Nơi giải đáp mọi thứ về Pokemon cho người mới chơi

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi darkpro_??, 20/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

Ditto có nature thế nào thì cầm Everstone và breed vs pokemon khác sẽ cho ra con pokemon con có xác suất 50% nature giống Ditto. Vd: Ditto có nature Modest cầm everstone, đem breed với Gardevoir sẽ đẻ ra con Ralt có 50% khả năng có nature Modest.
    Còn về con Suicune thì tùy theo cách ý định bạn muốn cho nó có chức năng gì trong team (Sweeper, Supporter, Sleep Talker,....) thì sẽ có các cách phân bố điểm EVs khác nhau. Bạn vào xem link này: POKEMON OF THE WEEK - SUICUNE

2. Burmy

Burmy C O N T R A Lão Làng GVN

Thật ra tớ ko nghĩ là 50 % đâu vì tớ đã thử 1 con mà muốn có Jolly và kết quả đẻ dc cả 3 box mà có dc 2 con Jolly mà con cái ( trong khi mình thix con đực)~.~ !!!!!!!!!!!!!!!!! Nên tớ nghĩ nó chỉ 25 % thôy àh !!! Và nhớ là phải gài Everstone vào con cái nhé! Nếu con mình cần đẻ là con đực thì gài vào ditto và ngược lại !!!!!! Nếu cậu chỉ cho đẻ theo kiểu này thì bảo đảm Ivs cùi bắp con mạnh con không, con mạnh thì cũng ko đồng đều !!!!! Nên cái thêm items gì mà gimini đã nói trước đó !!!

Chỉnh sửa cuối: 23/8/10
  3. darkpro_??

darkpro_?? C O N T R A

Cái này có được tính là Spam không =))

Cho hỏi là ngoài atk thì Luxray nên train EV theo start nào :)

4. dark_dragons

dark_dragons Hyperion Captain ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Moderator Lão Làng GVN

Stat, không phải là Start =.="

Mình thì mình build Physical Attack! :)

5. [Gemini]

[Gemini] Aqu

50% Nature chứ ko phải là gender như bạn nói :) Nếu cặp bố mẹ có IV cao thì khả năng con con cũng sẽ có IV cao :) cái vụ Power items chỉ áp dụng cho HG/SS , và nếu có pass Nature cho con con thì chỉ có tối đa 1 stat đc pass IV , còn nếu muốn pass 2 stats thì Nature phải hên xui
    spam giề :|

6. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

Theo bạn nói thì con Luxray của bạn là một Physical Sweeper. Vì thế nên max thêm Speed. Tham khảo: http://www.serebii.net/potw-dp/405.shtml
    Nói chung là max EVs stat nào tùy thuộc vào mục đích sử dụng con pokemon đó thôi. Vd nếu như bạn dùng con Bronzong làm Tank và để dùng trick room thì chẳng cần cho điểm EVs vào Att của nó làm gì cả.

7. darkpro_??

darkpro_?? C O N T R A

^
    ^
    Cái vụ GTS=))
    Hỏi thêm một điều.Trong Battle tower thì Ev có được tính không và con Luxray nên set move như thế nào :)

8. dark_dragons

Vụ EV thì hình như không, còn moveset thế nào thì còn phụ thuộc vào teamate nữa! :(

9. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

Uhm, Ev ko dc tính vì chẳng nhận dc Exp trong trận đấu đâu mà tính.
    Thường là nếu dùng Luxray làm Sweeper trong đấu đôi thì con còn lại nên làm Supporter, tanker, healer, Status Inflicter hoặc 1 pokemon có ability có thể support dc, vì Sweeper như Luxray ko dc toàn diện cho lắm.
    Vd: Có thể cho team up với 1 tanker như bronzong để lấy cái Trick room vì con Luxray có speed khá yếu.
    Hoặc team up với một Status Inflicter có speed cao như Gengar (nhưng ít thấy ai cho gengar Hypnosis rồi Dream eater/ Nightmare vì khá nguy hiểm)
    Nói chung là move set tùy tình huống thôi.

