Nói về các con vật trong game Hm

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Darshia, 3/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. maxvernal

maxvernal Youtube Master Race

hic hic Sis Alica này dụ trẻ em hoài hà,nhỏ bạn em nghe lời sis tặng con côn trùng đó cho Elli kết quả là........ ::( ::( ::(

2. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Bạn em thử hùi nào nhanh vậy ^^. Cái này là sis bị Stu dụ mà, te te đem tặng Elli bị la 1 trận lun ^^

3. maxvernal

hình như cái này gọi là có duyên đó,vừa mới coi xong thì nhỏ bạn em cũng vừa gặp luôn,bọn em làm theo lời sis dặn thế là xong luôn ::)

4. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Đã nói rõ là sis bị Stu dụ mừ ^^. Thui coi như mình có kinh nghiệm chung. Mà sao trong HM64 còn có Maria (Mary) thích côn trùng, mấy bản sau này ko thấy ai thích hết. Mấy con như con dế đâu có đáng sợ đâu ha.

5. maxvernal

em thấy em đem mấy con côn trùng đem bỏ vô trong nhà thì sáng mai là mất liền hà,bộ không có cách nào giữ nó lại hả sis

6. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mấy trang trước cũng bàn vụ làm sao giữ thú hoang lại nuôi, nhưng công cốc mà thui bé ah, ko giữ lại dc đâu, trong game đâu có cho giữ đâu mừ >"<

7. maxvernal

còn con ngựa của em nó đã lớn nhưng mỗi lần cưỡi nó để ra khỏi trang trại thì nó cứ đẩy ngược vô hoài hà,có cách nào cho nó ra ngoài không vậy??

8. phantithaos

phantithaos Youtube Master Race

Nghe ai đó nói rằng ngua chi dung de cuoi trong san nha thui, ko di ra lang duoc, chac vi so dan lang keu minh chanh a! hihihihih
    Neu duoc cuoi ngua ra khoi lang, rui ngua co the cong 2 nguoi thi chac moi ngay tui moi moi em len ngua dao vong vong choi_ Chieu nay thi dam chac tim len ao ao ha ba con!
    Hinh nhu cai font chu bi sao sao a. Muon danh chu co dau ma ra toan so ko_ Thong cam di nha. Yeu cau nha dai xem lai font chu gium. Cam on

9. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Alicia xài dc mà, đâu có bị gì đâu, nhìu khi bạn chưa đợi nó load xong đã đánh thì đúng ra ko ra chữ Việt, nhưng mà đợi cho load xong thì có thể đánh dc mà, Alicia cũng đâu có xài chương trình hỗ trợ gì đâu, xài máy trường mà ^^.

Ngựa thì chỉ có thể cưỡi dc trong HM STH thui ah, mà cũng ko cõng dc 2 ngừ, chỉ có mình mình đi dòng dòng thui ah, mà mới cưỡi nó bò chậm rì, đi 1 vòng quanh làng là hết ngày, sau này mới nhanh lên từ từ ^^.

10. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

ử trong bản FOMT và MFOMT cũng cưỡi ngựa được mà , nhưng cũng chỉ chạy lòng vòng trong farm thôi :|

11. phantithaos

Tui bị lỡ lễ hội cho chó ở năm đầu tiên. Không biết khi nào mới mua được cái đồ chơi cho chú cún, để rèn luyện, rồi thi cử nữa? Phải chi có cheat nhỉ? hehehehe....
    Tui đang nuôi 1 bò, 1 cuu. Trong 2 con nay, tui ko thich con cuu. Nó cứ ù ù làm sao á! Hoặc là do VN mình ko có cừu nên tui nhìn nó chưa quen?!?
    Tui muốn hỏi mình đem mấy con thú đó ra ngoài trời ở (dĩ nhiên là có làm chuồng bằng gỗ rùi!) có sao ko? Trời mưa tui có đem vào, trời nắng thì thôi. Không biết làm thế tụi nó có tăng tim hay thụt tim ko ha?

12. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Năm đầu hình như chó chưa lớn mà, làm sao thi được mà lo hụt, khi con chó lớn thì lão Won sẽ bán cho trái banh (vô dụng) và cái đĩa để chơi với chó.

Còn vật nuôi để ngoài trời không ảnh hưởng đến tim, chỉ lo bị chó sói cạp làm giảm tim thui.

13. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Nhưng nhớ trồng 1 bãi cỏ lớn cho tụi bò cừu nha, mỗi ngày mội con sẽ ăn mất 1 ô cỏ, để nó ở bãi cỏ chưa mọc hết là nó chết đói đóa ^^.

14. phantithaos

heheh, tui kĩ tính và biết chăm sóc lém. Vừa trồng cỏ, lại vừa trồng bông hoa.
    Nhưng có 1 điều là thay vì nhặt cũi đi đóng chuồng, tui lại lấy gỗ trong cái nhà gần chuồng ngựa thay thế. Được thời gian thì nó bị mẻ hay sao đó, nhưng tui ko giục nó được, dùng rìu cũng chẳng si nhê. Tui phải làm sao bi giờ?
    Tui có chuồn rùi mà vẫn phải lo chó sói ăn thịt uh Tui lỡ tay đập nát đá nhỏ rùi, làm sao kiếm đâu ra để làm chuồng bằng đá? Thui, để tui tự trả lời luôn cho. Đợi sang năm sau chứ gì, cho qua mùa đông, cỏ sẽ mọc, đất đá cũng tự nhiên ở đâu mọc lỗ chỗ trong vườn nhà. hihiihihh...

