Nơi bàn về các thủ thuật trong CO

Thảo luận trong 'Conquer Online' bắt đầu bởi N?K, 2/7/05.

1. fluffy

fluffy Youtube Master Race

DB mobs sao cạp chết người đượcm tại mình không cẩn thận thui. nó cạp mình (reborn fire tao 115) có 1.5K , không chết ngay được. Nếu Hp bả của nó có trở lại như bình thường, thì mình dùng prevade, FC hoặc scatter xịt, thấy con nào defence cao là chính hắn ::)
    MÌnh giết con này nhiều lần rùi, mà giờ giờ respwn thay đổi rồi hay sao ấy, hôm trước mình tìm được 2 con 1 ngày, rùi sau đó 3 ngày sau chẳng tìm thấy con nào ::( , sau đó nản quá, bỏ đi săn mét nhiều tiền hơn :wink:

2. fluffy

DB mobs sao cạp chết người đượcm tại mình không cẩn thận thui. nó cạp mình (reborn fire tao 115) có 1.5K , không chết ngay được. Nếu Hp bả của nó có trở lại như bình thường, thì mình dùng prevade, FC hoặc scatter xịt, thấy con nào defence cao là chính hắn ::)
    MÌnh giết con này nhiều lần rùi, mà giờ giờ respwn thay đổi rồi hay sao ấy, hôm trước mình tìm được 2 con 1 ngày, rùi sau đó 3 ngày sau chẳng tìm thấy con nào ::( , sau đó nản quá, bỏ đi săn mét nhiều tiền hơn :wink:

3. fluffy

Mọi người ai chơi fire tao nhiều mà có trick gì để tránh bị archer stun trong GW ko? Mình có thể 1 địch 3 archer 120+, nhưng mà chúng nó chơi ác quá, hôm rùi GW nó toàn cho 2-3 archer bắn mình rùi 1-2 đứa trọan vào đứng ngay cạnh đánh. hic hic, mình chỉ con bít đứng ngắm char của mình đứng chịu đòn thui :(

4. PeterQuang

PeterQuang Mr & Ms Pac-Man

Không biết phải nói tui ko - tại tui cũng tên Quang :D

DB mod là gì tui không bít ::( :whew:

5. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

có cách nào kiếm tiền nhanh ko vậy !?
    tôi thấy kiếm đồ elite khó quá ,chỉ tui với

6. BillyTheKidCQ

BillyTheKidCQ Youtube Master Race

Muốn có đồ elite thì chỉ có đi hunt và hunt thôi. Không thể khác được. Chẳng lẽ ông bạn định ngồi ở market rồi đợi necky rơi vào cổ, ring rơi vào ngón tay, còn giày thì chạy đến đeo vào chân àh :D :p . Không có đâu. Đi hunt lấy một ít đồ rồi ra market mà thể hiện khả năng buôn bán. Hehê. Dạo này buôn bán ế ẩm quá.

Hay là đi đào mỏ đi, biết đâu nhặt đc gem, nếu ko nhặt được gem thì lấy ore xây nhà , bán được 5mil đấy. :D

Cách cuối cùng: lấy VND đi mua gold trong game rồi đi mua đồ elite

Good luck!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

7. vuhoaiphuong

vuhoaiphuong Youtube Master Race

con 1 cach nua
    mua db dap len elite xD

8. minhhiệp

đúng là những cách rất hay
    có điều ko có gì mới lạ cả...
    có lẽ làm quest lấy đồ vẫn là tốt nhất

9. :(DieuLinh:)

:(DieuLinh:) Mr & Ms Pac-Man

:D Có 2 cách làm giàu nhanh nhất:

1) plvl water lấy super gem đêm bán lấy db, nếu tính trung bình kéo 24/24 thì đúng 1 ngày water reborn ( Tất nhiên phải có 2 người chơi ). 1 super gem ba'n duo.c ta^`m 13-15 dbs ( Tu*. du*ngkh^ng go~ ddu*o*.c tiee^'ng Vie^.t :()

