Overlord, ai chơi thì vào!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi sevenkingdoms, 8/7/07.

1. Salamander

Salamander Cool and Nihilistic

chú điều khiển minion chạy xuống sao cho lùa hết 4 con cừu vào cái lò trong thời gian nhanh nhất có thể là được

2. kries

kries T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

- Tin tức nó làm tiếp series Legacy Of Kain ở đâu vậy :-O , bác cho em xem với :-O . Game này hay nhất là phần BloodOmen 2 , nói về Kain ( hồi đó vừa đẹp trai , mặc giáp đẹp ;;) ) , còn Raziel chủ yếu đánh đố về đường đi nhìu hơn là đánh nhau . Phần Defiance thì góc cam khó chịu quá :( .

- Cái Overlord chơi lúc đầu còn thấy hay , về sau nhàm quá :( , nói chung game tàm tạm :( .

3. CRIME

CRIME Mega Man

Crime đã chơi xong bản Overlord thì mua về Overlord raising hell để cài,chả hiểu sao mới vào game,tới chỗ loading thì nó tự văng ra,bác nào có patch hay cách sửa lỗi này ko :((

4. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

Tin tức thì tớ đâu biết đâu :D ! Đang hy vọng mà! Nhưng cai seri này đang ăn khách! tội gì chúng nó không làm chứ tiếp chứ! Tớ là tớ sống bằng niềm tin và hi vọng :devil::devil::devil:

Thực ra thì tớ thích cai phần Dèiance hơn vì nó đẩy nhanh tốc độ chiến đấu lên, còn mấy phần kia đánh đấm chậm quá! Còn phần này thì đánh nhanh, đồ họa đẹp. Phá băng xong rồi mới lên mạng mò hướng dẫn, mò được mấy cái trainer đánh chuối vãi! Có thánh kiếm cuối của 2 thằng ku ngay từ đầu:devil::devil:! Chơi lại dùng trainer giải trí vui phết!

Còn cái overlord! Tớ thấy cũng hơi nhàm thật! Chới lần đầu còn được, lần sau chơi lại cứ thấy thế nào ấy! Hix, không biết diễn tả ra sao nữa!:D Tóm lại ai muốn chơi lại thì mò cheat hoặc trainer mà chơi! zui lém!#>:)

5. HitDat

HitDat Dragon Quest

@ Crime: khi cài xong bạn có thấy trong htư mục crack nó có thư mục nào tên là Expansion ko. Nếu có bạn phải copy hết các phần trong map trong đó đè lên phần map trong chỗ Overlord/Expansion là chơi dc thôi . Good luck !!!

6. thanhtung85

thanhtung85 Youtube Master Race

các bác ơi, tại sao em đánh mà ko biết kiểu nào để được 50 con quỷ vậy? bác nào chỉ cho em với

7. truongtam20t

truongtam20t Youtube Master Race

bản overlord rasing hell sao chỏi giống bản ban đầu vậy mấy pác
    hay là chơi lại từ đầu rùi mới dzo dc map mới ? Nếu vậy thì nản we' ^^!

8. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

Khi bỏ giáp ra bạn chỉ được tối đa là 35 con thôi! muốn lên 50 con thì nâng cấp cái mũ của giáp cuối lên max đi, được thêm 15 con nữa đó.

Bản hellrasing là bản mod mở rộng, bạn có thể chơi bản cũ và bản mới trên cùng một khoảng thời gian. Khi mới đầu vào màn một, sẽ có thông báo phát hiện một cái assbaye vât thể lạ trong làng, bạn đi vào đó thì sẽ chơi bản hellrasing. CÒn nếu bạn lờ nó đi thì khi nào kết thúc bản 1 thì lại nhẩy vào đó chơi bản sau cũng được! chẳng có vấn đề gì hết! nhưng nói trước là chơi bản hellraising khoai lắm đó! Có đủ can đảm thì nhẩy zoo kiêm ăn đi!#>:)#>:)

9. triplexxx

triplexxx Youtube Master Race

Này bạn , cái "assbaye" ở đâu vậy, nói rõ hơn chút đi, tui đi vào trong làng có thấy cái "assbaye" , ở chỗ nào đâu ??? , tui chơi hết bản đầu rồi , chắc phải chơi lại đến hết màn cuối , mới mở ra màn mới hả :-s , nản quá :cry:!!!

10. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

Cái chữ tơ viết tiếng anh không có chuẩn đâu! đừng viết lại trông buồn cười lắm! Tớ cà rốt tiếng anh mà

Việt hóa luôn nhé: Tớ gọi nôm là : Cổng dịch chuyển xuống địa ngục viết tắt: CDC. Cái CDC đó bạn có nhớ khi lần đầu tiên đi là bạn bắt đầu từ đâu không! cái cổng về tháp của bạn đó. Nơi mà bạn gọi bọn đệ đó! Nó ở rất gần nơi đó, rẽ phải qua cái cầu bằng đá là tới ngay!
    Để tớ mô tả hình dáng là bạn thấy thôi mà. Nó giống như một cái lồng chim. Một cái đế hình tròn, xung quanh cắm mấy cái cột để đỡ một cái mái hình vòm. Chui vào nó là tới mảnh đất mới.

