Nơi bàn về các thứ hỗ trợ gamers trong CO

Thảo luận trong 'Conquer Online' bắt đầu bởi N?K, 4/2/06.

1. N?K

N?K C O N T R A

1/ Tui chưa bao giờ chơi Sever Saphire cả
    2/ Tui chưa bao giờ nhận tui là PRO gì gì đó.Bản thân tui biết tui là 1 leecher nên tui chỉ dám chấp nhận "hưởng xái" đồ của người khác mà hông dám hó hé gì
    3/ Tui post lên GameVN này là để phục vụ chung cho mọi người,từ người mới biết chơi cho đến người đã biết chơi,chứ tui không phục vụ riêng cho ai.Bạn biết,tui biết,nhưng bộ tất cả mọi người ở đây đều biết hết sao?
    4/ Mặc dù là 1 cheater,nhưng tui không thích những cheats nào có thể gây hại đến người khác.Nếu bạn để ý những topic của tui kỹ sẽ thấy tui không đả động đến những gì có thể hại đến người khác (ví dụ nhảy xuyên cửa GW,disconnect tất cả ra khỏi game,Guard của mình trở nên thông minh hơn,etc).Tui tuy không phải là thiên thần,nhưng tui thích làm những gì lương tâm của tui cho phép.
    5/ Bạn nói về COPROXY gì đó có vẻ thành thạo nhỉ?Thế bạn đã dành thời gian nghiên cứu nó chưa?Những điều bạn nêu ra cũng toàn nằm trên elitepvpers.de .Bạn có biết những BOT hiện nay đều dựa trên nền tảng Send/Take Packets không?Bạn có biết vì sao không thể repair items/upgrade items everywhere nữa không? (những điều này không có ở trên elitepvpers.de,chỉ người nào đã nghiên cứu rồi mới biết).....v.v.....
    6/ Vui lòng không lèm bèm gì nhiều.Thời gian lèm bèm như vậy tại sao không đưa ra những kinh nghiệm của mình cho mọi người học hỏi?Hay sợ người ta biết hơn mình?Thử nghĩ xem nếu mọi người trên thế giới đều có tư tưởng như thế thì ngày nay làm gì có cheats/bot cho các bạn xài như thế này?
    7/ Nếu bạn chê ở đây mọi thứ đều quá cũ xì,lạc hậu thì vui lòng tự đi tìm kiếm thông tin.Tự mình nghiên cứu ra cái gì mới mẻ đi.Đã là 1 leecher mà còn đòi hỏi.

2. ?Jack?

?Jack? Youtube Master Race

có bác nào tìm dc hack big dove ko?
    em tìm cái đó mãi mà ko thấy

3. N?K

N?K C O N T R A

Hiện giờ thì chưa có ai phân biệt được đâu là con thật,đâu là con giả.Tui cũng chỉ làm được tất cả con gà đều bự hoặc đều nhỏ xíu.Hix !
    Btw,sao không thấy ai tập trung nghiên cứu Packets nhỉ?Rất lợi hại đó.Cách đây khoảng 1 tháng tui đã dò ra packet auto pick-items của mình.Mang đồ sockets vô cho con black-name chạy vòng vòng ở ngoài đường khiến tụi nước ngoài tròn xoe mắt ^_^ .Tụi nó tức lắm,giết hoài mà không hiểu tại sao chẳng bao giờ nhặt được đồ sockets của tui.Bởi vì nếu bị rớt ra là packet nó tự động nhặt lại liền hà.Hài pà cố luôn !!! Bảo đảm trên elitepvpers.de chưa có.Tuy nhiên tụi nó có cái packet khóa items trong người (cũng na ná vậy thui)

4. -MiYuKy-

-MiYuKy- The Warrior of Light

uhm, nghe hay đó, nhưng muốn nghiên cứu về packet thì phải đòi hỏi có những gì ??
    - chương trình gì
    - người dùng phải có những kiến thức về cái gì

nói chung về phẩn này tui chưa biết gì, ông có thể hướng dẫn sơ sơ được ko ?

5. N?K

N?K C O N T R A

1 số thứ cần nà:
    -Software để send/take packets.Bạn nên truy tìm ở elitepvpers.de để nắm được nhiều thông tin hơn.
    -Kiến thức để tham gia vụ này cũng chẳng đòi hỏi gì nhiều:nắm rõ game CO (để biết có gì lạ xảy ra),biết 1 tí tiếng Anh để có thể truy tìm tư liệu giúp đỡ,biết 1 tí xíu HEX (đại khái từ 00-FF có 255 tham số là okie) ^^
    -Tính kiên nhẫn,kiên trì (càng lì càng tốt).Dính đến mấy cái này thì chuyện bỏ ra hàng tuần để ngồi dò các thông số rất bình thường
    -----------------------------------------------------------------------------------
    Hì ! Ít ra ở GameVN cũng còn những người có tinh thần cầu tiến.MiYuKy hãy cố gắng học cách sử dụng packets nghen.Nếu qua giai đoạn này,tui sẽ hướng dẫn bạn cái packet đơn giản nhất tui đã tìm ra:auto-buy items (tui đã tốn 5 phút để nghiệm ra cái này) ^^

6. Zeldatozero

Zeldatozero Legend of Zelda

1 tí xíu HEX (đại khái từ 00-FF có 255 tham số là okie) ^^
    Bạn có thể giải thích cho mình tí xíu về cái này được không???

