Nơi giải đáp mọi thứ về Pokemon cho người mới chơi

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi darkpro_??, 20/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dark_dragons

dark_dragons Hyperion Captain ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Moderator Lão Làng GVN

Her... Dù sao cũng nói để tránh sau này lại phải "xóa hết" nhé! \m/
    Đối với DeS thì hơi phức tạp, vì có thể config chổ để save file.

Mở file config có tên desmume.ini trong thư mục chứa giả lập lên, tìm đoạn code sau:

Xem cái mục Battery nó để địa chỉ nào, thì vào địa chỉ đó, xóa file *.sav là xong! :)

2. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

@Hân: nếu mới bắt đầu chơi pkmn thì ko nên chơi B/W trước mà nên chơi bản Plat hay Emerald trước để dễ hiểu hơn, vì các phần Hân hỏi đều có liên quan trong các bản này nên tập chơi những bản này trước để vững đã rồi hẵn chơi B/W :)

3. dark_dragons

Ài! Bin!
    Dark thấy mới tập chơi, nên chơi Black/White hơn đấy! :))
    Hướng dẫn sơ đẳng bản này khá kĩ, Pokémon với TM, cách sắp xếp các kiểu cũng phù hợp với newbie nữa.

Rất hài lòng vụ tư vấn Pokémon type của các GYM và giới thiệu kĩ và nhấn mạnh cái type matchup trong bản này! :))

4. ShadyBaby

ShadyBaby Youtube Master Race

Chào mọi người :)

Nhờ Dark xem dùm: tại sao mình làm theo đúng hd của Lonely Sky dùng No$GBA để chơi HG/SS mà không đc nhỉ? Nó toàn báo: "the rom-image has crashed" ???

Thnx trc ^ ^

5. dark_dragons

Bạn bị crash đoạn nào vậy? Đoạn click vào cái Pokéball này để mở game đúng không?

Nếu phải, bạn lần lượt kiểm tra các thứ sau:
    1. Giả lập. Bạn thử sử dụng giả lập này:
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?kbuv3fbztm714gh
    2. Nếu đã đổi giả lập (mở game bằng No$Zoomer), mà vẫn không được, bạn tiến hành download ROM mới về, sau đó, endrypt ROM như hướng dẫn.
    Sau đó, mở game lên chơi xem còn bị không nhé! :)
    Chúc bạn thành công :)

6. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

tại tớ chưa chơi B/W nhiều nên ko biết rõ cho lắm :">
    cá nhân chỉ mới cày nát gen 4 ( HG/SS và Plat ), chưa có cái nhìn tổng quan về gen 5 nên chỉ nói vậy :D

p/s: chơi B/W = con Vaio mới mua cũng giật quá, ức ghê, chắc đợi mốt mua 3DS rồi chơi quá T.T

7. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Hì sau một lúc xem câu trả lời của các bạn thì Hân có một số thắc mắc
    - Mình cho pokemon sinh offspring có lợi ích gì không
    - Bao lâu và bằng cách nào trứng mới nở
    - Sau khi nỡ thì con non sẽ như thế nào (ý Hân là nó ở mức tiến hóa thứ mấy I, II hay III)
    - Trong list pokemon http://www.serebii.net/pokedex-bw/494.shtml thì mỏi pokemon có nhiều loại như là Normal Sprite, Shiny Sprite,... vậy làm sao để có được Shiny Sprite
    - Hân có thể thu phúc Victini ở đâu? http://www.serebii.net/pokedex-bw/494.shtml <<< hình của Victini
    Hân xin cảm ơn mọi người trước
    Thân.

Chỉnh sửa cuối: 2/4/11
  8. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

- ở đời con thì có thể học được 1 số move chỉ riêng nó học được hoặc thừa hưởng từ bố hoặc mẹ ( 1 ích lợi to lớn :> ), hay mình có thể build 1 team Eevee dù trong game chỉ cho mỗi 1 con Eevee ( sr bạn vì mình chuyên trị gen 4 nên chỉ biết như thế, gen 5 mình ko rành ) :">

-bao lâu nở thì tùy theo số step bạn đi, thường là đi từ 1000 đến 10000 step, khá là lâu nên bạn có thể dùng những pkmn có ability Magmar armor hoặc Flame body ( điển hình là cháu Magmar/ Magmortar ) để giảm đi nửa sồ step cần để trứng nở :)

- sau khi nở nó sẽ ở lv 1, cấp thấp nhất của con mẹ ( không phải con bố nhé bạn )

- Shiny thì gần như bạn phải rất hên mới gặp được, tỉ lệ rất rất thấp và cách gặp cũng giống như những pkmn thường, bạn đi lòng vòng những bãi cỏ chẳng hạn thì tỉ lệ gặp 1 em shiny sẽ là random thôi ( trong mục pokedex của box có đề cập đó bạn ). Riêng trong bản HG/SS thì có 1 em Shiny có thể gặp được free là (Red) Gyarados .

