những người chơi assyrian thì vào đây

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi nguoi_hung_thanh_roma, 25/2/04.

1. thanhnam106

thanhnam106 Mr & Ms Pac-Man

he he, cứ nghĩ thảm cảnh Assyrian đánh ngang cơ với Hititle thậm chí ép, thừa thịt bấm lên đời => ngang cơ => lên xong đời thua vì chẳng lợi hơn cái qoái gì. He he, Asyirian đánh đời 3 thôi. Đời 2 đuối, đời 1 bt, híc sao có người thích quân này nhỉ, chắc là sợ bị chăn dân roài.

2. Lan oi anh yeu em

Lan oi anh yeu em Youtube Master Race

Đúng là đồ con gà Assyrian mạnh như thế mà ko biết sử dụng cung bắn nhanh như thế đời 3 ông mang đánh thử hỏi mấy quân chống nổi hay ông lên đời chậm quá

3. SieubuaEmpireI

SieubuaEmpireI Youtube Master Race

4. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Ngựa Hit phải nâng cấp đầu ngựa thì mới ăn được ngựa Assy còn ko thì thua lòi kèn , chấp ngựa Hit bắn trước , thử thì biết chứ ai bảo là cung R Hit hơn được Assy vài phần , có mà ngược lại tuy ko chênh lắm ( Ngựa Hit thêm có 10 máu thôi đã ăn lại rồi ) , đừng nghe lời của những con gà phát biểu lung tung ko cơ sở khi quân mình thua , để bào chữa cho trình gà hơn nên mới bảo ngựa nhà này mạnh hơn, nhà kia yếu hơn , các ông đã thử thực tế chưa ? (trừ ngựa đặc biệt đã biết thì như nhau tất) .1 VS 1 e rằng Hit chưa lên được đầu ngựa đã phải F10 Enter rồi .

5. SieubuaEmpireI

ummmm thằng nào vô đây bàn về hi.. đuổi thẳng cổ
    ở đây chỉ dành cho as thôi

6. Xunhoangxiang

Xunhoangxiang Youtube Master Race

Assy đúng là chơi cung R thì nó bắn nhanh thật đấy nhưng nếu để đối thủ lên đời 4 thì tốt nhất là ra ngoài đi tuy Assy bắn nhanh nhưng lên đời 4 nêu đối thủ mad có lửa thì làm thế nào đây

7. bluerose1

bluerose1 |Cực Kì Xinh Đẹp|Lina|

cung assyrian mà bắn được quân hittite à?tui cũng chưa thử chẳng biết là hit hay as hơn,để hôm nào thử cho 2 con ngựa bắn rồi nói sau,nhưng mà nếu hit lên 80 hp thì cung as quit

8. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

he he, assy là quân mà anh thích nhất đấy :)):)) assy nông dân speed khá nhanh ngay từ đời I, nhưng chỉ mạnh ở đời III, lên đời IV thì dek có cái gì để đánh :))

9. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Tui nhớ là đã đọc ở đâu đó 1 bài viết về vấn đề này rùi mà! bài đó phân tích sâu sắc lém và tác giả của nó có sắp xếp như vầy nè: Egypt > Assyrian > Hittite.

10. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

Dun'g vay . khi ma` Egy trau ma'u thif loi nhat roi toi nho bac hungcongtu no'i rang ma'u van hoc la` Attack . sau do den Assyrian roi moi den Hittile

11. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

à, lâu roài ko chơi egypt mới nhớ là quân này máu ngựa R trâu nhất

12. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

cái này là do thanh nam viết, trong topic của langiang.
    hiiiiiiiiiii, VTK mà cũng biết là ngựa R của egypt nhiều máu àh.hay nhỉ, tưởng ko biết.ông mới lập ra chiến dịch trừ MP như mấy gamer trong BOX couter strick àh????

13. SieubuaEmpireI

hi nếu tính như vậy thì Pho.. hơi bị bạn cho ra rìa à.Pho.. lấy ngỗ nhanh =>lên đời sẽ nhanh hơn E.. & H... mà ai nhanh hơn là nguời đó thắng ,mà Pho.. thừa ngỗ xuất vài con pháo cẩu thì E&H chưa chắc ăn được đâu.tôi cầm Pho.. ít nhất cũng 12,30' là có ngựa R rồi.

