Nơi hội tụ các bản Mod của "Legend of CaoCao" (Mediafire)

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi gcnn, 13/9/10.

1. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

game này làm gì có item nào hình trái tim ?

2. nybabe2806

nybabe2806 Youtube Master Race

mấy cái item trong hình tròn đỏ đó bạn , bạn chỉ giùm mình hen mình thank nhiều

---------- Post added at 05:40 ---------- Previous post was at 05:38 ----------

3. _TVL_

nhìn ra cái đấy ra quả tim thì cũng chịu ...
    Mấy cục đấy để tăng stats
    Cục màu đỏ buff str , cam - int , xanh - def , vàng - nhanh nhẹn , tím - may mắn , như là buff của mấy con tướng phép ấy

Chỉnh sửa cuối: 14/11/10
  4. nybabe2806

thank bạn nha , mình đánh màn vây Lữ Bố 4 ngày rồi chưa qua được @@ potay.com :( àh mình buff 1 lần là có đến hết trận luôn hay là chỉ được 1 lượt đánh thôi vậy bạn

---------- Post added at 11:02 ---------- Previous post was at 09:20 ----------

Àh bạn ơi tiện thể cho mình hỏi luôn Quách Gia là thằng nào vậy bạn :( cám ơn bạn trước nha

---------- Post added at 13:00 ---------- Previous post was at 11:02 ----------

Bạn _TVL_ thank bạn nhiều nha :)):)):))4 ngày cực khổ cuối cùng cũng Win :D:D:D

5. _TVL_

Tác dụng như skill buff , lúc nào nó hứng lên hết thì hết

6. gcnn

gcnn Mario & Luigi

Hiện tại mình có khoảng gần 10 bản Mod "Legend of .." mới nhưng 0 có máy nên 0 thể thử được. Chưa thử nên 0 dám đưa lên, có nhiều bản mới làm rất hay, nội dung phong phú về nhiều giai đoạn lịch sử khác Tam Quốc.
    b-)
    Tình hình 0 có máy này 0 biết kéo dài bao lâu, vì giá máy đang lên theo ngoại tệ và các nhà phân phối thì 0 dám nhập về nhiều.
    Mong các bạn chịu khó chờ hoặc tự tìm thêm các nguồn khác.

7. nybabe2806

Bạn _TVL_ bạn có cách nào qua màn này không bạn , màn này nó vây mình và nó đông quá , chạy không kịp , bạn giúp mình cái nha , mình cám ơn bạn nhiều ^^ Không phải mình vừa chơi là pót lên hỏi đâu bạn , mình cũng chơi mấy lần rồi qua không được nên cần sự giúp đỡ , bạn giúp mình hen

8. _TVL_

Cho thằng Bộ Binh chạy vào cái thành giữa trại , cho nó cắn cục def , tướng cung chạy vào cái nhà hồi máu bên phải(chả nhớ spd nó thế nào , nếu chạy được lên trên để hỗ trợ giết tướng thì càng tốt) , tướng xe chạy lên trên hỗ trợ Lưu Bị và Trương Phi . Con tướng buff buff def cho Trương Phi .
    Tướng bộ binh là điều quan trọng đầu tiên để thắng trận này . Sau khi ăn viên def lên thì 2 phía trái , dưới và phải sẽ lo đánh thằng đấy . Thằng tướng phép bên phải là đáng lo ngại nhất vì nó spam fire mất khá nhiều máu nên phải cho tướng bộ bên mình ăn bean liên tục , tùy máu mà ăn loại bean nào cho phù hợp . 1 vài thằng ngựa ko đánh được nó sẽ chạy lên trên đánh đạo Lưu Bị , nhưng ko đáng lo

Đạo Lưu Bị , trận này ko điều khiển được Trương Phi nên Đầu tiên là phải tìm cách giết Quách Gia càng nhanh càng tốt, giết xong thằng này thì Trương Phi mới thoải mái chạy nhảy được .
    Theo thế kia thì tính thử xem Lưu Bị skill , xe bắn đá xài phép mà Quách Gia có mất đủ lượng máu cho Trương Phi giết ko . Nếu ko thì thử đánh 1 2 thằng bộ binh cho nó gần gục xem turn sau thằng bộ binh có đánh trước ko , nếu nó được Quách Gia hồi máu thì coi như thành công , còn ko nó mà skill Trương Phi thì phiền lắm .