2) HUnt met. Ne^'u kho^ng co' ai KS 1 nga`y hunt ddu*o*.c ta^`m 400 vie^n, dem ba'n hoa(.c ddo^?i la^'y db cu~ng de^~ gia`u la('m ( Con` nhanh ho*n ca'ch 1) :D

10. :(DieuLinh:)

KHông biết hay giả vờ ngây ngô :D . DB MOD là 1 loại monster có chức năng giống như con MeteorDove, chỉ khác là Dove thì đánh rơi ra met còn DB mod đánh rơi ra db :D

11. hngamer

hngamer Youtube Master Race

fải nói thêm là fải có thêm con archer lvl 127+ với vài món soc sdg mới làm được như Rượu Linh nói hihi

12. :(DieuLinh:)

^^ Lúc bắt đầu kéo lv llà con mình lv 122 nhưng mà full 1 soc super dragon gem và con water full super rainbow gem :p

13. tieuquetu

tieuquetu Youtube Master Race

Ơ thế DB MOD kiếm đâu ra vậy DieuLinh.Bỏ CQ gần 1 năm roài thèm chơi CQ wa' đi mất bà con ơi.Từ ngày cho thằng o Quận 1 mượn Acc rùi nó bán mất buồn wá bỏ CQ luôn.Mà ngày nào cũng vô đây xem anh em bàn về CQ mà thèm rỏ dãi.DieuLinh ơ bên Volcano đã lvl 110 roài,mai tui choi kéo tui với nha đươc ko.Hay DieuLinh cho YM để nói chuyện cho tiện được ko??Có gì nhắn cho tui với nha

14. tieuquetu

tieuquetu Youtube Master Race

Hehe sao các bác ko nghĩ cách #???? Vô lab chỉ mất 2k VP lần đầu thôi,cả Token cũng chỉ mất mỗi lab 1 lần thui luyện đủ lvl thì xuống tiếp lab # ko ai biết cách này sao??? có giè lần sau em post tiếp giờ zề xem phim thui.Tuy bỏ CQ 1 năm nhưng tui vẫn chưa lạc hậu wá.Lần này quyết tâm chơi CQ lại,anh em bên VOlcano có gì plvl giúp tui với nghen,cảm ơn rất nhìu :D

15. N?K

N?K C O N T R A

1 số cách "tà" để đi lab mà tui biết:
    - Đổi tên các file .ddmap (hack) ,fixed
    - Sử dụng coloader để repair mọi nơi (hack) , still work

16. N?K

N?K C O N T R A

Về việc reborn waters thì tui đã thấy kỷ lục: chưa tới 8 tiếng
    Các điều kiện cần có:
    -1 archer lvl 130 full 1 soc dragons (hơn càng tốt)
    -1 noob sử dụng 250pc rainbow (full 2 soc rainbow)
    -1 non-stop stiger
    -no ksers

17. minhhiệp

làm ơn chỉ rõ hơn chiêu hack vào lab cái...
    tui chưa làm được

18. hạn vũ

hạn vũ Guest

0
    có bác nào bít cách kiếm tiền nhanh của trò nay không chỉ hộ cái chứ tui toàn phải đi nhặt tiền lâu quá với cả tiện cho hỏi luôn con wa

19. thiên hạ

thiên hạ Guest

0
    mấy bác cho hỏi warrior tầm level 54 thì đi luyện level ở đâu nên nhanh hả mấy bác ui?

20. BillyTheKidCQ

BillyTheKidCQ Youtube Master Race

LOL, mấy cái ông này sao lại add được hình vào chữ ký nhỉ. Hồi đầu mình còn có mục chữ kỹ trong mục Bảng điều khiển. Nay thì đã mất. Ko tìm cách nào để có được chữ ký của mình .
    Thật là noob, nhưng vẫn phải hỏi, ai trả lời giúp cái