Patapon 2 (EUR)

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi k3nji2kid, 5/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. RLinh

RLinh Donkey Kong

2. [Re]Laharl

[Re]Laharl Mr & Ms Pac-Man

Thx bạn,wa vòng rồi,do chơi cứ nghĩ là fải chạy theo,ko nghĩ là đi từng đợt rồi dừng lại :D

3. titeo6000

titeo6000 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Bác nào chỉ giáo em oánh con cua với :(( Em bị nó mần thịt riết ah ko wa đc màn này :(( 2 chiêu "nhất chưởng tất sát" của nó thì chỉ có 1 chiêu né đc, chiêu "bong bóng lên trời" của nó time ngắn quá bay chạy em mần ko kịp. Vừa đánh trống "gọi dậy ko ngủ nướng" xong thì oánh chạy ko kịp.

4. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Lúc nó giơ cái càng lên thì nhân O,Vuông,O, Vuông để chạy, còn bong bóng thì cũng vậy. Mình đánh còn này bằng cách đó nên chẳng mất 1 quân nào cả :D (cheating mà :wink:)

5. Vincent10

Vincent10 Donkey Kong

Mang nhiều vũ khí băng với sét đi, đem lính xịn vào, đừng có tham farm nó mà mang đồ gỗ đi là chết kô kịp ngáp. Con này khỏe, máu trâu, tốc độ xuất chiêu điên cuồng :D đem đồ xịn đi ít nhất cũng stagger nó liên tục và kiếm được hơn 3 hàng nguyên liệu rồi. Lúc đánh nó thì cứ cắm đầu vào đánh thôi kể cả bong bóng thì chấp nhận mất 1 2 con cũng được.

Lúc nó giơ cái càng lên mà cậu đang ở giữa nhịp pon pon pata pon chẳng hạn thì làm sao chạy ngay được, chờ nó hát xong để ấn tiếp pon pata pon pata thì con cua đấy nó đã chém chết cả đội.

6. tuantuboy

tuantuboy Dragon Quest

Lúc nó chuẩn bị thổi bong bóng, tức là nó ngồi ngồi, giờ 2 càng lên í, thì phải đánh trống gọi ko ngủ nướng rồi=)). Nó phun bong bóng ra, có lúc mình đang đánh, có lúc mình đánh xong rồi nhưng nói chung là ko bị ngủ đâu. Nó giơ càng lên chém thì chạy ngay lập tức. Mấy cậu trên kia trả lời sai hết cả [-(.

Hồi Patapon 1 đánh con cua yếu xìu. Mình đập cho nó sụn cả càng. Cứ quả nào giơ càng lên là y như rằng dính stagger với KB. Bản này nó khỏe thế =))

7. canchigiaonhieu

canchigiaonhieu One-winged Angel Lão Làng GVN

Con cua nên mang đội hình kibapon,yumipon (nhiều con đóng băng vào) với đội phóng lao vì kibapon sẽ giúp giữ khoảng cách với nó, sau mỗi nhịp tấn công kibapon đều lui lai--> nếu nó có giở đòn cắp thì cả đội dễ chạy hơn.Tốt nhất là phải biết đc nó sắp ra chiêu gì, con cua có 4 chiêu là gắp,chém,thổi bong bóng ngủ,thổi bong bóng chết luôn. Thuờng là nó ra 3 chiêu đầu,khó phân biệt nhất là chiêu ru ngủ với chiêu chém, nó sẽ giơ 2 cái càng lên nếu 2 cái nó duỗi duỗi đều nhau thì là ru ngủ còn ko đều nhau là chém (chiêu này rất nguy hiểm) nếu thấy nó chém thì chạy còn ru ngủ thì pata pon don chaka là xong.
    Chỉ nhớ đc bằng đấy thôi :D

8. papen

papen Dragon Quest

hi mình mới down patapon 2 EU về. Nhưng mà mình chơi patapon 1 lại là US. có bác nào biết cách convert file save US thành EU ko. tại chơi patapon 1 cày nhiều đồ mạnh lắm giờ chơi tiếp patapon 2 bỏ uổng quá.

Chả lẽ phải đợi patapon2 US để chuyển qua :((

9. Vincent10

Vincent10 Donkey Kong

Người ta đang nói đến trường hợp nó chơi bóng làm ngủ sau đấy là thả luôn bóng chết. Lúc bác gọi kô ngủ nướng xong nó đã thả 1 chùm bong bóng chết luôn 2 đến 3 nhóc rồi, thời gian nó chuyển sang chiêu kia Bác còn chưa kịp ấn dứt 1 lần chạy. Chứ còn nếu nó chỉ thả bóng ngủ kô thôi thì nói làm j.
    Đánh con này mang ngựa đi là tất yếu để giữ khoảng cách với con cua ghẻ đấy, nó mà dí vào gần kô cẩn thận đi luôn em hatapon :( Mang cung với phù thủy đi nữa là ổn.

