[Ogame - Uni 5] họp mặt các mem ở uni 5

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi em_tin, 6/5/05.

?

Bạn có thấy RancoR mạnh như Cursed không ?

1. Quá mạnh lun

6 phiếu
    35.3%
  2. Yếu xíu

11 phiếu
    64.7%
  1. cuonghb644

cuonghb644 Donkey Kong

Hay bác Emtin cứ đi học hỏi đi, một thời gian lại về lãnh đạo anh em tiếp bác ạ. Bác học phải về thực hành chứ cứ học mãi thì để làm gì!

2. em_tin

em_tin The Warrior of Light

nếu làm ko được thì giao cho Nazgul....... tuy điểm nó thấp nhưng nó kinh nghiệm quản lý từ Uni 2 cơ :D

3. HugoBoss

HugoBoss Donkey Kong

tui xây metal zdí crystal ko mà có bi thèn nèo đập đâu . Pa cường rank 55 còn bị đập :D . 3 ngày trước vào galaxy thấy 1 thèn plant 1:4 của U5 có Moon mí ghê . Khủng hoảng thiệt chắcc thèn đó hối lộ admin :D . Trong UOS có ai có colony chưa ?? . Cái chữ nazgul nghĩa là gì vậy tra tự điển campuchia ko thấy từ đó

4. godblessyoutt86

godblessyoutt86 Dragon Quest

nazgul la` tên chứ là gì bác ấy vào LM mình rồi à? nghe nói kinh nghiệm chơi lâu rồi vào giúp đỡ anh em đi :D

5. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

-lúc này làm sao có Moon ở unị được, báo lại với GO đi, tụi nó sửa cho...
    -uh, cái đó phải tra từ điển của Middle-Earth trong Lord of the Ring...:d Nazgul là mấy thằng mặc áo đen đó :D
    chỉ có kinh nghiệm điều khiển tí thôi :P...học ở mylifeisskidrow hồi còn là noobie, một phần nữa là học trong forum tụi trong đó pro lắm
    PS: bạn thấy text sao, đẹp ko :D...một mình tui làm nó đó, mất hết 2 ngày T_T'

Edit: vụ moon ở uni5 đã có lời giải, thằng đó không phải là người chơi thường, nó là GAME CREATOR, ghe thiệt, nhưng nhắc cũng nhớ, hồi đó tui thấy điểm gốc của nó một lần rồi, khủng khiếp lăm, thằng Armageddon ko bằng một góc của no nữa kìa...>_<
    PS: thấy tui tự giác ko :D, có thông tin mới ko post thêm bài làm rối thread mà dùng Edit ;)...cái này làm trong Ogame riết quen :D

6. cuonghb644

cuonghb644 Donkey Kong

Thằng creator xông vô đây làm gì nhỉ? Nó cứ ngồi tạo mỗi cái là xong chứ xông vô cày cho mệt ra. Điểm nó khủng khiếp thật. Cỡ điểm đó chắc là tứ khoái tại chỗ mất.

7. cuonghb644

cuonghb644 Donkey Kong

bác emtin check hộ em mấy thằng này với:
    1:66:11 1:69:10 1:68:8
    nó check em suốt mà chưa thấy đánh. em check nó thì còn mấy %, đứa được 0% thì lại chỉ thấy mỗi item.

8. em_tin

dạo này tui chưa research spy.... tui check nó cũng vậy à.......... đang tập trugn cho colony :D

9. hamvuib

hamvuib Mario & Luigi

hix thấy có thằng có cả 20 heavy ship rùi đó, lên nhanh bà cố hay là cả lm dồn tiền cho 1 thằng phát triển hả

10. em_tin

chắc là có đứa dồn hay do nó raid nhìu............ mấy bác thấy trong UOS ai mạnh nhất thì dồn cho tụi nó đi... ;)) hay là dồn cho tui nè ;))

11. cuonghb644

cuonghb644 Donkey Kong

Nếu các bác tin tưởng thì đề nghị dồn item cho tui cuonghb644 hoặc bác hanoi đi. Chúng tui đang ở top 100 nhưng hiện thì chật vật lắm, item lên chậm quá ko theo kịp được. raid cả ngày ko được bao nhiêu. Tui đang cố gắng để lên recycle mà chưa được.

