Pata pata pata pon! Pon pon pata pon! :D

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi sonnycnn, 19/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

à à, tôi cũng còn hơn 2 hàng một chút, tầm chục chỗ :D chỉ sợ có mấy cái item chỉ có được khi đi đánh Zigoton nhưng mình không nhặt được thôi :(

2. maskofkpax

maskofkpax Youtube Master Race

Shookle's Horn với Dream Weaver đánh tầm level 15 trở lên là bắt đầu có lặp chứ ko hiếm lắm đâu, giờ chỉ thiếu mỗi cái Giant Horn thôi, cậu còn thiếu mấy đồ Ancient với Giant mà còn mỗi 10 chỗ chứng tỏ mấy bàn locked cậu nhặt được nhiều hơn tôi rồi, có khả năng lấp Altar nhiều hơn tôi đấy.
    Lấy nốt con loa xong là tôi nghỉ ko chơi nữa, mất công đánh level cao cũng chả đc gì, chuyển sang đánh lung tung thì nhặt hàng tá đồ, rồi thì chờ patapon 2, ko phải dân chơi game : ) giờ psp bỏ không thôi.

3. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

hê hê cũng ko thiếu game đâu :D chơi Tenchu, Prince of Pesia và FFCC đi :D hay phải biết :D mùa đông này là Patapon 2 có mặt ở Japan rồi, sắp đến VN roài :D mà nghe nói là trong Patapon 2, anh hùng Hatapon sẽ được trang bị đồ đạc đấy :D

4. dinhthong02

dinhthong02 Youtube Master Race

cai' con bos cui' danh' sao dzay may' anh
    no' manh nhu thu' dzay danh' wai` hok chit'

5. maskofkpax

maskofkpax Youtube Master Race

Con này còn dễ chơi hơn 2 con cây ::)

Cái mặt thứ nhất nó giơ tay tạo quả cầu màu tím rồi ném, cậu đang đứng xa thì chờ quả cầu gần to rồi chạy ra sau, còn đứng gần thì kệ, thủ bằng trống chaka để đỡ mất máu rồi lại tấn công mạnh tiếp cho đỡ mất thời gian.

Khi cái mặt đầu tiên gào gào sắp gục thì tiến 1 bước pata cho gần nó để lúc nó nằm chờ cái mặt thứ 2 tỉnh mình đánh được nhiều máu hơn.

Cái mặt thứ 2 nếu nó bay lùi tít ra sau thì cậu chạy luôn về sau 2 lần, nhớ canh nhịp vì trên màn hình chỉ quay con trùm ở phía sau, đẹp nhất là lúc nó lao tới cậu pon pata pon pata thành công nó sẽ ko làm mình mất máu. Sau đó nó nằm bẹp dí cho mình đánh. Trường hợp nó giữ 1 chỗ trên ko thì canh nhịp chạy kẻo nó phun thuốc ngủ màu tím. Đánh gục cái mặt thứ 2 thì lại tiến tranh thủ lúc cái mặt 1 tỉnh lại mà đánh.

Lần thứ 2 này, con boss có trò chìa ngón tay, thấy ngón tay nó để bất động thì đợi 1 nhịp rồi chạy, chạy sớm quá quân mình lại lao lên sớm sẽ bị nó tóm 1 thằng, giơ lên cho sét đánh là mất cap, ko lấy lại đơn vị ấy được nữa, cố tấn công mạnh để nó gục, cái mặt thứ 2 xuất hiện ko có gì mới mẻ, đánh như ở trên thôi, chết nhanh lắm, mà cũng tùy quân của cậu nữa, theo tôi đừng mang kibapon đi.

