Patch FIFA v1.1 Demo 2 [Đã test hoàn toàn sạch] mới nhất VTC Chào các bạn! Phiên bản

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi chuongkim, 19/1/11.

1. dautroc47

dautroc47 Donkey Kong

Cho minh hỏi chút: con PS3 của mình bản 3.50, mình đã làm theo các bước kể trên: up OFW 3.55 > up CFW KMEAW > Cài LV2 > Cài Fix permission chạy (chạy 1 lần 1) > Chạy Multiman . Nhưng mình dow bản Multiman 1.15 về cài, nó có mỗi thư mục "options_default.ini", mình chỉ cần cóp mục đó là được à, có cần thêm mục "options.ini" không. Mình dow thử một game bé trên PSN: "Joe Danger", giai nén ra nó được 2 file: 1 file .pkg. Mình vào Multiman nhưng nó không biết làm cách nào cho nó hiện ra, hay cài thế nào. Bạn nào biết chỉ mình với? Mới lần đầu tiếp xúc, chả biết dùng Multiman kiểu gì, nó chỉ nhận mỗi HDD, còn mình không thể chuyển sang USB gắn ngoài được (mình chỉ mới thử đưa game dung lượng thấp vào USB 4G, nó cũng kèm theo các file cài đặt nữa). mong các bạn giúp đỡ. Mình cũng đã thử back up game GT5 nhưng nó dừng mãi ở 99%, mình phải khởi động lại máy, nhưng dù sao nó vẫn chạy được. Chả lẽ game nào cũng bị thế hả các bác.

Chỉnh sửa cuối: 3/2/11
  2. gameonline379

gameonline379 Youtube Master Race

Bạn chỉ lấy file pkg thôi, copy vào thư mục gốc USB, sau đó cắm vào PS3 vào phần install package sẽ thấy file pkg đó, chọn và cài thôi. Còn vụ backup games mình cũng xài multiMan mà hình như là bản 13.0.4 thì phải, cứ copy từ ổ cứng ngoài vào ổ cứng trong là copy xong hết nó treo luôn, bấm X ko back ra đc, phải tắt nguồn, games nào cũng bị, hic ko biết có phải bản MultiMan đó bị gì hay vù lý do nào khác?

3. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

loay hoay cã buổi sáng dek play đc cái trò MOH mịa nó X_X

4. mchinh288

mchinh288 Youtube Master Race

mới đầu năm đã tek thì tô nghĩ năm nay ôg chẳg chơi được trò j đâu =))

5. dautroc47

dautroc47 Donkey Kong

Mình đã để nó ở thư mục gốc USB rồi. Nhưng file .pkg có 32MB, trong khi file rar đến tận 159MB. Vào Install Package Files, nó hiện lên là: The update cannot be completed. Target sofware for the update is not installed" . Hic. Mình vẫn không biết cách chuyển duyệt USB trong Multiman thế nào, ở bên dưới cái màu xanh nó chỉ ở mỗi bên HDD, mình không sang được bên USB. Mà mình vào Multiman, thỉnh thoảng lại hay bị treo máy, cứng đơ luôn, phải rút nguồn khởi động lại. Các bác có bị thế không? Tự vọc lên nhiều thứ run tay, đọc hướng dẫn lắm cái chả hiểu, mong các bác thông cảm. Hic

6. Randall

Randall Legend of Zelda

Cài multiman bản khác, không thì up lại Firmware như sau :
    Xong các bước trên, cài multiMAN 01.15.01 vào. Chơi game bt k cần fix permission hay lv2 patcher nhé =)) (đã test). Nếu game nào lỗi disk read thì lúc ở multiman nhấn R1 đợi khoảng 2 3 phút là chơi bt nhé =))

Còn cái game PSN mà bạn install chạy ở XMB nhé :D Có gì pm yahoo tớ giúp :D.

Note: Update MD5 check mà k đúng như trên lập tức dừng update. Còn check MD5 thế nào google : md5 checker là ok.
    Tớ không chịu trách nhiệm cho bất cứ ai update mà làm hỏng, vì cách trên đã test trên chính con PS3 của mình.

7. dautroc47

dautroc47 Donkey Kong

Tình hình là vẫn chạy được GT5, nhưng không cài đặt được game PSN bạn ạ. Hic. Bạn hướng dẫn mình cách cài game PSN và các game dạng ISO với. Cảm ơn bạn nhiều!

8. DuyLinh

DuyLinh The Warrior of Light Lão Làng GVN

Mình up lên multiman 1.15 rồi ( udate bằng ấn R3 luôn trên PS3) mà vẫn bị blackscreen, mình copy game thẳng vào hdd máy luôn :((. Thấy trong thư mục game tải về, có file pkg dành cho firmware 3.55, có cần chạy file đó ko vậy bạn ??

Edit : Chơi đc rồi, quên mất là phải cần đĩa mồi :D

9. takadashin

takadashin Donkey Kong

Sao ko ai trả lời câu hỏi này dùm em vậy . Có cao nhân nào giúp dùm em với .

10. conganhjp

conganhjp T.E.T.Я.I.S

Đã sửa đc mắt đọc \m/ .

11. hotguy

hotguy Mr & Ms Pac-Man

Chúc mừng chúc mừng chúc mừng:-):-):-)

12. bongbongbong

bongbongbong Persian Prince

thế multi man là chơi được ở trên PSN rồi ạ các bác

13. zFantasyz

^ game PSN thì chơi bt mà...........................

14. bongbongbong

bongbongbong Persian Prince

ý tớ là đánh online cơ :D

15. minhjirachi

minhjirachi Mario & Luigi

"up OFW 3.55 bằng recovery mode" bước này làm sao? Hay cho chạy OFW bình thường ngoài màn hình menu chính của PS3?

16. zFantasyz

Mutilman cũng chỉ là 1 cái chương trình manager thôi chứ , muốn onl thì phải chạy FW kìa

17. ngocdung21

ngocdung21 Dragon Quest Lão Làng GVN

update firmware thì cứ làm bt đi bạn k cần vô Recovery Mode làm gì hết....

18. rocket2

rocket2 Donkey Kong

AI cho mình xin địa chỉ trang Web nào để biết Games nào chơi khỏi cần disk mồi và cần disk , thanks.

19. leonheart0403

leonheart0403 Youtube Master Race

các bác ơi cho em hỏi, em đã up thành công CFW kmeaw rồi, và thấy post#1 có ghi là mỗi lần mở máy là chạy lv2, cho hỏi là chạy lv2 trước khi hay sau khi cắm ổ cứng gắn ngoài vậy các bác? tại vì em cắm ổ cứng gắn ngoài vào trc thì lúc chạy lv2, cái đèn ổ cứng ngoài nó nháy liên hồi như đang đọc dữ liệu ấy, nãy giờ đã hơn 10 fút rồi mà vẫn chưa xong, màn hình thì đen. Vậy giờ sao? chờ chạy xong hay tắt máy ps3 mở lại :-s ?

20. kingdemon89

kingdemon89 Mario & Luigi GameOver

xài multiman mới thì dẹp cái lv2 đi