12. pnl13

pnl13 Donkey Kong

Thời buổi này thì ai có tiền lo mà fát triển chứ ko ai cho được đâu, bây giờ mà cho tiền thì chắc không bao giờ ngóc đầu lên được:D, hik hik không tập trung chơi ở Uni 5 lắm nên điểm lên chậm wé.

13. HugoBoss

HugoBoss Donkey Kong

Cái liên minh OUS của tụi mình có định tăng thành viên lên ko vậy thấy nó cứ nằm ở 20 mem . Có mấy thằng bạn mình muốn vào nhưng thấy yêu cầu nằm trong top 500 mới được vào nên nó biến luôn . Mình thấy 20 thành viên thì hơi ít ko đủ tạo tính cạnh tranh phải 40 thì vừa đủ . Vả lại hiện giờ chưa ai đủ uy tín lãnh đạo . Mình đề nghị Mai mốt ai nhảy lên top 40 trước thì được làm leadẻ OK ^^ :P

14. godblessyoutt86

chứ tụi nó đang trong top nào ? top 1500 à? =)) với lại LM càng đông thì càng khó quản lở như thèng nhóc nào nổi hứng gây với tụi mạnh nhất thì thiệt cho LM mình

15. cuonghb644

cuonghb644 Donkey Kong

Bác pnl13 nói như thế là chưa hoàn toàn đúng đâu. Trong LM thì phải hỗ trợ lẫn nhau. Chúng ta phải có người vượt trội để có thể thôn tính được chứ nếu cứ bằng đầu nhau thì ko bao giờ có thể vượt người ta được. Khi mà đã có thể thôn tính được thì mới có thể hỗ trợ ngược lại được. Chứ cứ dàn đều mà đi thì ko bao giờ có thể vượt lên được đâu. Các LM nước ngoài người ta vẫn theo phương thức này để pt đó. Nếu hợp lý thì chúng ta nên học theo chứ.

16. cuonghb644

cuonghb644 Donkey Kong

Một LM không nhất thiết là phải đông thành viên. Tui thấy cái thằng đứng đầu trong bảng xếp hạng LM của nó có 2 thành viên thui à. Vậy mà nó lên như bão vậy. Đông thành viên cũng tốt nhưng việc quản lý với đông thành viên cần một minh chủ có đủ khả năng. Nếu không thì nên ở chế độ ít thành viên, anh em bảo ban nhau để cùng phát triển tốt hơn. LM UOS bi giờ ai đứng đầu vậy?

17. cuonghb644

cuonghb644 Donkey Kong

Bọn Og này tính điểm thế nào các bác nhỉ? Tui chẳng biết cách tính điểm của nó kiểu gì cả, cứ biết lên là lên, xuống là xuống thui, ko biết là xây cái gì thì được tính điểm cả.

18. cuonghb644

cuonghb644 Donkey Kong

Đề nghị các bác trong UOS thảo luận về tiêu chí của liên minh đi, tui ban đầu cứ gia nhập chứ chưa biết đường hướng thế nào cả. Nếu chúng ta XD được một hướng đi tốt thì chúng ta mới có một tương lai lâu dài. Bằng không thì LM chúng ta chỉ là một nhóm mem có cùng một phần tên là UOS thui chứ ko có tác dụng gì cả. Các mem trong UOS và các thành viên muốn tham gia LM đề nghị có các ý kiến XD nhiệt tình.

19. godblessyoutt86

tụi cursed gì bên uni 2 đấy chúng nó phát triển đồng đều và mạnh nữa chứ nếu chỉ có 1 chủ LM mạnh với 1 đám lóc nhóc yếu xìu thì cũng như ko chắc giờ cố phát triển rùi nếu oánh thằng nào thì anh em sáp vào đánh cho nó te lun :D

20. cuonghb644

cuonghb644 Donkey Kong

Ko phải. Chúng nó mạnh bởi vì khả năng mạnh đồng đều của chúng. Còn chúng ta do khả năng của chúng ta chưa đạt mức đồng đều tương đương nhau nêu không thể dàn hàng ngang mà đi được. Mỗi hoàn cảnh phải có một cách PT khác nhau.
    Khi có 1 Plane đủ mạnh để tiến hành farm chúng nó hiệu quả thì mới có thể hỗ trợ được nhau, còn nếu ko thì LM cũng vẫn chỉ là mạnh ai thì nấy PT thui. Ko có tính tương tác, tính cộng đồng giữa các thành viên trong LM. Lại lên được 51 rùi. Chắc chiều nay lại tụt thui.