6. sonnycnn

sonnycnn Guest

dạo này bận việc Đoàn thể quá chẳng trồi mặt lên đây đc, cũng chả chơi bời đc gì :) thôi thì bon chen 1 bài cho gọi là vẫn sống :))
    mình đi đánh nhau chả để ý đồ đạc gì :)) cứ lắp vào nó mạnh hơn là đc =) xong còn mất save loạn lên :-< vừa nản vừa bực

7. gtx8800

gtx8800 Youtube Master Race

:(( :(( :(( :(( ..................................... ko ai cứu em à

8. Oc_log

Oc_log Donkey Kong

Sao tui hok qua được màn sa mạc dzậy?::(

9. gtx8800

Quay lại màn đi săn đầu tiên , chỗ có cái cột có hình /_\ + O thì bấm theo để cái cột nó nhãy lên ---> rồi tự tìm hiểu ;;)

10. Oc_log

Oc_log Donkey Kong

hem bấm được!::(
    bấm loạn cả cái máy mà chả có hiện tượng gì xảy ra cả

11. legendarysaiyan

legendarysaiyan Legend of Zelda

Bác Oc phải bấm theo cái nhịp trống chứ ko thể bấm lung tung được, bấm theo nhịp lần đầu tiên nó nhô ra lần sau nó sẽ nhô ra tiếp cứ thế mà lên, bấm loạn hư máy ráng chịu :D

12. gtx8800

:o bấm loạn cào cào là đi thay nút đó nhá ;;) . Canh theo cái rìa mà bấm , bấm đúng nó sẽ nâng cao lên 1 nấc roài bấm tiếp ..... cứ thế cho nó mọc thẳng đứng lên
    Đợi nó hết uống éo rồi bấm tiếp thì mới được nha , nó đang nhãy mà bấm là nó rớt đất lại á .
    Cái mission đó tớ làm mất mấy ngày đấy , cứ từ từ mà bấm di :'>

13. Ak41

Ak41 Mega Man

lên nào , lên nào các pác ráng help em cái nào , đi đâu hết roài :((:((

14. RLinh

RLinh Donkey Kong

em đi đến đoạn có cối xoay gió rồi,đánh luôn con chim vàng ở vòng sấm sét để có phép wind lun rồi giờ làm sao đánh cái màn cối xoay gió đây,nên trang bị quân thế nào,tụi 1 mắt mạnh wá nó cứ đẩy mình ra sau ko!!!

15. RLinh

RLinh Donkey Kong

bác sonnycnn đâu rồi,trả lời em đi

16. cuong_noob

cuong_noob Youtube Master Race

quân chủ yếu của bàn đấy là Yumipon ( cung) ...bạn để ý cái con mặc váy nói ý:-s....nó bảo make yumi hero gì đó=)) vào bàn thì lên fever gọi gió ra ( sau khi gọi gió thì bọn yumi bên kia vô dụng luôn:))) bắn vỡ đc cái cối xay là thắng:)

17. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

các anh cho em hỏi cai man giai cứu meden gì ma co cái xe ngựa,ma cung chẳng phải xe ngựa,mấy anh nói bỏ đồ gổ để khỏi bắt lửa,đánh một chặp gặp bọn giặc cầm toàn cung lửa,bắn cái con ngựa kêu hì hí mãi,nghe thấy tội quá ma ko bit lam gi!

18. Tedotoji94

Tedotoji94 Youtube Master Race

cho mình hỏi cái trân Across Enemy Teriotry qua sao ( lúc đầu vào có 1 thằng kị sĩ đội mũ nhện và một cái xe pháo )::(

19. cuong_noob

cuong_noob Youtube Master Race

bàn đó cho bọn cung với giáo của bạn cầm đồ (ko phải cung lửa hay giáo lửa) để
    sẵn cái gọi mưa vào rồi đánh thôi....:P...cố gắng fever nhiều vào bàn đó mình fever rất nhiều mà mãi đến đoạn thấy cái cọc rồi mới phá đc cái xe:-ss

20. squidya

squidya Youtube Master Race

mình mới chơi pata pon :D
    đang đến bàn Legendary Night Sky thì ko qua đc ::(

bàn này là phải đánh tan mấy ngọn núi bé bé để cứu 1 quân của mình trước khi con cầm lưỡi hái đánh ý...cứu thì cứu đc rồi nhưng mà ko đánh nổi đội quân của địch. Bạn nào còn nhớ chỉ hộ mình với :D

cảm ơn trước nha

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.