Nơi giải đáp mọi thứ về Pokemon cho người mới chơi

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi darkpro_??, 20/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Cái patch của Rudolph chỉ thực sự có tác dụng cho thẻ nhớ và desmume thôi , tuy desmume thỉnh thoảng vẫn bị nhưng nhìn chung là đã fix đc . Nếu xài NO$GBA thì patch chỉ giúp mình bớt đau tim khi nó lock thời điểm freeze là 30' ( hình như thế :-?? hoặc là có xê dich 1 tí ) Vì vậy bạn chơi vẫn phải save thường xuyên để tránh freeze
    Còn Crash là do NO$GBA hồi giờ bị dzị rồi , chơi lâu quá là bị . Nên ko fix đc bạn nhé :)

2. therevil89

therevil89 Youtube Master Race

Cho tớ hỏi:

1. Phải Gen 3 Thunderpunch là Special ko?

2. Ở bản HG/SS, kiếm Choice Srcarft ở đâu?

3. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

1. nếu mình nhớ không lầm thì tận gen 4 nó chia ra làm Sp. move và Phy.move mà nhỉ :-?( sai đừng chém :">)
    2. chờ mẹ gửi hoặc mua ở Battle Frontier

4. therevil89

therevil89 Youtube Master Race

^
    Thanks, nhưng mà câu 1....

Bản trước gen 4 nó chưa có Sp và Phy thật, nhưng nó sẽ tính tùy theo type mà cộng vào SpA hay Atk.

Nói nôm na là VD Fighting Type sẽ luôn luôn dc cộng vào Atk và Fire Type sẽ luôn dc cộng vào SpA trước Gen 4, nhưng mà tớ ko biết type Electric sẽ tăng SpA hay Atk cả :(

5. sieuheo

sieuheo Dragon Quest

Elec thì SpA từ gen 3 trở xuống.

6. entei87

entei87 Youtube Master Race

cho mình hỏi về pokemon plantium...................mình chưa nâng cấp dc pokedex vì chưa hoàn thành 210 con hiện tại mình có 209 con pokemon thiếu 1 con ở số 151(con đứng giữa palkia va rotom ý)ai bít xin giúp mình ...............thanks nha....

7. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Đến Pokemon Mansion , vào phòng của ông chủ tịch (phòng đầu tiên bên phải ) xem quyển sách trên bàn

8. entei87

vậy bạn cho mình hỏi pokemon Mansion ở thành phố nào hoặc,route bao nhiêu???............thanks bạn nhìu........

9. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

bạn đi từ thành phố Hearthome xuống hướng 7h là ra route 212, đi xuống cuối đường rồi quẹo tay phải rồi lại đi ngược lên là ra Pokemon Mansion :)

10. entei87

thanks bạn nhìu nha...............................mình muốn hỏi típ:
    + trong pokemon plantium muốn bắt 2 con pokemon DIALGA VA PALKIA thì làm sao??mình chỉ bít là tìm 2 viên ngọc của chúng nhưng ko bít tìm ở đâu ...???giúp mình nha..
    + còn nữa trong pokemon HEART GOLD mình tìm dc 16 cái huy hiệu và đã đánh với đối thủ nặng ký là ASH bây giờ mình phải đi đâu để chọn típ 3 con :mudkip,treecko và torchic ......lv5
    ....thank you for your help.............

11. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

sau khi lấy 2 viên đó thì bạn về Celestic Town, nói chuyện với 2 bức tường có hình 2 con đó ngoài cái hang và nói chuyện với Cynthia.
    sau đó lên hướng bắc, vào căn nhà to đùng và nói chuyện với bà Cynthia. cuối cùng quay trở lại Spear Pillar và tóm cổ chúng thôi \m/

vụ pkmn HG nhờ post dưới giải đáp giúp :D

12. Burmy

Burmy C O N T R A Lão Làng GVN

Cậu đến thành phố có Gym psychic và tổ chức Rocket ở bên Kanto rồi vào tòa nhà to nhất sẽ thấy thằng Tứ đại thiên vương thép ở phần R/S/E nói chuyện với nó là nó cho chọn 1 trong 3 !!!

