[Ogame - Uni 5] họp mặt các mem ở uni 5

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi em_tin, 6/5/05.

?

Bạn có thấy RancoR mạnh như Cursed không ?

1. Quá mạnh lun

6 phiếu
    35.3%
  2. Yếu xíu

11 phiếu
    64.7%
  1. cuonghb644

cuonghb644 Donkey Kong

Bác để 1:1.5 đi nhé. Khuyến mại nhau đi để cùng pt.he. he. Kêu gọi LM UOS cần thay leader gấp. Không nên để một người hạn chế về trình độ đứng đầu LM. Đề nghị người nào có khả năng hãy đứng lên chỉ đạo để dẫn dắt anh em phát triển đúng hướng. Gấp gấp. Người đứng đầu không nhất thiết phải là người mạnh nhất nhưng phải là người có kinh nghiệm, có khả năng. Mong anh em sớm có ý kiến phản hồi.

2. hung990102

hung990102 Donkey Kong

Cac pác cho em tham gia với ,em moi choi 3 ngày à .
    vietnamchienthang 2;248;10
    vietnamtatthang 2;419;12
    các pác nếu co dịp mời ghé chơi ...
    nôb nhìu chiện các pác chỉ bão nghen,thanks

3. HugoBoss

HugoBoss Donkey Kong

hmm cái này tui thấy ông cường đứng đầu có sao đâu . Nếu ko có kinh nghiệm lãnh đạo thì chỉ cần bầu 1 người làm cố vấn thôi . Có mấy clan có 1 người lo ngoại giao (liên minh với mấy clan mạnh ) và 1 người lo Quốc phòng đánh mấy clan khác . Vì thế nên tui ủng hộ ông cườnghp làm lãnh đạo luôn đi chỉ cần tìm vài người phụ thôi ok ;)
    ông này mới chơi mà chơi 2 nick coi chừng mấy ngày sau lên dĩa . Admin thương thì còn cho sống 1 nick (ghét thì lên đường 2 nick luôn )
    mem trong liên minh UOS mình sao tụt quài vậy . vừa mất mem vừa tụt hạng . Tui thì đang giành đất với tụi PU .
    Cái speedsim . Tui ko biết down (chắc tại noob English) . Ai gửi dùm qua địa chỉ mail tui nha : [email protected] . Ty trước

4. pnl13

pnl13 Donkey Kong

Hè hè, tỉ lệ 1:1,5 thì tôi có mà húp cháo à, ông thử xem Deu mỗi giờ sản xuất được có vài trăm, crystal thì đến cả nghìn thế mà tỉ lệ 1:2 ông còn mặc cả, thôi thì giảm giá cho còn 1:1.9 đấy, đổi lấy 28K thôi vậy

5. HugoBoss

HugoBoss Donkey Kong

gần nhà tui có mấy thằng có debris làm gì mà tới gần 30K kinh dị thiệt ,ko biết là thằng def nó banh hay là thằng atk banh nữa . ở 1:344 nè ai có recycler thì đi hốt đi mà chắc hốt hao deut lắm di chuyển lắm hả . Hiện giờ tui có 20K dẻut nè chưa research cái gì hết ngoài laze ai đổi tui 35-40K crystal là Ok liền ( tui ở toạ độ 5 nên kiếm deut khổ lắm )

6. cuonghb644

cuonghb644 Donkey Kong

Hic. 1.9 cũng OK vậy. Cho tui biết chỗ ông đi, tui send dần cho (tui mới có 1 cái LC thui). Mà phải nhiều đợt chứ ko được 1 đợt đâu hà. Tui còn làm ăn nữa chứ, đổi hết thì đói.
    Khẩn cấp đề nghị một thành viên lên thay thế leader. Ko biết hôm qua tui nghịch ngợm thế nào mà giờ chỉ còn 19 mem nữa thôi.
    Bác nào am hiểu thì đứng lên đi. Tôi ủng hộ.

7. VATC

VATC The Warrior of Light

Tỷ lệ trao đổi thông dụng nhất là 3:2:1, nghĩa là 3k met = 2k cry = 1k deut, tui thấy tụi nó dùng tỷ lệ này là nhiều nhất

8. cuonghb644

cuonghb644 Donkey Kong

One enemy fleet from player Nac_Runo from planet Nebula [1:74:9] approaches planet cuonghb644[1:67:9] The fleet consists of 36 ships. ( Large Cargo Ship, Heavy Fighter, Cruiser)
    he he. Em mất điện mất một lúc. Chạy về tới nhà thì thấy cái này. Kiểu này bán sới mà chạy rùi. Hehe. Cho thằng này chạy lung tung tí vậy.

9. godblessyoutt86

godblessyoutt86 Dragon Quest

ai có dư tài nguyên thì chia cho em 1 ít với :D 2:407:5 chả cần nhiều đâu nhưng mà bao nhiêu cũng lấy =))

10. cuonghb644

cuonghb644 Donkey Kong

He he. Hoá ra thằng này đứng thứ 10 bà con ạ. Nó phang tui he, he. Đành chia sẻ cho nó ít def vậy. Fleet thui.

11. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

này, mình off có mấy ngày mà sao nhiều chuyện xảy ra vậy? Tụt xuống dưới 1000 rùi, huhuhu...T_T...mà nè, sao thằng em_tin bỏ tụi mình mà đi vậy? thằng này ngon lắm, bỏ cái liên minh này đi theo tụi Rebel...được...