7. N?K

N?K C O N T R A

là cái cơ bản nhất của HEX (giống như nói tới bảng chữ cái ABC là người ta nghĩ tới 24,thì nói tới HEX người ta nghĩ đến 255/65535/etc) T___T

8. Zeldatozero

Zeldatozero Legend of Zelda

Rồi :P tạm thời hiểu nó như vậy đi đã, thế còn software send/ take packet là tìm ở đâu vậy??? Qua ben Elitepvpers mò đui cả mắt ra mà không thấy nè @_@

9. N?K

N?K C O N T R A

10. -MiYuKy-

-MiYuKy- The Warrior of Light

oh, tui đã down về rồi, nhưng chưa biết cách sử dụng.

- lúc chưa mở Conquer mà mở chương trình này lên, nó báo lỗi : Could not find an unhooked Conquer.exe instance!
    -nếu mở conquer rồi và mở chương trình này lên, nó ko báo lỗi nữa, nhưng ko thấy có dấu hiệu gì

11. N?K

N?K C O N T R A

Cách sử dụng thì bạn vui lòng tự tìm hiểu (bởi nếu bạn không tìm được cách sử dụng thì làm sao bạn tìm ra được những packets đòi hỏi suy nghĩ đầu óc cao hơn)
    Diễn tả sơ sơ về cách làm việc:
    CO luôn có sự trao đổi "các gói thông tin" (packets) giữa cilent với sever.Nếu bạn "tóm" được cái "gói thông tin" bạn cần thì bạn có thể sử dụng nó bằng cách gởi lại "gói thông tin" đó lên sever bất cứ lúc nào bạn muốn.Việc sửa đổi "gói thông tin" theo ý muốn của mình thì phải dành cho dân lập trình chuyên nghiệp.Cái sofware có nhiệm vụ "tóm" lấy/gởi đi các "gói thông tin" mà thôi.Bản thân tui cũng chỉ take/send packets thui,hông edit được bởi tụi nó đã mã hóa packets

12. nguyenconquer

nguyenconquer Youtube Master Race

Nói chuyện nghe có vẻ sock quá ha!Lèm bèm gì hả?Tui thấy ông có vẻ là 1 thằng noob rồi đây!Thời buổi bây giờ không xài aimbot thì làm sao giết được fire taoist hả?cho dù có giỏi Fb đến đâu cũng vậy thôi!Còn cái gì mà rành về Coproxy!Nói câu nào nghe noob câu đó!Cái Coproxy chỉ là 1 chương trình cho mấy thằng noob xài!Bây giờ đa số xài action.dat edit file!Chắc nói cái này nhiều người sẽ cười vì CO2.0.fixlại cái này rồi!Nhưng thật ra thì chưa!Mà nói chung không cần xài mấy cái này cũng được!Chỉ cầ aimbot voi hack stig+hack ranger Fb thì coi như là trùm được rồi!Ý tui chỉ muốn nói là CO bây giờ là game chán rồi!quá nhiều cheat mà Co không thể nào fix được!Khi nào bạn lên 130 rồi xài cái cheat này đi giết người mới thấy!Rất chán!lúc đầu có thể thích nhưng sẽ chán sau 2 tuần!Xin nói thêm là hack FB ranger FB ranger xa 12.còn ko xài hack thì ranger chỉ có 8!Tui dùng mấy cái hack này đi giết người nhiều khi tụi nó không biết làm sao bị chết nữa!Mắc cười lắm!

13. nguyenconquer

Còn nếu muốn tui post lên đây thì tui không post!Nếu không tin tui thì vô server Uranus whisper với maianh hoặc Nghiêm tui sẽ show cho ông xem!hack Coproxy và aimbot+stig+rager 12!Còn thêm 1 cái hack action.edit!