13. entei87

bạn mrbinbin ơi???bạn hướng dan cụ thể cho mình với mình muốn hỏi tìm 2 viên ngọc của Palkia và Dialga ở đâu???chứ bắt chúng thì dễ mà......thanks nha nhớ hướng dẫn chi tiết nha.......

14. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Ở Mt.Coronet Peak , có 1 cái hang có cái thác nước , leo ngược lên thác là lấy đc 2 viên Orb

15. blaziken6081

blaziken6081 Donkey Kong

Xin chào mọi ng! có ai có thể giúp mình được ko? Mình ko phải ng mới chơi nhưng cũng thuộc dạng bỏ lâu quá nên quên mất.

Mình đang chơi hack version Light Platinum beta 3. Sau khi đánh bại E4 và bị đánh mất các Badge, mình đến Eterna City và gặp Gym Natame ở tòa nhà đầu tiên phía Bắc. Sau khi đánh mấy tên trong Team j j đó, gặp Natame rồi hóa trang và nói chuyện mấy mấy tên boss thì mình ko chơi được nữa. Không hiểu tại sao luôn? Tiến thoái lưỡng nan!

Không biết gmae vốn bị lỗi hay ROM có lỗi khi download nữa?

Các file đính kèm:

Kích thước:
      117.3 KB
      Đọc:
      1
      Kích thước:
      378.7 KB
      Đọc:
      5
      Kích thước:
      151.4 KB
      Đọc:
      2
  16. haukidien

haukidien Youtube Master Race

không biết hiện giờ có game pokemon 3d cho PC chưa nhi?, hok biết khi nào có cái pokemon tiếng việt chơi nữa?

17. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Ko có bạn àh , Khi nào Nintendo có chi nhanh ở VN thì bạn hãy mong chờ có một bạn tiếng VIệt chính thức , ngoài ra chỉ có bản hack thôi :) Mà bản hack VIệt hóa cũng ít , vì tiếng Anh trong game Pokemon ko khó :) Để tiếng Anh chơi đỡ hơn là nhét TV vào nghe nó .....

18. haukidien

haukidien Youtube Master Race

Xin mấy xếp chỉ cho em hỏi cái pokemon 3d này xíu, ko biết nó theo cốt truyện của pokemon 2d nào?Mấy xếp test thử rồi cho em biết với!!! http://www.spiritedtechnology.com/ppc2b.zip

---------- Post added at 18:42 ---------- Previous post was at 18:04 ----------

pokemon Black/White là game như thế nào zay mấy anh?nhìn cái topic ở ngoài đọc mãi mà ko hiểu nó là cái quái gì nữa?

19. Burmy

Burmy C O N T R A Lão Làng GVN

Pokemon Black/White là 2 bản pokemon game mới nhất do gamefreak sản xuất, độc quyền nintendo dành cho hệ máy DSi e+( DS fat và Lite vẫn có thể chơi dc )!!!!

20. SMG_Ä£ëx_S}{

SMG_Ä£ëx_S}{ Youtube Master Race

cho mình hỏi là mình cheat bản pokemon emerald,cheat thú để bắt mấy con pkm huyền thoại thì đi vào bãi cỏ cũng không gặp(có master code rồi nhá)cheat để ko gặp pkm trên đưồng đi cũng không được,cheat để lấy masterball và stone thì vào kho đồ xem lại cũng không có(mình không biết có cần đi mua hay không nữa),bật cheat infinite money lên tiền vẫn mất,mình chỉ xài được cheat cho pokemon học chiêu với tăng exp thôi,với cả cheat pokedex đầy đủ vào xem vẫn vậy,mình đang cần masterball để bắt mấy con huyền thoại,ai giúp giùm cái thắc mắc bự tổ chảng này với
    p/s:mà chơi xong cha professor upgrade cái pokédex lên national mode chi vậy

---------- Post added at 20:30 ---------- Previous post was at 19:57 ----------

à quên 1 cái nữa là bấm cheat nào đó xong rồi thì mất luôn cái name của nv

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.