Onimusha 4

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi minhhiệp, 21/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Manchester United

Manchester United Mr & Ms Pac-Man

Hello !
    He he, PS2 mà ko đỉnh nhất thì cái nào đây ? Chẳng lẽ dân Nhật nó ngu hay sao mà bỏ công ăn việc làm ngồi xếp hàng chờ trước cửa công ty Sony cả tuần lễ để mua PS2 vậy ? Sắp tới PS3 ra mắt chắc tui nghi nước Nhật nghỉ làm hết chờ mua PS3 xong rồi mới đi làm lại quá. XBox may ra còn có thể so sánh với PS2, nhưng chỉ 1 vài game đỉnh của XBox như Halo 2 thôi, còn nói về các game khác cũng như thị trường tiêu thụ ưa chuộng thì PS2 là số 1. Bác nào nói gamecube là số 1 thì cho tui xin đi nhá, nói ra người ta cười vào mặt, còn ai đem cái GC cho tui chắc tui cũng trả lại ko lấy quá (có PS2 rồi, có thêm GC để làm cái gì, giống như mình có 1 chiếc @ mà có người cho mình thêm 1 chiếc Cub 50 (ha ha, cũng "cúp" đó), có lấy cũng đem cầm hay bán lấy tiền mua đĩa PS2 (hoặc đổ xăng cho xe @) mà thôi.

2. Long Kiếm Phi

Long Kiếm Phi Guest

0
    í ẹ, trong đây chuyển qua bàn về các hệ máy hồi nào dzậy, định vào đây kiếm chút tin tức về OM4 mà sao thấy toàn cãi nhau
    lạc đề hết roài mấy bác ơi :whew:

3. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

kiếm tin thì vô mục đầu của topic ..
    ở nhắc mới nhớ mọi người trở về đúng chủ đề đi
    ko lock topic bi giờ
    nhắc lại ngày ra lần nữa nhé:
    trong năm này tháng 11-2006 sẽ ra bản E

4. Marc_Athony

Marc_Athony Youtube Master Race

Bác không có đủ điều kiện chơi GC thì đừng chê GC nhé. Nếu vote hết cái gamevn này chắc khoảng 10 mạng là hết đát có tay tận hưởng được GC nhỉ. Tui không nói GC là đỉnh nhất, tui chỉ nói trong các nhà phát triển và phát hành game ở mức sáng tạo thì chỉ có Nintendo xứng đáng ở vị trí đầu bảng. Chẳng qua Nintendo nó hướng tới game thuần về giải trí hơn là bạo lực thôi. Không ngờ chủ ý mình bị thằng nào nó suy diễn thành GC số 1 hiện thời.
    Những bác không có điều kiện chơi nhiều hệ máy đừng có chồm chồm ::) .Nó giống như trâu buộc ghét trâu ăn vậy đó mà. (Chỉ có PS2 để chơi thì binh nó chứ biết binh ai #>:) ) Chứ chơi đầy đủ các hệ máy rồi đánh giá xem game hệ nào có game độc đáo và sáng tạo nhất nhỉ. :hug:

5. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Nói thế sao nghe giống chửi mình con nhà nghèo quá .........
    Ah còn cái wallpaper nào khác nữa không bác Hiệp ( Oni4 á )

6. Manchester United

Hello !
    He he, bác nói thế có nghĩa là bác giàu có chứ gí, bác có đầy đủ ĐK chơi tất cả các hệ game chứ gì ? Ha ha, tui chả cần ăn thua với bác cái chuyện giàu nghèo trên cái diễn đàn này làm gì, nhưng bác nên nhớ cái GC ko phải bán cho 1 mình bác, và trên thế giới này nó có đầy, thậm chí ở VN này còn bị ế nữa, ha ha. Nếu bác ngon thì thử mở Topic bầu chọn đi: PS2, XBox và GC, xem cái nào đứng "chót bảng", tui nói chắc chắn GC giành hạng 3, he he. Nintendo có 1 cái hệ máy mà tui thích nhất, mê nhất là Super Nintendo, các game dành hệ máy này ngày xưa mới đúng là độc đáo và đầy sáng tạo (dĩ nhiên là ko thể sánh với PS2 và XBox hiện nay). Nhà tui ko có nhiều hệ máy, nhưng tui chơi game từ khi còn mới biết đi kia kìa (khoảng 3,4 tuổi gì đó, chơi Cỏnta, Mario chán chê luôn), chỉ có bác thôi, chắc có ai đó tặng cái GC thì mừng "hết lớn", ôm cái GC chơi suốt ngày (vì chả có PS2 hay XBox mà chơi) nên thấy nó hay, sáng tạo thôi ấy mà. Chơi PS2 và Xbox nhiều vào đi bác ạ, rồi tự bác sẽ thấy cái thằng GC chỉ đáng đem cầm hay bán lấy tiền mua đĩa PS2 (hay đổ xăng xe @) mà thôi, he he.

7. shadow_cat

shadow_cat Lonely in Gorgeous

mấy anh làm ơn quay lịa topic cho em nhờ, ngồi cãi nhau thấy mệt.
    GOd hates console fanboys. về nhà ôm máy khen nhá, còn ra ngoài public thilàm ơn nói năng khách quan một tí

8. Manchester United

Hello !
    Ha ha, tui nói chuyện lý lẽ đàng hoàng mà mod cho rằng tui khích bác người khác, vậy mời mod xem lại những dòng trên, nó khích bác người khác hay tui. Nếu mod cũng là 1 người "ko có điều kiện chơi nhiều hệ máy" như thằng tác giả của câu nói trên thì mod cũng bị nó chửi đấy, ha ha. Tui mong mod nào đã trừ điểm tui thì xem lại nhá, nếu xem như tui nói lạc đề thì trừ điểm là đúng, nhưng trừ điểm tui thì cũng phải trừ điểm cái thằng "con nhà giàu" này nữa nhá, he he. Bà con ơi, đọc lại xem ai khích bác ai nhỉ ?

