Nơi post bài hỏi đáp FFX-2

Thảo luận trong 'FFX-2' bắt đầu bởi lufucaosu, 9/4/05.

1. tupac

tupac Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

mình vừa mua một đĩa FFX-2 international last mission nhưng kô bít chỗ chỉnh tiếng anh ở đâu cả chơi chả hiểu gì hết

2. Mr.Boy

Mr.Boy Donkey Kong

đã là International rồi thì làm sao mà có English trong đó được.Hơn nữa là phiên bản last mission chỉ có Japanese ONLY thôi cho nên đàn chấp nhận số phận đi bác tupac

3. Mr.Boy

Mr.Boy Donkey Kong

Thôi rồi mấy sư huynh ơi!!!Thôi rồi!!!Hy vọng 100% story của tui từ đây đã tan tành mây khói thật rồi.Tui mới "cày" thêm được 2% nữa nhờ vào được hang ở Mushroom Rock rd.Vậy là tổng cộng là 96%.Kiếm đâu ra 4% còn lại bây giờ???Hy vọng duy nhất của tui bây giờ là thằng cha Trema đây.Hy vọng là ổng sẽ giải quyết nốt 4% còn lại.Nhưng mà coi bộ hy vọng này mong manh quá...

Cuối cùng thì tui cũng "lết" lên được tầng 99 và save lại ở đó.Tui tuyệt đối ko dám save ở tầng 100 vì làm như vậy sẽ ko có cơ hội máu vàng ngay từ đầu trận đấu + luyện Level.Chà chà coi bộ tầng 100 này hơi gay à vì phải "sực" tới 2 thằng trùm mạnh nhất trò cùng 1 lúc lận.Thằng thứ 1 thì tui ko gặp vấn đề gì rắc rối cả,nhưng mà thằng cha thứ 2 Trema kia kìa.Tui tưởng ông này sẽ biến hình thành con monster gì bự lắm chứ ai ngờ vẫn chỉ là vóc dáng 1 ông già.Mà phải công nhận ông già này "gân" gớm.Thằng trùm Nemisis ở FFX mà ông quýnh 1 cái 1 là văng múc chỉ.Và ổng hạ 3 đứa của tui chỉ vỏn vẹn trong vòng 3 chiêu duy nhất.Đã vậy còn là chiêu bình thường nữa chứ mới ác.Tui vừa mới chơi chiêu Cat Nip được 1 lần duy nhất là ông đã xơi hết cả 3 đứa mà chưa kịp Phoenix Down hay bơm máu gì ráo.Mấy huynh có ý kiến gì giúp tui trả thù thằng cha này ko???

Mấy huynh nghĩ gì nếu như tui sắp đặt trong đội hình tới 2 đứa mang Cat Nip???Tui thấy làm vậy sẽ tăng cơ hội Trigger Happy + Catnip lên.Chính vì chiêu này mà tui mới giết được thằng trùm thứ 1 ở tầng 100 này đây.Giết mà nó chưa kịp "ngáp" nữa mà.

Tui biết có 1 trang Web cho mình download đoạng perfect Ending đây nhưng mà muốn down thì phải sign up.Nhưng ko đơn giản chỉ sign up như GVN mình mà còn phải đóng tiền nữa T_T.Cho nên hãy quên về chuyện perfect đi mà coi good Ending đi cho nó đỡ buồn...T_T

À quên...mấy huynh nói là khi vào farplane (ở Chap.5) thì phải bấm X thì Fayth gì đó hiện ra và trả lời yes.Nhưng mà tui đã bấm rồi mà chả có cái gì hiện ra cả.Bấm chính xác là ở chỗ nào???Chỗ quýnh mấy con aeon hay là chỗ cánh đồng hoa có nhóm của Leblanc đứng đó???Mấy huynh chỉ chỗ rõ ràng hơn đi!!!

