Nói về các con vật trong game Hm

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Darshia, 3/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Thì trong HM MM (Magical Melody) có dụ thú hoang về nuôi dc đó. Khi nó thích mình nó sẽ hay theo mình nà, lâu lâu có đem cái gì đó cho mình (nhưng bản tiếng Nhật bị lỗi um xùm, khi tụi nó tới nhà mình vào sáng sớm là màn hình bị đứng à).

Chó con thì trong BTN 1 con bé có thể cho Harris, Gotz hay là Stu tùy bé chọn ai. Con còn lại nhà Barley giữ nuôi, hông có cho ai hết ^^.

2. DAC

DAC Space Marine Doomguy

ủa, Alicia chơi bản đó rùi hả? Chơi bằng gì rứa?

Còn vụ chó con...nói tui còn tức nà, Barley bảo mình đã có 1 còn rùi, không được nui thêm, thế mà ổng..vẫn nui 2 con, trong khi con còn lại bắt mình phải đem cho. T_T

À, nếu cho Harris thì mình phải đi đâu để xem con chó con vậy?

3. Darshia

Darshia

Em chưa chọn cho nhà ai mà ông Gotz đã lấy mất rùi ^^ Chẳng biết thế nào nữa. Vậy là mình không thể nuôi được chó con ?

4. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Chắc chắn là hông được nuôi òi, nhưng mà có vụ Gozt tự lấy mà mình không cần cho sao? Mình phải đồng ý cho thì nó mới được lấy chứ, nếu không thì ngày nào Bảley cũng đến hỏi mình đã chọn được người cho chưa, nếu chưa thì...hôm sau lại đến hỏi.

5. Darshia

Darshia

Đâu có. Barley cứ đến hỏi sau đó mình không đồng ý, đến lần thứ ba thì ông ấy tức giận bỏ về, hôm sau đến nhà Gotz thì thấy con chó con. Giống y hệt con chó của mình lúc nhỏ, chẳng giống Hana gì cả ^^ Nhìn vậy muốn bắt về ghê ^^

6. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

@ DAC : Alicia đâu có chơi cái bản MM đóa, tại vì kím thông tin cho fanzine nên bít thui. Cúi tháng 3 này nó ra bản tiếng Anh nà, nghe mà ham, nhưng mừ mua cái gamecube để chơi có 1 game thì ... khùng quá, tiếc lém ^^. Sao họ hàng của tui hông ai chơi gamecube hít vậy chòi, để tui chơi ké, tự mua băng HM cũng dc nữa >.<

Nếu cho Harris thì vô nhà thị trưởng để thấy nó, ổng nói đem về sẽ huấn luyện để đi tuần tra với ổng, vậy mà đâu có thấy đâu, thấy nó ở nhà ko à.

@ Darshia : Chắc bé mún nui nó nên ko thèm kím ngừ phải hông, ai dè ổng vẫn đem cho, ông Barley nì ác ghia. Sis thì chưa thấy vụ này, chỉ thấy ổng tới hỏi ko kím ra người cho thì ổng với con chó chạy về, nó như là cái đuôi của ổng vậy, nhìn ngộ ghê ha.

7. Antonias01

Antonias01 Youtube Master Race

sis Luu oi cho e hoi ve cai cay lai crops trong HM WDFL lam sao moi co(nghe anh hieuboy noi la wa chapter 2).Em wa den nam thu 6 roi ma van chua co la seo vay sis Luu chi? giup em zoi' 3:-o

8. maxvernal

maxvernal Youtube Master Race

9. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Sis cũng ko chắc, nghe nói Hiếu có chơi thử bản này rùi, hỏi Hiếu cho chắc nghen bé. Chỉ đọc dc là lâu lâu mình có thể tặng quà cho tụi nó, rùi dần dần nó thích mình, hình như trong menu còn có thể xem biểu hiện của các con thú nuôi đối với mình nữa. Và cuối cùng thì nó sẽ đến nhà tặng mình cái gì thì tùy con vào sáng sớm. Khi con đầu tiên tới nhà thăm mình thì mình sẽ nhận dc 1 nốt nhạc nữa.

10. Darshia

Darshia

^^ Em rất thích nuôi thú vật mà. Bò, cừu và gà max luôn. Em thích con chó con vì nó chute, lại y hệt con chó của mình lúc trước nữa ^^

11. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Ai cũng mún nui con chó con này hết mà bé ^^, nhưng mừ đâu có dc, mấy game sau này cũng hông thấy vụ án dc nuôi chó con gì hết, FoMT và MFoMT thậm chí còn mất lun vụ có chó con nữa mới ghét chứ >"<

12. Darshia

Darshia

Cho dù không mất thì cũng chưa chắc đã được nuôi con chó con đâu muh >< sign... Giá như có thêm chuyện mua chuồng, bắt các con thú trên đồi về nuôi nhỉ ? ^^

13. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Nhưng mà nhìn cái sự kiện có người đến báo tin có chó con vẫn thích hơn đúng ko bé, ko ui dc vẫn thấy chó con trong làng, mình có thể đi thăm nó mà ^^.

14. maxvernal

ủa vậy từ lc còn nhỏ cho đến lớn thì mình cũng không nuôi được con chó con ấy à??Nuôi được nó là tối khỏi sợ chó sói ghé thăm rồi!!

15. Darshia

Darshia

Ủa ? Lúc mới vào mình có chó con mà. Lên mùa thu năm đầu là nó lớn lên thôi.
    Nhưng chó phải lớn thì mới đuổi được sói chứ ^^
    ^^ Tất nhiên là bé Dar vẫn đi thăm đc nó, nhưng pé thix nuôi. ^^

16. maxvernal

Ý em là ước gì có thể nuôi được cùng lúc 2 con chó đấy :D .Được như va75y là khỏe ru hè

17. Darshia

Darshia

Nuôi thì...cũng vậy. Thực ra nói là nuôi nhưng mình cũng chỉ bế nó lên rùi đặt xuống. Nhiều lúc đến hỏi thăm con chó ở nhà người nuôi là cũng đc rùi ( nhớ wé phải thăm chứ ^^ )

18. maxvernal

có khi nào mình lấy con Elli rùi cho con chó con cho thằng nhóc Stu thì con chó con ấy thuộc quyền sở hữu của mình không vậy ta. :D :D

19. Darshia

Darshia

Thì con chó ấy sẽ ở nhà bà Ellen và Stu, Elli về với mình chứ mình có về ở nhà Elli đâu muh được con chó con ấy ( hix giá như được vậy ^^ ). Con chó con ấy cute wé !!!

20. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Hihihi, khi mình lấy Elli thì Stu sẽ đến cho mình ... con dế và dụ là Elli sẽ yêu mình hơn nếu mình tặng cô ấy, chứ ko phải con chó con đâu ^^.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.