Những thắc mắc trong phiên bản PES 2009

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi Ma$k_Hi3p, 3/10/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. brutal_death

brutal_death Dragon Quest

cho mình hỏi muốn sắm 1 cái máy chơi game( 99% là pes 9 và fifa 2009 nếu bạn nào biết) thì yêu cầu của máy là thế nào...xin các bạn nói rõ 1 chút nha để mh đi dò :'>

2. ..:KingDragon:..

..:KingDragon:.. T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi làm sao để phòng ngự tốt dc vậy , mình " gà " đá máy suốt nhưng cũng chơi PES nhiều năm rồi , nhưng mà mình chơi phòng ngự ngu lắm , rất là bực mình ...

Mỗi lần nó tấn công đè áp sát thì 1 bây bu lại thằng đó ( đè X + R1 ) rồi nó chọc khe 1 phát chỉ có đứng nhìn >__< .

http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=9551879&postcount=18

Có một số cách trong này mình chưa thử , nhưng cách đầu tiên là rà rà theo rồi lấy banh thì mình ko bao giờ làm dc , nó cứ lắc qua lắc lại 1 cái là qua cầu thủ của mình dù mình cố gắng ko đè X chỉ theo nó rồi bấm nhanh X hoặc [ ] nhưng cũng ko bao giờ lấy dc bóng , thằng cầu thủ cứ đưa chân khều rồi hụt vì nó gạc qua rồi chạy sút rồi vào ...

Mà sao cầu thủ phòng ngự em điều khiển sao sao ấy , lâu lâu nó tấn công tạt vào mà cầu thủ mình ko kèm thằng đánh đầu nó mà cứ ... chạy lên trên dù mình chằng làm gì chỉ đè X hoặc [ ] để phát ra , nó cứ để cầu thủ nó 1 mình 1 bóng như thế >__< .

Ai biết cách kèm người tốt mà ko bị gạc 1 2 cái là qua chỉ em với , hậu vệ 3-4 thằng kèm mà vẫn bị vượt hoài , đá thắng ko nói , đá thua đậm là muốn nổi cọc >__< may mà dạo này mình kiềm chế dc nhưng ấm ước lắm >__< .

3. tuandaigia9x

tuandaigia9x Youtube Master Race

Mình đã download mấy cái file uni của Premier League về nhưng ko bít cách sử dụng.Ai bít thì chỉ giùm mình với

4. ngocdjen_ff

ngocdjen_ff Youtube Master Race

Bạn coi lại thử cái Map.txt đã copy vào chưa

5. angelofthenorth

angelofthenorth T.E.T.Я.I.S

Down cai này về cho vào thư mục cài đặt game hay thư mục save game hả bạn?

Mình đang đá master league, có ảnh hưởng đến save game của mình ko?

6. alieng

alieng Mr & Ms Pac-Man

Cho nó vào thư mục save
    Nó chả ảnh hưởng gì đến save ML hay BAL

7. tinronaldo

tinronaldo Youtube Master Race

Không ai có thể giúp mình lỗi trên kia sao :(

8. angelofthenorth

Khi mình copy vào, thấy có cấu thủ mới classic dc unlock và nhiều thứ khác. Nhưng mới vào game hiện ra bảng thông báo lỗi gì mà another version í. Không biết chơi lâu dài có bị sao ko.

9. alieng

alieng Mr & Ms Pac-Man

Hình như là Up patch 1.2 thì sẽ hết đấy

10. angelofthenorth

Ừ. Cám ơn bạn nhiều nhé.

--------------

11. /\jinomoto

/\jinomoto T.E.T.Я.I.S

Cho hòi 1 câu thôi pes 09 có phải là dễ hơn mấy` bản trước ko , pes 09 tớ chơi top player luôn luôn thắng ( như MU , spain , england là trận nào cũng thắng ) , trong khi đó hồi đó tớ chơi trò winning 7 trên PS chỉ đá regular đã chết lên chết xuống , hoặc gần đây là pes 06 , 08 tớ chả bào giờ đá nổi cái mức cao nhất , cùng lắm là hòa , đôi lúc thắng , thế mà pes 09.........Theo tớ nghĩ thì pes 09 đc làm dễ hơn phải ko nhỉ

12. tinronaldo

tinronaldo Youtube Master Race

Tình hình là lại xuất hiện lỗi mới, vô cùng kì quặc, tớ cài xong đâu hết vào đấy, up lên patch 1.2 luôn rồi, bấm vào game thì hiện lên màn hình đen như thể đã vào game nhưng sau đó lại thoát ra y như cũ, không báo lỗi gì hết. Tớ đang xài HD 4850, chẳng lẽ driver có lỗi?

13. vietanhltk

vietanhltk Youtube Master Race

Mấy bro cho mình hỏi tí. Không bít bản Pes9 nhà mình có bị lỗi không mà cầu thủ khi quay chậm rõ ràng bỏ áo ra ngoài quần ,nhưng lúc đá nó lại xơ vin ,hix...trông Ro7 suốt ngày xơ vin trông chán quá...~.~

14. Hellnai

Hellnai Youtube Master Race

Máy em trong phần specifications nó báo good hết mà vo game chỉ có màn hình đen thui và mấy cái sao chạy liên tục, đã up patch 1.2 ko biết bị lỗi gì?

15. dinchithanh

dinchithanh Youtube Master Race

Không phải bản RIP nhá , mình update hoài ko được :( , dù bít là có thể là có topic rồi , nhưng mình search ko ra . . . dù gì cũng xin cho cái link topic rồi hãy del bài nhá :D , thks

16. chipoken

chipoken Donkey Kong

Nêu cấu hình máy lên xem, up thử driver card, cài dr9.0c, chép d3dx9_xx.dll... chưa:-/

17. Tikido

Tikido T.E.T.Я.I.S

Hôm nay em vào pé 9 chỉnh một số nút, sau khi chơi xong thì bây giờ bị cái lỗi này đau đầu quá, cái D-pad giờ thành analog(analog trái vẫn bình thường)cái analog phải thì thành mất dãy phím bấm [] X /_\, nói chung là cái tay cầm nút bị lộn xộn, vào setting chỉnh lại mãi ko được vì, nhấn vào D-pad mà nó lòi ra analog nên cũng bó càng, ai bro vô giải thích giúp em.
    P/S:Có thử sửa cái regedit để đú fifa online bằng gamepad,nhưng vẫn bình thường, hôm nay mới bị, mong mọi người đua7 ra phương hướng giải quyết đừng cái lại win, máy hiện giờ ko cài được

18. Badboy 619

Badboy 619 Mario & Luigi

Coi cái đèn analog có sáng ko, nếu có thì thử tắt đi xem sao.

19. Tikido

Tikido T.E.T.Я.I.S

Đã hết, lý do tại vì sửa cái file reg của gamepad, giờ chỉnh lại mặt định hết rồi :D

20. lylehang

lylehang Youtube Master Race

bạn nào đang chơi pes2009 đạt được nhiều cúp trong garally roi thi cho mình xin cái save đi nhé,mới chơi nên để unlock hết các feature của game không biết đến bao giờ.
    Thanhks

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.