ogame online xây dựng hành tinh ( oánh nhau )

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi em_tin, 28/1/05.

1. VATC

VATC The Warrior of Light

đã vào uni 4, bỏ acc ở uni 3 luôn.

edit: Vừa tạo acc mới ở gần nhà thằng bạn, acc cũ coi như bỏ ;))

2. Dark_Sky

Dark_Sky Youtube Master Race

tui tui muốn dzô,nhưng vừa bị ban 5 cai acc :D ,không bit chưng nào nó mở lại cho chơi nũa,có gì chiếu cố nhe :D

3. Gold_Storm

Gold_Storm Donkey Kong

hic cái trò nay kì wé, mở 1 uni thui, ru`i tat ca moi nguoi` vô đó chơi chung cho vui, mơ nhìu wá, mội người đi hếtt rùi còn gì vui nữa,
    1 minh tui chơi uni 1 uni 2 uni 3, 1 và 2 1 lvl Hyperspace Engine nữa là có battẻ ship gùi, ở 3 thì yeu xìu, nhung cung hang <500 doa'
    bi giờ thim cái uni 4 nữa kô bít có quan lí hết kô,(mà bỏ thì uổn)
    mọi người tập trung 1 uni thui, chơi chung cho vui,

4. VATC

có góp ý thế này: bỏ uni 1, bỏ luôn uni 3. chơi 2 và 4 thôi, giốn tui vậy nè. cái 1 thì quá lâu rùi, tụi trong đó toàn dâu trâu bò, chơi biết chừng nào mới lại. Còn uni 2 mới mở mấy tháng, cố gắng thì cũng ko khó để lên top 1500, như tui hồi đó top 100 bị ban, tạo acc lại cố gắng đã vào lại trong top 400. Uni 3 thì lúc nó mở ra đang bận, ko tập trung phát triên nên trong top 300 mà cũng yếu xìu, bị đánh vài lần rồi. Nay mở Uni 4 mới có mấy tiếng, nên tham gia cái này.

5. VATC

Có cái program mới này, bảo đảm anh em sẽ thích. VATC có cho Link down, đồng thời cũng up lên, anh em nào ko down từ trang web về thì down tại đây.

Cái này là Speedsim, là chương trình giả lập trận đánh, rất có ích cho người chơi, giúp biết trước được kết quả trận đánh. Dù ko phải là 100% đúng nhưng ít ra cũng 90%.

Download ở đây: http://prdownloads.sourceforge.net/speedsim/SpeedSim_v0.9.2.1b.zip?download

Run Speedsim, sau đó nó sẽ hiện lên bảng Change Language, chọn là English.

Rồi restart lại SpeedSim. Bạn nạp dữ liệu của probe report và số ship bạn muốn đem theo, rồi nhấn Stimulation sẽ có được kết quả.

Có thể chọn các skin khác nhau tại đây: http://speedsim.sourceforge.net/eng/skins.htm
    (giới thiệu trước cho anh em cái skin Elisa, she is a hotty ;)) http://prdownloads.sourceforge.net/speedsim/Elisha5.rar?download )

Sau khi download skin về thì extract nó vào folder của speedsim. Run speedsim, chọn Change Skin, chọn file vừa extract ra là xong.

Các file đính kèm:

6. Horo_Zero

Horo_Zero Mario & Luigi

Có ai còn chơi ở Universe 1 không, hành tinh Horo, 5:85:11 đây, có clan VN nào không, cho em vào, point em mới 3700 thôi, đi đánh vòng vòng không có clan VN chán qứa

7. Op2

Op2 C O N T R A

Hớ hớ lần nào cũng lên tuyên truyền cho cái liên minh VinaWar của mình mừ không ai để ý cả :).

Có cần phải quảng cáo gì nữa không nhỉ? Liên minh Việt Nam đầu tiên trong này (trước đây tên là AntiWar đó). Mình là người đứng đầu, nick là DloveD, điểm hiện nay gần 70.000, xếp trên 400 một chút, có hành tinh từ 1-5.
    Người điểm thất nhất hiện nay trong liên minh là Gold (mới vô) nhưng chơi hăng phết, cũng hơn 5000 điểm rồi thì phải. Bạn nào nói rằng Uni 1 không đuổi kịp bọn nó, chỉ cần 1 tháng mình sẽ nhồi tiền cho Gold để lên điểm. Hơn nữa ở khu vực 5 nơi Gold đang ở cũng làm gì kiếm ra chú nào mạnh, cũng chẳng khác gì chơi ở các Uni khác.

