng đội hình đó, sau đó vào Club Option , phần đội trẻ đánh dấu Use Current tactics, làm như vậy, các cầu thủ trẻ sẽ sớm được làm quen với đội hình, và khi được đôn lên đội chính sẽ nhanh chóng thích nghi với chiến thuật ^^

8. Black Angel

Black Angel T.E.T.Я.I.S

Cái này chắc chỉ có trong FM. MÀ bác nhắc mới để ý chứ ko cũng chua7 nghĩ ra thank nhìu :D.

9. Tempest_frog

Ây,với những thành HLV bình thường thì còn có thể được chứ với mấy thằng nổi tiếng thì ko dễ đâu(mà hầu như là ko được).
    Tui nhớ là hồi chơi Cm4 duy nhất 1 lần tui sign được capello làm assis cho mình,biết tui làm cách nào ko?Đó là kí hợp đồng với nó 1 năm thôi,tiền cho nó thì tăng lên cao vào(hình như là gần 10 tr bảng thì phải),sau đó ổn định rồi thì kí tiếp hợp đồng với nó đơn giản thui mà.
    Tui đá cardiff(may mà lúc đầu vào nó cho 1.5 tr),muốn sign mấy thăng coach về mà cũng khó lắm à!
    Còn trong Fm thì cũng thế thôi,sign mấy thằng "đầu bự" về khó lắm.
    Tôi đồng ý là nên đào tạo tactic cho đội trẻ,tui toàn làm vậy mà.Còn thủ môn thì tui chưa thử bao giờ vì hiếm khi thủ môn của tui phong đô < 6 lắm(tactic hay mà).Còn khi chấn thương thì thằng dự bị bắt cũng được(chưa bị chỉ trích bao giờ).
    Tôi tự tìm được 2 thằng này nè trong cm4,hợp với túi tiền của mình:
    FLC:braathen
    DM RLC:freddy willliam thompson(cùng lắm là 800k là mua được).

10. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Ừh há...mấy ông lão làng cỡ như Keagan hay Robbson bị sack thì còn lâu mới chịu về làm Coach cho mình (cho dù đã nâng lương trong hợp đồng lên mức cao nhất có thể)...chắc nó chê mình, không thèm làm trợ lý cho mình ^^...Tui đã thử với SAF khi tui cầm MU, seach tên Alex Ferguson, sau đó "Apoaint to Sign" nhưng ông ta đâu có chịu ^^...

11. (^.^)

(^.^) Legend of Zelda

Mấy kinh nghiệm ký hợp đồng với good relationship giờ tui mới bít (từ giờ chăm khen bọn HLV trước và sau lúc đá để sau này ký kết cho nó dễ vậy)
    Tui hỏi các bác nè nếu relation tốt thì mình ký hợp đồng cầu thủ của HLV đó có dễ hơn không ???

12. Tempest_frog

Tui chưa bao giờ khen các HLV khác,để về thử vậy!Nhưng mà tui vẫn nghĩ là khó có thể sign được mấy bố già đó về lắm.
    Tui quên ko nói cách mua cầu thủ này:cứ đặt giá mua bình thường xem nó đồng ý bán cho mnihf với giá bao nhiêu,sau đó withdraw rồi mua lại nhưng đặt giá mua thấp thôi(khoảng 100k chẳng hạn),sau đó là mục sau??? tháng trả thêm tiền,đặt giá cao hơn giá trước đó nó đòi mình 1 chút.
    Thế là sau khi mua đươc nó rồi thì dù mình ko có tiền thì boss cũng cắn răng mà trả hộ mình thui!!!

13. (^.^)

(^.^) Legend of Zelda

Chú nì chưa hiểu !!!! Không phải retire tăng tiền đâu !!! ý mấy bác kia nói chú dùng số tiền 60 m đó chẳng hạn mua ronaldinho đi !!! Sau đó , nghỉ hưu quay lại thì típ tục kiếm thêm vài đồng lẻ nữa mua mấy thèng khác (dĩ nhiên chỉ chels mới có cái hầu bao vô đáy kiểu nè) :hug:

14. zanettipupi

zanettipupi Youtube Master Race

có một kinh nghiệm nữa nè
    khi đá phạt góc ,bị hậu vệ đối phương phá ra mà chả thấy thằng nào của mình vào beng một cái ,cái này chắ nhìu bạn hơi tức^.^
    thử cách này nha
    1-vào phần player instructions của tatic ,chọn 1-2 thằng sút xa hay vào(sneijder chẳng hạn) để là always back ở phần phạt góc
    2-vào Team instructions để chế độ penalty area ở phần phạt góc ở cả trái và phải
    nguồn FMFAQ
    tui thử cách này rùi hiệu quả phết,nhất là cu sneijder^.^