OMG !!! tại sao lại thế hả em !???

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi minhhiệp, 15/12/09.

1. hoài xưa

hoài xưa C O N T R A

im lặng là vàng chắc là ấy có thằng khác roài thử mời em thêm 3 hoặc 4 lần nữa xem seo =))

2. vietkhoant

vietkhoant The Warrior of Light

Nói ít và làm nhiều. Làm thằng con trai đừng bao h nói nhiều hơn người con gái mà nó yêu.

3. **Asakura Hao**

**Asakura Hao** C O N T R A

như tớ thì nó không đồng ý thì kệ mother nó chứ nài nỉ làm gì mất giá =))
    p/s : đời còn dài , gái còn đầy \m/

4. .::BlackCat::.

.::BlackCat::. Mr & Ms Pac-Man

Càng nài nỉ gái nó càng khinh bạn ạ,nhưng mà càng mời nhiều thì gái nó càng thích =))

5. Hắc Ma

Hắc Ma HIV Ma Lão Làng GVN

giờ chưa mời được thì còn nài nỉ thế đấy, mai mốt dính câu với đi chơi nhiều rồi, nàng rủ mà không đi thì lại đảo ngược tình thế nhé :)):))

6. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt You Must Construct Additional Pylons CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

nó ko đi thì khỏi mời nữa.Hãy là người mau lẹ ,mời-ko đi?->thôi,mời đứa khác.Bản lĩnh đàn ông đâu mà nài nỉ gái đi chơi noel thế :-w

7. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

tôi làm nh` hơn nói nhưng cũng vẫn thế...

ờ ,ông nói nghe được nhất từ #1 ...
    ko biết có nên nói ra ko nữa...thứ bẩy 11h đêm ,nghĩ quẩn bỗng nói 1 câu :
    ---> kết cục : mình đành chia tay,sau 1 giờ trò chuyện với nhau = tất cả cảm xúc chân thật của 2 ng`...
    giờ mình được giải thoát...đúng hay sai ?
    trong khi ng` ta vẫn còn tình cảm với mình ,và mình tự làm hỏng mối quan hệ T_T

8. vietkhoant

Cậu đã gặp em nó bao h chưa, hay mới chỉ chat vs nhau thôi?

9. MasterGamer

MasterGamer The Warrior of Light

tình hình chắc là yêu qua chat đây ;))

10. minhhiệp

ko,gặp nhau 1 tuần 3 lần, nhưng dạo này ít rồi...
    hiện tại đang cãi nhau to to lắm,nó nói a vs e bất đồng quan điểm nh` ,a e có cách nào khắc phục làm cho em ấy gần mình mà thấy thoải mái ko ...nó cũng nói gần a bây giờ e k thấy thoải mái ...:((
    Cần anh em cho 1 đoạn văn viết lời xin lỗi =((

11. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

nhỏ nói cậu và nhỏ bất đồng quan điểm là nhỏ đang trách cậu không chịu hiểu nhỏ,không chịu hoặc là không chịu tìm hiểu để cho hiểu......
    con gái nó khó hiểu ở chỗ đó....nếu con gái có chuyện mà mình lại biết hỏi han quan tâm đến chuyện thì họ sẽ rất vui.....có khi còn tâm sự ra rất nhiều chuyện.

có 1 số cô gai khi đang đi chơi cùng bạn bè lúc đầu rất vui tươi....nhưng tự dưng đến 1 lúc mọi người thấy cô ấy không vui như trước nữa....càng lúc càng thấy buồn
    ...1 số người trong nhóm thì trách " con này bị điên mẹ rồi,đang đi chơi cùng nhóm vui lại tỏ ra õng ẹo khó chịu đến thế" "con này dở rồi,anh em kệ nó" vv.........

có cô gái thì đang vui cười nói chuyện với người yêu nhưng tự dưng lại khóc.... ( người yêu thằng bạn mình ) thăng bạn mình thì chẳng hiểu mô tê gì nó nói "em sao thế,anh có làm gì em đâu,sao tự dưng lại khóc......................em điên à,anh hỏi sao không trả lời tự dưng lại khóc là sao.........dm em làm anh cáu rồi đấy có nói ra không"

