Nơi giải đáp mọi thứ về Pokemon cho người mới chơi

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi darkpro_??, 20/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Burmy

Burmy C O N T R A Lão Làng GVN

Để coi dc IV khi chơi băng gốc cậu có nhiều cách !!! Sau đây tớ chỉ cậu 1 vài cách :

Cậu có lẽ sẽ có 1 cái FlashCard và thẻ nhớ có game pokemon nữa đúng ko nào!! Sau đó vào băng gốc cho con pokemon mún xem IVs vào GTS !!! Sau đó chơi pokemon trong FC và lên GTS lấy con pokemon đó sau đó dùng Pokesav để xem IVs của pokemon đó( vì trên FC mình có thể xử lý dc hết )! Vậy là xong ?

2. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Có HG/SS thì trade con cần xem HP qua đó , ở nhà đổi thưởng ở Celandon City có thằng nói cho mình biết con đó HP hệ gì .
    Còn ko thì test 1 lúc là ra thôi , vd : HP Water -> Super Effective với Geodude nhưng lại Not very effective với Tentacool

3. chinhtruc_95

chinhtruc_95 Youtube Master Race

Mấy anh cho em hỏi xíu, em bị bí khúc này trong pokemon ruby. Em tới được LILYCOVE CITY rồi, có bọn Team Magma ở đó rồi mình làm gì nữa? Với lại chỉ em chỗ lấy chiu lặn luôn

---------- Post added at 17:20 ---------- Previous post was at 16:41 ----------

Cho em hỏi thêm là mình lấy chiêu Waterfall ở đâu lun, e mún đi qua được mấy cái dòng chảy xiếc.

4. sieuheo

sieuheo Dragon Quest

Bơi từ Safari Zone xuống, đánh team magma ở Mt. Pyre rồi fly tới Slateport, vào cái cảng, nói chuyện với ông giáo sư, xong đánh nó tiếp ở Lilycove city.
    Cứ chơi tiếp đi rồi cậu sẽ tự động lấy được mấy cái HM đó hết.

5. crazy_sp

crazy_sp T.E.T.Я.I.S

Các bạn cho mình hỏi.
    Mình mới down pokemon Silver Soul về chơi. Mình dùng Desmume 0.9.6. Khi vào game thì nó hơi giật giật, speed chậm như rùa, lại còn không save đc trong game nữa.
    Bạn nào biết cách chỉnh Config thì chỉ mình với.Thanks nhiều:x

6. pious_nick

pious_nick Mr & Ms Pac-Man

cho minh hoi pokemon leafgreen di island 6 cai nha , sao minh ko vao cai hang lay vien ngoc thu 2 de vao cai may o island1 duoc vay .o do co ong giao su dung can duong ` , ko cho vao hang .ai biet chi minh dum` .cam on

---------- Post added at 09:47 ---------- Previous post was at 09:14 ----------

ai chỉ mình cách vào được cái hang ở island 6 đi ( pokemon leafgreen), cái hang có ông giáo sư đứng cản đường đó, cái hang mà vào đó lấy viên ngọc lam nv ở PC island 1 đó , sao mình vào hoài mà ko được ,may pro chi giup voi 'mình chơi tren may tinh'.

7. pious_nick

pious_nick Mr & Ms Pac-Man

walkthrou la ji` ai bik chỉ tui với
    ai biet cach lấy nó ko . tui doc 1 bai post chi cach di pokemonleafgreen nói cần walkthrouth

8. darkpro_??

darkpro_?? C O N T R A

^
    Là hướng dẫn đó bạn :-@

9. Kenmj

Kenmj Youtube Master Race

cho mình hỏi pokemon ruby mới zo nhót trong căn nhà rùi ,ko cho ra vậy phãi làm sao :(

10. darkpro_??

darkpro_?? C O N T R A

Tìm cái đồng hồ trong phòng mình rồi chỉnh lại nó là ok :)

11. heroking_no1

heroking_no1 Youtube Master Race

mình cũng chơi ruby nhưng ko bít sao có skill bơi .