4. congzing20

congzing20 Dragon Quest

-các anh cho em hỏi 1 tí : muốn lấy cái G-Gird có đòn Untima thì lấy kiểu gì vậy có ai chỉ cho em ko.
    -muốn có đòn cuối của bộ Matcos thì chỉ cần học cái SOS protec thui kok cần phải làm gì đâu.

5. popi

popi Youtube Master Race

Xem hướng dẫn lại đi .Nhớ là đừng bỏ qua bất kì đoạn hội thoại nào và rất dễ mất % ở cái vụ xem ngọc chappter 4 đó
    Có mascot và capnit còn sợ gì nữa
    Sau khi giết xong trùm cuối , tới chỗ cánh đồng hoa bấm X thì thằng nhóc Fayth sẽ hiện ra .

6. Mr.Boy

Mr.Boy Donkey Kong

Huynh nói tui phải đọc lại hướng dẫn à???No way!!!Tui đã chơi trò này 2 lần rồi và ko có vụ tui chơi New Game + lần 3 đâu.

Tui đã có Mascot và catnip rồi nhưng mà vẫn thua thằng cha đó như thường

Huynh nói gì???SAU KHI GIẾT TRÙM CUỐI???Thằng trùm cuối cùng là thằng Shuyin và sau khi giết nó xong là chiếu phim cho tới hết game (The End) luôn mà còn đi đâu nữa mà cánh đồng hoa???

Những cái nhiệm vụ mà tui bỏ sót thì tui nghi là chỉ có những đoạn phim ở trên Airship thôi.Nhất là đoạn Father anh Child gì đó.Tui đã bỏ sót đoạn đó chứ ngoài ra mấy nhiệm vụ chính lẫn phụ tui đã làm sạch (bởi vậy mới có Mascot).Ko hiểu tại sao bây giờ tui ko coi được đoạn Father and Child nữa mặc dù Cid có mặt trên airship rồi.Giờ đây ổng chỉ đứng im ru ở trong Engine Room.Ko có động tĩnh gì về ổng hết.T_T

7. Mr.Boy

Mr.Boy Donkey Kong

Mà thôi khỏi cần chơi gì nữa hết vì tất cả những gì tui mong đợi đã được giải quyết bởi đoạn Good Ending rồi.Tui vừa mới coi được đoạn Good Ending và hoàn tất 96%.Bấm X ở cả 2 chỗ cánh đồng hoa và trả lời Yes với thằng nhóc.Đối với tôi đoạn Good Ending đó xứng đáng là đoạn Perfect Ending vì đối với tôi như thế là quá đủ rồi.Tidus sống lại,Yuna "ôm" được chàng,nói chuyện với chàng ở bãi biển Besaid và hơn nữa là trước mắt của tất cả mọi dân làng Besaid.
    Như vậy thôi thì đoạn Perfect Enging nó như thế nào???Tui nghĩ chắc cũng giống Good Ending thôi chứ có gì hơn đâu.Tui ko cần Perfect nữa,Good là quá đủ đối với tui roài.Dù gì thì cũng cám ơn mọi người và đặc biệt là bản hướng dẫn hoàn chỉnh của bác Leon_Kenshin.Bye!!!

8. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

No perfect thì nó cho thêm cái đoạn Tidus với Yuna giỡn với nhau nữa :'>,đoạn này hi vọng tràn trề mà thấy sao kết thúc nó...lãng xẹt quá =((.

9. crashmix_x2

crashmix_x2 Youtube Master Race

vậy có huynh nào làm ơn dịch dùm đoạn Good Ending giúp tui với
    tui có đoạn đó nhưng..................hú.........hú...........toàn là tiếng nhật ko thôi! :cry:
    => coi hiểu được là chết liền đó! :o
    vì vậy, mấy huynh làm ơn rủ lòng từ bi hỉ xả xót thương tiểu muội mà dịch dùm nhe!
    hén???? ;;) :;) :x

10. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Sao lại chơi tiếng Nhật làm gì vậy bạn ? Nếu bạn nói là bản Inter thì chịu , nhưng bản Japan đã có English lâu rùi mà !
    Đây là lời thọai của Good Ending ( nguồn : game FAQS )

*Continues From Final Fantasy X's Ending Where Tidus Is Swimming Up*
    *Tidus' Head Got Out Of The Water*
    *BackGround Music Starts*
    *Tidus Looks Around While Still In The Water*
    *As You May Know, He Is At Besaid Island*
    *Tidus Wistles*
    *Lays Back And Floating In The Water*
    *Camera Shooting At The Blue Sky*
    *Then Starts Swimming Toward The Shore*
    *Got The Shore*
    *Starts Walking*
    *An AirShip Is Coming From His Back*
    *Tidus Turns Around And Look*
    *Celsius{The AirShip} Then Lands Near Tidus By The Shore*
    *Yuna Jumps Down From Celsius And Runs Towards Tidus*
    *Yuna and Tidus Hugging*
    Yuna: Real thing?
    Tidus: Perhaps.
    Tidus: How's going?
    Yuna: Un.
    Yuna: You've came back.
    Tidus: I am back.
    *Repeats What He Just Said In Emotion*
    Tidus: I am back.
    Yuna: Welcome Back!
    *Camera Shooting At Rikku and Paine As They Feel Happy For Them*
    *Voice From A Distant*
    Wakka: Hey, If you want to do it, do it somewhere else.
    *Yuna, Tidus Look Toward Where The Voice Is Coming From*
    *Paine And Rikku Also Look Toward Where The Voice Is Coming From*
    *Camera Now Shooting At All The People From Besaid Village*
    *Camera Shooting At Wakka And You Can Also See Lulu Holding A Baby*
    Wakka: Yo!
    *Tidus Then Reply To Them*
    Tidus: Don't Bug us.
    *Camera Then Shooting Back At Wakka, Then Lulu With Her Baby*
    *Camera Then Shooting At Rikku and Paine As Rikku Saying Hi To Wakka And Lulu*
    *Camera Backs At Tidus And Yuna As Start Running Toward The Direction Where Wakka Is*
    *They Start Laughing As They Run*
    Tidus: You've changed.
    Yuna: That is because lots of things happened.
    Tidus: I want to know!
    Yuna: Un.
    Yuna: Everything, It all begins with the Sphere contains you.
    *Camera Starts Shooting Around*
    *Camera Then Shooting At The Eagel Statue On Top Of Celsius From The Back*
    *Blacks Out*

11. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

trả lởi hộ tui cái nèo, trong chaper5, tui đến kilika, (trong chap1 và 3 tui chưa nói chiện với thằng quay phim), bây giờ mới nói thì có được episode complete ko, và làm thía nèo

12. Leon Kenshin

13. khunglong_con

khunglong_con Youtube Master Race

cho mình hỏi thăm các bạn ơi , ne`..... nếu lvl của yuna càng ít thì những đối thủ của mình cũng rất yếu phải ko ? ( như FFVILL đó ) mình đến cháp 2 mới có lvl 1 à ( toàn là chém yuna trước tiên á ) những con trùm yếu lắm :;)
    nè sao cháp 1 tui làm hoài vẫn ko được 13 % cà ( tại khu dân định yabil và ong già nhiều truyện đó ) đến đó nhiều nhất 12 % á , kì vậy cà , làm theo sách hướng dẫn 100 % mà ::(

14. Leon Kenshin

Nói như bạn ko ai tin cả ^_^ bởi đánh trùm Leblanc lần 1 thì Yuna đã lên Lv 2 và lần 2 thì Yuna lên Lv 4 , + con cua lớn là lên Lv 5 rùi . Bạn đang muốn câu bài hay hỏi vậy ?
    Lv trong FFX-2 nó giống như FFVII , IX nên bạn đừng mong có vụ nén Lv như FFVIII . Bạn nói trùm trong Chapter 2 yếu là do bạn dùng cheat hay do bạn đã đi Newgame 1 lần rùi ?
    Hướng dẫn đầy đủ FFX-2 , vào đó mà xem : http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=67857