14. langgiangboyz

àh, cuối cùng cũng bỏ cái chữ in the end đáng ghét rồi àh.nói thế này nhé, thanh nam viết là 1 R đấu với 1 R cơ mà, còn muốn so sánh về thực lực của quân thì phải nói đến ass, vì ass làm nhanh, ko ai bằng, cho nên số quân lúc nào cũng hơn hitti hay Egypt, chính vì vậy làm gì có chuyện ass chịu lép hàng thứ 3.phonicican cũng vậy nó ko mất nhiều dân làm gỗ, có khả năng lên đời nhanh hơn, nên ngựa sinh ra cũng nhanh hơn và nhiều hơn, cũng ko bao giờ ngại hitti hay egypt...từ sau post bài hẳn hoi nhé...

15. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Lab còn đòi hỏi gì ở Siêu bựa nữa cơ chứ? Tui thấy bài trên là một trong những bài mẫu mực của cậu ấy rùi và anh em cũng chỉ mong là Siêu bựa duy trì được phong thái đó hihi...

16. deche1

deche1 Youtube Master Race

đánh assy mà các bác không nói đến Phù Thuỷ thì thật là thiếu sót . phù thuỷ của assy không mạnh nhưng được cái là chạy nhanh như nông dân assy . khi các bác nâng cấp thêm +30% movie nữa thì thành vận đông viên Maratông luôn, hôm trước đánh vời một thằng eggy , hắn sinh voi ghẻ .em liền sinh mấy con phù thuỷ hù hết .thế là hắn sinh mấy con phù thuỷ ( đã nâng cấp tầm xa ) chạy ra thì bị em hú luôn . PT của assy hú nhanh hơn bình thương ( không biết là nhanh hơn bao nhiêu ) và chạy nhanh đến voi pesian không đuổi kịp ( thử là biết )

17. Arabia

Lại thêm 1 con gà nữa đang chứng tỏ mình rõ tính năng của các loại quân hơn cả nhà sản xuất Game . Bó tay , phù thuỷ Assy chạy nhanh ????

18. deche1

deche1 Youtube Master Race

xin lỗi anh Arabia .bác đã tìm hiểu chưa mà phát biểu thế . phù thuỷ cua dân tộc này cũng giông như nông dân . nếu bác nâng cấp chạy nhanh cho phù thuỷ nữa thì thành vận động viên luôn . ko tin bác về thử xem

19. Arabia

Khè khè khè , cuộc ko ông em , có muốn lấy phù thuỷ nhà này và phù thuỷ nhà khác chạy đua xem con của nhà nào chạy về đích trước ko ? Như nhau thôi . Việc đầu tiên khi anh chơi 1 Game là đọc phần Help của nó , lướt qua trang Web của nó để nắm rõ trò chơi . Và anh đọc trong phần Help của nó về Assy chỉ có : dân chạy nhanh 30% và tất cả các đơn vị cung bắn nhanh 40% . Nếu nói về lợi phù thuỷ chỉ có 3 nhà :
    Egy : +3 tầm thu phục , Choson rẻ 30% và Babi hồi phục lực nhanh 30% . Thế thôi ông em ạ chứ ko có hơn đâu . Người cần kiểm chứng là ông em đấy . Anh đã từng chơi qua đêm đến sáng , sau đó tàn cuộc chỉ có anh và 1 tay nữa , sau 1 vài trận 1 VS 1 chán quá đã bỏ công ra thử hết rồi . Nói thì phải có bằng , còn ko thì phải tự kiểm chứng chứ cứ cảm tính thế thì khá sao nổi ? Anh đã từng thắng độ mấy thằng bạn về vụ dân Assy và Yama đời 3 đấy . Chúng nó cứ cãi dân Assy đời 3 chạy nhanh hơn , cuối cùng so ra thì như nhau cả . Nguyên nhân là thế này , đánh Random , khi đánh Yama thì mạng chậm + với ko biết đánh Yama nên thua , hôm sau đánh Assy mạng nhanh nên có cảm tưởng thế (đơn giản nhất là thử 1 VS 1 và 4 VS 4 , chơi 1 VS 1 có cảm giác dân nhanh vù vù ). Ko hiểu sai lầm trên của mấy thằng bạn anh có giúp gì được cho ông em ko , thử đi nhé .

20. langgiangboyz

ông anh tinh vi vừa thôi, em có đọc phần help đâu mà đánh vẫn giỏi hơn anh.chỉ ra vẻ ta đây học giỏi (đừng trách em nhá, nói linh tinh để câu bài thôi mà).