Nơi giải đáp mọi thắc mắc trong Granado Espada

Thảo luận trong 'Granado Espada' bắt đầu bởi lina_angel, 18/8/09.

1. lucky_boy_8890

lucky_boy_8890 Youtube Master Race

Operator là char của GM chuyên đi buff/res ở các event đấy, đố đứa nào đấm đc =))

Đáng chú ý nhất là con bé HSGC kia ko phải HSGC bình thường, mặc đc giáp sắt, heal đc lại còn buff Sinh Lực + Res + Block => cave khá tởm

Không phải con công chúa Grabella mà là chị em song sinh của nó là Valeria 5.0 mới có

2. amoni

amoni Mega Man

Con Worker kia trụ của nó thực ra là effect GM buff, đứng vào là tởm lắm. Lão Simon xây nhầm 1 lần rồi :D. Ta ăn ké được 3s

3. One23

One23 Youtube Master Race

Bên sGE có 1 loại box summon con angle mặc dồ ngủ đó(cái event đó dành cho lowbie lâu ngày ko vô game). Buf của em đó thì rất đã rồi, nên có dịch vụ sell angle buf cho ai có nhu cầu train lvl cực nhanh. Nên ở sGE đại gia ăn đủ thứ buff vô SCR solo miniboss 2 ngày char vet 1 lên master 1 là chuyện bình thường.
    Con GM xây trụ buf cũng thường gặp trong các event đánh boss, buff dủ thứ, tự động res, nhưng ai xài hrin 1h hay 10h là hối hận liền, vì nó buf cái hrin mất khi change map cancel cái hrin củ.

4. songyuna

songyuna Youtube Master Race

mình lần đầu tiên mình chơi GE ai có kink hướng dẫn thì cho mình xin va các từ ngừ viết tắt của GE chứ các bạn nói chả hiểu gì

5. zZWhyLoveMeZz

zZWhyLoveMeZz Youtube Master Race

mới chơi GE thì có nhu cầu dow auto cũng cẩn thận đừng dow lung tung mai mốt bị hack acc ráng chịu đó
    với lại cũng đừng tin người wa' nha :D dạo này làm lừa đảo lắm đó

6. songyuna

cậu có link nào hướng dẫn Q hàng ngày ko ak mình mới chơi ko biết các nhiệm vụ tuần hoàn ngày để lên cấp

7. zZWhyLoveMeZz

http://forum.gate.vn/ge/showthread.php?t=195 của bạn đây (tuy nhiên đây hok phải quest hàng ngày - hàng ngày hok có nhiệm vụ chỉ có sự kiện thôi )
    bạn ráng làm hết nhiệm vụ vừa khám phá game vừa có lợi cho bạn về sau

8. songyuna

cảm ơn bạn whylove nhiều tiện đây mình hỏi làm sao để skill cua nhân vật lên cấp 5 skill của tớ dều 1 và lên cấp ko có điểm cộng phải ko ?

---------- Post added at 22:26 ---------- Previous post was at 21:47 ----------

cảm ơn bạn zZWhyLoveMeZz nhiều tiện đây mình hỏi làm sao để skill cua nhân vật lên cấp 5 skill của tớ dều 1 và lên cấp ko có điểm cộng phải ko ? và làm sao để lên cấp dộ veteran ? và nhan vật nào có buf máu để trian vậy

9. zZWhyLoveMeZz

trong ge thì mỗi nhân vật đều có 1 số stance gồm từ 3 đến 5 skill có yêu cầu sử dụng vũ khí ,khi bạn xài stance nào (tức là sử dụng vũ khí thích hợp -trường hợp có nhìu stance cùng 1 vũ khí thì bấm chuyển wa stance đó nếu mún còn hok dùng được thì tại chưa học dc stance đó ) thì lv stance đó sẽ lên và bonus cho bạn 1 số point để tăng vào skill ( max tăng điểm là lv 10)
    p/s: hok bít trả lời đúng ý bạn chưa

---------- Post added at 22:30 ---------- Previous post was at 22:28 ----------

để lên cấp VET thì yêu cầu lv 99 100% và có thẻ VET ( mua của ng khác hoặc bằng cash) đến chỉ huy thành phố nâng lên thôi
    nhân vật buff máu có scout ( char cơ bản ) 1 số rnpc khác như emilia ,soho ,viki ,.... nếu mới chơi tốt nhất lên chơi char cơ bản

---------- Post added at 22:33 ---------- Previous post was at 22:30 ----------

đang online à ;)) cần gì hỏi lun đi

10. songyuna

cậu có chơi vGE ko cho mình biết tên hoặc nick chat co gi pm hỏi tiện hơn

11. MARfan

MARfan The Warrior of Light Lão Làng GVN

sao sGE hum ni lag thía ? :(( vào mà đơ 10' 4 lần rồi bị dis ...

12. gamer1vn

gamer1vn Donkey Kong

lại 1 event nhảm kặc của FPT loz .

13. zZWhyLoveMeZz

có chơi VGE
    để lại nick di minh pm cho

14. songyuna

nick trong game minh la mrbaby
    nick chat la traiphongtran_chemgiohonthan

15. zZWhyLoveMeZz

về kiến thức thì mình có thể giúp chứ item + tiền thì mình chẳng thể giúp gì dc đâu ( thậm chí đang cần ng giúp )

---------- Post added at 19:01 ---------- Previous post was at 18:59 ----------

mà nick game bạn mình hok pm dc
    làm ơn viết rõ tên gia đình (hok phải tên nhân vật ) kể cả viết hoa hoặc kí tự đặc biệt

16. songyuna

tên gia dình mình là MrBaby . mình ko cần xin đồ hay xin tiền mình chỉ hỏi kinh nghiêm thôi nếu có thể kéo mình càng tốt

17. MARfan

MARfan The Warrior of Light Lão Làng GVN

em có 34m , có Jack + Cath 79 . Đi TA hằng ngày, cho hỏi còn cách nào để kiếm tiền nhanh hơn đc ko ? Đang cần up vet con mus và cho no cái Outraged .

18. zZAryaZz

zZAryaZz Youtube Master Race

@marfan jack với cath lv 79 thì chỉ có đi TA kiếm tiền thui bạn ơi còn không thì nạp cash

19. zZWhyLoveMeZz

cho hỏi diego thì nâng điểm skill stance máy chém thế nào đây các pác :s

20. lucky_boy_8890

lucky_boy_8890 Youtube Master Race

tăng max vào 2 skill xây máy chém, còn lại thì tùy. Sau này có lẽ max đc skill pts nên ko quan trọng lắm, chỉ cần 2 skill tấn công max là ok.