PA liệu có thể trở thành 1 draft hero??

Thảo luận trong 'Guide | Hero' bắt đầu bởi yeuMUvayeuem, 23/5/08.

1. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

5s đấy là cả team nó lên bảng rồi bạn ạ, còn nếu không thì con Void cộng team nó bị phế ,8s còn lại để đếm giây =))
    Và con hàng PA thì dù có đi mua cái gì hay đi với baby sis hạng nặng như WL thì trong cái môi trường ganker đầy rẫy, đi lane gặp stun chồng nhiều , phi dao được vài trăm gold thì chết mất 1/2 1/3, vào jungle thì chỉ khi team mình kiểm soát map cực kì tốt, chứ gặp mấy bạn Beast,ward... chả gọi vài con hàng ganker ra đấm chết trong 2 nốt nhạc với 2 stunner+ hoặc nuker + stunner như LIna.
    Chưa kể rằng con này mà team push sớm là xác định :))

2. Kadaj

Kadaj Legend of Zelda

TỚ cũng thích đi cùng lane với thằng nào mua giày bên kia lắm, chạy nhanh đừng hỏi ;))
    Nói chung vẫn thấy con này chả có cửa, nếu so với spec thì rõ ràng là thua bởi spec nó còn có cái ulti global.
    Mà team draft nó lại không nhìn thấy cái con gì lởn vởn chờ nhảy vào vét máng team mình thì tớ thấy cũng lạ thật
    P.S : nếu vét máng tớ thấy con Blood còn hay hơn con này ;))

3. DoomHunter

DoomHunter Donkey Kong

Void bay vào ulti , đập chết carrier của nó rồi ==>i như 5 vs 4
    Bọn lôm côm còn lại thì giết típ đợi gì nữa .

4. White_Falcon

White_Falcon Mayor of SimCity

chắc là toàn chơi gg với thủ d*m trên forum rồi vào bốc phét, chịu khó down mấy cai replay dánh league về mà xem bọn nó gank nhau ntn.

Cứ tưởng 1 mình PA ẩn ẩn hiện hiện siêu nhân farm trì trạc là sống đc chắc, chẳng lẽ bọn nó lai ko biết ông pick PA để làm gì ah :)) ĐỂ FARM ONLY - tức là nó sẽ vứt mấy con cave ra tiếp ông riêng. Mà riêng về khoản phang phập survival thì dạng hướng nội như PA làm thế l nào mà sống đc như Void, Soul và troll đây :))
    Mà tớ xin hỏi cái logic vl của cậu, nếu farm trong rừng void, troll với soul còn có skill chạy tụt nhồn + chống trả đc, còn cái con PA mả mẹ thì blink strike đi đâu vậy? vào mặt con ganker ah?

cắm 2 cái mắt là ganker đis cho thối mồm từ lvl 1 -> 7, ở đó mà farm đc cái gì.

Cứ cho carrier nhẹ nhàng cản được 1 thằng, còn thằng ganker với thằng bỏ mẹ cùng lane kia thì nó làm cái kek gì? đứng cho PA chạy mất chắc =))

blink vao ranged creep phía sau à? thế luck của cậu có cản đc stun ko vậy? HP của PA đỡ được mấy stun nếu cậu lên cái giầy của cậu trong khi các siu nhân síu mại khác đập bracer nhiệt tình =))

tóm lại là vãi hàng thần chưởng ảo tưởng thần công. Ở nhà nhìn màn hình xlọ nhièu quá rồi cuối cùng hoang tưởng mình chơi đc hàng JAP =))

5. huynhtrong

huynhtrong Dragon Quest GameOver

Phi dao của PA 160 dam cho creep, 80 dam cho hero, nhìn kỹ lại.
    Slow của spec khá lâu, team kia không để ý nguyên team bị slow.

6. sega_s3000

sega_s3000 Sonic the Hedgehog

làm thế nào mà nguyên team bị slow vậy...nói nghe hài đếch chịu đc......................

7. ahna_ahna

ahna_ahna Fire in the hole!

cả team đang chạy ở mid fi dao xèo 1 cái nhỡ dẫm vào coi như là dính ( dẫm vào cái dải màu đen cũng dính)

8. Hung_real

Hung_real C O N T R A

Chậc! chắc bác này chắc chỉ biết click skill 1 vào người hero phe kia lúc xài chứ đếch biết tự căn phóng dao ::(
    Về pé PA thì chắc chỉ có ông Sk.Loda là dùng thử nghiệm ở mấy giải trong nước nóa thôi !Chứ ra MYM hay gì thì chắc cũng chả ai thèm pick đâu :> 6.52c thì chắc Soul sẽ đc pick nhiều nhất :cool: or pé Void ;;)

9. yeuMUvayeuem

yeuMUvayeuem Youtube Master Race

Đầu tiên là xin cám ơn bạn đã vào đóng góp ý kiến cho topic của mình :D
    Bạn nói mình thấy cũng có lý song vẫn còn 1 số thắc mắc sau:

Thứ 1 cho mình hỏi troll có skill nào mà bạn nói có thể chạy "tụt nhồn" vậy ?(xin lỗi mình kô hiểu từ này cho lắm):wink:
    Thứ 2 là Cho mình hỏi nếu bạn thu phục 1 con creep to và luôn ở cách xa bạn 1 đoạn,vd centaur nếu gặp nguy hiểm thì có thể blink chạy và centaur stun cản đường thì liệu xác suất có thua cái "tụt nhồn" của cậu là mấy hok?:wink:
    Thứ 3 là Bạn đang đánh nhau trên bản đồ đúng hok ?;;)

Cuối cùng nữa là bạn nên cố gắng ăn nói có văn hóa và tôn trọng nhau hơn trong thảo luận.Thân mến !!! ::)

10. tuanfox5

tuanfox5 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Nói như cl ông farm trong rừng nó biết được nó phi stun thì blink = niềm tin ah. Troll thực ra cũng ít người chọn , mấy ông kia đưa ra chỉ để so sánh nó hơn PA thôi .Nói thật ngu thì cứ nhận mẹ đi cứ cãi cùn bực mình .
    Chả nhẽ mấy ông kia toàn đíu biết chơi , hay là chỉ biết xem dota hay sao mà kô nhận ra sự sinbad vãi nhồn của con PA ( theo ông nói ) , nào là farm pro phút 25 lên MoH , PoT , BF , nào là blink vào phập phập vài cái chết ....zzzzz
    Ông chịu khó xem mấy cái replay xem chúng nó farm thế nào nhé , kô phải là rình canh LhK hay deny dau , mà là rình phập nhau lên bảng nhiều đấy , chắc ông chơi kô bao giờ biết mua town hả , hay là đíu bao giờ biết combat 5-5 ,chơi for fun lấy PA chăn gà thì tự sướng đê , đừng tưởng mình tự sướng thì người khác hâm mộ đâu nhé , phân tích như thế còn ***** hiểu .
    t/b: tôi mặc dù cũng thik đánh PA lắm , nhưng đíu có cái kiểu tự sướng bệnh hoạn như thế ,vì như thế tôi cảm thấy nó nhục lắm , nhục lắm ông ah.

11. Jin Axl

Jin Axl > Draw 2 Life Moderator Lão Làng GVN

Thứ 1 là Troll đang farm rừng mà bị gank thì còn có 3 thứ để cậy : buff miss, Ulti + MS/IAS, và skill 1 melee stun 2s ---> thừa cơ sở để chạy "tụt nhồn". Còn PA nhỡ bị gank thì chạy = răng ? ( Hay lại bảo là cậu nâng max Blur trước + bitis để chẩu ?)
    Thứ 2 là thu phục 1 creep to để nó tank hộ khi farm + tận dụng skill khi combat lẻ, chứ thu phục 1 con Centaur để làm mồi blink + stun chặng thì có 2 khả năng : hoặc cậu thánh biết trước sắp bị gank nên dàn "bát quái trận đồ" hoặc cậu hack map.
    Thứ 3 chơi DotA mà cả việc ko nhìn ra nổi con PA blur thì nên về DDay hoặc melee tự sướng.

Cuối cùng là khi bạn xác định sinh hoạt ở gamevn, cụ thể là box DotA nên chuẩn bị tâm lý ăn tạ và sh!t nếu nhỡ phát biểu thần thánh. Nếu yêu cầu về văn hóa v.v... và v.v... thì chỗ này chắc ko hợp với người "có giáo dục" như cậu. Thân.

12. championknight

championknight Persian Prince Lão Làng GVN

Thật ra thì troll và PA đều ở trong rừng thì ko có skill gọi là chạy trốn đúng nghĩa đâu ;;)

13. 1s1k_d2006

Xin lỗi bạn chứ giờ melee nó thoái trào nhưng cái nghệ thuật để chơi giỏi nó cao cấp tỉ lần hơn cái gọi là Dota pub nhìn éo đoán được cái Blur PA của cậu =))

14. BergkampNT

BergkampNT Youtube Master Race

Nói chung là các bạn so sánh rất cùi. PA giờ farm early dễ và nhanh hơi Void là chắc. Void được pick vì Void khinh công vl, khó gank hơn, nhưng bản này Void cũng bị nerf đi. PA khó pick vì đánh league gank nhiều, PA ko chạy trốn được.
    PA chỉ cần sửa blink strike thành Blink thì chả có lý gì ko được thành draft game hết.

