Payday The Heist[PC]

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi liebe, 21/10/11.

1. shapshifterdruid

shapshifterdruid Sonic the Hedgehog

Chuẩn :6cool_surrender:

Mà sao mình ko nhìn thấy đc ảnh nhỉ :9cool_pudency:

2. Thang CT

Thang CT Lão Làng GVN

ý tui là cái đống màu sắc vàng + xanh lá nó tiệp với nền trắng nhìn nhức mắt ấy chứ, war gì đâu.

3. Masterchiefs

Masterchiefs Space Marine Doomguy

đang trả lời phần "chưa biết game sao" của bác mà =))

4. MMike.

MMike. Dragon Quest Lão Làng GVN

lại còn trade con tin đổi đồng đội cơ à, ngày trc mình chơi mãi mà chả biết, chết là cho chết luôn, con tin trói xong chả biết làm gì 8-}

Chỉnh sửa cuối: 6/7/13
  5. Kong

Kong Dragon Quest

Game này sắp ra phần 2 rồi đó, có ai chuẩn bị mua k0 làm team coop cho vui.

6. nhoxcuibap

nhoxcuibap The Warrior of Light

nếu kẹt quá ko có con tin nào xung quanh thì ủi luôn mấy thằng cớm bắt nó làm con tin cũng đc =))
    có lần chơi heat street mình cố giết hết dân thường trên đường, tổng cộng là 82 đứa, cơ mà xổng mất cũng mười mấy mạng

- - - Updated - - -

chơi heist normal thì mình toàn dùng AMCAR, chơi heist hard hay overkill AK coi đc hơn, accuracy lởm nhưng đụng special unit là AK ngon nhất
    ko biết bác thấy sao chứ cây pistol DLC mình thấy dởm bỏ mịa, đc cây GL40 thì ngon, cứ tia vào lúc trực thăng thả cớm xuống hay vô mấy thằng shield cảm giác thật phê

7. Masterchiefs

AK bắn recoil + ROF cao quá, bắn 1 tý mà bay sạch mag, mình toàn xài brenner
    Stryk y chang AK, thêm cái dmg yếu nữa =)). Pistol chỉ có crosskill với bronco là ngon, 2 cây bù trừ cho nhau. Secondary thì GL40 hiện tại là best choice rồi, upgrade max làm 1 phát direct impact bay 1 em shield, quá fê :x

8. M.a.XS.a.I

M.a.XS.a.I Mr & Ms Pac-Man

Nghe nó game này lâu rồi , cách chơi muti có vẻ hay. Nhưng đồ họa ko được mượt cho lắm . Mà đây là bản update đúng ko chủ topic.

9. nhoxcuibap

brenner mình chưa có, hiện tại vẫn xài AMCAR với compact 5 là chủ yếu, M308 mình phản xạ kém, ít dùng =)) thường chơi panic room mới đem con này
    PAYDAY 1 chỉ có duy nhất cái DLC chú Wolf, PAYDAY 2 thì nghe đâu sẽ có tới 5 DLC

@M.a.XS.a.I : gameplay bù lại, mà xài cái Diesel engine củ bựa thì xấu đúng rồi

10. Masterchiefs

panic room CQC thì reinbeck mới đúng đạo chứ nhỉ :2cool_sexy_girl:. Để ý thấy mấy chú hardcore bên clan T$E map nào cũng dùng M308 :5cool_bad_smelly:

11. nhoxcuibap

mấy lần rồi chơi panic room lúc lên roof mình la um sùm sniper sniper mà thằng nào cũng cầm reinbeck leo lên nóc mới chết chứ, ko thằng nào thèm đem M308 thì thôi mình đem chứ sao, riết quen
    mới lụm đc con brenner, con này tia cớm quá phê, cảm giác thật yomost :9cool_sweet_kiss:

12. Masterchiefs

à quên mất vụ sniper, căn bản toàn đẩy mấy thằng rep cao hơn mình đi bắn =))