[

Chỉnh sửa cuối: 19/11/10
  9. nybabe2806

hehe mình qua được rồi , mình cho tất cả chạy lên cổng trên để dụ địch , rồi mình lấy thằng Lưu Bị lẻn ra bên trái xong rồi cắm đầu mà chạy lên phía trên , tất cả chết hết chỉ còn Lưu Bị chạy được :)) vậy là Win :D thank bạn TVL đã chỉ dẫn nha :D đang kẹt ở màn tiếp theo , đang suy nghĩ cách qua :D

10. nybabe2806

Bạn TVL ơi màn này làm cách nào để hóa giải phép đá của nó vậy bạn , mình chạy vào là bị đá rớt xuống rồi đứng yên luôn , bạn giúp mình hen , thank bạn nhiều

11. nybabe2806

Bạn _TVL_ bạn chỉ mình cách qua màn này nha , sao thằng Tào Tháo và thằng tướng phép mình đánh nó thì nó buff máu liền vậy , còn mấy con khác thì mạnh quá , bạn chỉ mình mẹo để qua màn này nha , mình cám ơn bạn nhiều ^^

12. _TVL_

Màn này , chú ý ở 4 cái ô cổng vào bên trái và bên trên (4 ô mà đã có quân địch đứng) , từ 4 ô đó gióng thẳng sang trái (cổng trái) , tìm trong các ô đấy những ô nào ko bị đá rơi rồi cho tướng di chuyển từ từ vào. cổng trên làm tương tự , nhưng gióng lên trên
    Nếu ko được thì thử cho 2 thằng tướng nào đứng ở khoảng cách an toàn mà chạy 1 mạch thẳng vào 2 thằng lính canh cổng rồi xông vào , làm theo cách trên xem .

Map này chỉ cần thủ thôi , cho tất cả các tướng chạy ráo vào thành rồi chia ra đứng chống 3 cửa , nhớ đứng sau che cổng để địch chỉ cho được 2 thằng melee vào 1 lượt thôi .
    Thủ tầm ~10 turn thì địch rút

13. nybabe2806

Đến đây thì thật sự pótay.com luôn rồi bạn _TVL_ ơi , đánh chết Lứ Bố rồi giờ chỉ còn 1 mình nó , mình đánh nó phát nào nó bơm máu phát đó :( bạn _TVL_ chỉ mình cái nha , ênú có lấy ai nc với nó thì bạn nói rõ chút nha , tại mình chỉ biết tên những người quan trọng thôi :( không biết mình có để chết nhầm ai không nữa :( bạn TVL giúp mình nha , thank bạn nhiều ^^

14. _TVL_

Chịu
    Về chiến thuật còn được , chứ hỏi cách qua nhiều bài tớ ko biết đâu

15. thiensu_kute_128

thiensu_kute_128 Donkey Kong

Đúng thật ...vụ Lubu rất nhiều bán Mod có thể loại đánh nó toàn tự bơm máu rồi đánh 2 lượt...