11. triplexxx

triplexxx Youtube Master Race

Sao lâu quá mới trả lời vậy Bulder :p .Viết đúng là "Abyss" phải không ?:D
    Bây giờ tui đã biết cái Abyss, CDC ở đâu rồi.Thì ra phải tiêu diệt con trùm cuối của mỗi vùng đất thì nó mới hiện ra cái CDC ,tui hiểu nhầm ý bạn là mới vô có liền cái CDC,tìm hoài không thấy , làm sao có được khi file của phần 1 đã xóa :-s phải diệt trùm cuối của vùng đất đó nó mới chịu hiện ra :-s
    Mà bạn hay quá chơi hết luôn rồi.... nhờ bạn chỉ mà tới chỗ cắt cỏ chì làm đến lần thứ 5 là xong :D À tui có vài câu hỏi với bạn nhé, hình như là chỉ có 5 cái CDC cho mỗi vùng đất đúng không ,hoàn thành hết 5 cái là hết game phải không ? sao ít thế ? con trùm cuối của Raising Hell là gì vậy ? mỗi màn của CDC chỉ cần lấy cái đầu bằng đá là hoàn thành xong màn đó đúng không ? :wink:

12. Bulder

Bulder Mr & Ms Pac-Man

Sory! thỉnh thoảng tớ mới lên mạng được nên chậm trả lời mà!
    Mỗi màn lấy được cái đầu bằng đá, xong đó phải hộ tống cho bọn đệ mang về vì sẽ có đợt tấn công tổng lực ngoi ngóp cuối cùng của bên phe địch mà!^^
    Lấy được 4 cái thì tới chỗ sa mạc, vào đó sẽ đánh con trùm cuối. Hình dáng nó tương tự như con sâu khổng lồ ở sa mạc đó. Nhưng mỗi tội nó mặc giáp và có lẽ là to hơn chút! trông hầm hố lắm! Được cái đánh nó thì không vấn đề gì như để nó đánh thì máu mất nhiều lắm đó!
    Ít vậy thôi nhưng chơi mệt lắm! CHơi xong bạn chơi lại phần legasy đi! Hay lắm đó! nó chỉ khó hơn thôi còn nội dung thì y hệt, không khác tẹo nào.

13. kokomochi

kokomochi Youtube Master Race

Cho hỏi cấu hình máy P4 3.0 Ram 2Ghz Card 7300 512mb Win Xp chạy nổi Ovrelord ko mà sao tui cài rồi chạy chậm ơi la chậm ,mấy bác nào biết cách khắc phục chỉ dùm :(

14. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

có ai chơi ko hỏi chút về cái mellow hills abyss:
    Số là đang đi đến khúc có thằng quỷ ăn nhiều, ăn 3 đĩa thì nổ...nói chung là đã qua được 1 "khúc" về con quỷ này, đến "khúc" thứ 2 cũng ăn 3 đĩa thì nổ nhưng khổ nổi ko có công tắc , đĩa cuối cùng ko có thức ăn, con quỷ này ăn 3 đĩa đầu là nổ cha nó rồi......
    có ai biết ko

edit:đã tìm ra......sorry

15. king_game2

king_game2 Mario & Luigi Lão Làng GVN

mọi người cho hỏi là sao máy mình chơi kô dc , dù cài đặt rồi , nhưng lúc vào màn hình loading lúc mới vào thì văng ra , máy mình AMD Turion Core Duo TL-60 2 x 2.0Ghz / NIVIDA Geforce Go 7150 256M shared / Ram 1024M

16. truongtam20t

truongtam20t Youtube Master Race

ban copy het' phan` Crack trong dia~ dzo phan` cai` dat. trong may' la` choi dc a`

17. iamking123

iamking123 Youtube Master Race

cho minh hoi cai qo cho thang cha bi nhot trong cai cay y lam the nao pa con oi

18. lehoang15tuoi

lehoang15tuoi Fire in the hole!

Trò này nặng kinh dị á, card của cậu yếu thế kia chơi thế nào được?

19. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Cấu hình đấy dư xăng chơi rùi bạn à :p graphic card của mình chỉ là Ge 6600GT 256Mb mà vẫn chơi ngon lành này :D

@king_game2: bạn đã crack chưa ? nếu rùi thì bạn nên down và cài cái driver mới đi ( lên web hãng mà tìm ) ::)

20. commandotuan

commandotuan Youtube Master Race

bác hardy cho hỏi làm sao đưa tụi quỷ xanh dương về lâu đài tới khúc có nước phun lên và có đồ xoay để tạo cầu mà ko điều khiển được quỷ xanh tới xoay tạo cầu đc:D
    thák trước há :;)