Những lỗi đáng lưu ý trong FM

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Reizuky, 11/3/06.

1. sunlight_211

sunlight_211 Donkey Kong

À, có cái trường hợp này ko biết có phải bug ko nữa : lúc đăng kí cầu thủ dự cúp châu Âu có yêu cầu phải có một số cầu thủ do chính CLB đào tạo, lúc mình ko đủ sô đó thì mình chỉ cần đăng kí ko đủ 25 đứa là được

2. ltuanvu

ltuanvu Youtube Master Race

mình có một cái lỗi này mới tức chứ
    mua về một thằng cu 18 tuổi ngon lành, bấm vào tên nó thì vẫn thấy nó, nó vẫn ở đội mình, vậy mà khi vào đội thì chẳng thấy hắn đâu, tìm khắp cả ba đội (đội 1, đội dự bị và cả u18 mà cũng ko thấy) ko hiễu tai sao thằng cu lại biến mất một cách kì lạ nữa
    vào trong trainning thì thấy mục DC có 7 thằng mà hiện tên chỉ có 6 thui lạ ko
    ko biết có ai gặp phãi chuyện lạ này chưa vậy
    hồi giờ chơi FM đây mới là lần đầu
    mình có gữi kèm hình trainning theo đây, bạn vào coi thử nghen

3. CM Gamer

CM Gamer T.E.T.Я.I.S

CHuyện này bình thường , hình như up patch lên 6.0.2 là hết đó, bạn thử chưa ? Mình trước cũng bị vài lần , nhìn thấy train 1 thằng nhưng vào chả có ku nào .
    Bạn có để show Unavailable không ? nếu không để thế thì có ở đội mình mà nó bị inj hay inegible ( không đăng kí được ) thì cũng không nhìn thấy đâu

4. tryagain

tryagain Donkey Kong

Còn vấn đề này ai biết không ?
    Thằng De Jong Nigel của tui về CLB cuối tháng 8, chưa kịp đăng ký đi tham dự cup Châu Âu, đã đành là thế, nhưng đến đợt 2, tại sao vẫn không được, tức là đợt giũa mùa bóng ấy, của nó mờ tịt, không cho mình đăng ký chó nó, ức vãi chấy, làm mình thiếu hẳn thằng DMC hàng hiệu, lại là nhân tố của đội bóng, lại chưa kể , càng ngày càng có khả năg đi sâu vào còng trong, không có nó, đung flaf khổ quá.

5. FU_v_SU

FU_v_SU Mr & Ms Pac-Man

Chắc là trước khi về đội cảu bạn nó đã đang kí đá cup châu âu với câu lạc bộ cũ rồi(ajax) nên không có quyền đăng kí nữa. Luật của Fìfa là mỗi cầu thủ chỉ được tham gia Cup châu âu với 1 CLB trong 1 mùa giải thôi.

6. ltuanvu

ltuanvu Youtube Master Race

ko phãi vậy đâu, mình cho nó xuống đội trẻ hay reserve thì nó vẫn được sắp tên vào trong đọi hình đá mà, có điều là mình ko nhìn thấy tên của nó thui
    còn update hay ko thì mình thấy cũng vậy thui vì mình chơi đã lâu rùi, bây giờ chơi lại thì mất công quá
    mình nắm từ một đội cắt ké vô danh, bây giờ trở nên hùng mạnh mà vì một thằng để update rùi chơi lại thì mệt lắm, thui kệ, chơi luôn đi

7. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Cái này lạ nhỉ ? Tui mới chỉ bị ... ko thấy tên 3 thằng cầu thủ chính luôn. Nhưng cái đó là do lúc bình thường thì tôi view team dạng detail ( nghĩa là vị trí , form điểm hiện tại , ... ) và khi tôi chỉnh view sang dạng chỉ cần biết vị trí ( nó sẽ chia tên cầu thủ của đội mình thành 2 cột ). Sau khi chỉnh xong nhìn qua vẫn thấy bình thường , đến khi sắp xếp đội hình để đá thì tìm mãi khônng thấy 3 thằng đó đâu. Gõ Search thì vẫn trong đội mình. :-) Tìm lòi cả mắt không thấy. Chỉnh view lại như cũ thì lại thấy.
    Bạn thử vào đội trẻ của bạn và chỉnh linh tinh lên xem nào. Biết đâu đấy. :-)

