Nơi post bài hỏi đáp FFX-2

Thảo luận trong 'FFX-2' bắt đầu bởi lufucaosu, 9/4/05.

1. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

theo Chapter 1 thì nếu bỏ qua nhiệm vụ ở Monfflow thì sẽ có nhẫn đánh qua 9999 ở CT 2 đúng ko ? cái vụ này có giống cái vụ nói chuyện với tên coi tàu ở Killia 3 CT thì sẽ có một cái nhẫn như vậy ko ? còn nữa , cái vụ đẩy tên lùn con con Tobli ( hay sao á ) cùng với mấy tên nhạc công của hắn trên tàu đó có liên quan đến việc bỏ nhiệm vụ ở CT 1 ko vậy ? nếu tính tổng lại thì sẽ có 3 cái nhẫn đánh vượt 9999 và 1 cái Catnip ? tui chơi ở bản E ko có lấy được cái nhẫn ở Killia sau khi đã nói chuyện với tên quay phim đó mặc dù đã nói chuyện cả 3 CT cần phải nói rồi , cả cái vụ đẩy tên Tobli nữa , đẩy vô mà chả có gì cả thành ra lần này chơi bản Inter muốn biết rõ hơn chút , ông thông cảm giải thích giùm chút nhé , giờ lục lại coi mý cái hướng dẫn lâu lắm + mỏi nữa ( mà tính thì vốn lười ....) :'>

2. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

To Light Star :
    To babyktvn :
    Never , điều này chỉ có trong bản FFX-2 Japan thôi . Còn FFX-2 E và Inter thì lấy chiếc Enterprise ( Break HP Limit ) .
    Muốn lấy Catnip ( Hp vàng => đánh 9999 thì xuống tầng 40 Bevelle - Chapter 5 , đấu trùm và lấy . Nhưng ở bản Inter này thì Catnip vô dụng lắm vì có Auto Slow + Auto Berserk ) .

Đẩy tên lùn vào sẽ lấy được Enterprise nếu bạn đã bỏ Mission ở Moonflow - Chapter 1 . Nhưng đồng nghĩa với việc bạn ko có Mascot DressSphere . nếu bạn đã lỡ vậy thì vui lòng chơi lại và làm TẤT CẢ NHIỆM VỤ để lấy bằng được MASCOT DRESS SPHERE vì trong bản Inter này , nó cực kỳ quan trọng mà ngay cả mấy cái nhẫn kia cũng ko bằng ( tôi đã từng chơi lại FFX-2 Inter này khi tôi đã đến Chapter 5 chỉ vì ko lấy được Mascot Dress Sphere đó , hè năm ngóai ^^ , uổng 50+ h của tôi >< ) . Xem thêm phần hướng dẫn FFX-2 nếu bạn muốn lấy được Mascot Dress Sphere
    Chỉ có 1 cái nhẫn đánh quá 9999 là Invisible , lấy được khi nói chuyện với thằng cha quay phim ở cả 3 Chapter 1 , 3 , 5 .

Nhưng đó là 3 Chapter nào ^^ ! Có phải là 1 , 3 , 5 ko hay bạn lỡ nói ở Chapter 1 , 2 , 5 hay Chapter 2 , 3 , 5 ?

Ngòai ra thì nếu bạn muốn đấu với các siêu trùm Strongtrest Shinra , Major Numerus thì bạn phải qua cỡ 150+h lận , nếu đủ sức theo bản Inter thì xin mời , còn nếu ko được thì nên rút lại từ bây giờ .

3. Pro-gamer

Pro-gamer Mr & Ms Pac-Man

Bạn lionking wả là dân pro vể serie game FF này , trò FF 12 ra rùi đó lion king , chơi xong nhớ help anh em với nha :D

4. lady-yuna

lady-yuna T.E.T.Я.I.S

ra cái nổi gì 14/3/2006 mới ra ông tướng ơi tháng 9 này ra ff7-2 trên máy psp da man thiệt rùi chắc là đợi tới tháng 9 năm sao thì mới tới ff7-2 trên máy ps3

5. Leon Kenshin

Đính chính lại :
    FFXII sẽ ra vào năm 2005 ( bản Japan ) , hiện nay chưa phát hành . Bản E sẽ phát hành vào quý 1/2006 .
    KO BAO GIỜ CÓ GAME FFVII-2 MÀ CHỈ CÓ PHIM FFVII : AC thôi . Phim sẽ phát hành vào 13 , 14/9/05 cho bản J và E .
    Vì vậy , đừng nên tung tin đồn thất thiệt .
    Mọi kiểm chứng xin vào : gamespot.com , rpgfan.com , square-enix.com , ffxii.net để biết thêm .

