Những thắc mắc trong phiên bản PES 2008

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi Ma$k_Hi3p, 25/10/07.

1. soledas1991

soledas1991 Youtube Master Race

chỉ em cách chỉnh sữa Boot cho PES8 với . Em Down cái files để sữa về rồi mà ko biết làm sao hết ( mix'n'match boots ) ai bik chỉ dùm . Với lại ai biết đá Rabona giống CR7 chỉ lun nha

2. hieutrann

hieutrann C O N T R A

Sao tui đá phần Cup vào đến trận Final rồi màn hình tối thui lại là sao [​IMG]
    Thử lại rồi vẫn vậy [​IMG]

3. ps200

ps200 Youtube Master Race

chip :C2d 2.2
    ddram2 :3,5 gb
    VGA : EN 8800GT TOP
    -------------------------
    CHơi pes8 khi chuyền bóng dài thì có vệt nhiễu nhiễu
    kể cả khi chơi medium hay chơi hight đều bị
    ai biết config cái card như nào ko dạy em với :(

4. toanlatao

toanlatao Youtube Master Race

các anh ơi cho em hỏi sao em mua đĩa về cài mà ko có MU va che là thế nào hay phải đá nhiều thì mới chọn đc 2 đội kia à mong các anh giúp đỡ em cảm ơn

5. soi_con_ne

soi_con_ne C O N T R A

M.U và Chels là Man Red và London FC. Viết thêm dòng cho đủ 30 char..........

6. thuy_it

thuy_it Youtube Master Race

Do bác dùng key dom? nên mới thế thui!Remove rồi kiếm key xin cài lại là okey

7. phuongnam2kx

phuongnam2kx Mr & Ms Pac-Man

xin hỏi trong cái đoạn phim dài hơn 1h dạy đá pes 2008 của bọn piggyback interactive, tui thấy có đoạn dạy kỹ thuật, có 1 chiêu mà tui ko bít làm kiểu j, nó gọi là fake turn variations, bác nào bít kỹ thuật này xin chỉ cách làm với. thanks nhìu.

8. vuamusic

vuamusic Mr & Ms Pac-Man

Muốn ăn vạ kiếm Penaty thì nhấn fim' nào dzậy:-/

9. halocompac

halocompac Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

undefined
    L1+L2+R1, tình huống 50 50, ăn thẻ hoặc được pen. Lúc đối phương đang tỳ mình thì đổi hướng rồi ấn thì ngon hơn.

10. vihung93

vihung93 T.E.T.Я.I.S

mới mua đĩa pes 8 về , sao mà bấm CD keys xong nó chạy cái bảng rồi nó ghi source file not found F:/ programfiles/KONAMI/pro evo......08/img/rs_f.img thế là sao thế ai chỉ tui với::(

11. halocompac

Thiếu file nguồn hay sao ý. Nếu thế có thể là do đĩa.

12. vihung93

vihung93 T.E.T.Я.I.S

chán ghê hình như thiếu file nhưng chả hiểu sao bấm bậy bạ tí cũng vô đc , mà trò này hình như lấy từ xbox phải ko , vô phầncontrol settings thấy chụp hình tay cầm xbox chả biết chỉnh sao luôn , mà sao máy nhà tui chơi nó lag wa zay , chắc tại con GF 7200 hay sao mà lag với hình xấu wa , hôm wa mới mua đĩa fifa 08 về thấy hình cũng xấu quá làm tui thất vọng , ra tiệm đổi lại đĩa pes 08 còn thất vọng hơn , hình ảnh ko hiểu sao nhìn nó ko tự nhiên ko đẹp tí nào , tui nghi máy nhà tôi có vấn đề rồi , 2 game này đều khá hay và nổi tiếng nhưng ko hiểu sao tại máy hay tại game mà nhìn hình thấy chán wa , chả có hứng chơi luôn
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mọi người thử post hình trong game lên cho tôi coi đc ko , nhìn hình máy nhà hết muốn chơi luôn , lại lag kinh dị=((

13. halocompac

Ah hình như là thiếu mấy cái File của các thứ tiếng thôi, trong đĩa thường thường là bọn bán đĩa bỏ mấy cái file của tiếng Pháp, Tây Ba nha ... giữ lại mỗi tiếng Anh thôi để giảm dung lượng đĩa. Chơi vẫn bình thường và chỉ có tiếng Anh thôi. Lúc cài thì ấn ignore là qua hay sao ý.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Ah mà Pes2008 thì nên mua card mới, 7200 hơi yếu đấy

14. vihung93

vihung93 T.E.T.Я.I.S

tiền đâu mà mua::(, mà bản nhà tôi nó có tiếng tây ban nh , tiéng pháp đầy đủ hết , mà chơi lag dã man , bấm ignore thì công nhận wa đc , nhưng chơi nó lag wa chời , chả có hứng , nhớ hồi đó chơi fifa 2001 hay niêu ấy , card onboard mà vẫn chiến ngon lành , chắc phải mua mấy đĩa pes cũ về chơi cho đ74 lag wa::(

15. black_tony

black_tony Mario & Luigi

cho hỏi cái PES2008 sao vớ vẩn quá vậy ! mỗi lần cài lại Win là phải cài lại PES2008 sao?
    Cài lại win xong là nhịn chơi PES luôn ( có mấy cái đĩa nhưng toàn bạn bè mượn rồi .... =(( )
    ai có cách chơi lại được PES2008 sau khi cài win mà không phải cài PES lại không :-/

16. animaxchild

animaxchild Guest

Thường thì đa số các game và softs khi cài lại WIN phải cài lại tất vì còn dính dáng đến registry nữa , chắc cũng chẳng có cách nào đâu bạn ơi , tìm lại đĩa cài lại là nhanh nhất đó :D

A cho tớ hỏi cái , sao trong PES2006 bản PC tiếng việt , mỗi lần đá là phong độ của các cầu thủ ở người chơi thứ 2 là đỉnh cao đỏ chót từ chính thức đến dự bị , trong khi đó của người thứ 1 là random . làm sao để chỉnh cho cả 2 người chơi đều có phong độ đỉnh cao cả nhi ???

17. chán đời!!!

chán đời!!! Legend of Zelda

Dễ thôi.
    Down cái file reg này về,mở lên bằng notepad,chỉnh lại đường dẫn cho nó đến thư mục chứa pes2008 trong mấy bác là được.Sau đó chạy nó là được.Mỗi lần cài lại win xong cứ làm thế là được.
    Trong phần trược lúc vào trận,lúc chỉnh thời gian,thời tiết,sân vận động... bác ấn R1 hoặc L1 thì nó sẽ sang 1 phần chỉnh mới,đó là cái chỉnh trọng tài,bóng,phong độ...
    Có 2 cái là home và away cho bác chỉnh đó.Bác thỉnh chỉnh gì cũng được,từ random đến đỏ lòm.

Các file đính kèm:

18. black_tony

black_tony Mario & Luigi

uầy! cám ơn bác chánđời nhiều nhiều! bác vừa cứu em 1 bàn thua trông thấy ! cách này hay thật đấy

19. trunghai95

trunghai95 Mr & Ms Pac-Man

ai bik cách làm adboard tự tay mình design thì chỉ em :D
    trên game4v nó có chỉ cho pes6 nhưng ko thấy cho pes 2008

20. zackfair59

zackfair59 Donkey Kong

PES 2008 trong PSP bấm nút nào để dốc bóng vậy?
    Bản PSP có nút giả ngã để hưởng Penalty ko?