8. Barcelona_barca

Barcelona_barca Mr & Ms Pac-Man

ờ ờ cái đó thì tui cũng gặp rùi mà quái lạ nhé tui mua mấy thằng trẻ có triển vọng về mà chẳng thấy nó đâu cả mãi mới thấy nó chui rúc ở đội hình trẻ
    mới cả các bác cứ dowmload link fm scout của hùngmóm về ấy đảm bảo sẽ có mấy thằng hay
    Fm2006 vô lí đùng đùng tui chơi charlton đôn mấy thằng trẻ trẻ chỉ số lởm lên đội hình chính thì ghi bàn liên tiếp còn thằng darren bent đá 6 trận mà chẳng ghi bàn nào tức
    còn đội đức thì toàn lọt vào chung kết mà chẳng mua được thằng nào cả
    đá xong wolrdcup mấy đội sa thải huấn luyện viên lúc ấy tui chọn là người brazil xin việc chúng nó như anh hay tây ban nha nó toàn từ chối mà tui giành được 10 cúp của các thể loại câu lạc bộ lớn mời cứ ầm ầm mà đội tuyển quốc gia lại khinh mình chứ
    tỉ số lại bất công toàn thua mấy đội yếu em cầm barca thua racing khi nó đứng thứ 20 phong độ very pool tất thế mà thua nhục 3-0 nè rồi lại thắng real 6-0 thoát ra đá lại thắng racing 2-1 thua real 2-0 bó tay
    mà tui để ý đội nào thua mấy trận đầu là thua liên tiếp luôn nha khi tui chơi ngoại hạng anh thấy bolton mùa đầu xếp thứ 4 mùa sau mấy trận đầu gặp arsenal và chelsea thua thế là tụt dốc luôn thế là xuống hạng chứ

9. tryagain

tryagain Donkey Kong

Không hiểu ???? Mua về mà auto được xếp ở đội hình trẻ hả ? Bốc phét hả ông ? Bất kỳ một cầu thủ nào ông mua về cũng sẽ nằm trong First team Squad. ( Trừ khi ông tô'ng nó xuống lúc nào, rồi quên, hic )
    Cái này bây giờ mới biết à ? ^-^. Nó là cheat đấy.
    Cái này cũng không hiểu, đội tuyển quốc gia cũng có mua được cầu thủ về sao ? Hay là mua mấy thằng Đức về đá cho CLB của mình ?? Hic.Nếu thế thì dù ông có là Manager xuất sắc nhất nó cũng chẳng về theo tiêu chuẩn đấy. Về hay không là tùy ratting của Club + tiền lương + chế độ ưu đãi ...

10. lucky_man86

lucky_man86 Youtube Master Race

To Barcelona_barca bác không mua được là do chưa sửa lỗi đội tuyển đức , bác vào phần Download của hungmom mà dow về
    To ltuanvu : Cái này tui cũng thỉnh thoảng gặp ,bác kí lại hợp đồng với nó là đuợc rồi xuất hiện ngay thoai mà (giữ nguyên lương cũng dc ko cần tăng đâu )
    Thanks

11. lucky_man86

lucky_man86 Youtube Master Race

Hix cái này không có sửa à đành phải viết thêm bài nữa ,đừng cảnh cáo mình nha
    Đội Hanchester là đội data base của máy không tìm được đâu tìm được thì có mà loạn à
    bọn siêu sao từ đỉnh cao nhất đến lởm nhất đều từ đấy tạo ra mà
    Đừng ai mơ nắm đuợc đội đấy ( mình cũng có lần bon chen hix cho cả 6 giải anh chả giải nào có hanchester cả )