15. khunglong_con

vậy bạn ko hiểu mình rồi , có thể yuna sẽ có lvl nhưng lúc đầu đấu với tam ba Leblanc & Ormi & Logos thì mình đã chém Yuna chết rồi , chỉ cho rikku & Paine đánh thôi ( nếu đã chết sẽ ko tính điểm nên việc lên lvl thì ko thể có , đúng không ) khi đấu với con Zezo ở chapter 1 thì nó đánh tui cao nhất chỉ có 160 ( đến đây đáng lẽ nó đã đánh 200 mấy rồi )
    theo mình nghĩ thì việc đi từ đầu đến cuối chỉ có lvl 1 là chuyện thường , vì FFVILL tui đã về nước cũng chỉ lvl 1 á ( ko có chình code đâu nha , đừng nghĩ bậy .

16. Leon Kenshin

Cái vụ LV 1/2/3 này tui đã nghe qua rùi , và còn có topic bàn tán ở box này một thời gian , nhưng TẤT CẢ CHỈ LÀ GIẢ THUYẾT KHI ĐI Ở NEWGAME thường ! Nó cũng có thể xảy ra khi bạn đi ở NEW GAME + !
    Tui chỉ hỏi bạn một câu : bạn đã về nước FFX-2 chưa ? Nếu chưa thì vui lòng đừng nói gì nữa !
    Ok , nếu bạn thắc mắc , tui cũng nói luôn :
    1/ Bạn đừng nên so sánh FFX-2 với FFVIII . Cả 2 game này có Battle System khác nhau mà sự khác nhau thấy rõ là FFVIII có hệ thống Junction và hệ Lv quái vật theo hệ Lv của character => character có Lv bao nhiêu thì quái vật cũng vậy => về nước theo kiểu nén Lv là chuyện đương nhiên . Còn FFX-2 là theo hệ thống Dress Sphere + lên Lv như FFVII , IX nên đương nhiên Lv thấp hay cao thì máu của quái vật vẫn vậy !
    2/ Tại sao bạn lại nghĩ nên cho Yuna chết để bảo tòan Lv ? Đừng nghĩ giống Squall trong FFVIII chứ ^^ ! Lý do tui đã nêu .
    3/ Bạn đã đi hết Chapter 1 chưa ? Nếu rồi thì mời đi đến Chapter 2 , 3 ... và chứng kiến xem nếu đội hình chỉ có 2 người như bạn nghĩ thì bạn CÓ SỐNG NỔI KO ! Vì thanh ATB của FFX-2 HÒAN TÒAN KHÁC FFVIII , nó ko có chờ lượt mà là 2 bên ( character , enemy ) sẽ cùng đánh !

17. khunglong_con

vậy theo ý bạn FFX-2 ko nên nén lvl phải không ? vậy mình làm theo cách bạn vậy biết sao hơn , HIHIHI . nói thật mình chưa về nước qua ffX-2 chỉ gần về thôi . đánh ko lại con ĐIỆN chỗ vườn hoa nên mình nghĩ nén lvl sẽ dễ đánh hơn , bây giờ nghĩ lại thật sai lầm :(

18. huuquy

huuquy Mr & Ms Pac-Man

mấy bác cho em hỏi FFX-2 co chơi được PC ko vậy

19. Leon Kenshin

Xin trả lời lần thứ ... n rằng ko . Bởi hiện nay chương trình giả lập PS2 chưa hòan thiện nên khả năng chơi FFX-2 là ko có . FFX-2 chỉ chơi trên PS2 thui .

20. squall_lion_hear

squall_lion_hear Youtube Master Race

cho hỏi sao tui làm theo hướng dẫn mà không tìm được chiếc nhẫn BREAK DAMAGE LIMIT vậy
    híc híc chỉ giùm tui đi T_T