Nơi giải đáp mọi thắc mắc trong Granado Espada

Thảo luận trong 'Granado Espada' bắt đầu bởi lina_angel, 18/8/09.

1. nbsonha

nbsonha Mr & Ms Pac-Man

Mấy em đó giờ chuyển thành Bán FREE rồi chỉ cần làm Q và xài shiny là có được thôi ,riêng vởi Rio thì lấy 1 cây Sword pionner 80+7 showcho nó xem là được card .
    nó Ban 1 Tuần hay Ban nick luôn thế One23 .Tui bị Hạn chế quyền sử dụng ngày 13/5/2013 lúc 10:21 trong Game ( Thắc mắc gì thì lên Q.A 1.1 dek biết nó ở chổ nào ,gửi support thì chắc cỡ FPT ,chờ cả ngày chưa thấy 1 bức thư hồi âm )

2. One23

One23 Youtube Master Race

^ Của tui ban 5 ngày nó để tử giò/này đến giờ/ngày, hết hạn thì log vào được ngay. Nghe kể lại của mấy người sống sót thì GM nó PM bảo là trong vòng 2 phút ko biến khỏi map thì ban ;))

3. LêThiênHồng

LêThiênHồng Granado Espada Moderator Lão Làng GVN

biến đi cho khuất mắt tao, ko tao ban :))

4. nbsonha

nbsonha Mr & Ms Pac-Man

XIn lỗi ,mod nói ai ,mục tiêu ban của bạn là ai ?

5. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

ý bác mod nó là nói mấy bác GM của sinGE đó , nếu họ phát hiện bot thì cảnh báo phải biến khỏi map đó , làm thì ko ban , còn ko thì chém

6. One23

Mà nói thật dân vn bên bach bị chúng ghét từ xưa rồi, nghe nói nhiều dợt ban lien quan đến dân vn vì bot/multi, cái chính là bị tố cáo. Nói đâu xa gần đây tui có đọc trên forum IAH có cái pic chụp hình alt-Y fac eliteVN có nhiều người ghi chú là "bán vis+ 09xxx ", ng2 vn còn tố lẫn nhau thì nói chi bọn nước ngòai .

7. One23

Tin mới nhận, hôm nay GM nó ban cả IP, bạn tui bị ban cả main mặc dù main ko bot chi afk xài pet.

8. baby_fatcat

baby_fatcat Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

hiện tài có 1 farm lv 40, char exp đều có stance, nếu chơi ở sge thì nên bắt đầu từ những bước nào nhỉ ,các mission nào nên đi ?, jack xài stance exp thì ar, dr bao nhiêu đi được mấy cái BH nhỉ ?

9. Tiger-tank

hiện tại đang xài team fighter , elementalist level 34 với tối qua làm xong Q của em Grace Bernelli xài súng ở Combra nhét vô team . ko biết em ý xài rifle hay xài shotgun ngon hơn ? trong topic xếp hạng rnpc xếp em ý hạng S , và mình thì lượm được cây rifle +8 , + 100% ATK against demon . cây shotgun mặc định của em ý thì cùi . và nhờ các bác tư vấn sau này nên xài 2 em rnpc nào thay fighter và elementalist ?:6cool_smile:

10. zuzu90

zuzu90 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Từ lv1-100 chỉ xài pioneer thôi nhé. Mấy item khác được coi là rác và phi shop để lấy vis

Về sau muốn thay 5ter thì có coimbra trooper. Thay ele thì có Ion beatrice ludin cathint.

Trong mấy char magic trên thì cath int dễ kiếm nhất

11. Tiger-tank

tùyba1c , cây rifle mình lượm xịn hơn , atk cao hơn cả cây pioneer 40 , và lượm 2 cây kiếm chỉ số rất ngon sáng lấp lánh . hồi chơi sge hồi 2008 đồ lượm được siêu cùi ko có cây nào + cả . giờ lượm được vũ khí , áo +8

12. emkobiet

emkobiet Mr & Ms Pac-Man

^Vấn đề là ở lv hiện giờ lên rất nhanh chả chóng mà mấy món bạn lụm được sẽ hết date. Với lại đồ pioneer rất dễ chip ra op ngon. Vấn đề team thì như bài hướng dẫn của unName nói đó. Bước đầu thì nên chơi team cần trước đã rồi hãy chơi team mình thích sau.