12. Barcelona_barca

Barcelona_barca Mr & Ms Pac-Man

bốc phét cái gì thật đấy rõ ràng chẳng thấy nó đâu cả nhá
    còn sửa lỗi đội tuyển đức thì tui dowm được rùi máy của tui không down được 6.0.1 và 6.0.2 đang chơi 6.0 đây
    mà cho em hỏi nha bản patch FM 2006 v6.0.1 PC (patch) và FM 2006 v6.0.1. MAC (patch) khác nhau ở điểm nào nhỉ
    bản FM2006 build là gì nhỉ và bản gold demo là bản thế nào nhỉ giải đáp giúp em cái

13. SN_handy

SN_handy C O N T R A

bản PC dành cho PC, còn bản MAC dành cho máy MAC, đơn giản thế thôi, khác platform :D

14. CM Gamer

CM Gamer T.E.T.Я.I.S

Bản PC dành cho máy hệ PC bình thường , còn bản MAc dùng cho máy mac của Apple . Bản của máy Mac thì bản cần bản cài của máy Mac ( trong đĩa FM có cả bản đấy ) . Gold demo là bản download gần với bản full nhất , còn các bản build là các bản của bản full nhưng có sửa lỗi ( build 1 - build 2 ... ) .
    Theo Software là vậy còn theo game chắc tương tự .

15. soldier

soldier Youtube Master Race

Có ai bị lỗi như tui chưa???
    Định kí thêm hợp đồng với 1 thằng tự dưng nó chuyển hợp đồng thằng đó thành hợp đồng HLV, mình không để ý thế là accept, và thằng đó cũng biến mất khỏi đội hình luôn, mặc dù tìm thấy tên nó thì vẫn kích vào được để xem chỉ số, tuy nhiên ở phàn kí hợp đồng lại nhw 1 HLV=> quá là khốn nạn

16. mpx

mpx Youtube Master Race

Tui chơi bản patch 6.0.2 nhưng ko hiểu sao vào phần Option chọn bỏ auto save rồi mà khi ok xong quay ra sau mấy giây nó lại trở về trang thái cũ, điên tiết hết biết, mà khi vào chơi máy mặc định tỷ giá tiền trong game là tiền của bọn Thái tui chọn qua tiền của USA hoặc EU sau vài giây nó cũng lại trở về như cũ mà chỉnh các phần khác thì vẫn được, có bác nào biết cách fix lỗi giúp tui với chơi ức chế quá nhìn giá cầu thủ cứ mấy trăm triệu chả biết đường nào mà mua =((

17. Mp2

Mp2 T.E.T.Я.I.S

Hix....đó là do file crack bị lỗi...trong topic download có file crack fix lỗi rồi đấy :D

18. otzi

otzi Dragon Quest

ặc ặc cái lỗi khó chị này tui cũng gặp phải rùi bực không chịu nổi mất ông ơi
    đang chơi juve thắng liên tục cả mùa giải hòa có 3 trận thế mà vào mới sang mùa giải mới trận đầu tiên gặp cái đội mới lên hạng vớ va vớ vẩn thế mà bị nó bụp cho 3 - 1 (kô nói rõ là đội gì vì xấu hổ :'> )

19. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Ặc, cái đó là bất ngờ trong bóng đá mà :D
    Đâu phải đội cứ mạnh là chắc chắn sẽ thắng chứ ;))
    Mặc dù vậy, đúng là bất ngờ trong FM06 cũng có hơi nhiều :|

20. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Cái này đầy, nhưng chỉ xảy ra với những thằng trên 30 tuổi ( kể cả chưa có chỉ số huấn luyện viên ). Nếu may mắn thì sẽ kí lại hợp đồng của nó dưới dạng player/coach, còn khôgn thì phải đợi CLB khác nó mời về làm player ( hoặc player/coach ) thì nó mới trở lại được.