Nơi họp mặt offline của anh em tpHCM

Thảo luận trong 'Soul Calibur' bắt đầu bởi Kenji Ogami, 4/5/12.

1. vn00473077

vn00473077 Legend of Zelda

mày ko thấy ở trên cùng có cái dàn chuông noel =))

2. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

3. tryo4vn

tryo4vn Mr & Ms Pac-Man

À, cũng ko phải là lần đầu tiên em đánh soul calibur, chỉ có điều là lần đầu đánh soul calibur 5 mà thôi, cũng chưa động vào xbox bao giờ :))

Em đã đánh Soul Egde, sau đó là Soul calibur 2, bản 3 thì có dạo qua chút ít vì giả lập ps 2 vẫn chưa cho phép chơi bản này full speed :-<

Đến SC 4 trên PS3 thì đành nhịn vì không có điều kiện kinh tế. SCV cũng tương tự.

Tuy nhiên giờ đã đi làm nên kinh tế có phần khác thời SV chút đỉnh :"> sắp tới em định đầu tư một em xbox để chơi live SC và một số game nữa.

Hiện giờ em đã xuống VT nên hẹn các bác tết dương sẽ off để làm cái lễ gọi là ra mắt cũng như là làm quen với SC 5.

4. VolGol

VolGol Mr & Ms Pac-Man

làm cái PS3 đi Bác :X để tiện giao lưu với ae ngoài này, chứ trong kia ai cũng XBOX cả nên giao lưu với team Hn khó quá T_T

5. tryo4vn

tryo4vn Mr & Ms Pac-Man

MUA PS3 mà chơi live thì chắc em khô người vì nhịn ăn mua đĩa game gốc chơi quá. Còn muốn chơi được các kiểu game lậu thì lại nhịn khoản live.

xbox là giải pháp tình hình cho bệnh nghiện game của em trong lúc này rồi:2cool_burn_joss_sti, sau này bác Kẹnii mua PS3 thì ghé bác ý giao lưu với anh em hội SC HN vậy.:8cool_cry:

6. VolGol

VolGol Mr & Ms Pac-Man

cái soul này đánh qua loa thì có vẻ đơn giản chứ tập trung để thành tài là cả 1 quá trình gian nan đấy bác ạ :-< em nghĩ bác nên xem và tìm hiểu nghiên cứu trước đi là vừa, chứ không như mấy cậu 94 ngoài này cày cuốc gần 1 năm rồi vẫn bị ăn hành đều :))

7. vn00473077

Cái này em xem từ sáng sớm tinh mơ kia :2onion58::2onion58::2onion58: Công nhận thằng Shen Yuan ảo phết , 1 mình hạ 6 thằng Taiwan :cuteonion8::cuteonion8:

8. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Căn bản có vẻ như mấy chú kia lạ match up với Ezio thì phải. 1 số chiêu thấy mấy đồng chí kia có vẻ lúng túng
    Nhưng mà cầm Ezio ăn 6 trận liên tiếp thì ko phải là tay vừa đâu.

9. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

Vấn đề là con Ezio đấy là nó hứng lên mới tập đánh thôi, chứ nó main Siegfried cơ. Còn muốn biết nó có phải tay vừa không thì phải đụng rồi mới thấy :))

10. vn00473077

Thực ra là thằng Shen Yuan nó hay có vài bài lạ lạ , chứ thực ra Ezio đòn đâu có hiểm ... :5onion12::5onion12:

11. FFLeader

FFLeader The Warrior of Light

Soul hiện giờ là dòng game cho các giáo sư và rất là tốn kém.
    Giáo sư vì nó phải nghiên cứu nhiều quá là nhiều
    Tốn kém là vì đầu từ 1 con PS3 và 1 con đĩa + net để chơi live thì quá là tốn kém. Tôi đầu tư 1 con PS3 và 1 cái đĩa Soul 4 bi giờ con PS3 lăn quay là nghẻo hết dám đầu tư tiếp. Thế cho nên bi giờ kiếm bác nào chơi Soul 1 thì chơi thôi chứ mấy dòng Soul sau này hết dám sờ vào nữa.

12. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

Soul không phải là game cần nghiên cứu quá nhiều về kỹ thuật tại combo của nó khá dễ sử dụng. Dạng game này gọi là tactic fighting game, so độ sâu với kỹ thuật thì độ khó của nó không bằng các dạng game như SSFIV. Còn tốn kém thì tùy điều kiện thôi, mình thấy nó vẫn rẻ hơn 1 con PC chơi game nhiều mà.