8. Gold_Storm

Gold_Storm Donkey Kong

hi hi, mí ông kô bít chứ, bỏ đi càng nhìu tụi. ở lại chơi càng thấy đã, xung wanh hanh tinh cua tui, có mí thang ko chơi nữa( kô bít có phai kô) mà tài nguyên của nó, mi' tram k + lai đó, mà dènce yếu xìu, mà tiết là tui yeu xìu, mới có 30 cái cruié, dể xây thim 100 cái light fightẻ nữa, rùi đi dọn từng thằng, he giàu to...... #>:)

9. DarKelfKnight

DarKelfKnight Youtube Master Race

cho mình ra nhập liên minh vinawar o U1 với mình viết thư rùi đó
    mấy bạn cho mình hỏi giờ chơi ở U1 sao nó cứ có mấy cái quảng cáo(popup)
    làm tức quá có cách gì loại bỏ nó đi đươc không ? làm ơn chỉ mình vơi
    thx

10. dai dung si

dai dung si Legend of Zelda

Có ai chơi ở Uni2 không vậy,cái alliance Viet Nam bây giờ ........... ,bỏ đi hết trơn rùi,còn có 1 số chú còn ở lại ah,bây giờ tui không có liên minh, xấc bấc xang bang,có ai có crystal nhiều thì cho tui mượn 50k để phát triển đi :D .Sau này hứa sẽ trả lại :D

11. LUCKY-LUKE

LUCKY-LUKE Youtube Master Race

hình nhu bây giờ vào không được phải không các bạn?
    Mình vào hoài mà nó báo lỗi hoài

12. VATC

vào dc mà, coi chừng chọn sai Universe đó
    Tui thì vào Rebel rồi, đang chuẩn bị nâng cấp cái Hyp engine lvl 4 để ra BS nên chẳng dư cry nhiều

13. Tidus KG

Tidus KG Donkey Kong

Các bạn ơi!!!
    Làm sao để đặt lịch cho máy tự xây dựng nhà cửa, nghiên cứu giúp mình khi không online????
    Thoi gian online của tôi ít wá đâm tài nguyên thừa mà không có thời gian để xây dựng!!!!!!!!!
    Có ai chỉ tui zới.
    Cám ơn nhiều.

14. dai dung si

Đã xin gia nhập vô cái Rebel rùi đó,cái liên minh đó là liên minh của VN hả

15. Gold_Storm

Gold_Storm Donkey Kong

hmm, uni 1 sao ấy nhỉ, hình như ở solả cua tui chỉ còn tui là chơi thui á, mấy thằng gằn đó nó nghĩ hết ráo rùi hay sao í, spy nó thấy có 400k+ mealt, 400k+ crý, mà mine co' lvl 15+, phòng thu cung yếu xìu, :D
    mà tui thì yếu wớ , chỉ có 30 cái crúie, phải kiếm 10 cái BS nữa mới dám đánh,
    hix mù sao cry cua tui len cham thía kô bít, hix, cỏn ai co' acc ở uni 1 mà ko chơi nữa, thông báo len dê, níu dủ sức tui tới dọn nhà dùm cho, dể nhìu tài nguyên wé lèm chi cho chật nhà, hi hi #>:)

16. VATC

Rebel là LM nước ngoài, ông là Thinh hả? Tui có nhắn tin cho ông trong game đó, vào coi trả lời tui
    Tối nay tui sẽ cho ra những chú BS đầu tiên, chuẩn bị đi raid 1 thằng cùng solar với colony của tui #>:)

17. dai dung si

Tui là Thinh đó ,chừng nào vào LM được đây ,trả lời cái gì bây giờ chời .Tui nói với ông là tui có 12k point với đứng hạng 220 rùi mà ,với có thằng 20k point cũng mún vô nữa,xin giùm đi :D

18. BladeKnight

BladeKnight Youtube Master Race

Em mới chơi các bác ơi .Lúc đầu định chơi U1 nhưng sau lại chuyển sang U4 bác nào thích thì dzô mà lấy metal với crys có 6k,7k gì đó .Nhân tiện cho em hỏi luôn sao em xây cái ship yard rồi mà hổng thấy xây phi thuyền hay gì gì hết vậy . Hành tinh của em ở U1 và U4 đều là KOR2005 cả .

19. mylifeisskidrow

mylifeisskidrow Mr & Ms Pac-Man

Ai chơi Uni 2 mà thấy cái liên minh Việt Nam bi giờ nát bét thì có thể gia nhập vào Vina War . Tôi đang nói với Giang Stupid ( Kid Friend ) lập một liên minh mới , sai lầm khi giao trách nhiệm cho Laura Voland , cậu ta bận roài bỏ luôn tất cả .

Hu hu cái mylifeisskidrow trước kia vươn từ tóp 500 lên 30 giờ bị nó làm cho ngược lại roài .

20. em_tin

em_tin The Warrior of Light

tức là từ 30 ra 500 à =)) , giống em wá, nản ko muốn chơi nên del acc luôn roài từ top 100 ra thẳng top 200, tất cả là tại cursed X(