10. thach_hp

thach_hp T.E.T.Я.I.S

sạc trông các bác thế mà đánh kém nhỉ(nói vui thôi) ^.^ nhưng như tui đã viết bài trước đó (chịu khó xem lại cái dùm) với cái đội hình như thế thì ko sợ bất kì 1 con bos nào mà ta chỉ việc tấn công liên tục(phải có FEVER) thì bos sẽ ngã và rơi đồ liên tục thì làm gì có chuyện boss tấn công ta chứ(tui chơi chỉ tức con nhện phải gọi mưa -mất time và con sâu đất nó bị tấn công ngã nhìu qua thì bỏ chạy hoặc làm chưởng từ xa thui chứ ta chết sao được) còn việc con cua ấy á :D cứ tấn công liên tục có mà đố cả nhà nó giết được con nào của mình ....ko tin bạn thử xem :D

11. utsi_n2

utsi_n2 Youtube Master Race

cam on ban! mink` wa dc r` ! nhung toi' vong co' cai may' chem' thi` thua =.=" gE wa' =.='

12. kobwad

kobwad Persian Prince

Có chương trình để convert đấy nhưng mà ko biết, google thử xem ::)
    Ko thì kiếm cái demo của US, ra rồi đấy (cũng chả biết kiếm ở đâu) rồi chơi tạm đến 5/5 ::)
    Người ta chỉ gặp khó khăn khi quân còn yếu chứ còn toàn mogyugyu với babassa thì đánh con nào chả chết nhanh, con cua thì chỉ cần toàn tree cũng đủ (con này rất dễ stagger)

13. titeo6000

titeo6000 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Đúng là em ham nên mang đồ gỗ theo thiệt.
    Bác này nói đúng, trước kia em hack max damage vào bem nó chỉ kịp văng ra có 1 bình =]] chưa kịp bem chết con nào.
    Giờ phải cày luyện quân lên thôi !

14. nightprayer

nightprayer Mr & Ms Pac-Man

15. kobwad

kobwad Persian Prince

Con cua mà ko săn được từ 5 hàng trở lên thì hơi tệ, HP của nó cụ cả trâu.
    Phải nâng level của nó lên cao, rồi chơi toàn tree equip đồ dởm thì farm xong chắc kín cả màn hình,ko khéo cả cái màn hình còn ko đủ ý chứ ;;) hồi gì nhìn thấy 1 đứa farm con chim mà kín cả màn hình toàn bone rồi ;;)

16. papen

papen Dragon Quest

mình làm được rồi. ^_^
    http://forums.maxconsole.net/showthread.php?t=137900

mình kiếm được luôn savegame editor. unlock / chỉnh kaching với item lên bao nhiêu cũng được. nhưng mà nếu post lên đây làm nhạt game. bạn nào cần thì tự google.

17. thach_hp

thach_hp T.E.T.Я.I.S

với con cua tui cung được 6 hàng nếu mang hero là phù thủy còn việc ông kia bảo tui là dùng quân mạnh mà giết bos thì ai mà chả nói được dung quân tree mà fam chứ mà cứ chơi cá kiểu fam mãi cũng chán nhỉ tui vẫn còn thiếu một đống đồ mà chả thấy bos rơi ra thật mất hứng dù bos đã giết thành lv 100(ngôi sao)hết vậy anh em thấy phải đánh như nào giở chán.....mong pa3 ra mau ^.^ còn ông trên kia chơi của pháo đài thì phải mang hero phòng ngự chứ ko tế mạng ah ..tui rỗi hơi chơi cái cửa đó lên lv 30 mà chả có cái quai gì mới ...đội hình là hero tay to đóa mang theo bon tay to ,phù thủy+tên đứng ở xa pon pon chaka rồi tấn công rồi lại như cũ nếu mất máu thì thủ để bọn phù thủy hồi máu còn binh thướng bon tay to dùng đá đáp thì nó nổ nhanh bỏ xừ ^.^(quân là cái bọn công to ấy chứ bọn khác có mà chơi cả ngày ) :D

18. Vincent10

Vincent10 Donkey Kong

Con cua farm được 6 hàng là bình thường, còn 1 con nữa farm dễ là con dogaen văng ra gỗ đóa. Mỗi lần về 6, 7 hàng như chơi :D

Tui nè, hôm săn con chim lửa sơ ý để nó bem cho còn có 4 con cung, đánh lâu hộc cả máu mãi nó mới chết xong rồi nguyên 1 màn hình toàn xương luôn :)).

19. ::Yuna::

::Yuna:: T.E.T.Я.I.S

Hờ hờ mình để hero ở dạng Tatepon, vô Fever có khiên bảo vệ cứ sống chết lao vào bem chỉ ngại mỗi quả thổi bong bóng chết lun của con cua thui :'>

20. Zedlist

Zedlist C O N T R A

Cho hỏi hết chổ tạo quân thì làm sao xóa mấy quân cũ ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.