Patapon 2 (EUR)

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi k3nji2kid, 5/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thach_hp

thach_hp T.E.T.Я.I.S

cửa dấy ai bảo ôgn đánh nó đâu cứ tiến lên 1 đoạn là có cỏ đi qua là thằng mà nó lừa tình mình đấy thử đi =))

2. Vincent10

Vincent10 Donkey Kong

Ông thach_hp này trước khi post bài thì phải đọc lại xem chứ, bài post j mà sai chính tả câu chữ tùm lum, nhiều bài post của ông đọc đau cả mắt. Điển hình là bài trên chẳng hiểu ý ông nói j :-w

3. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

Ý bác là mình ko đánh con cưỡi chim đó hả,thế sao có cái trụ đi tới là thắng,mình đi qua lun sao nó ko qua màn,chỉ có con cưỡi chim với ngôi sao màu đen lãng vãng thôi:(

4. kobwad

kobwad Persian Prince

Ai bảo là ko có, việc nhặt được 2 đồ heaven giống hệt nhau chỉ đạt được khi đánh Kacchindonga trong 1 lần đánh, nếu 1 con boss khác rơi ra 1 đồ heaven thì món đồ đó sẽ ko bao giờ được nhặt thêm 1 cái nữa, ngay cả đánh Kacchin nếu nó chỉ rơi ra 1 món heaven mà ko rơi thêm cái nữa giống thế thì mãi mãi cũng chỉ có 1 đồ đấy.
    Ở đây có ai đạt tips 100% chưa vậy ;;)

5. thach_hp

thach_hp T.E.T.Я.I.S

thế ông có 2 cái đồ nào giống nhau chưa pm cho xin cái hinh ảnh cái

6. kobwad

kobwad Persian Prince

Lần trước chơi có biết vụ này đâu nên chả có 2 cái nào giống nhau cả :))
    Giờ đang tính ngồi cày lại vì cái system data bị corrupted, mất hết công sức đánh =.= khi nào kiếm được sẽ chụp hình :D (hi vọng thế).

7. thach_hp

thach_hp T.E.T.Я.I.S

có mà có băng niềm tin thật đấy tui thử rồi ^.^:D

8. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

Ko ai bày mình qua chổ này với!=,="

9. kobwad

kobwad Persian Prince

Vừa đánh qua chỗ này xong, ko cần đánh nó chết đâu, bắn nó vài phát rồi tiến thẳng về đích là xong =))

10. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

Mèn ơi,hèn ji`mà cứ đánh mãi mà nó...;))
    Thanks bạn!

11. thach_hp

thach_hp T.E.T.Я.I.S

thấy chưa đã bảo rùi mà nói cái tui nhớ ngay cửa đó là ko cần phải đánh nó cứ tiến lên có cái cột cở là qua mà ko tin =))

12. mrpuppy

mrpuppy Youtube Master Race

Chả cần lên mấy con sabara hay gì gì ở cuối đấy đâu Yumipon nếu đủ bản thì lên toàn con hươu ý full lvl 10 nó mà bắn thì stagger cứ gọi là =)) tui chơi mỗi 1 mình con yumipon hero hươu lvl 10 solo mà ko kịp nhặt đồ luôn, list item nhặt được toàn 3 dòng =))(đấy là phải kéo theo bọn Kibapon để nó nhặt đồ nữa).

13. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

Thế sao bảo dùng con cây có tĩ lệ Cnc cao nhỉ,mình dùng con cây cho tatepon thấy dòng đó cao mà sao qua yumi hắn thấp,chắc phải dùng hưu theo bác này coi thử;))

14. Vincent10

Vincent10 Donkey Kong

Đi solo mà chỉ kiếm được 3 dòng có vẻ hơi ít :D

Kô nên nâng cấp cho tatepon mà tập trung vào yumipon trước, nó là chủ lực trong cả đi săn lẫn đi chiến. Còn vấn stagger được hay kô thì cứ chơi quen khắc cậu farm được nhiếu , 1 lần đi farm về 4 đến 5 dòng là bình thường. :)) ( quan trọng là trong đó có bao nhiêu đồ cấp 4 , 5)

Quên mất hỏi các lão làng 1 câu: các bác kiếm được tổng cộng bao nhiêu quả trứng và bao nhiêu hero COM thế ????

15. thach_hp

thach_hp T.E.T.Я.I.S

tuyểt đối ko nên nâng cấp con mà giống con hươu tại với con đó lv 10 thì công nó cao tuy tỉ lệ stage gì đó có cao nhưng với đội hinh 6 con 1 đội nếu thêm bọn khác nữa là 12 con thì săn bos chán lắm cực ít đồ(thực chất ta cầm đội hình cây là do nó có tỉ lệ cnc cao )khi săn boss lúc đầu thì nó làm sao đã bị stage mà phải 1 lúc sau thì mới bị (do đó lúc này nó mới ngã liên tục mà fam)chứ còn việc căm con hươu là do công cao nó mới bi stage (ko tin thử với đội hing công to sưng tím mà xem)cũng thế

16. lilkabarru

lilkabarru C O N T R A Lão Làng GVN

còn 1 cái minigame ở giữa con Fah Zakpon và Rah Gashapon là jif vậy, kiếm mũ của nó ở đâu vậy các pác :-?

17. kobwad

kobwad Persian Prince

Đồng chí nào bảo ko kiếm được 2 đồ heaven giống nhau nào, ra đây tớ cho xem ;))

Có để ý thấy 2 món đồ gì kia ko ? ;;)

Chiến thắng ... vẻ vang, bị nó rape cho gần chết,pin lúc đấy lại sắp hết, lúc cuối phải vừa đánh vừa cầu nguyện [-O<

Bằng chứng nhé ;;)

Nói cụ thể xem Zakpon với Gashapon là 2 minigame gì đi, nhớ sao nổi tên tụi minigame [-X

18. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

Bạn chơi lại hả,mà mới chơi cái lên con cây lv 10 lun rồi:|,mà đánh con khủng long đó dùng kika hả?cho hỏi quân bạn đánh boss có ra đc 3,4 dòng đồ ko?sao mình đánh được có 1,2 dòng là con boss nó chết wéo rồi:|

19. kobwad

kobwad Persian Prince

Ừm, đang chơi lại do file system của save cũ bị corrupted. Chơi được khoảng 9 tiếng rồi, mới lên Kibapon tree level 10 đấy chứ, mà cũng chỉ có 1 con thôi. Đội hình đánh con Kacchindonga là yumipon, kibapon, tatepon và tatepon hero. Nói thật ko dùng tatepon hero thì ko biết có hạ nổi nó ko với đội hình như hiện nay. Hiện tại đánh boss tớ chỉ được 1 đến 1.5 hàng thôi, do tụi tree đang ở level 2, Cnc thấp tè. Yên tâm là sau này luyện tree lên level 10, equip đồ lởm, bỏ bớt 1 loại patapon nếu cần thì đảm bảo 5,6 hàng là chuyện thường ngày ;))

20. Ak41

Ak41 Mega Man

Mọi người tư vấn dùm đội hình Lao + Cung + Kiếm + Ngựa nên dùng loại lính gì với nào
    Mới vô chơi chã biết gì nên lỡ tay up lính tùm lum đường giờ hết cả nguyên liệu lẫn tiền :((
    Có lính up cả 2 nhánh nữa mới kinh chứ - giờ mới thấy mình gà =(( .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.