đó là mình vd vài trường hợp khó hiểu của con gái,có người không hiểu thì trách họ tại sao họ lại thế.....

bạn đã bao giờ để ý xem 1 cô gái đang có chuyện,đang có tâm sự chưa. chỉ cần đẻ ý 1 chút chắc cậu sẽ hiểu ý cô ấy nói
    "anh chẳng hiểu em gì cả" :)

12. minhhiệp

dạ,đúng là sư phụ , phân tích như thế e chả có j` để nói vì sư phụ phang trúng tim đen của e...đúng là mình ích kỉ quá, chỉ nằng nặc đòi tốt cho mình mà ko nghĩ đến cảm xúc của cô ấy,tuy nhiên cũng có lúc mình cũng có hỏi han tâm sự nhưng cô ấy cũng vẫn cứ im re ...mà e cũng ko giỏi đoán lòng người cho lắm nên nhiều lúc nói những lời ko đâu vào đâu ...ko biết làm cáh nào sửa được bây giờ...cứ lúng túng quá

13. vietkhoant

Tưởng cậu chia tay nhỏ rồi, hóa ra vẫn dùng dằng. H chỉ có cách xuống nước vs nhỏ, xin lỗi nhỏ. Sắp đến Noel rồi, kiếm món quà nào đó thật dễ thương, gây bất ngờ cho nhỏ. Làm cái thiệp handmade ý, ý nghĩa lắm. ;))

14. minhhiệp

hix...tớ vẫn đang xuống nc' mà ,muốn chia tay nhưng ko đành vì do mình gây sự trc' ... chứ ko phải do nó
    tính làm 1 cái handmade nhưng nó toàn chê T_T
    thôi thì cứ nghe theo vietkhoant vậy ,hi vọng mong manh ^^

15. vietkhoant

Cậu đi làm đồ handmade mà nói trước cho nó thì còn gì ý nghĩa nữa, chả khác gì khoe khoang vs nó là ta đây cũng biết làm đồ handmade, nó chê là phải. Làm rồi tặng mà nó ko biết trước nó mới hiểu thành ý của mình.

16. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Hiệp ơi,mày bao nhiêu tuổi rồi mà mày vẫn còn lẽo đẽo chạy sau đuôi con gái thế 8-}...
    Noel sắp tới rồi,cứ xuống nước làm lành rồi hẹn nhau Noel té ra bờ hồ chơi...

17. Shuu_shirakawa

đọc lại 1 lượt từ trang 1 đến trang 4 thấy nhỏ này khá là nội tâm....hơi hơi lập dị 1 chút.... tức là chỉ thích nói chuyện với những người cùng sở thích hoặc là hợp và biết tâm sự

1 người mà khi có tâm sự thường ít thích nói chuyện với người khác,những tâm sự mà nhiều mà dồn nén lâu ngày sẽ ảnh hưởng đến tính cách và sống sẽ thụ động với bên ngoài,nhất là không muốn đến những chỗ đông người

việc nhỏ bảo không hợp với những cuộc đi chơi,uống nước hoặc chỗ đông người có lẽ cũng vì vậy,và vì cậu chưa hiểu được nhỏ nên nhỏ mới trách cậu.....

còn 2 ngày nữa hi vọng kịp tới ngày noel để cậu và nhỏ có 1 dịp đáng nhớ....
    nhưng trước khi tới noel cậu phải gặp nhỏ nói chuyện và làm cho nhỏ hiểu được và thấy được niềm vui trong cuộc sông thì hôm đi chơi noel đó mới có ý nghĩa thực sự

giờ hãy nhắn cho nhỏ 1 tin hoặc là gặp nhỏ để nói chuyện trực tiếp cũng được
    nội dung là như này:

- trong mấy ngày qua anh đã suy nghĩ rất nhiều và nhìn nhận lại bản thân mình đúng là anh là người có lỗi trước...lỗi gì thì anh sẽ nói sau,đại loại anh là người có lỗi.
    - và anh đã hiểu được tại sao em lại nói với anh rằng "anh không hiểu em gì cả" ,nếu em muốn biết và cho anh cơ hội để giải thích thì tối nay anh hẹn em ở "abcxyz gì đó"

cậu cứ mua săn 2 hộp kem hoặc hộp bánh để sẵn trong túi trước...khi gặp nhỏ rồi thì trước hết hãy hỏi han xem mấy ngày qua nhỏ thế nào có suy nghĩ nhiều không có buồn chán không rồi sr 1 phát,rồi cậu nói lí do hôm nay gặp nhỏ là......vì đã hiểu ra rằng cậu rất thích nhỏ nhưng cậu lại chưa hiểu được nhỏ.....vì thế mà cậu suy nghĩ nhiều và cuối cùng cậu hiểu ra vấn đề là nhỏ đang có tâm sự gì đó mà mình thì lại không chịu lắng nghe không chịu tìm hiểu........

sau đó trò chuyện hỏi về cuộc sống của nhỏ....từ trước đến giờ,rồi hỏi về những suy nghĩ những ước mơ của nhỏ ....để hiểu nhỏ,nhớ lắng nghe rồi chia sẻ.......vv

khi nhỏ đã tâm sự hết chuyện của mình thì lúc này cậu hãy khuyên nhỏ nên sống vui tươi lên,cuộc sống còn rất nhiều điều ý nghĩa....cụ thể là sắp tới hãy khuyên nhỏ đi chơi noel với mình và hứa rằng hôm đó sẽ mang đến rất nhiều niềm vui cho nhỏ

khi nhỏ hiểu ra vấn đề rồi thì lấy 2 hộp kem hay hộp bánh ra....dúi vào tay nhỏ 1 hộp gọi là chúc mừng từ bây giờ chúng ta sẽ có những niềm vui mới

chuc bạn thành công :)

18. vietkhoant

Cách nói của bác Shuu quả thực là rất sâu sắc, nhưng con gái h nó ghét kiểu sến quá như thế lắm. Tôi gặp nhiều trường hợp như thế rồi, mặc dù mình nói rất sâu sắc và đầy ý nghĩa như vậy nhưng bọn nó cho ngay 1 câu: "Anh ăn nói như thời bố mẹ em vậy, nghe sến lắm." =))

19. Shuu_shirakawa

tùy từng người tớ mới nói theo cách này thôi....
    tớ biết thừa thời nay con gái thích nghe những lời như nào nhất là các teen 9x
    quả thật là mình cổ hủ và lạc hậu khi mà mình không thể nói được những lời rất mật ngọt hoặc là bay bướm như mấy anh bạn trẻ......mà công nhận họ giỏi thật,nói những lời mật ngọt đó cả chục lần mà không chán

mình mà nói mật ngọt 1 lần thì lần sau không thể nói được những lời như trước vì lúc đó mồm mình như đang nhai shit......

tớ có thằng bạn thân nó chơi bời lắm....nó thuộc dạng dân vip....và chơi với nó tớ cũng học hỏi được nhiều qua cách nó nói chuyện tiếp xúc với mấy cô gái trẻ.....đúng là mình không thể nào hợp được lối ăn nói "thời đại" ....rồi nhắn tin nữa......tụi nó mà nhắn tin thì mình đọc phải dịch từng chữ từng nghĩa ......... đó là điều mà mọi người nói mình cổ hủ và lạc hậu....

mình đã cố gắng tiếp xúc với những thứ gọi là "hiện đại" như bia,rượu,chè,cờ bạc,lô đề,thuốc lắc,trai gái.....yêu đương nhăng nhít.............. nhưng mà sao thấy khó quá,không thể nào hợp được với những thứ đó

20. behindtheblueeye

behindtheblueeye Vẫn còn sống

Việc gì phải thay đổi để hợp với mấy cái đó hả cậu, đó đâu phải là cái gì tốt đẹp đâu?

Lời nói, ý nghĩ sâu sắc nó có cái ngọt của riêng nó.
    Còn mấy cái vị ngọt công nghiệp nhưng sáo rỗng thì tình càm nó cũng sáo rỗng thôi. Nhạt ngay.