12. phunghoaison

phunghoaison Youtube Master Race

Nếu bạn chơi bằng Des thì vào Config >> 3D setting >> chỉnh soft thay none thì chơi được. Còn save type thì bạn để Auto Detect sẽ save trong game được. Nhưng cái hay của Des là có thể Save states (save nhanh bất cứ lúc nào) được, còn speed thì Emulation settings -> Genaral bỏ stick Enable Advanced Bus-level Timing. Nói chung chơi bằng Des thì sẽ hơi chậm đó.
    Còn chơi bằng N0$gba 2.6a thì tốc độ mượt hơn nhưng chỉ save trong game được.
    Khi chơi bằng No$gba thì chỉnh code
    Action Replay code
    020DE16C E1A00000
    020D3FA8 E1A00000
    để không bị lỗi đen màn hình nha bạn.

---------- Post added at 21:39 ---------- Previous post was at 21:34 ----------

Sau khi bạn đánh xong nhà Gym ở Petalburg City thì vào căn nhà bên cạnh Gym lấy HM03 Surf nhé!

crazy_sp thích bài này.
  13. heroking_no1

heroking_no1 Youtube Master Race

còn bây giờ lấy skill vượt thác ở đâu thế

14. darkpro_??

darkpro_?? C O N T R A

Đến Sootopolis City.Kiếm thằng Steven là nó đưa cho
    p/s: Thông cảm tại vì chơi lâu quá rồi nên không nhớ chính xác nữa :)

15. [N][Y][K][E]

[N][Y][K][E] Youtube Master Race

Cho mình hỏi chút về train EV:
    mình đang có 1 con lapras Modest nature, nếu cầm POWER LENS ( serebii ghi là :http://www.serebii.net/itemdex/powerlens.shtml) thì khi đi train nó đánh con nào cũng đc 4 EV SPAtt àh ? Hay bắt buộc phải đánh con Unown để tăg EV SPAtt như bình thường mới đc x4 ?
    Nó còn bảo trong SSHG thì cho breed có pkm bố mẹ hold pởe lens thì con sinh ra đc IV SPAtt là ntn ?
    Và làm sao để biết pkm mình hiển thị đc EV và nó đã max EV chưa ?

16. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Lấy ở Origin Cave ở Sootopolis City
    Power Lens sẽ +4 EVs vào số EVs mà bạn nhận đc . Vd : bạn đánh Gastly bt thì đc 1 EV Sp.Atk , mang Power Lens vào sẽ thành 5 EVs , hoặc như bạn đánh Haunter , bt sẽ là 2 EVs , mang Power Lens sẽ là 6 EVs
    Ở HG/SS , 1 trong 2 con bố mẹ mang Power items tăng EVs cho stats nào thì sẽ breed ra con có y hệt chỉ số IV stats đó của bố mẹ
    Vd : bạn cho 1 con Milotic female có chỉ số IV HP là 31 , mang Power Weight , breed với 1 con Salamence Male có chỉ số IV Sp.Atk là 30 , mang Power Lens , thì khi trứng nở , bạn chắc chắn sẽ có 1 Feebas với IV HP là 31 và IV Sp.Atk là 30
    EV ko xuất hiện cho bạn thấy Pkm của mình có bao nhiêu EVs , nên để biết Pkm mình có bao nhiêu EVs thì có 2 cách , 1 là bạn làm phép cộng từ từ từ lúc mới bắt đầu train ,2 là phải nhờ 1 người phụ nữ ở Blackthorn City , nếu bạn mang 1 con Pkm có 510 EVs đến bà ấy sẽ cho bạn 1 Efforts Ribbon

Chỉnh sửa cuối: 21/8/10
  17. [N][Y][K][E]

[N][Y][K][E] Youtube Master Race

vậy nếu train EV = mấy cái Power thì tốt hơn Macho Brace àh ?

18. [Gemini]

[Gemini] Aqu

tốt hơn vì Power items +4EVs lận , còn Macho Brace chỉ x2 thôi , mà Pkm thì con cao nhất chỉ +3 EVs x2 là 6 EVs , trong khi Power items + 4 EVs sẽ thành 7

19. dark_dragons

dark_dragons Hyperion Captain ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Moderator Lão Làng GVN

Cho Dark hỏi là Maphany có thể breed được với Ditto bao nhiêu lần nhỉ? :-? Đang tò mò =))

20. [Gemini]

[Gemini] Aqu

n lần .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.