9. shadow_cat

shadow_cat Lonely in Gorgeous

Cat có tất cả hệ máy Game đã xuất ra ở Nga trong vòn 10 năm trở lại đây, riêng Cat cũng chỉ chơi một trò duy nhất trên GC là Mario sun shine thôi.
    đã trừ điểm cả 2 người.Mệt quá.
    Quay trở lại topic nhá.

10. Marc_Athony

Marc_Athony Youtube Master Race

Ha ha ko ngờ gamevn còn nhiều trẻ con đến vậy cứ sợ trừ MP và HP. Thôi nể Cat và vì đám nói chuyện với mình toàn tính cách con trẻ, nhỏ dại không bàn bạc vấn đề này nữa, và đám trâu buộc ghét trâu ăn khá nhiều ::) . Chỉ đáng tiếc là nhận thức của số lớn người chơi về Nintendo quá kém, không hiểu được những gì họ đã xây dựng cho nền công nghiệp game hơn 15 năm qua.
    Hẹn khi nào có kidsnextdoor, shadow_cat, HungLong,... hay những người cảm nhận rõ và công bằng về từng hệ máy lẫn hãng phát triển sẽ bàn bạc tiếp. Giờ cứ tiếp tục về Onimusha 4 nhé. :wink:

11. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Rốt cuộc chúng ta đang bàn đến cái gì đấy 3:-o
    Muốn quay lại chủ đề Onimusha cũng ko được vì hết cái bàn gòi =))
    Nói vớ vẩn :-&

Mà sao dạo này ít người đưa tin thế nhỉ, lock mẹ hết đi...2 mod mới ;))

12. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

thực ra nói gamecube dỡ thì ko phải thế tui đang chơi đây nó thiên về các game tập thể như mario nó nó làm game action cũng đĩnh như là re4 chẳng hạn và các rpg nữa về hình ảnh thì gamecube đẹp hơn ps2 tui có ps2 tui bít. Hình ảnh của gamecube tìm không thấy răng cưa có thể thấy hình ảnh của gamecube và xbox ngang bằng nhau cái này ko chắc vì ko có xbox tại chổ để so sánh. Ngoài ra gamecube còn nối được với gameboy để chơi các game RPG chế độ multi và có vài trò cần gameboy để unlock hết các thứ linh tinh khác đây là 1 sáng tạo của nintendo. Nói chung ai thích sưu tập hoặc các trò chơi nhiều người già trẻ đều chơi được thì sẽ thích gamecube điễn hình là thằng em học lớp 2 của tui mê cái gamecube lắm.

13. minhhiệp

tại sao mọi người bây giờ nhiễm virus à...hãy lịch sự như hồi trước đi
    yêu cầu duy nhất của tui là hãy cố quay trở lại với chủ đề của topic

14. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Đúng rồi quay về chủ đề Onimusha đi,nhân vật chính có câu tuyên bố động trời gây xáo trộn võ lâm đã kiếm cớ đánh bài chuồn mất rồi,chẳng còn gì để cãi nữa.
    Thấy quái vật phần mới này nhiều con to xác quá ko biết oánh dữ hông đây,con quái vật bự có răng nanh cầm bi sắt phần 3 hay thế mà tụi nó sửa lại thành cầm gậy,dòm ngu gì đâu.Tựa Dawn of Dream nghe là thấy dở,bình minh là trời sáng mà trời sáng thì người ta đã thức dậy rồi còn dream gì nữa =))
    post mấy tấm cũ này lên câu bài chơi :D

15. minhhiệp

thì cầm gậy cũng hay nhanh nhẹn hơn có lẽ capcom đã quyết tâm tăng thêm độ khó cho game với chỉ số IQ + tốc độ của quái vật

16. Heardless

Cái này là bác trai đoán phải ko? :-/ :-/
    Xem screenshot thấy thằng lai Tây hút linh hồn trực tiếp bằng tay,vậy chắc lai quỉ giống thằng phần 2 rồi.

17. minhhiệp

quang cảnh lần này có khá nhiều bối cảnh đẹp sau khi xem xong trailer 1 đoạn battle với Soki xong...còn gì để nói hơn ...cảnh nhà dân thời chiến quốc giống inu yasha..
    cộng với cách đánh combo thì phải nói là..quá hay
    đoán thử xem anh ta sẽ làm gì???

18. Heardless

Lính đông thế thì chạy chứ làm gì.Bác nói sao chứ Onimusha nào giờ làm gì có combo,chiêu đánh ngắn ngủn,kết hợp chiêu ít xỉn hà :hug:

19. minhhiệp

hehê !! thế nhưng phần 4 này lại có combo :D ko tin à !! vào thử coi ....
    vào trang đầu topic đó có mục xem battle của game thì biết :D combo đẹp tuyệt

20. Long Kiếm Phi

Long Kiếm Phi Guest

0
    cái này tui nghi là 1 chiêu chết hết nè phải hông, thấy gồng kiếm và tư thế sẵn sàng chiến đấu như vậy thì chạy nỗi gì !
    mà sao nhật bản thời xưa lại có thằng tây lai ở đây nhẩy, ko lẽ là the last samurai à :devil: , thằng này vừa tóc vàng, vừa có sừng làm nhớ tới cha ma vương trong phim đào thái lan !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.