Nơi post bài hỏi đáp FFX-2

Thảo luận trong 'FFX-2' bắt đầu bởi lufucaosu, 9/4/05.

1. Pham Van Tien

Pham Van Tien Youtube Master Race

Thả 15 con Chocobo làm sao đc ? Trong khi đó mình chỉ bắt đc 14 con Chocobo ! Làm thế nào . Bác nào chỉ giúp em . Mỗi lần thả đến Camland là 3 con cùng 1 Lv à .

2. lady-yuna

lady-yuna T.E.T.Я.I.S

thì đi bắt thêm 1 con nữa cho chẵn 15 con mà nuôi gà chi cho mệt xác tui ko bit cánh lấy bộ đồ cầm cây súng dài ông leon chỉ với

3. Pham Van Tien

Nói như bà thí tui hỏi làm gì . Chỉ bắt đc 14 con thui . Thả 15 con Chocobo làm sao đc ? Trong khi đó mình chỉ bắt đc 14 con Chocobo ! Làm thế nào . Bác nào chỉ giúp em . Mỗi lần thả đến Camland là 3 con cùng 1 Lv à

4. NTV Virus X-2

NTV Virus X-2 Youtube Master Race

Cứu tui với ... đang cày FFX 2 , mở đầu chapter 2 ,theo hướng dẫn thì đẩy thằng nhóc Đỏ Đỏ cùng với ban nhạc vô thang máy để có cảnh Yuna hát . Nhưng sao làm mãi vẫn 0 được vì thằng đó nó cứ đi lại miết ... đẩy được 1 đoạn thì nó lại thoát .. cứu với .. có cách nào khác không ???

5. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Đọc sai hướng dẫn rồi . Trong hướng dẫn tôi chỉ ghi là nếu bạn nào muốn lấy Accessory Enterprise thôi . Còn chơi như bình thường thì bạn sẽ ko gặp thằng lùn màu đó đâu => trong Chapter 1 bạn làm thiếu Mission ở Moonflow rùi .

6. yoh_asakura

yoh_asakura Youtube Master Race

Anh keshin ơi, sao em không thể xem được mấy cái Commsphere ở chapter 4 trong lần xem đầu tiên vậy??? Lần đầu xem chỉ được 1 số vùng thôi còn các vùng khác nó bảo là không connect được. Làm sao để xem được cả 15 vùng :(

7. Yevon

Yevon Mr & Ms Pac-Man

Có lẽ là vì cậu chưa thấy cảnh Shinra đặt CommSphere ở những vùng đó.

8. Pham Van Tien

Thả 15 con Chocobo làm sao đc ? Trong khi đó mình chỉ bắt đc 14 con Chocobo ! Làm thế nào . Bác nào chỉ giúp em . Mỗi lần thả đến Camland là 3 con cùng 1 Lv à . Tui hỏi mãi mà chẳng ai trả lời . HIC HIC :-s

9. lady-yuna

lady-yuna T.E.T.Я.I.S

vậy cái nhẫn đó đâu có +hp lên 9999 như ông leon nói đâu mà nó làm tuộc hp xuống thì đúng hơn còn vụ đẩy thằng lùn thì bạn phải bỏ bộ đồ gunmage thì mới gặp nó trên tàu đẩy nó vô trước rùi 3 đưa kia sao tui đẩy cả tiếng mới bít được việc đó

10. Magus_ultima

Magus_ultima Donkey Kong

Lâu rồi không nhớ lắm.Thông cảm !!!! nhưng nếu như chỉ có 14 con thì vẫn thả như bình thường là được mà.1 con có thể thả ở nhiều vùng được mà

11. lettok

lettok Youtube Master Race

hey nếu you có perfect ending náy thì you có địa chỉ để download perfect ending của FFx-2 international không, hình như đó là đoạn phim nói về cuộc sống của yuna vầ tidus o Besaid island và cả đoạn con của Lulu mọc răng nữa

12. Pro-gamer

Pro-gamer Mr & Ms Pac-Man

Dô kikila wood mà bắt gà , toàn gà cao cấp ko hà :D

13. lnthanhthanh

lnthanhthanh Youtube Master Race

Anh Leon ơi , ở chapter 5 em có hotspot tại 15 vùng đất luôn . Rui em tới Zanarkan trước nhưng ở đó đi vòng vòng ko thấy ai hết , đến gần chỗ nói chuyện với Issaru thì có cái bảng hiện lên hỏi tiếp tục ở đó hay quay về . Trả lời tiếp tục ở thì ko thấy gì xảy ra , đi tiếp lại bị hỏi như vậy nữa , ko đi vào trong được . Còn trả lời trở về thì cũng chẳng biết đi đâu tiếp . Giúp em với , ko lẽ bỏ Hotspot tại Zanarkan . Please help me!

