Nơi bàn về các thủ thuật trong CO

Thảo luận trong 'Conquer Online' bắt đầu bởi N?K, 2/7/05.

1. heropain

heropain The Warrior of Light

no no làm ơn nhảy sang box võ lâm truyền kỳ 2 tên đó đang đóng quân ở Thành Đô :D

2. aaaaaaaaaaaaaaaa

aaaaaaaaaaaaaaaa Dragon Quest

I'm noob có cái này ko hỉu rõ xin mấy anh giải thích giùm.
    Lâu lâu có mấy thằng chó điên vô tù giết người quá trời nhưng sao nó lại ko bị red hay drak name vậy ? Thấy nó giết mấy thằng đào hoài mà tên nó trắng hoài.

3. heropain

bởi vì đó là free pk mò hò hò :D

4. cruelshade

cruelshade Garena VN

em chơi CO cũng ko lâu lắm nhưng tạm thời ko bít gì về free Pk anh có thể làm ơn giải thix luật free pk ko, với lại đôi khi có sự kiện pk gì mà nó ghi là chỉ tổ chức vào buổi tối, mà em lại ko chơi tối nên ko bít gì về sự kiện đó cả

5. heropain

free pk nghĩa là mình pk ai tùy thích ( kô lên một point nào ). Những nơi free pk là : jail, pk arena, các bản đồ quest, GW.
    Còn việc có tổ chức đại hội pk là cái quest pk tournarment, tuần nào cũng có hít ngoài giải pk tuần còn có pk tháng ( nếu thắng sẽ nhận được giải thưởng )

6. aaaaaaaaaaaaaaaa

Em cám ơn anh heropain nhìu vì đã giải thích cho em hiểu việc này. :)em còn khá noob nhưng theo em bít thì trojan về sau là pk No1, em lại kết warrior nên chơi warrior, vậy warrior có trị được trojan ko ạ:D Và warrior theo đường cầm vũ khí 1 tay(vũ khí nào mạnh nhất để pk em chưa bít) với khiên hay vũ khí hai tay cái nào lợi và mạnh hơn, mong anh có kinh nghiệm chơi CO nhiều giúp em ạ:D

7. heropain

warrior thì cũng có thể thịt được thằng trojan nhưng mò để thịt được thì cần phải full 2s + aimbot :D .
    con warrior thì dùng sword hoặc là blade để kết hợp với cái shield ( đa phần chúng nó chơi sword vì có cái chiu phoenix khá cool )

8. Nghiem-FireTao

Nghiem-FireTao Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi cắt ngang nhưng mà nếu ông thích chơi warrior thì phải biết điểm mạnh và điểm yếu của nó:
    Warrior:
    Xp skill: super man ---->fastest in lvling( tăng physical attack lên gấp 10 lần để đánh quái vật, in pvp chỉ gấp 2 lần thôi)
    Physical Defense: cao nhất trong tất cả class nếu dùng shield
    Magic Defense : khá cao có thể ngang với archer nếu dùng earring và shield
    Physical Attack : chỉ vì cầm được có 1 wep nên yếu hơn trojan và ko có herc cho nên in pvp chỉ nên xài blade hoặc sword
    Cái này nói cho rõ hơn 1 chút: xài sword nếu có kỹ năng và có thể ss được mới nên xài còn blade thì nếu ko biết fb sau khi rb cho nó xài poison blade. Vậy cứ giật sét (thunder or fire) cơ hội ra fb(poison) cũng cao lắm.
    Có lẽ sau này khi TQ nó release cái 2nd rb thì warrior sẽ là best class tốt nhất nên chờ !

9. aaaaaaaaaaaaaaaa

warrior rb --> warrior típ theo em nghĩ chắc mạnh ạ.:D có gì mấy anh xin chỉ típ.
    Luật free pk : vấy có phải là bất cứ lúc nào mình vô jail là có thể giết thoải mái mà ko lên pk phải ko ạ ? Hồi đó em chơi con archer vô tù giết ko hỉu sao đỏ hoét luôn:((
    Em rất kết club đánh luyện lv good vậy pvp có tố ko ạ. ?

10. heropain

đỏ loét là do pk lộn địa chỉ. Nên nhớ giữa cái jail và mỏ giống nhau lém đóa đen xì như cục than :D

11. aaaaaaaaaaaaaaaa

Còn cái này anh nói nốt cho em bít đi:D

12. Nghiem-FireTao

Nghiem-FireTao Mr & Ms Pac-Man

Warrior lúc luyện dùng wand là tốt nhất còn pvp thì blade hoặc sword

13. aaaaaaaaaaaaaaaa

Em nghĩ chắc anh pro warrior quá. Sao em thấy wand đánh chậm quá vậy có sao ko anh ? Còn về việc warrior xài club anh thấy sao ?
    Shield + Cub với Wand cái nào tốt hơn nhĩ?

14. aaaaaaaaaaaaaaaa

Đọc lại mấy bài trên thấy có cách vào lab free luyện lẹ, có anh nào làm được chỉ cặn kẽ cho em hỉu với.

15. script_kid

script_kid Donkey Kong

Giờ làm gì còn free nữa? GM nó fix roài. còn muốn lên lv lẹ thì dùng TQprogram đi. Chẳng phải làm gì để super man vào F10. Cứ thể ngày nào cũng lên 2-3 lv chẳng mấy chốc mà lên 127 thôi. Vấn đề là phải đầu tư vps và vé vào lab.

16. aaaaaaaaaaaaaaaa

Vâng em có down cái auto của anh về và xài nhưng nó chuối sao ấy, em warrior 4x xai auto nhập tên cho nó đánh mấy con Bnadit ở pc, đôi khi được nó đánh chết 1 vài con xong nhảy vòng vòng rồi nhảy ra bờ sông đủ hết, con quái đứng cạnh nó nó ko chịu đánh luôn >.< bó tay, mong anh giúp đỡ em về cách xài cái auto này.

17. heropain

chỉ định khi dùng auto lv ( tức CoPartner ) dùng khi ở đó rất là đông quái vật đập con này con sau hiện ra ngay ( kô phải nhảy lòng vòng kiếm chi cho nó mệt ). Còn nếu mà chỗ bandit lv 38 ( ban dit kô phải ....... ) thì bot kill xong quái vật chạy lòng vòng đi kiếm thành ra bị chập luôn #>:)

18. aaaaaaaaaaaaaaaa

Cầm cây wand sao nó nhảy chậm rì à, def giảm nên bị quái đánh mất máu nhiều hơn, nhưng công nhận nó mạnh thiệt, còn xài club + shield thì nó nhảy lẹ với def trâu hơn tí nhờ shield, vậy xài cái nào lợi hơn ? Có cách nào cầm wand mà nhảy lẹ hơn ko chứ chậm rì như rùa sao chịu nổi:( Pro warrior giúp em noob này với.

19. deathmasterdie

deathmasterdie Mario & Luigi

có down hack speed về mà xài:D

20. flyingrain79

flyingrain79 T.E.T.Я.I.S

Co bay gio van con hack speed a` , server hay client vay ban , chi minh cho down di