12. godblessyoutt86

thì em_tin đã nói là đi để học hỏi rồi về mà có gì 2 năm nữa ổng về =))

13. em_tin

em_tin The Warrior of Light

thì em đã nói các bác rồi... em đang du học nước ngoài mà..... giống cụ Hồ ra đi tìm đường cứu nước =))

14. pnl13

pnl13 Donkey Kong

Hiện giờ tui đang có 41 ship nhưng không có con mồi nào hết, tụi nó fleet save giỏi quáT_T, ai co mồi khoảng 1:3x:xx thì báo cho tôi nhé. Đa tạ.
    ps: thế còn vụ Deu ko ai muốn trao đổi à, chỉ lấy 27K thôi.giảm giá rồi đấy

15. cuonghb644

cuonghb644 Donkey Kong

Cái bác Nazgul_blr kia, ko biết thù oán gì bác ko mà tự nhiên lại khoác cái leader vào đầu em lúc nào ko biết. Bác tạo ra mà ko chịu chăm sóc, quẳng cho em để em báo hại bà con. Ko hiểu bác định thế nào nữa cả. Đề nghị bác lấy lại cái ghế leader ra khỏi mông em đi thôi. Ngồi ghế đó mà ko biết làm gì thì tức anh ách.
    Để em gom lại cry rồi trao đổi với bác pnl13 nhé.
    Gửi anh em thêm mấy cái farm nè: 1:73:7, 1:72:6
    2 thằng này hơn 1 ngày qua ko thấy động tĩnh gì cả. Def em cho tiêu hết rồi. Giờ nó lại noob rồi mới đen chứ. Kiếm farm ngày càng vất vả. May hôm nay chưa bị nó farm. Cái thằng đó có 5 cruise đó, nó kiếm của em mất 12me, 10 cry, 9 deu. xót ơi là xót. Lại đập mất 4 cái miss của em. Bác pnl có uýnh nó hộ em được ko vậy? nó ở 1:74:9 đó.

16. mumafia

mumafia Mr & Ms Pac-Man

mình mới chơi ở u5(godsword 2:63:4) mong các bạn gíup đỡ và pst cách xây dựng cho mình biếtt thêm nha!
    phần liên minh thì mình phaỉ làm sao để liên minh được vậy????

1>.phần Galaxy là gì vậy????
    2>.Solar system 2:63
    Planet Name Action
    1
    2
    3
    4 Godsword_vip ( NgocThuy )
    5 [fleet A] mars ( termenator )
    6
    7 [KK] ra empire ( ra empire )
    8 Narmolaria ( Aegnor )
    9 [Vikings] Gogan ( ThunderGod(g) )
    10
    11 Crazymadmanandyland ( crazymadmanandy )
    12 Giperborea ( Nirubaz )
    13
    14
    15
    ( 7 Planets inhabited )
    cai' này là gì?????
    3>.khi nào mới đánh được đánh làm sao??????

17. godblessyoutt86

vào alliance điền tên LM mình muốn vào viết đơn xin gia nhập

vũ trụ :D vào xem tất cả các hành tinh tất cả các hệ mặt trời
    đó là 1 hệ mặt trời 1 hệ có 15 hành tinh ( 7 Planets inhabited ) là đã có 7 hành tinh có người ở
    khi nao` có ship thì đánh được nâng cấp shipyard thì có ship

18. pnl13

pnl13 Donkey Kong

Bác gom tiền thì gom nhanh lên, tui đang định lên Crui, bây giờ vẫn đang toàn heavy, tui đang định fát triển kiểu mới, không lên colony mà cứ lên quân liên tục, chỉ có cái lạ là đánh liên tiếp 5 lần rồi lần nào tụi nó cũng fleet save hết, thế này thì bỏ chơi thôi chứ còn làm gì.

19. cuonghb644

cuonghb644 Donkey Kong

bác đánh phải toàn thằng khôn như bác nên đen thui. Bác Nazgul_blr sao ko chịu trả lời gì vậy nhỉ. Bác cứ bắt em đeo gông thế thì mệt em lắm. Bác lên làm chủ trở lại đi chứ!

20. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

uh...mình chỉ đảm nhận phần Text cho liên minh thôi hà, còn liên minh chính thức là do em_tim tạo ra...uh...còn nữa...làm founder cũng ko có gì đâu...việc duy nhất bạn cần làm bây giờ là phải tập hợp được các thành viên chịu họat động (tự kiếm, :D), sau đó tạo một cái Goverment System (cái này mình làm rồi đó, theo y chang liên minh VN ở uni2, muốn sửa cũng được), rồi việc cuối cùng là tìm người thích hợp để bổ nhiệm chức vụ thôi...sau đó thì cứ thỏai mái bình thường cho "cấp dưới" nó làm, mình ngôi lo xây dựng :D...nhưng có việc gì quan trọng thì mình quyết định...
    còn nữa, hiện nay UOS là mix-alliance, vậy cho nên muốn dễ họat động thì
    -một: đổi ngôn ngữ nói chuỵên sang English,
    -hai: kick hết mấy thằng ko biết Tiếng Việt ra, sau đó đổi tên hay nội dung của External Text để người ta biết liên minh mình tòan người Việt...sau đó đổi cái Internal Text thành đọan Text tiếng Việt, dễ mà...>_<
    còn hỏi gì nữa chứ? Sorry vì mình ko đứng ra làm được vì: còn noob lắm, với lại đang tập trung chơi bên uni2, uni5 hai, ba ngày mới online một lần...