13. elvenlove7

elvenlove7 Youtube Master Race

Bỏ lâu giờ tính chơi lại mà nghe bảo bot bị banned luôn àh tại hồi đó bot thì bị bắt chuột thôi, trước chơi thì cũng ngồi canh nên ko lo, chỉ ngại ngồi nhấn spam máu với cath sum/jack wá?

14. nbsonha

nbsonha Mr & Ms Pac-Man

Chắc giờ do lạm phát hơi cao nên GM đi tuần xử lý ,cách đây khoảng 3 tháng bên Bach 1 cái ELN+7 3DR khoảng 1 bil đổ lại ,giờ gần 2 bil ,mấy món thông thường cũng tăng giá theo

15. sunrise12387

sunrise12387 Youtube Master Race

Mình mới chơi lại ge, mấy bạn cho hỏi cách craft artifact như thế nào. Mấy cái General Artifact mình không tìm thấy nguyên liệu. Search thì thấy trong ver mới có đoạn: "It has been changed so that items such as Eagle Eyeball,Vampire's Heart, Strong refined steel ,Complicated shape component, Moon Piece, Fadeless Rose Leaf, Complicated Machine Device, and Devil's Heart can be sold at a store for one million vis." Không biết cái "Store" nó nói nằm ở khu vực nào =.=" , bạn nào biết chỉ giúp mình nha. Tks all.

16. nbsonha

nbsonha Mr & Ms Pac-Man

Craft artifact nói thẳng ra là gom nguyên liệu và clikc đổi thôi ,Nguyên liệu thì essence là chính và mấy nguyên liệu phụ thì làm Q favor 100 point 1 cái ,merchant,port và backstreet .

17. sunrise12387

sunrise12387 Youtube Master Race

Tks nbsonha nhieu nha.
    35 char....

18. lina_angel

lina_angel Alone In The Dark Darkness... Lão Làng GVN

Cái này khá giống GE nhưng chơi trên mobine , tuy nhiên bạn có thể điều khiển 4 char trong 1 farmily :)) Npc có thể thu thập được vào team cả rổ :))

[video=youtube;hj--xSI3fz8]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=hj--xSI3fz8[/video]

19. sieunhan169

sieunhan169 Donkey Kong

cái forum ge càng ngày càng it người nhỉ.hôm bữa đọc bài báo thấy vGE nó than trời về cái vụ lời hứa viễn vong gì đó chắc ngày chia tay sắp tới cmnr

20. One23

"can be sold at a store for one million vis" sold là bán chú ko phải mua ông ơi, tức là ver trước ko bán vào NPC shop được, giò có thể bán với giá 1 mil. Artifact thông thường cần 3 loại nguyên liệu: nguyên liệu chính là mấy cái bạn nói ơ trên bán vào shop dược 1m đấy, mấy cái này là khó nhất vì không trade được phải tự kiếm thôi, farm nó hiện theo tui biết có 4 cách, 1 là làm các quest favor ỏ kielche, mổi 100 điểm sẽ dược 1 cái random, 2 là vào map kielche night mà farm tỉ lệ rớt cục thấp thấp hon cả essence và bristia box rất nhiều , 3 là đánh boss map hideout, 4 là đổi 5 cái dư thừa lấy 1 cái random. Cách 2 rất mất time nhưng lại dễ, cách 3 khó vì KS rất kinh toàn top player đi săn 2 con boss này. Nguyên liệu phụ farm 1 số map thường và trade được, essence thì cũng thuộc laọi thường vì farm dễ mua bán duoc.
    vGE ko dậm chân ở 10.6 quá lâu đủ hiểu sắp close "cmnr", dù gì vge cũng sống thọ nhất trong các GE bản địa như rus, thai, indo. Up lên Bristia chác chắn là ko ít tiền, ko có daonh thu sao Úp nổi nên chò hết hạn thanh lý hợp dồng thôi.