14. N?K

N?K C O N T R A

Theo ông vậy game được tạo ra chỉ dành cho hack à?Nếu không có hack thì chỉ biết khóc sướt mướt à?Nếu phải pvp/mass pvp/pk với một người nào đó ngồi cạnh ông,chẳng lẽ ông nói "Xí khoan ! Để tao lấy aimbot rồi chơi với mày,không có nó tao thua".Ông chê người ta noob mà không sợ bị cười vào mũi.
    1/ cái này chỉ giúp tăng tốc độ,không phải aimbot
    2/ COProxy là một trong những nền tảng take/send packets đầu tiên cho bản CO2.0.Không có nó thì sao có BOTs hiện giờ được.Giống như bản chữ cái ABC,không có nó thì ngày nay ông ngồi đây khoe khoang à?
    À nhân đây cũng hỏi ông luôn (tại ông nói tui noob thì chứng tỏ ông phải PRO hơn tui).Làm sao để làm 1 file action.dat?Hay là chỉ biết đi download ở chỗ khác về dùng.Nguyên lý làm việc của 1 aimbot như thế nào?À mà cái này chắc ông không biết rồi,bởi trên elitepvpers.de đâu có nói.Hahaha
    Cuối cùng muốn nói với ông.Ở đây cũng không ít người đạt 130-130,full sockets đâu mà ông khoe ở đây.Ông chán thì có quyền nghỉ CO,kiếm game khác mà chơi.Như tui,đã nghĩ chơi CO lâu rồi,hiện đang chơi cái game dở hơi VLTK để kiếm chút tiền ăn cháo (vài mil vnd/tháng cũng tạm húp cháo)

15. N?K

N?K C O N T R A

Việc nắm vững 1 số lý thuyết rất có lợi cho bản thân.Bạn có thể phát triển ra 1 cái gì đó mà không phải chờ đợi người khác làm giùm.Có thể nó không best.Nhưng ta có thể tự hào "product by myself".Và biết đâu nêu giới thiệu cái đó với nhiều người,sẽ có nhiều bộ óc cùng suy nghĩ để nâng cấp chúng hoàn thiện hơn...v.v... (xa vời ghê ^^)

16. nguyenconquer

Tưởng ông bên sapphia tính vô trao đổi chơi!Thì ra là noob o dragon!Cái gì mà mỗi lần đánh nhau phải bật aimbot!Nghe cách ông nói thì chắc chắn 1 điều không biết aimbot là cái gì rồi!Rõ là noob!Đúng là mỗi lần đánh nhau phải bật lên!Chẳng mất bao nhiêu thời gian!Mà ông biết cái gì không mà lên đây to mõm vậy?:-)!Tui chỉ biết down về xài thôi!Nhưng ông thì muốn cũng không down được!Còn cái action.edit thì đơn giản thôi!Mở lên nhấn số 1 với enter khoảng 140+ lần!bao giờ nó báo hoàn tất rồi thì cài vô máy sau dó rết máy lại!Xong vô lại sẽ nhanh hon 2X!Cái nay tác dụng giống action.dat thoi!Còn cái COPROXY nếu không biết sử dụng thì nói để tui chỉ luôn!Còn aimbot muốn xin tui thì keu tui là ông nội đi rồi tui send cho!

17. nguyenconquer

Lolz!nói thì có vẻ rành lắm!Biết gì không mà lên đây to mõm vậy!

18. nguyenconquer

Hiểu lầm rồi!:-)!Tui không khoe con tui 130!Ý của tui la cho dù 130-130 full super-5 cung bị 1 con full super gem socket giết dễ ẹt voi aimbot+stig+hack FB ranger.Với điều kiện con này phải 115+!Ý tui ở đây là nói coquer là game chán!Càng biết nhiều ve nó càng chán!Rb o 130-130 để được gì?Rồi cũng thua thằng 120-115 voi aimbot_FBranger+stig!Võ lâm truyền kì là game vn!Mà ông không thấy lạ là tất cả game vn chơi đều phải đóng tiền à?Mà chơi thì dở ẹt!Trò silkroad dang free tự nhiên giờ phải chơi đóng tiền!:-)!

19. JK

JK Mr & Ms Pac-Man

To N?K Cố lên cố lên. Ông dò được tham số roài share cho anh em coi đi. Hex game pc con nhanh chứ nhìn mấy gameol muốn lòi cả mắt. Đợi con troạn tui len 130 tui phụ một tay( nhanh lắm chắc chỉ mất 1 năm thôi :D )

20. flyingrain79

flyingrain79 T.E.T.Я.I.S

Nguyên , do tui biết ông trên game nên mấy bài trước tui không nói gì , nhưng ông làm vậy là quá lắm rồi , N?K đang giúp anh em việtnam mới chơi chưa biết gì , tụi tui chẳng cần biết nhiều đâu , chẳng qua là biết tại sao mình chết thôi . Tui biết ông giỏi rùi , ông không chỉ cũng đâu có ai thèm nói gì , nhưng ông không giúp thì thôi đừng có phá cho hôi , ông làm vậy quá đáng lắm , hy vọng ông gặp được bạn tốt chơi với ông kiểu này.