No.1 of Fighting

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi linhchandoi, 21/12/04.

?

????????????????????

1. King of Fighter

46 phiếu
    58.2%
  2. Street Fighter

17 phiếu
    21.5%
  3. Tekken

16 phiếu
    20.3%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ShenLong-Tiger

ShenLong-Tiger Mr & Ms Pac-Man

Nhảm òi. Đâu phải chỉ có game 3D mới hay.Tui chỉ trích cái Poll này chứ tui hông chỉ trích mấy trò đó.So ra thì Kof và Street Fighter còn hay hơn Tekken nhiều. Mình hông biết đánh nhưng nhìn tụi cao thủ đánh thấy phát mê.Còn Kof , SF với MK chưa chắc cái nào cũ hơn đâu ông Thành ơi. Cái KOF cũng có từ thời máy cắm băng rồi (NES á). Hai cái đó đúng là wá xưa òi.
    Ủa còn Rumble Rose là trò gì vậy?

2. 4eyes

4eyes The Warrior of Light

Nhìn bảng list bình chọn là đủ biết chủ nhân của nó không biết cái quái gì về thế giới game fighting cả

3. Fires

Fires Donkey Kong

Oẹ !! Rõ ràng KOF là phi thực tế roài còn gì !! Gì mà chưởng nhau bùm bùm, mãi cũng không thèm chết. Em đố bác phóng trưởng ầm ầm được như thế đấy !!! Còn việc em lôi GGXX ra là để cho đủ bộ thôi !! Mấy games Fighting 2D chẳng có mấy game là thực tế, bởi vì trưởng nhau bùm bùm như thế thì làm 3D làm sao đẹp được !!

Còn nếu nói về Tekken, hoặc Soul Calibur ấy !! Theo suy nghĩ của em thì để làm được những game ấy, hãng sản xuất games phải sử dụng động tác từ những nhân vật thật. Và đúng là em cũng có thể ... bắt chước được động tác của những nhân vật trong đó - dù sao động tác của những game 3d mà em biết bao giờ cũng thực dụng hơn là những đòn thế bắt mắt trong 2d...

Em thì không phải là người bảo thủ, càng không dám nhận mình là người hiểu biết !!! Thế nhưng cách nói của các bác em chưa thấy đủ thuyết phục để khiến em thích 2d bằng 3d !!

Đối với em Tekken lúc nào cũng nhứt !! Rồi đến cái gì thì đến !! #>:)

4. yugifan83

yugifan83 This is Moderator Lão Làng GVN

KOF phi thực tế => SS cung vậy. Chém hoài mà chả chịu chết =)). Chipp đâu rồi, Bàn phím đâu rồi.
    Có ai phóng chưởng được hay ko nhỉ? Game fighting nào mà chả xạo. Có thế mà cũng hỏi người khác có chưởng được hay ko. Nhảm !!!
    Chắc là đụng phải cao thủ rồi. Chỉ biết có 1 chiêu chưởng, người ta né được => combo => người ta ko chết, con của U chết là đúng rồi, thế mà còn cãi =)) =)) =))

5. lonelydragonandme

lonelydragonandme Youtube Master Race

yes.gã fire gì đó noob hết sức .thử bắt chước likil trong SC đập 1 gậy ra lửa cho tôi coi xem .hay hắn ta định tẩm xăng vào gậy rồi đập.kay những chiêu đánh ra sét,hắn định chờ trời sét dơ đao lên để bị ăn sét giật hay sao? không sớm thì muộn cung vào bệnh viện.
    con như những trò như KOF hay GG bác bắn chưởng nó dùng khí bảo vệ như HunterX thì sao.Game fighting nào chẳng hư cấu.Hê,khó mà bình chọn game fighting hay nhất vì có quá nhiều loại.tên khởi xướng ra chủ đề này cũng chỉ là gà thôi các bác ạ.Các bác thử mortal komat:deception xem,cũng rất thú vị

6. Chipp

Chipp Mega Man

- Thôi đi pa, đừng chọc tui nữa, bàn phím ở tiệm mà >_<
    SS đúng theo nguyên tắc của Samurai là nhất kiếm tất thắng, nhanh, gọn, lẹ, cái này làm trên tinh thần này vì vậy ko thể bàn cãi còn cái vụ chém hoài ko chết thì hổng lẽ cứ chặt 1 cái là chết thiệt --> Chán >_<
    - Đó cũng căn cứ vào thực tế, bác có bao giờ nghe nói đến Ki chưa, đó cũng là 1 công lực được tính đến trong võ học Á Đông đấy chứ ^_^. Đó ko phải là thiếu thực tế cho lắm vì phần lớn trong tất cả các Game, bao giờ cũng có chút gọi là giả tưởng để thu hút, Tekken cũng có, đừng nói là ko! ^_^

7. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Thui mí bác đừng có cãi nhau nữa,game Fighting nào mà chả có íu tố "xạo" trong đó,như cái chiu trồng chuối xoay côn của Maxi,ai mà làm được^^

Tekken hay DOa cũng có những íu tố xạo cả,nhưng phải có mới hay chứ đánh thực thì chán chít

Game đô dzật nữ,chơi xong sặc máu mũi :D

8. ShenLong-Tiger

ShenLong-Tiger Mr & Ms Pac-Man

Chòi. Lầy lội lầy lội.
    A Thành nè, bữa nào đi đánh SCII lại cho tui phục thù. Hum bữa thua nhảm wá.