13. nhoxcuibap

ko xử lý đám sniper gấp là cả đám vào nhà lao ngon ơ, ít nhất phải có 2 thằng cầm M308 đi trước mỗi thằng cover 1 dãy, mấy lần ăn hành vì chỉ có mình mình đem M308 vừa giết cớm vừa canh sniper trở tay ko kịp
    mấy cái heist như panic room, green bridge đem M308 cho chắc ăn, first world bank, heat street thì brenner 21 với compact, AK cho nó sướng
    mà sao PAYDAY ko có trading card nhể, muốn kiếm cái background PAYDAY cho profile

14. viet0511

viet0511 Youtube Master Race

em chơi hết các map từ first world bank đến no mercy rồi. nhưng có 2 map gần cuối là Counterfeit và Undercover thì lại không chọn được. tại sao vậy các bác

15. nhoxcuibap

mời bạn mua bản DLC Wolfpack :5cool_big_smile: bạn ko chơi 2 map đó trong single player đc, ko host đc nhưng bạn vẫn tham gia co-op 2 map đó trên online được (player khác host)
    ông Chíe chơi bản 2 beta thế nào? Tui chơi đc vài phút mà gặp cái hệ thống crime.net lằng nhằng quá nên hơi ngán

16. Masterchiefs

trước mắt là
    - graphic ngon nhưng physic hơi lởm
    - súng ống giật vđ', nhất là AK với AUG. Vụ customize cũng được, nhưng có cái bựa là hàng họ đắt quá, cái silencer cho khẩu súng lục đầu mà lại charge $100,000 :8cool_amazed:
    - customize mask cũng hay hay, cái skull mask nhìn khá ngầu. Equipment ngoài ECM Jammer thì ko có gì mới.
    - AI tốt, ko làm bia đỡ đạn + hành động chậm chạp như p1. Mấy màn stealth nếu bị nhìn thấy lâu quá thì guard sẽ gọi điện hoặc đi tới gần. Mỗi tội mấy con civilian vẫn ngu bỏ bà, cứ thích chạy ra trước họng súng :8cool_amazed:. Special cop thì hơi thất vọng vì ko có nhân vật mới.
    - camera có thể detect player chứ ko phải làm cảnh như p1 =))))))))))
    - thực tình thì ko khoái vụ chia heist ra day lắm, cảm thấy nó đứt quãng kiểu gì ấy. Được cái là vụ phi tuyến tính vẫn ngon.
    hình lười up quá, tối về post sang topic kia :8cool_matrix:

17. nhoxcuibap

cái vụ civillian mới đau, má nó đang bắn hăng mà chúng nó cứ chạy rong trước mặt mình, hết game bị trừ tiền lòi họng, có lần tui xả súng vô đám cớm dính luôn con dân thường đang đứng trong đó :8cool_amazed:
    tui ko thích vụ drop random card cho lắm lại còn đồ thì toàn giá thiên đàng, nói chung củng vì còn trong beta giới hạn max lv 25 thôi
    mà súng éo gì giật như lag ấy, ngoài đời cũng có giật thế đâu :3cool_nosebleed:

18. Ayo

Ayo Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cái trò này lâu ko vào nó có trừ rep ko nhỉ? Phần 1 (The Heist) ấy.
    Mình mới ko chơi vài ba tuần thôi mà hôm qua vào reset hết, rep 1, mất hết đồ hết súng:6cool_beat_brick:

19. Masterchiefs

lúc chơi ko để ý lắm, nhưng hình như bắn trúng 1 đứa bị trừ 50k =))
    drop card nhìn vậy mà lại ngon. Ra mấy cái pattern color cho mask thì ko nói, hôm trước drop đc cái barrel cho AK mừng chảy nước mũi =))
    chắc do bác lỡ tay del file save rồi :))

20. nhoxcuibap

không biết PAYDAY 2 sẽ có achivement gì, hy vọng có mấy cái điên điên vớ vẩn cho nó thử thách=))
    bữa tới giờ đang làm cái Federal Crime, coi thế mà khó ăn vãi, đi săn FBI còn khó hơn săn vàng mặc dù đã turn off AI, trói hết con tin, nguyên cái FWB đếm ra có 13 thằng FBI:3cool_angry: No Mercy đc cái FBI vô số kể nhưng team toàn bị bull hấp diêm trong lúc mình săn mới chán chứ =))