- em Victiny thì nếu mình ko lầm thì bạn phải tham gia event của Nintendo ( mà chỉ dùng cho NDS thật thôi ) và lấy được Liberty Pass, sau đó thì để người khác hướng dẫn nhé bạn, mình chưa chơi nên không biết :">

có gì dark bổ sung thêm nhé \m/

9. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Hân nhớ là mình cũng đã hỏi làm thế nào để pokemon cho offpring và câu trả lời là
    <<< Cái này của bạn bj_ko0l

<<< Cái này của bạn dark_dragons

Nhưng không biết Day Care Man là ai và ông ta ở đâu nữa
    Hì hỏi tùm lum về offpring hết mà Hân không biết rỏ cách để có offpring ^^!
    Hân xin cảm ơn mọi người trước
    Thân.

10. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

ko sao đâu Hân, ai mới chơi pkmn cũng vậy hết á. lúc nào cũng phải hỏi tùm lum hết trơn :D
    bản B/W này mình chưa chơi nên ko chỉ được, để các cao nhân kia giúp đỡ vậy :-<

11. bj_ko0l

bj_ko0l Mr & Ms Pac-Man

trong B&W ở ngay sau gym đầu tiên, đi lên chỗ có mấy đứa trẻ con ý bạn, chỗ đó có 1 cái nhà là day care đó ^^

12. dark_dragons

Ok! Dark bổ sung đây \m/

1. Nói như Bin cũng đủ lắm rồi.
    Breeding cái chính là để pass Egg move, thứ hai là để clone Pokémon, thứ ba là để build 1 con có modified Nature, và IV theo như mong muốn.

2. Số bước chân để hatch Pokémon dao động từ 1280 (Magikarp) 10240. :'>

3. Nở ra, tùy con. Một số Pokémon nếu có baby form thì nó sẽ nở ra cấp II chứ không phải nở ra cấp 1; để có baby form phải cho hold các Incease. Ví dụ: Pikachu/Raichu sẽ cho ra Pichu, nhưng Snorlax sẽ cho ra Snorlax chứ không cho ra Muchlax, Roselia/Roserade sẽ cho ra Roselia chứ không phải Budew.

Còn về Victini, chơi trên giả lập buộc lòng phải dùng hacktool PokéSav để hack thì mới lấy được Liberty Pass để đi catch Victini :)

13. gamepsp2008

gamepsp2008 Fire in the hole! GameOver

Cho hỏi giả lập gba trên điện thoại xài đc cho N95 ko vậy mấy vụ này mình gà lắm

14. dark_dragons

Được, dùng vBagx dành cho S60v3 bạn nhé! :)

15. ShadyBaby

ShadyBaby Youtube Master Race

@Dark: mò mẫm 1 hồi mới biết là do mình xài win7, nên khi dùng eNDryptS phải run as administrator mới patch đc :)
    btw, vẫn thnx vì sự nhiệt tình của Dark :)
    à, cho mình hỏi có code speed cho HG không vậy?

16. dark_dragons

Ý bạn là double speed của nhân vật đúng không? Thử code này nhé! :D

Mã:
    E2000400 00000018
    6837AE06 D1012F03
    60372709 D0022B02
    085F0056 1C164770
    02000418 47701C1F
    52000418 47701C1F
    02061F30 FA66F79E
    D0000000 00000000

17. pious_nick

pious_nick Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi về move của con gadervoir( con rals tiến hóa cấp 3) , như con gadervoir trong bản ruby/shappire thì có các chiêu là Hypnosis với Dream eaten, trong gen 4 thì ko bik có mấy chiêu đó ko nữa , minh choi gen 4 train con gadervoir đến cấp 47 rồi, nếu có các chiêu đó thì là lv co, ai bik thì trả lời dùm nha

---------- Post added at 12:08 ---------- Previous post was at 12:02 ----------

mình chơi pkm platinum đến khúc vào thành phố có nhà gym băng trước đó thì gặp thàng nolan( thằng có con khắc hệ với mình) nó đứng trên cái núi đá ,mà sao tui ko đi lên đó đc , ngay chỗ đó có cái đường lên nhưng tui ko bik cách nào để đi lên cả, ai bik chỉ dùm , cảm ơn trước :D

18. dark_dragons

Phần Hypnosis và Dream Eater, bạn cần level 60 và level 65.
    Còn vụ Pokémon Platinum thì mình không biết, mình chưa có hứng chơi bản này :'>

Chỉnh sửa cuối: 7/4/11
  19. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

để tớ cho dark :">

bạn phải thắng gym 7 trước, trước đó ở route 217 thì bạn phải lấy được HM08: Rock Climb ở đó ( nằm ngoài căn nhà ở góc trái có 1 ông hiker trong căn nhà í ) thì mới đến đó được :D

dark_dragons thích bài này.
  20. pious_nick

pious_nick Mr & Ms Pac-Man

dark à, mình hỏi 2 chiêu hypnosis voi dream eater trong pkm platinum , ông nói chưa chơi bản platinum , tui nghỉ ông trả lời nhằm rồi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.