Nói về các con vật trong game Hm

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Darshia, 3/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phantithaos

phantithaos Youtube Master Race

Cho hoi nhanh
    1. Cuoc thi bo và ngựa ra sao?
    2. Tim ngựa là 6 rùi, khi nào có yên cương?
    3. Đang luyện cho chó, có trái bóng và đĩa bay cho chó. Sử dụng bóng làm sao?
    To Taka: Tui chưa cần lông và sữa nên tính nuôi để đẻ mà thui. Tứ 1 thành 2, từ 2 thành 4,... sau vài mùa chắc sẽ đủ bầy để khoe cho thiên hạ.
    To Dac: Cái banon của bạn bự wá, choáng mắt dễ sợ. Nhưng cho hỏi xí, cái vườn cây trồng như thế là hoàn hảo uh? Vườn nhà tui có đến 2 chuồng, 1 bò ngựa; 1 riêng cho gà. Còn lại trồng cây, ít khi trồng hoa. Tui đang ở Fall, trồng Magic hoa, được 2 bông đỏ rùi.

2. embetapdi_2006

embetapdi_2006 Mr & Ms Pac-Man

bạn thua mình rồi đó
    -Chó : 8 trái tim
    -Ngựa :9 trái tim
    -tất cả bò mình:9 trái tim
    -tất cả cừu mình :8 trái tim
    -tất cả gà mình : 4 trái
    -Nể chưa

3. phantithaos

phantithaos Youtube Master Race

Có gì mà nể?
    U đang ở mùa nào? năm thứ mấy ? Phải nói rõ thời điểm thì mới "so kè" được chứ!
    Nhưng có vẻ u "iêu" mấy gia súc nhỉ? hihihi... Còn tui thì "thít" người thui, vì vậy mấy nường trong savegame toàn tim xanh hôn à! hehehehe....

4. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

1.Thi bò thì chỉ cần hàng ngày chải lông cho nó,nói chuyện và vắt sữa đầy đủ cho đầy tim,xong gùi tới cái ngày trước Cow Festival thì ông chủ trang trại sẽ tới nhà hỏi mình muốn chọn con nào đi thi thì chọn 1 con.Qua ngày Cow Festival thì 10:00 tới nhà ổng kiu ổng bắt đầu cuộc thi,thía là xong.Nếu thắng thì con bò mình sẽ cho sữa vàng còn ko thì...năm sau thi lại vậy,hehe ^__^.Thi ngựa thì phải đợi con ngựa đc 8 tim,có cái yên cương thì mỗi ngày tập chạy với nó vòng vòng trạng trại cho nó chạy nhanh.Xong gùi tới ngày 18 Spring thì thằng jack sẽ tới đưa con ngựa mình đi thi.Mình thi vòng 3,cách điều khiển ngựa là bấm X liên tục để nó vượt lên,nhưng muh nên chú ý nấc tim cua3 nó,nếu chuyển màu thì dừng lại cho nó trở lại màu cũ hãy bấm típ.Nhưng mà nếu bạn luyện tập thường thì nó sẽ lâu mệt hơn.
    2.Trái banh thì chỉ cần đứng trước mặt con chó bấm X thì mình sẽ liệng trái banh đi,con chó sẽ chạy theo lụm và chạy lại trước mặt mình,bấm X để nhặt lên là xong.Nhưng mà tốt nhất nên vô nhà tạp cho đỡ mất thời gian.
    Còn vụ hàng rào bị hư thì chỉ cần lấy búa đập là xong.Đá qua năm mới nó ko có "mọc" ra thêm đc đâu,hix hix.

5. Takazaki

Takazaki Youtube Master Race

Muốn có đá thì phải trải qua mấy cơ bão lớn vào mùa hè hay mùa đông.
    còn lấy gỗ làm hàng rào thì chuyện bị mụt là tất nhiên, nhưng tôi có ý kiến này, vào rừng nhặt mấy khúc gỗ về làm hàng rào (để vậy ko nên chặt đấy nhé) tôi nghỉ nó sẽ ko bị mụt, vì tôi chơi đc vài năm rồi mà ko thấy nó mụt.

6. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Gỗ lắt nhắt kiểu đó lâu lắm mới có,nếu muh đi câu thì cùng lắm là 2-3 cây 1 ngày thui,làm chừng nào mới xong cái hàng rào??Với lại gỗ mụt thì thay thế 1 tí là xong,cũng đâu mất thgian dữ vậy...

7. Takazaki

Takazaki Youtube Master Race

tuy tốn chút ít thời gian nhưng khi làm xong rồi thì phẻ re hà ko sợ mụt cũng ko cần phải thay nhiều lần chi cho tốn gỗ.

