Pata pata pata pon! Pon pon pata pon! :D

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi sonnycnn, 19/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kaka0

Kaka0 Donkey Kong

@Sonny Cái đó là "Thổi Kèn" á !! . :D:D:D

2. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Qua thằng thợ rèn còn chua chát hơn nữa kìa ! :|

3. sonnycnn

sonnycnn Guest

Cuối cùng là thợ rèn Ton Kampon – tay thợ rèn dưới dạng 1 Dekapon, gã này có 2 chức năng: rèn Alloy (từ Hard Iron) và rèn Divine Weapon từ Mithril hoặc Mytheerial (Mytheerial dễ kiếm hơn) từ cái đe hình lão già :)) Vì đây là 1 nhân vật khá quan trọng nên tôi sẽ hướng dẫn kỹ 1 chút: để lấy được nhân vật này, bạn phải đến màn Lucky Star khi trời quang mây tạnh, đạp chết con bọ hung để lấy ngôi sao, diễu quân về phía trước nhưng luôn giữ cho vị trí của ngôi sao nằm giữa đội quân của bạn, đến cuối màn nó sẽ tung ra cái cap của tay thợ rèn. Về Patapolis, khi chơi vẫn dùng nút O như thường lệ, phần chơi của Kampon có 2 kiểu bấm: bấm 1 lần và bấm 2 lần. Nhịp bấm sẽ phụ thuộc vào nhịp dậm chân của cái đe, bạn phải nghe/nhìn thật kỹ. Nếu hắn dậm 1 lần, bạn ấn 1 lần thật từ từ, nếu dậm 2 phát thì nháy 2 lần chậm (ở đoạn đầu và đoạn cuối) và thật nhanh (2 khúc giữa lúc nó tăng tốc). Save game cẩn thận trước khi bạn chơi minigame này vì kim loại để đúc Divine Weapon ko phải dễ kiếm (đánh trùm liên tục nếu muốn kiếm nhanh) :) Bạn được phép đúc hỏng nhịp 2 lần, nếu quá, sản phẩm ra sẽ là Magic Alloy (dạng Alloy cuối cùng) và theo ý kiến cá nhân của tôi thì nó ko cần thiết về cuối game trừ việc tạo Dekapon và Megapon. Lưu ý là bạn ko đc phép phang búa vào đầu cái đe, nếu ko bạn sẽ thua ngay và phải load lại :) Gud luck

Trích bài hướng dẫn của em đây ;)

4. [socute]Zeus

[socute]Zeus Youtube Master Race

Đã end game 2 lần ^^ games rất vui nhộn và rèn cho các bạn 1 khả năng đập nhịp khá tốt :))

5. sonnycnn

sonnycnn Guest

:)) muốn dùng Stew thì ở màn hình headquarters ấy, trên cái chỗ lắp Miracle còn 1 ô nhỏ nhỏ, chính chỗ ấy để lắp Stew đấy ;)

6. Kaka0

Kaka0 Donkey Kong

Nãy lang thang lung tung thấy cái topic của bác Keekokeeko giớ thiệu các đang ký để downgame ở trang www.psp-warez.net,(down game bằng BitTorrent thấy đa số là từ trang nì) http://www.gamevn.com/showthread.php?t=352571
    Click vô thì thấy nó làm hình ảnh đại diện cho mấy link bằng parapon hết :D:D

7. Kaka0

Kaka0 Donkey Kong

HIện ra cái tượng quay quay, có nịp trống DON hhiện lên để mình gõ luôn mà. ::(::(::( Gõ xong nó chẳng cho qua..

8. sonnycnn

sonnycnn Guest

tức là bác gõ hỏng rồi,
    lúc nó hiện ra mấy cái chữ Pon với Pata để mình đánh thì lúc ấy phải đợi 1 nhịp rồi hẵng đánh :) vội quá là chết ngay, bác miss 3 lần trở lên là ko gọi đc mưa to đâu :)) có khi còn chả gọi đc ý chứ

9. quangvu844

quangvu844 Youtube Master Race

Pác để ý nó có nói HI 1 cái thì mình bắt đầu gõ

10. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

có cách gì nâng cấp bọn quân lên ko, lúc đầu tạo = nguyên liệu lởm, nó full rồi ko biết có cách gì để nâng cấp ko, đánh yếu quá

11. sonnycnn

sonnycnn Guest

12. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

ặc, trong bài bác chỉ giới thiệu cách tạo quân ,vấn đề là em đã tạo và nó full ô trống rồi, ko thể tạo thêm được, có cách gì nâng cấp nó lên hoặc del nó đi để tạo quân mới không

13. sonnycnn

sonnycnn Guest

14. Lonton1111

Lonton1111 Youtube Master Race

Vô thiết lập từng quân, bấm nút select thì sẽ hủy quân đó.

15. quangvu844

ăc lại gặp khó khăn chỗ thằng thợ rèn nữa rùi,sao mình gõ ko biết là đúng hay ko nhưng sao mà lúc nào gõ xong ko có sản phẩm tạo thành vậy hình như đúng hay ko đúng cũng phải có sản phẩm phải ko.Nhịp gõ cũa thằng thợ rèn là:
    1 1 1 2 1 1 1 2 1 1 1
    2 1 2 2 2 2 1
    2 1 2 2 2 1 1 2 2 1 1 2 1 2 2
    1 2 1
    sao mà gõ hoài ko dc bực wá

16. sonnycnn

sonnycnn Guest

tức là bác gõ sai rồi :)) thằng ấy bác gõ sai 3 phát trở lên thì coi như hỏng, bác phải ngắt 1 nhịp sau khi nó đưa ra "bài" rồi mới bắt đầu gõ, chậm thôi, đừng quá nhanh :)

17. yudiat2505

yudiat2505 The Warrior of Light Lão Làng GVN

tớ sẽ viết hướng dẫn cho patapon... viết xong sẽ up lên cho anh em xài ;))
    hack kachi, items infinity hết , fever mode combo 1 lần là ra ;)) ... giết trùm cho lẹ :'>

18. Utltimate209

Utltimate209 Youtube Master Race

Em bó tay cái X XX XX ... fever em giữ unlimit cũng đc nhưng mà X XX XX thì ko làm dc ngồi nửa tiếng vẫn ko làm đc :(( ...

19. quangvu844

Nếu là lần đầu tiên vô xa mạc lúc nó chỉ cách nhấn thì phải đợi nó nói don don don don don xong hãy bắt đầu nhấn chú ko phải nhấn cùng lúc với lúc nó nói đâu nha,lúc đầu mình tưởng nó đọc thì nhấn nên nhấn hoài ko dc luyện cũng 4-5 tiếng mới dc
    À rèn dc vũ khí rồi nhưng mà lại bị bí cái màn mà nó có cái thành bắn tên và thằng có sừng , làm sao mà phá dc nó vậy? đánh hoài ko phá dc cái thành đó bác nào biết chỉ em với nè.

20. quangvu844

ai biết hướng dẫm dùm tui cái màn Facing gateghoul baban chơi làm sao vậy bí rùi ko wa dc hic

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.