9. Godslayer

Godslayer Mr & Ms Pac-Man

king of fighter xứng đáng là 1 game fighting bất hữu :D

10. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Gì mà lầy lội,cái đó còn đỡ hơn cái Battle...:D

Ok,khi nào?Cho bít thời gian và địa điểm đi(Chỉ rõ),níu rảnh tui đi liền
    Mịa nó,may mắn chỉ đến 1 lần,sau khi đứng hạng 2 ở veno thì về TĐ đội sổ liên tục :((

11. Chipp

Chipp Mega Man

>_<, SCII ko biết đánh, mấy cha đánh chỗ VENO, Shen-Thanh thì vào Chung kết còn Shen-long thì bay mất tiêu, vậy mà mình tưởng Shen-long thắng mới chít chứ :D, lúc đó thầm nghĩ, seo trường cũ của mình có thằng nèo đánh hay như thía ^_^
    À, mà ở đây có ai chơi Samurai ko, hay Guilty Gear cũng được, đấu với tui đi >_<, đang đói!
    Nhìn xuống dưới :D
    Uh! Đó cũng là lí do mà tại seo tui nói cái bảng bình chọn này là "đi chỗ khác chơi" đó Cold >_<

12. coldsigma

coldsigma Legend of Zelda

sao chẳng có ai nhắc tới laọt game sammurai vậy nhỉ? đó cũng là 1 game nổi tiếng đó chứ,dù nó làm trên nền tảng 2d nhưng game play rất tốt hơn KOF nhiều (chỉ đối với riêng tui)

13. Godslayer

tuyệt chiêu của Samurai sao đẹo = KOF được chứ cha nội , cứ nhìn vào các phiên bản KOF ra đời liên tục thì biết game này nổi tiếng thế nào rồi còn gì :D

14. Chipp

Chipp Mega Man

KOF
    1/ KOF nó là Worldwide game và là hướng phát triển nhất định của SNK
    2/ KOF ra theo từng năm và theo như lời người phụ trách phát hành thì KOF là bản độc quyền của SNK để cạch với Capcom

Samurai
    1/ Nó ko như KOF, ko tùm lum như KOF và chỉ thu lại tại Jap
    2/ Cách đánh của nó cũng ko tùm lum như KOF và đòi hỏi cơ hội T_T
    3/ Nó khó combo 100% hơn KOF và ko phải lúc nào 100% là 100%
    4/ Nó được đầu tư kỹ hơn KOF

15. yugifan83

yugifan83 This is Moderator Lão Làng GVN

1/KOF mà tùm lum à, lộn ko vậy????? x-(
    2/Cách đánh của KOF phải gọi là thiên biến vạn hoá :D.Trò fighting nào ko đòi hỏi cơ hội ???? Sơ hở 1 tí là chít.
    3/Thử combo 100% của KOF chưa mà nói dễ? x-(
    4/Vừa nói nó là sản phẩm chủ lực của SNK, giờ lại bảo nó ko được đầu tư kỹ bằng SS. Nhảm, Ăn nói linh tinh, tiền hậu bất nhất. x-(

16. Rising Phoenix

Rising Phoenix Mr & Ms Pac-Man

Sao trong bảng bầu chọn không có Guilty Gear nhỉ ? loạt trò ấy cũng hay lắm mà.Một Game Fighting đạt tiêu chuẩn.Còn trò Dragon Ball:Bukodai và Bloody Goar nữa ^_^...Thôi kệ,có gì bình đó vậy, mình Vote cho Street Fighter,hổng biết sao...có lẽ trò ấy có bề dày lịch sử

Chipp ơi....mình cũng muốn tìm người đấu Guilty Gear lắm nhưng nhà mình ở tận chốn rừng sâu nước độc thì làm sao mà đấu đây,chắc mai mốt dời nhà ra thành phố quá,uớc gì Guilty Gear có Online

17. Chipp

Chipp Mega Man

Yugi ^_-: Muốn cho xem cái bảng thu chi trong việc đầu tư vào SS và KOF ko, cho mượn cho. KOF là World Wide nhưng nó ít đầu tư hơn, ko thể cứ là World Wide là cứ đầu tư vô tội vạ như thế.
    - SS nội những sản phẩm ăn theo là cũng tốn bộn rồi, còn KOF thì những sản phẩm ăn theo của nó đã dừng lại vào năm 1995, giờ là license thôi chứ ko có làm nữa và bộ tưởng chỉ license là ko tốn tiền chắc T_T, nhưng dù sao thì cũng đỡ hơn cái SS bởi SNK vừa license, vừa làm, vừa phát hành. Đó cũng là 1 trong những lý do tại seo SNK Playmore giao SS cho Yuki Enterprise làm, còn cái KOF thì nó vẫn ôm sô ở đó

Phoe: Wa wa, thiệt huh ^_^. Mà ở đâu thía T_T

18. Godslayer

Tui khoái nhất là thằng Ryo trong KOF đó nha :D , trò này có phát hành truyện đó , mà sao NXB trẻ hay Kim đồng ko phát hành bộ truyện này ta ? Hình vẽ hơi bị đẹp đó nha

19. Chipp

Chipp Mega Man

Bởi vì nó là truyện nhưng ko phải là truyện và nó cũng đâu cần có bản quyền XD, vì vậy phát thì phát nhưng quan trọng là 2 nhà đó sẽ ko chơi với truyện này. Lý do thì seo là biết rùi ^_^
    Bởi cái truyện mà bác đang coi là Doujinshi, 1 kiểu ăn theo và do Fan vẽ, loại này người đọc có thể cho là truyện tranh nhưng thực chất đâu phải là truyện tranh T_T

20. Godslayer

Chip nói vái gì mà tui chả hiểu cái gì cả vậy ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.