6. lady-yuna

lady-yuna T.E.T.Я.I.S

dạ em cũng lên đó đó ạ mà sao nó nói là ff7-2 máy psp dậy mà phim phải có phụ đề hay thuyết minh mới hiểu nổi chứ anh còn tiếng nhật hiểu câu nào chết liền

7. baotrung99

baotrung99 Youtube Master Race

ban leon-keshin co the? noi' ro hon cai vu break sphere dc ko
    minh` lam` theo huong dan cua ban rui` ma` van ko thang dc shinra
    chang? thay' plus dc gi` ca
    co phai plus nhu the nay` ko:
    lam` dau` brak voi 3 coing
    lan` 2 cung vay
    va` lan` 3 cung vay
    minh` da lam` nhu vay day'
    ma` cung co dc pluss dau
    help me

8. Leon Kenshin

Hướng dẫn như vậy mà ko hiểu nữa thì ... bó tay .
    Thôi thì bạn lên gamefaqs.com mà xem đi , chắc dễ hiểu hơn của tôi .

9. baotrung99

baotrung99 Youtube Master Race

sao ong anh nong the'
    nhung ko sao
    du sao thi cung cam on anh rat nhieu`
    cuoi cung thi tui cung ha dc shinra bang cai combo plus
    nhung tui cha hieu cach tinh diem cua no nhu the nao`
    tui combo plus 3 den 9 luot ma` sau 15 luot chi dc co 52 diem
    co ai giai thich gium` hong

10. Pham Van Tien

Pham Van Tien Youtube Master Race

may bac chi cho chau cach lay vien Crimsion Sphere 5 o dau dc ko ? Lam nhiem vu nao de lay vay ? Kho qua danh chiu . Neu ai chi cho chau thi chau thanks nhiu .

11. Leon Kenshin

Đây nè , hy vọng bạn chưa đến Chapter 5 .

12. Pham Van Tien

Thanks nhiu ! Đi lên tầng 60 của Bevell gặp con trùm khó wá à ! Có cách nào đánh nó ko ? Chỉ giáo dùm .

13. blackcat_1502

blackcat_1502 Donkey Kong

Các bro ôi làm seo giết được con trùm tầng 40 nó cứ ra UTIMA là chết hết àh ___>chỉ giúp tui cách giết nó với thank trước nha

14. Leon Kenshin

Con trùm tầng 60 rất dễ đánh . Chỉ cần nhanh lẹ gọn là Catnip + Trigger Happy + máu vàng là xong thôi .
    Còn tầng 40 thì nên dùng Darkness của Dark Knight + Shell cho nhân vật .

15. calabolg_tidus

calabolg_tidus Space Marine Doomguy

Xin các bác cho em thỉnh giáo một chút:Trong vụ đánh con trùm ở tầng 40 Bevelle sao em đeo Auto-Shell mà nó đánh Ultima vẫn được 9999 làm em phải đánh bằng chiêu Charon tự sát của Darknight?Em có level lần lượt là:
    Yuna:84
    Rikku:86
    Paine:88
    Qua đây em xin đóng góp ý kiến về cách đánh cái con mắc toi đó:Dùng Dressphere Gunner luyện Tableturner cho cả 3 nhân vật bảo đảm với level 80+ là bắn 3 phát nó sẽ chết(em bắn 4000+/phát).Đây chỉ là mẹo vặt để đánh con đó thật nhanh trước khi nó oánh Ultima chết cả 3 đứa.(Dành cho newbie mới chơi lần đầu)

16. Pham Van Tien

ai bít chỗ có Key Item Dressphere Special của Yuna để cho bộ Dressphere đó đánh Break Damage Limit , của Rikku thì Break Hp Limit , của Paine thì Break Damage Limit . Ai bít thì chỉ cho tui nha . Thanks .

17. Leon Kenshin

Tốt nhất là Darkness của Dark Knight là xong thôi .
    Còn Key item của bạn Phamvantien thì vào phần phụ lục FFX-2 , trang 2 .

18. DAC

DAC Space Marine Doomguy

To calabolg: Khỏi xài tự sát hay bắn 3 nhát gì cho mệt hết, chơi chiêu Darkside của Darkknight là vừa đủ 1 nhát 9999 cho nó chết òi! =))
    Chiêu Ultima của con này hình như còn mạnh hơn Trema nữa. =))

To Leon: Dạo này ông quản lí Box FFX-2 cũng khá nhàn rỗi nhỉ? :D

19. Leon Kenshin

Dạo này Lufucaosu đâu có qua bên đây nữa đâu , nên tui cũng thay ông ấy xem box này thôi . Với lại tui đâu phải là Mod ^^ !

20. Saphiria

Saphiria Youtube Master Race

ai biết cách đánh 9999HP 1 lượt không tui streng 255 hết cả mà đánh mất có hơn 1000HP một phất thui