những người chơi assyrian thì vào đây

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi nguoi_hung_thanh_roma, 25/2/04.

1. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

lion và thanhnam lục đục với nhau từ xưa rồi, nói chung cả 2 ng` này đều có biểu hiện là những ng` biết ng` biết ta, nhưng mà tự dưng cả 2 đều gặp ng` ngang bằng mình, ko muốn ai kém ai, nên hay cãi nhau ý mà, can vô làm chi.khi nào họ phân định được ai hơn ai kém, tự dưng sẽ ko cãi nhau nữa.
    ke ke ke ke

2. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Tui vào đây trên tinh thần xây dựng và học hỏi. Tui tin là thanhnam cũng vậy thui. Sự thực thì có lẽ đã có sự hiểu nhầm nào đó và mọi thứ sẽ chả là gì nếu thanhnam đồng ý với tui là như vậy. Cám ơn anh em đã quan tâm đến chúng tôi đặc biệt là TMTT í. Bảo vào tranh thủ câu 1 bài sao lại làm tói 2 bài lận. Hic hic... làm hỏng hết cả hình ảnh của TMTT.

3. nguoi_hung_thanh_roma

nguoi_hung_thanh_roma Youtube Master Race

Mọi người hãy sống hoà bình với nhau đi , chẳng có gì mà phải cãi nhau cả

4. fortunamajor

fortunamajor Mario & Luigi

Mày đi mà hoà. Đế chế mà ko bụp thì còn gì là đế chế

5. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

Không nên thế ,bất hoà chỉ có thể giải quyết bằng hoà giải thôi ,còn đế chế thì tất nhiên chỉ có bụp thôi..Chiến chiến chiến

6. thanhnam106

thanhnam106 Mr & Ms Pac-Man

Hơ hơ quả thật có mấy bài post hơi chuối mong các bác thông cảm, đúng là hồi chiều hôm đấy đánh Aoe2 ức chế quá, đánh 1vs1 3 trận thì 2 trận Choson, 1 trận Assy thì gặp ngay nó Shang, mình lên đời cũng không kém nhưng vùa kịp chạy bánh xe nó đã kéo lạc đà sang, hic hic.

7. Tam_muc_than_tuong

Tam_muc_than_tuong Mr & Ms Pac-Man

Ấy ấy, em xin lỗi. em kó muốn thế đâu. Tại cái mạng nó tắc nên gửi xong zoài em mới biết ấy mà. Gửi xong một bài thì máy báo tắc mạng "cannot find" mà. giờ em cũng chưa nghĩ ra cái gì để góp ý cả. đợi em post bái sau nha. chào các đại ka.

8. Tam_muc_than_tuong

Ấy ấy, em xin lỗi. em kó muốn thế đâu. Tại cái mạng nó tắc nên gửi xong zoài em mới biết ấy mà. Gửi xong một bài thì máy báo tắc mạng "cannot find" mà. còn chủ yếu em vào đây với mục đích khác gì bác đâugiờ em cũng chưa nghĩ ra cái gì để góp ý cả. đợi em post bài sau nha. chào các đại ka.

9. Tam_muc_than_tuong

Ấy ấy, em xin lỗi. em kó muốn thế đâu. Tại cái mạng nó tắc nên gửi xong zoài em mới biết ấy mà. Gửi xong một bài thì máy báo tắc mạng "cannot find" mà. còn chủ yếu em vào đây với mục đích khác gì bác đâugiờ em cũng chưa nghĩ ra cái gì để góp ý cả. đợi em post bài sau nha. chào các đại ka. có gì gửi tin nhắn hoặc mail cho em vào [email protected]

10. nguoi_hung_thanh_roma

nguoi_hung_thanh_roma Youtube Master Race

Đấy thì em bảo bên ngoài hai bên nên hoà giải còn trong đế chế hoà là thua cho cả hai bên đấu

11. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Tại sao trong đế chế Hoà là thua cho cả 2 bên vậy. Tui nghĩ nếu đánh đến cùng thì kiểu gì chả có bên thắng bên thua nhưng đã bao giờ bạn gặp phải tình trạng hết cả gỗ trên bản đồ chưa? Tui thì từng gặp rùi đó (nhưng thú thực là cách đây đã rất lâu rùi). Lúc đó 2 bên cứ đẻ ngựa food chiến nhau chắc cũng phân định được bên thắng bên thua. Nhưng phán quyết "hoà" tui nghĩ là cả tui và đối thủ đều hài lòng sau vài tiếng đồng hồ cho 1 trận đế chế đó hic hic...