10. ndk1702

ndk1702 T.E.T.Я.I.S

CHO HỎI CHÚT VỀ train EV chả là hôm nọ train EV cho SUicune SPAtt ở unnown ấy theo serebii nói thì nó là +1 EV SPAtt vậy mà sao hom nay dzo xem EV Att cũng có Unnown là nghĩa thế nào?

11. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

À, cái này có nghĩa là khi đánh con Unown thì sẽ cho cả EV Att và EV Sp.Att. Điều này cũng dễ hiểu vì chỉ số Att và Sp.Att của con Unown ngang bằng nhau là 72.
    Thông thường thì những pokemon có 2 chỉ số cao nhất và bằng nhau hoặc chênh lệch ko bao nhiêu sẽ cho EVs vào cả hai stat đó. Và thường thì những con pokemon có tiến hóa ba cấp thì ở cấp 3 hoặc với những con huyền thoại sẽ cho 3 EV, 3 EV này sẽ phân bố tùy thuộc vào stat của pokemon cho EV.

12. ndk1702

ndk1702 T.E.T.Я.I.S

mọi ng cho hỏi là train EV của 1 co pkm vừa mới nở lv 1 train chay rất lâu thì cho vào day care để lên lv có ảnh hưởng đến EV ko ? Nó có + điểm tùm lum ko ?

13. dark_dragons

Bỏ vào Day Care... Theo mình biết là không tăng EV mà chỉ ảnh hưởng đến gained EXP và các vấn đề có liên quan để level (như evolution, moveset...) thôi bạn ạh! :)

14. Tập Đoàn KaiBa

Tập Đoàn KaiBa Youtube Master Race

sao pokemon ruby ko có skill HM1 cut thế :|

15. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

Đánh bại Gym leader Roxanne ở Rustboro. Sau đó ngay trong thành phố Rustboro, kế pokemon center có căn nhà. vào nhà đó và nói chuyện với thằng cha mặc áo đỏ, nó cho bạn HM cut

16. shenlong2812

shenlong2812 Youtube Master Race

ai cho hoi, minh choi pokemon fire red, luc moi bat dau choi no hien len do`ng chu~: The 1M sub-circuit board is not installed. minh choi pha' dao roi thi ko choi lai dc nua, ai bik nguyen do chj minh voi , pls.

17. ndk1702

ndk1702 T.E.T.Я.I.S

Mình ko bít quote chèn video lên forum ai chỉ mình với ?
    Ở trang 10, Mod Gemini bảo train EV SPAtt = cách đánh Gastly Pkm mình hold Power Lens thì 1 con tăg đc 5 EV SPAtt, Max là 252 thì 252/5 ~ 50 con chứ nhỉ sao bác ấy bảo đến những 100, Gengar có 36 con sao chênh lệch dữ vậy ?

18. Burmy

Burmy C O N T R A Lão Làng GVN

100 con là ý mình nói là chưa gắn items vào đó cậu để nó đừng có rối đó, cậu ko thấy do cậu gài Power Lens 1 lần đánh dc 5 EV S.att thì cậu mới đánh 50 lần àh !!! Còn nếu ko gắn item thì mỗi lần chỉ dc + 1 thôy, tức là nếu muốn có 252 EV thì phải đánh 252 lần :)) !!! Cậu chịu nổi ko ;;) !!!! Ah mà muốn đạt dc 252 thì rất đơn giản, cài Power Lens vào và đánh 50 lần là sẽ dc 250 Ev rùi đúng ko, sau đó gỡ Power Lens ra và đánh thêm 2 lần nữa là dc 252 :D !!!

Chỉnh sửa cuối: 25/8/10
  19. dark_dragons

Trả lời: Do bạn chưa chỉnh save type! :)

20. pious_nick

pious_nick Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi cái này nha mấy bạn EV voi may cai mà mấy ong o tren nói tới là cái gì vậy. tui vao chơi pkm chỉ biết lam nv roi train a` .còn may cái thuật ngữ khác thì ko bik ji` ai giải thích gium` thì cảm on nha

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.