*Nếu ai có điều kiện thì lên xBox Live mà đánh thử với Shen Yuan đi, nó sẽ cho thấy 1 cảm giác khác, cách đánh rất solid, không hoa mỹ nhưng hiệu quả cao, đúng chất thi đấu. Nick xBox Live của nó là cái dùng để đánh đợt rồi luôn: Rollory.

13. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Có gì mà phải nghiên với cứu đến mức giáo sư :|. Thậm chí tôi thấy ở bản SCV này mọi thứ đều đơn giản hóa hơn nhiều, cái dễ thấy nhất là cách bấm move list. Như con Tira ở bản 4 mà cứ lùi 5 cái với tới 5 cái thì rõ mệt :))
    Còn vấn đề mua 1 con ps3/xbox để chơi FTG thì tôi nghĩ cũng ko phải là quá đắt

Mà tôi cũng chả hiểu tại sao từ sc2 đến giờ ông cứ ca ngợi kiểu này, cứ như là IQ < 180 thì ko thể chơi trò này vậy. Tôi thì thấy bản SCV nó đơn giản lại thì nhiều newbie mới dễ tiếp cận game hơn. Dĩ nhiên ko có chuyện ngồi chơi 5-10' mà giỏi liền nhé :))

14. tryo4vn

tryo4vn Mr & Ms Pac-Man

Ko đâu bác. EM biết SC từ khi còn là Soul Edge. Và vẫn ko thấy một tựa game đối kháng nào hay hơn SC cả.

Đánh Soul với máy thì không khá lên được là mấy, nhưng đánh vs thì rất khó nói trước được. Mỗi người đều có một phong cách đánh nhưng đó cũng là điểm yếu cuả mỗi người. Có thể hôm nay em đánh thằng bạn em 15-0 nhưng hôm sau ăn hành lại của nó cả buổi chiều vì bị nó...bắt bài.
    Hơn nữa, nếu ko có cái đầu lạnh, rất dễ bị ức chế khi thua nhiều hoặc vì bị khích bác bên ngoài và hệ quả dẫn đến là càng đánh càng tối và thua tiếp là điều đương nhiên.
    Ngoài ra còn có hiện tượng say đòn, đối phương tấn công rất đơn giản nhưng tức thời mụ mị không nghĩ được ra đòn khắc chế. Như kiểu thằng Ezio kia nó cứ low kick đến cả 5 7 quả mà đồi phương ko biết làm gì. Đó là say đòn.

Nhưng nói gì thì nói, thằng đó cầm Ezio cũng bá. :2cool_burn_joss_sti

15. vn00473077

Bác Sơn lười quá , bác Trường với bác Đức kêu ra thì ko chịu , cứ lấy lý do này lý do nọ để từ chối , ae nhiệt tình giúp đỡ bác chứ có làm gì bác đâu mà lo , mấy ku 94 ăn hành dài dài mà chúng nó có nản đâu mà bác lại còn có kinh nghiệm trên các dòng Soul cũ rồi , có thể áp dụng lại được cơ mà

- - - Updated - - -

Shen Yuan dù gì nó cũng là cao thủ Singapore , còn hiện tượng say đòn là do các đồng chí đầu óc mụ mị vì lo nghĩ thủ và muốn punish lại sớm nên đâm ra đối phương được đà lấn tới spam .:4onion40::4onion40:

16. tryo4vn

tryo4vn Mr & Ms Pac-Man

Nghe đâu Jetstar nó hay có vụ khuyến mại khủng như 1vnd/vé máy bay. Ví dụ như tết chẳng hạn, Vé máy bay chiều HN->SG rẻ vô đối, sau tết thì vé chiều HCM->HN lại vô đối rẻ Các bác vào đây ăn tết với anh em SCHCM sau đó hết tết lại đi ra. :))

17. vn00473077

Cái này chả biết được có thu xếp được ko nữa :2onion19:

- - - Updated - - -

Cái này chả biết được có thu xếp được ko nữa :2onion19:

Lag double post :3cool_angry:

Chỉnh sửa cuối: 17/12/12
  18. DuongKyMinh

DuongKyMinh The Warrior of Light

Tớ có chơi từ thời Sould Edge, nói chung chơi mà nghiên cứu nhiều chỉ có SC 2 thôi, các phiên bản khác thì càng về sau càng dễ. Tớ thấy SC 5 hoàn thiện hơn SC 4 nhiều.

19. vn00473077

Soul 5 ít ra ko con nào phế vật , bác ạ :cuteonion18:

20. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

Cả tuần này cắm trên cty rồi, chả về được nhà mà sờ vào cái máy nữa TT_TT