Ôn Nhật Lương- Seri Võ Thần - Võ Thần Màu...

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi aolongvuong11, 23/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sheryl

sheryl Legend of Zelda

Thủy tinh chứ không phải Kim tinh, hơn nữa nên nhớ là Nam Đen nó thích tạo hành tinh nào thì tạo được ngay hành tinh đó nhé, điều khiển từ trường đơn giản =)

2. Bộ-chan

Bộ-chan Dzoãn chuyển thế Lão Làng GVN

Các tuyệt học không liên quan, những chap đầu Hải Hổ làm gì có những tuyệt học kinh thế hả bạn, chỉ đơn giản là quyền cước qua lại.

Bác Ôn đã nói rõ là sức mạnh của cường giả là sức mạnh từ trường, bị từ trường của Vũ trụ cùng Thái dương hệ chi phối.

Khi Thổ tinh mất thì sức mạnh của cường giả giảm dần đó thôi. Và khi Thuỷ tinh cùng 500 triệu sinh mạng Nguyệt cầu bị phá huỷ, thì sức mạnh của cường giả tăng đột ngột.

Ngoài ra, nếu như có Cường giả nào phá vỡ được các giới hạn sức mạnh thì các cường giả khác cũng sẽ sớm mạnh hơn bình thường. Ví dụ như Võ Thần Phượng Hoàng, sức mạnh từ trường đồng loạt xuất hiện đó thôi.

Mình đảm bảo là bồ chỉ đọc lướt sơ qua bộ Võ Thần

Thích thì tạo?! Bạn biết để sáng tạo ra 1 nguyệt cầu mất bao nhiêu năm không?!

Chưa kể phải có cấp số sức mạnh cực lớn mới làm được,

Giả như chỉ có 25 vạn thất sức mạnh làm gì làm được!? Muốn tổ hợp vật chất phải có trên 50 vạn thất!

Chỉnh sửa cuối: 11/6/11
  3. sheryl

sheryl Legend of Zelda

Vậy ý bạn là chỉ bằng quyền cước qua lại đánh đấm thất phu mà HH cũng có được 100 vạn thất sức mạnh?
    Vậy mình đặt ra dấu hỏ với bạn là thời kì võ thần phượng hoàng có nguyên nhân gì để dẫn đến từ trường thay đổi lên xuống như thủy triều vậy?
    Còn câu này thì cho mình xin lỗi, bạn bảo mình chỉ đọc lướt qua bộ Võ Thần thì mình chắc bạn mới chỉ xem được cái bìa thôi :)
    Cậu có thấy người mà mình nói tạo là ai không? Nam đen với 25 vạn thật sức mạnh?

4. Bộ-chan

1/ Để đạt được 100 vạn thất, ở Hải Hổ II, Hải Hổ đã thôi động đến cảnh giới Tự huỷ 100 vạn thất. Các kỹ năng, chiêu thức... chả qua cũng chỉ là biến hoá, dẫn phát sức mạnh theo hướng khác. Làm cho sức mạnh được sử dụng triệt để tối ưu. Muốn tăng sức mạnh, phải có sự đột phá cả về từ trường lẫn các áo nghĩa võ học.
    Cường giả muốn có cấp số sức mạnh cao thì 9 phần phụ thuộc vào từ trường!
    Bạn cứ thử sang comicvn.net mà nói là do là các tuyệt học thất truyền dẫn đến sức mạnh của các cường giả không tăng được chứ không hẳn là do sức mạnh từ trường. thì cứ xác định tạ ngập mồm.

2/ Sức mạnh từ trường biến đổi liên tục, lúc tăng lúc giảm.
    Nếu bạn đọc đoạn sau khi Hi Vọng giết Luyện Chiến, và đối thoại với Tầm Mộng và các phần khác thì bạn sẽ biết ngay thôi!

3/ Ừ, bìa cũng được, ít ra tớ không có lý sự linh tinh, bá láp.

4/ Nếu như không phá huỷ Thuỷ Tinh thì Bạch Võ Nam cùng các cường giả khác lấy đâu ra sức mạnh vượt 25 vạn thất.?

Mình chỉ nói thế, còn đúng sai thế nào thì bạn tự nhận định :)

5. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

các tuyệt học đâu có liên quan gì đến sức mạnh từ trường?
    nó chỉ là để các cường giả so tài cao thấp khi sức mạnh tương đương thôi, như việc Cuồng Phong đấu BS ấy, chiêu thức của BS hơn nên đá đít CP dễ dàng
    hoặc như trong võ thần Phi Thiên, TTV có hơn 30TT mà đánh thắng đc võ thần hơn 40TT đấy

Chỉnh sửa cuối: 11/6/11
  6. sheryl

sheryl Legend of Zelda

Haizz, bạn đã tỏ ý không tôn trọng nhau thế thì mình nghĩ cũng chẳng cần tranh luận thêm nữa. Mà mình thấy ngay từ đầu bạn đã không hiểu ý mình, có thời gian cứ đọc lại luyện thêm đọc hiểu nhé.

7. Bộ-chan

Ừ, thật sự mình cũng chả hiệu bạn tý gì

chắc là troll :|

8. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Topic quá 1000 bài,cho lặn từ lâu rồi các chú còn lôi lên...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.