PA đánh bình thường đến phút 25 farm được khoảng 5k3 5k4 <mình noob>

15. yeuMUvayeuem

yeuMUvayeuem Youtube Master Race

Điều thứ 1 và thứ 2 của cậu chưa rõ ràng lắm.::)
    Phát biểu thần thánh? :D chết cười. Bạn có thể nói cho mình biết chuyện này nó thần thánh ở mức độ nào kô? thưa bạn, đối với tôi game chỉ là game, tôi chơi game chỉ để rèn luyện 1 số kỹ năng cho bản thân mình và để kết bạn. Việc thảo luận vấn đề này đối với tôi nó là quá bình thường. Nếu đối với bạn vấn đề này đã là thần thánh thì tôi tin rằng nếu bạn còn trẻ VD như tui chẳng hạn :D, thì vài năm nữa thôi là bạn hết từ vựng để nói về cuộc sống đấy.:wink:
    Mình kô yêu cầu văn hóa thưa bạn,ok? Mình chỉ đưa ra lời khuyên mà thôi. Bạn tốt thì bạn đang nâng giá trị của mình lên , thế thôi.Việc đó không liên quan đến mình. Cái đó là sự lựa chọn của các bạn:wink:

To tuanfox5: Bạn có vẻ nhạy cảm và nhút nhát nhỉ? ::) .:D Mình bị "xỉ vả" nãy giờ còn thấy rất bình thường ấy sao bạn nói năng có vẻ mệt mỏi thế?:DChết ! nếu chỉ dám đưa ra chính kiến riêng của mình trong thảo luận thôi mà đã tự thấy nhục và nhục thì mình nghĩ bạn khó có khả năng làm việc gì hoàn hảo đấy.:wink: Đi nghỉ đi bạn ạ.:wink:
    Những vấn đề của bạn mình đã phân tích ở trên ! hy vọng bạn đọc kỹ hơn để hiểu ý của mình.::)
    Thân !!!::)

16. 1s1k_d2006

Nói chung dù bạn chủ topic đã bị cả đống đứa vào flame nhưng dù sao cũng có chính kiến còn hơn khối thằng cứ tí là lại topic mói ngoài kia, đã thế tinh thần bàn luận lại cao , rất hoan nghênh :D

17. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

Hoan nghênh... tớ thì ko có ý kiến gì lắm, đơn giản là ít đánh PA + troll ( có thể đếm đc trên đầu ngón tay thôi, vì ko đánh nổi Hero Single Click...).Nhưng tớ thấy 2 con này như nhau thoai, bị gank thì ...
    BUt troll với 1 PT+ 1 HoD ở mid game mà đi gank nó ko cẩn thận bị nó táng cho thì ... Với lại nó bắt 2 con Troll trói thì em nào lỡ đi một mình mà ko có hoặc có 1 stun thì coi như xong với nó. Cái này PA ko làm nổi.
    Còn bạn gì bảo PA farm 25' có 5k4 thì .. mình thua rồi. Bên kia ko bít Harass+ cắm mắt + gank sao? Hoặc bên bạn quá mạnh ép bên kia ko có ló mặt ra đừong... Lúc đó thì cần thì PA , mà quăng đứa nào vào chả đc.. Farm nhanh như Doom or Brood mà 22' tớ có mỗi cái rad thoai... Đó là ko bị đì đọt gì đó...

18. Jin Axl

Jin Axl > Draw 2 Life Moderator Lão Làng GVN

quote cả chữ " tự sướng" thế mà vẫn ko hiểu là melee với AI ?
    Tôi vốn xuất thân từ melee đấy --> ko cần xỏ xiên, với cả trình độ nhìn 1 con PA blur cần có não nữa chứ mắt thôi thì ko đủ cậu ạ.

@Chủ topic : cậu bảo là cậu vào topic để thảo luận, để học hỏi v.v... và v.v... thế thì cậu đừng nên cãi từng câu từng chữ với ai phê bình cái "chính kiến" của cậu, đã chưa chắc là mình đúng 100%, đã tự biết còn cần học hỏi thì nên nhìn lại xem bao nhiêu người đồng tình, bao nhiêu người phản đối, bao nhiêu người "câu cá", bao nhiêu người ném tạ, bao nhiêu người đá đểu v.v.... Thử nhìn từ 1 góc độ khác hơn từ bản thân mà nhìn chắc sẽ hiểu rõ cái post cậu quote tôi đang nói cái gì.
    Sorry nếu cậu ko thích chơi chữ, tính tôi thích dùng chữ "thần thánh" để thay thế búa tạ ( như mọi người vẫn dùng cái gì mà v...c....l...., c....l...g....t.,..... đại loại thế, tôi thoáng mà ::))

19. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

Bah, bọn này thủ dâm nhiều quá đầu óc hết tỉnh táo rồi.
    Ai bảo carry không có lợi, bật bkb lao vào đâm chém thì speller ăn cám cả. AI bảo PA không chạy được, ai bảo blink strike dở hơn blink, 125 damage đấy nhé, blink có thể hụt đối tượng chứ blink strike thì không bao giờ. Trong rừng không có ally thì không biết sắm một con đệ để tẩu à. Nó biết cắm mắt chứ mình không biết chắc.

Tóm lại chỉ vì lo tự sướng bằng việc đá đểu người khác nên mới không nghĩ ra những cách đánh tốt hơn. Đá đểu người khác đã là một hành động tự hạ thấp mình nhưng vừa đá đểu vừa thể hiện cái thiếu hiểu biết thì còn nực cười hơn nữa.

20. ahna_ahna

ahna_ahna Fire in the hole!

cách đơn giản HP view Helper la xong ah =)) dù có trắng fau vẫn thấy cái thanh HP trên đâu