12. langgiangboyz

đánh đến mức thế thì đúng là nên hoà, bởi vì lúc đấy làm gì có nhà nào làm gì được nhà nào đâu, chẳng qua là đang đấu nhau ở giữa bản đồ thôi.
    hoà là cả hai bên đều vui vẻ.

13. Grave digger

Grave digger Youtube Master Race

Các bác các chú thấy nói đánh đời hai mà không ai chơi tháp canh hả. Vớ phải choison mà dùng chòi là nhất, cứ đặt chòi gần rừng, mỏ quả, nhà chính. Nhưng cách này chỉ để quấy nó thôi, hoặc bo nhà để cản lũ quẩy, rìu đời II cũng Okie.

14. Tuankoi

Tuankoi Mr & Ms Pac-Man

ê các bác sao đánh assy lên đời 4 ko dùng Z điên nhỉ
    tui đánh assy toàn đời 3 ngựa R đời 4 lính Z điên

15. thanhnam106

thanhnam106 Mr & Ms Pac-Man

cũng là một cách đánh nhưng thà đánh Phếu + Helepolis có vẻ hợp lý hơn. Lên đến Legion thì nghẽo rồi. Assy cứ đánh đời 3 được rồi, lên đời 4 làm qoái gì cho mệt.

16. langgiangboyz

đúng ass lên đời 4 có thể nói là chỉ có mỗi 2 sự lựa chọn, 1 là đánh xe, 2 là đánh Z điên.nhưng thực sự 2 loại quân này đều yếu.ko đủ các công nghệ so với các đế chế khác.
    tôi thấy và cả các bạn tôi nói thì ass chỉ là quân đánh đời 3.với R tên bắn tốt đến mức khủng khiếp.đời 3 mà ko giải quyết xong vấn đề, để họ lên đời 4, đánh sọc là die.vàng tôi thường bơm cho đồng đội.chứ ko đến mức phải đánh pháo hay Z như các bác.pháo bắn có 13 thì thà dùng pháo bắn 12+2 còn hơn, chỉnh pháo tốt thì ass mặc dù có lên thần thì cũng die như thường.

17. o`o'oo

o`o'oo Youtube Master Race

mới hết gõ vẫn còn đá thì đào mà làm chòi lúc này chòi là vô địch đem cắm ở ruộng của đội bạn và BE thì đúng là ác mộng , mà đánh ngựa thịt sao không dùng cái loại BENG BENG nhỉ xông vào phá nhà thì chẳng mấy chốc biết ngay nhà nào thua

18. o`o'oo

o`o'oo Youtube Master Race

Ngựa ASSY đời 3 lên đông thì mấy nhà đỡ được chỉ thừa vàng thịt lên 4 có bắn chặn và thêm 1 tầm bắn thôi

19. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Piết thế lắm chứ! nhưng u định chơi 1 trận đế chế đến mấy tiếng đây. U làm như zậy chắc đối thủ của u không piết.
    Còn Asyrian lên đời 4 có pháo nhỡ (cũng được đó chớ hic hic...)

20. loveforever

loveforever Mr & Ms Pac-Man

Theo tui thì ass không nên lên đời 4,nên đánh đời 3 để đồng đội ai có quân đánh đời 4 hay thì cho nó lên còn mình thì đánh đời 3 quấy cho nó không cho nó lên đời hay lên quân là được ,thế là hoàn thành nhiệm vụ rồi.
    Nói chung quy lại ass lên đời 4 không có nhiều lợi ích như mac hay hitt hay minoan...mà chỉ đánh đời 3 thôi .
    Lợi thế bắn nhanh 30% không phải là thừa đâu mà nó cho.Có mục đích hết đấy,đánh đời 3 thì lợi hết chỗ chê.