8. soibaccuc

soibaccuc Guest

Tôi thấy ở nhà mình có 1 cái hồ cá nhỏ , ko rõ cái hồ đó để làm gì , nếu để nuôi cá thì tuyệt lắm :D

9. Darshia

Darshia

Không hỏi đáp ở topic này, các bạn nhé !! Đã thấy những 1 trang dành cho hỏi đáp và nói lạc đề rồi.
    Vẫn cute lém mà ^^
    Bàn hay hỏi đáp áh ?
    Ngồ ngộ mới yêu yêu chứ ^^ như con bò trong btn hay 64 đó, chải lông hay nói chiện...là nó cười cute ơi là cute ^^

10. Sakura0703

Sakura0703 Mr & Ms Pac-Man

Mình cũng rất yêu mến các con vật dễ thương trong HM , con cừu thì thật mềm mại , dịu dàng , ấm cúng . Con chó thì thật đáng yêu . Con bò thì thật mập mạp , bước đi lặt lè , cho sữa béo ơi là béo ( mặc dù chưa được thưởng thức ) (^_^) ! Và những con gà đặt biệt vừa biết đá , vừa cho trứng nữa !
    Nhưng mình thấy thích nhất là con ngựa vì nó luôn hăn háy , lúc nào cũng sẵn sàng cho mình cưỡi và giúp mình di chuyển thật nhanh để thu hoạch kịp giờ lãnh lương , hì ! Con ngựa hay rời khỏi chuồng ( dù mưa hay nắng ) lại lâu lớn nhưng thật tiện dụng phải không !?

11. conanak99

conanak99 Dragon Quest

Mình thì cũng thích mấy con như chó, mèo mà nếu như Hm khác thì chim, heo chúng là những con vật dễ thương lám mà sao hình lại đẹp hơn game nhỉ

12. Hàn Mạc Tử

Hàn Mạc Tử Mr & Ms Pac-Man

Con chó là mình thích nhất, nó dễ thương lại không chạy lung tung, giúp mình giữ nhà và trong các cuộc thi. Sáng dậy thấy nó thì vui lắm, cứ gâu gâu(^^).

13. conanak99

conanak99 Dragon Quest

1 tên spam nữa rồi sis ali ơi, đừng có phá rối trong topic này nữa nha bạn hàn mặc tử

14. Gamer Mystery

Gamer Mystery Legend of Zelda

Con gà là tuyệt nhất vì dễ nuôi, mau đẻ lại có thể đẻ trứng vàng, không như mấy con khác hay chạy ra ngoài.

15. conanak99

conanak99 Dragon Quest

Đẻ trứng vàng thì phải nở ra gà vàng chứ nhỉ sao vẫn là mấy cái con gà trắng quài à:> :>

16. duytommy

duytommy Youtube Master Race

ừ tui cũng thấy thế bạn ạ.Tui tức lém mỗi khi con gà nó bị ốm là cửa hàng nó đóng cửa không mua được thuốc nên hôm sau bọn nó toàn lăn ra chết cả.Mà tiền mua thuốc đắt quá nên không đủ ngân lượng để mua khổ thế bạn ạ

17. Hikaru Kuma

Hikaru Kuma Mr & Ms Pac-Man

Phải mua thuốc dự trữ chứ, nếu muốn kiếm tiền thì chơi trò của bà godness (chỉ có khi đầu xuân )gì đó lấy mấy cái rương rùi bán được 10000 1 lần lại không tính thời gian. Mình thì thích gà vì chơi đấu gà rất vui còn bò cũng thích vì sữa vàng bán được 1 đống tiền lun.

18. Gamer Mystery

Gamer Mystery Legend of Zelda

Con bò cũng quá good đi chứ : tuy nuôi hơi lâu nhưng khi full tim rồi thì phải nói là nhiều lợi, bán sữa to, làm phomat xịn, làm dc quá trời món ăn.

19. lucario1

lucario1 Youtube Master Race

ê các con vật có thể chết sau khi lên 10 trái tim mà ko cần vào lúc bị bệnh à

Hỏi rõ ràng và lịch sự nhé _ Alicia Luu

20. blue-Xhm

blue-Xhm Youtube Master Race

minh` thich nhat la` con bo`, vi no cho ta tiên`

ko co chuyên. do dâu, cac con vât. khi lên 10 tim thi` kho chêt lam

Gõ dấu tiếng Việt và không được gửi bài liên tiếp _ Alicia Luu.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.