16. nybabe2806

Hic...... ai biết qua màn này chỉ mình với :( đánh nó cái nào nó buf máu cái đó thì sao đánh nó chết đây :((

---------- Post added at 08:32 ---------- Previous post was at 06:33 ----------

Bạn TVL ơi mình đánh đến màn Triệu Vân cứu A Đẩu , giờ mình lấy Triệu Vân đứng ngay cầu mình định đánh hết lính rồi chạy đi tìm A Đẩu , còn GCL thì bị mất đứa lính vây ở trên , bạn cho mình hỏi mình đi vậy đúng kô hay là từ đầu phải lấy Triệu Vân chạy đi tìm A Đẩu liền , nếu mình đi sai thì bạn cho mình hỏi phải đi theo đường nào và chạy vào trại nào trước , bạn giúp mình hen mình cám ơn bạn nhiều

---------- Post added at 08:35 ---------- Previous post was at 08:32 ----------

àh đây là hình 5 cái trại nè , bạn hướng dẫn mình nha , thank bạn nhiều

---------- Post added at 08:37 ---------- Previous post was at 08:35 ----------

Cái thứ 6 thì GCL đứng che rồi ^^

17. _TVL_

Màn này trước ko bị lỗi vì nó xếp sẵn quân cho mình , nhưng sau khi có bản full chả hiểu sao nó lại bắt mình xếp . Và khi xếp đúng nó sẽ hiện ra thằng Hạ Hầu Ân ở cái làng kia và tự động thua
    Giờ ko thể dùng Trương Phi đứng cầu được nữa , bạn phải dùng Gia Cát Lượng thế vào slot của Trương Phi , còn Triệu Vân vẫn ở slot theo hiện ra phía trên theo kịch bản
    Như vậy sau khi quân ta rút hết , chỉ còn Gia Cát Lượng đứng lại , Gia Cát Lượng sẽ ko tự động chạy về cầu như Trương Phi mà sẽ đứng tại chỗ sau turn đó , thế nên trước khi quân mình rút hết bạn cho rút Gia Cát Lượng về cầu trước rồi tích cực chỉ bơm def + máu , confuse những đứa đánh được GCL để giảm thiểu máu mất đi .
    Xếp như vậy sẽ ko thua , GCL lại trâu def sẵn rồi , lại thêm địa hình cầu làm giảm thiếu tối đa địch đánh vào nữa thì việc thủ 1 mình Gia Cát Lượng rất đơn giản

Nhớ ko nhầm thì đội hình xếp tướng màn này là : Lưu Bị -> Gia Cát Lượng -> Triệu Vân (Nếu bị hiện ra ngược lại theo kịch bản thì xếp ngược lại 2 đứa và tuyệt đối ko dùng Trương Phi vào 2 vị trí đấy vì rất dễ sinh lỗi)
    p/s : nên cho Triệu Vân cầm xích thố trận này , vì nó quây dữ lắm

Chỉnh sửa cuối: 20/11/10
  18. nybabe2806

Mình đang bí ở màn Triệu Vân cứu A Đẩu và màn này , thằng tướng mình khoanh tròn màu vàng sao mình đánh nó 1 phát là nó buff máu liền vậy , bạn nào biết cách qua thì chỉ mình nha mình cảm ơn nhiều nha

---------- Post added at 10:44 ---------- Previous post was at 10:39 ----------

Bạn TVL ơi màn này quân mình nó rút hết thì thằng GCL mới xuất hiện mà , cho mình hỏi thêm thì Triêu Vân chạy vào thôn nào đến thôn nào thì tìm được A Đẩu vậy bạn, cám ơn bạn nhiều nha

19. _TVL_

Thì thay chỗ thằng GCL cậu xếp vào slot thằng Triệu Vân , còn thằng TV thì để vào GCL khi xếp đội hình để 2 thằng làm ngược lại -> Triệu Vân hiện ra , GCL thủ
    Triệu Vân cầm thêm xích thố , ko cần theo thứ tự , cứ chạy hết làng thì sẽ hiện ra chỗ cứu Đẩu . Màn này quân nó ra liên tục nên ko giết hết được đâu .
    Làm theo tớ nói trên ấy

20. nybabe2806

OK thank bạn nha , còn màn vây Lữ Bố sao có 1 tướng của nó đánh phát nào là buff máu phát đó vậy bạn :( thằng tướng mình khoanh tròn vàng đó bạn