15. phantithaos

Xin lồi, tui hỏi thêm 1 chi tiết nữa, chó tui đã có 4 tim rùi mà xem như chưa lớn uh? Mà cũng đúng thui, tui đem nó sang nhà ông bán cừu, so sánh thì thấy con chó nhà ổng to hơn thằng cún của tui. Tội nghiệp chú tũn phải kêu nhỏ kia là.. chị! híchi1c....
    À, tui có sử dụng cheat Time (ngừng thời gian á!) ko biết nó có ảnh hưởng gì đến tiến trình chơi trong game ko ha. Lý do sử dụng cheat là tui có nhiều chuyện để làm mà thời gian trong ngày ít quá, xoay qua xoay lại là đánh mất event rùi.
    A, nói đến event, mấy "bé" lên tim tím hết mà ko thấy cái evnet hiện ra. Đang tim đen, tui cho quà thì nhảy lên tim tím, dzậy có sao hôn?

16. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hèm, gỗ mục à, lấy Mythic Hammer ra, vung 1 phát là cã gỗ mới, gỗ cũ, lẫn gỗ vàng sẽ rủ nhau biến đi cả, đùa thui, cứ xách Hammer ra mà đập mấy khúc gỗ mục là xong.

Còn đá nhỏ...chờ 10 năm cũng chẳng có thêm viên nào đâu (xin chia bùn), cách duy nhất là phải canh cho ra những ngày có bão, khi đó đất đá sẽ bay đầy vườn (cả đá nhỏ lẫn đá lớn)

Còn chó thì không phụ thuộc tim, cứ đến 1 năm là nó lớn thôi hè.

Cheat thời gian chẳng ảnh hưởng gì, nếu làm đúng như hướng dẫn dùng cheat.

Nhảy tim chẳng sao hết, vì sự kiện sẽ xảy ra lần lượt theo thứ tự, dù tim đỏ cũng vẫn phải xem sự kiện tim tím như thường.

17. Darshia

Darshia

Xin lỗi một chút vì đã cắt ngang câu chuyện nha, nhưng đây đâu phải hỏi đáp ? Hixx..
    Vậy sao ? Mình không hiểu ù ù là sao. Cừu dễ thương bông bông vậy muh....

18. phantithaos

Đang nói về thú vật thì có thêm vài câu hỏi nhỏ, thui muh!
    Chứ đánh vài dòng thì sẽ bị trừ điểm. Hồi tui đi học chỉ có điểm cộng chứ ko có điểm trừ, vì vậy, thông cảm đi nha!!
    Tui nói con cừu có ù ù là ù lì, ù tạt á! Nhìn hình vẽ thì đẹp và dễ thương nhưng chăm sóc nó mệt wá! Nhưng bây giờ thì đỡ hơn rùi vì bé cừu nhà tui đã có 4 tim rùi, chắc sắp tới sẽ thu hoạch được lông tốt hihiihih...
    Trong MFOMT được cưỡi ngựa, chụp được 1 pô thật oai! Còn FOMT chẳng được gì ngoài chăm sóc và dự thi.
    Tui nhớ hồi thi đá gà đầu tiên. Khi thua là tui load lại để đấu tiếp. Thế là sau nguyên 1 ngày thật, tui đã đoạt cúp khi mà chú gà chỉ mới mua về, chưa hề có tim nào! hehehehe...
    Ko biết thi bò và cừu có vui như thế ko? Còn thi chó nữa, tui đã huấn luyện chú chó được 5 tim rùi ! hehehehe..

19. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Troài, cừu sau khi bị cạo lông trông ngố thí mồ. ^^

Ngựa thì bản nào cũng cưỡi được hết á.

Gà thì đúng là không cần tim vẫn thắng, còn cừu và bò thì nếu không đủ 8 tim đừng hòng thắng. Chó thì chỉ cần đi thi càng sớm, vả lại ngoài tim cao còn cần phải cho nó luyện ném đĩa nữa.

To Dashia: Đâu có sao, miễn nói về các con vật trong HM là được, đâu có cấm bàn về thú nuôi.

PS: Chà! Liệu cái hình ở chữ kí có quá lớn không nhỉ? TT

20. Takazaki

Takazaki Youtube Master Race

DAC nói đúng, cả Darshia cũng đúng luôn. khi còn lông các chú cừu trông rất dễ xương đáy chứ, nhưng khi cạo lông rồi trông kì kì, ngố ngố sao ấy=))
    mà sao phantithaos sao chỉ nuôi 1 bò, 1 cừu thôi mà ko tăng số lượng lên để khi chúng lớn sẽ có thu hoạch bội thu cho mỗi ngày đấy, nuôi nhiều vào để chúng có bầy có đàn thế mới vui.
    tôi thích các con cừu và cả bò nữa, mấy con bò khi lớn lên trông béo ú mập ì như Doremon vậy :D :-"

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.