14. girl'srules

girl'srules Donkey Kong

Hình như bạn chơi bản E phải không. Lúc tôi vào đó trong Chapt 5 thì đâu có nói chuyện với Issaru đâu mà chỉ nói chuyện với ông già kia rồi tiễn ổng lên Farplane là hết chuyện rồi à.

15. lady-yuna

lady-yuna T.E.T.Я.I.S

sao ko ai giúp dùm tui lấy bộ đồ amidan hết vậy nhiệm vụ săn quái vật ở chater2 làm sao làm được chỉ dùm với

16. lnthanhthanh

lnthanhthanh Youtube Master Race

Các bạn giúp mình với ! Đến Chapter 5 mình có hospot tại 15 vùng đất . Hiện giờ : Zanarkan , Besaid đã Episode Completed . Trong khi đó , Kilika mình đã làm theo chỉ dẫn , đâu có thiếu Mission nào đâu , vậy mà nó để Episode Concluded , thằng Bathello vẫn còn đứng ở ngoài phòng Dona , vậy có đúng ko. Đến Luca thì ko thấy con Moogle nào cả ( theo chỉ dẫn nói đến nơi Tidus chỉ Yuna huýt sáo ) , mình ko biết nơi đó , nên bây giờ trên bản đồ , Luca vẫn còn hotspot , làm sao đây (trong lần xem sphere ở chapter 4 mình bỏ qua vụ chỉ Rikku là thủ phạm , có phải đó là lý do không ; tại vì trong chapter 5 thấy Leon Kenshin ko đề cập đó là nhiệm vụ quan trọng phải làm).Còn sau khi rời Luca thì ở Mihen mất hotspot luôn , mình nhớ lúc đầu có đủ mà . Còn ở Thunder Plains , mình đả lên cấp 45 rùi vậy mà đánh ko lại con Humbaba , nó cứ chơi Mighty Guard , đánh nó một hồi lâu đến khi nó gần hết máu thì nó dùng liên tục mấy chiêu cực mạnh tiễn mình về trời luôn (bơm máu ko kịp) .
    Giúp mình với , mình còn khả năng nhận mascot dressphere ko . Có bạn nào tốt chỉ chi tiết từng vùng đất cho mình ko . Cám ơn nhiều .

17. Magus_ultima

Magus_ultima Donkey Kong

1-Kilika liên quan đến việc chọn nhóm ở chap 3.Lúc bạn có 2 lựa chọn vào nhóm New Yevon và 1 nhóm nữa,thì chọn dòng dưới.
    2-Đến Luca thì đứng sát vào ban công chỗ Yuna huýt sáo(Đứng sát vào ban công)
    3-Nhiệm vụ Rikku liên quan đến chap 4,phải làm nhiệm vụ chap 4 thì chap 5 mới epicode complete được.
    4-Đánh con Humbaba ở thunder plain dễ mà :( ,nếu bạn thấy khó quá thì đi xuống tầng 40 của Bevelle lấy nhẫn Cat nip mà oánh cho nhanh.
    5-Bạn không còn khả năng nhận Mascot :)) vì lí do 1 và 3

18. ice_wy

ice_wy Youtube Master Race

Hik tớ đánh mãi mà chẳng có cách nào hạ đưọc nó cả, bạn nào có cách gì đặc biệt ko chỉ cho tớ với !

19. yoh_asakura

yoh_asakura Youtube Master Race

hì cứ cộng 1 đồng vàng với 1 đồng trắng đầu tiên đi đã, sau đó thì tính xem 2 đồng trắng còn lại phải cộng thế nào. Thế là xong mà, vần đề là phải tính nhanh và tất nhiên cũng phải chú ý thời gian nữa (chết như chơi đó anh ơi :P). Em hồi trước cũng mãi mà không qua được nhưng mà chơi nhiều cũng biết cách thôi. goodluck ;).

20. nguyen_minh

nguyen_minh Mario & Luigi

mình gặp phải trường hợp này các ban giúp mình với :
    lần đầu được 95% coi được good ending
    lần 2 chơi mình chọn bevelle ráng đi được 100% nhưng không coi được good nữa chứ đừng nói là perfert
    lần 3 mình đi cấp tốc chỉ làm hotspot cho lẹ cũng gặp trường hợp như trên các bạn giúp mình với