[PC] Dark Souls™ II

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi death_evil_91, 24/4/14.

1. AximusExitus

AximusExitus Mr & Ms Pac-Man

Uhm, Sun Sword ko có scale với Lightning nhé. Cho dù có scale STR và DEX cao thì Sun Sword 40/40 dam vẫn kém Drake keeper sword nhé. Được cái là move set ngon vãi ra, Light>Light>Strong => mob die

2. Nextdoor

Nextdoor Donkey Kong

Mình chưa mua game nên chả cách nào lấy mấy món Sun dc, h đang phải xài Heide Knight Sword +6 infuse thêm sét, với lightning claymore +6 luôn, mới lết dc tới iron keep mà tụi allone knight chọt lẹ quá :v

3. Artorias San

Artorias San Mr & Ms Pac-Man

uh , ý mình là dùng sun sword để làm quả song kiếm kết hợp với Heide Knight Sword (infuse thêm sét) ý mà :D hồi chưa có Chaos Blade mình toàn chơi kiểu đấy :2cool_sexy_girl:

- - - Updated - - -

lên NG+ ngay map Things Betwixt có mấy thằng Falconer , đánh chúng nó rare rớt sunlight medal đấy :D
    còn lũ Alone knight thì cứ tay khiên tay kiếm mà chơi vs tụi nó :2cool_sexy_girl:

4. Nextdoor

Nextdoor Donkey Kong

Mới mò xuống Gutter với Black Gulch cả 2 tiếng, cuối cùng cũng lấy dc Havel Set với GLSpear :'( Tiện tay thịt luôn thằng leader của Pilgrim of Dark để lấy Dragon Chime :(

Giờ ko biết nên dùng gear kiểu gì, mình chỉ mới có mấy món trên + Black Set, Hex Set với Lion Set :( chime thì đang xài Archdrake +6 :(

5. AximusExitus

Lên NG+ farm đc 2 cái Sunlight Medal rồi dùng Cheat Engine mà cheat lên 30 cái. Mình bỏ gần 1 tuần chơi onl mới đc 30 cái, thằng anh họ mình cheat với farm hết có chưa đến 30 phút.

@Atorias San: Mình nhắc cái Sun Sword ko có scale Lightning thôi chứ ko thì Nextdoor lại hiểu nhầm thành Sun Sword có Lightning

- - - Updated - - -

Có cái Priest's Chime ở Lost Bastile ngon hơn nhiều sao ko xài? Đủ Chunk thì up cái chime đấy lên +9 là thừa sức đi hết game. Dragon Chime thì hợp với NG+, hơn nữa là mình đảm bảo bạn ko đủ Twinkling để up lên +5 đâu (chưa kể cần 50 faith để dùng nữa).

Thích mặc giáp gì thì mặc nhưng đừng để trên 70% equip load là ok. Mình chưa mặc Havel nên ko chắc, nhưng mình nghĩ nhiều lắm là đỡ đc thêm 1 hit từ boss thôi (thay vì 2 hit die thì thành 3 hit :)))

6. Nextdoor

Nextdoor Donkey Kong

cây dragon chime đem về làm cảnh chứ cũng ko xài nổi, fth mình mới 38 =))

Có cần tăng thêm Str ko nhỉ, vì mình cầm cây lightning heide +9 luôn mà chém 1 phát dc có ~300 dmg, str hiện tại là 21 :(

Ps1: Nói về story tí, bạn mình nó nghĩ thằng Vestaldt làm việc cho Nashandra, vì khi vào gặp nó thì nó đang quay mặt về phía cửa vào phòng Vendrick giống như là canh giữ hơn là bảo vệ, ngoài ra nó xài phép Dark nữa, vậy rốt cuộc là thằng này về phe ai vậy :(

Ps2: Ai có enb nào ngon ngon của DS 1 cho mình xin với :D

Chỉnh sửa cuối: 18/6/14
  7. Rewels

Rewels Fire in the hole!

Twinkling dưới Shrine of amana bao la, còn chán thì Shaded Ruin = 3 cái. Giết thằng Darkdiver Grandahl là ý tưởng tồi, mất nguồn Bonfire Ascetic vô tận.

8. Nextdoor

Nextdoor Donkey Kong

Ai còn save DS 1 cho mình xin đi, với lại folder chứa save nó ở đâu vậy ạ :(

9. giangqaz

giangqaz Space Marine Doomguy

đọc cái soul của nó ấy, 30 char zzzzzzzzzzzzzzzz

10. Artorias San

Artorias San Mr & Ms Pac-Man

11. ironarms

ironarms Youtube Master Race

Rebel's shield hả?Lore tìm hiểu hết cũng hại não kinh @@

12. Nextdoor

Nextdoor Donkey Kong

DS bản Prepare to die là gồm cả DLC Artorias rồi phải không các bạn? Mình down bản của FLT mà chưa chơi nên ko đi tới đoạn cuối để xem có DLC ko dc :(

13. kelblue

kelblue Youtube Master Race

Bây giờ em mới biết game này hix

14. dread_nought

dread_nought The Chosen Undead Lão Làng GVN

Cái DLC này đi lòng vòng lắm mới vào đc, phát mệt với nó :)) bản PC đã kèm DLC rồi nha bạn, yên tâm

15. ironarms

ironarms Youtube Master Race

Chán Ds2 định Down bản 1 chơi thử mà thấy nhiều báo nói bản port Ds1 lởm lắm,không biết thật không nhỉ?

16. Nextdoor

Nextdoor Donkey Kong

tin đồn ko sai đâu bạn, control như shjt luôn -_- ko biết cắm gamepad vào có đỡ hơn ko -_-

17. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Mình thì nghĩ 2 đứa watcher là đệ của mụ Nathranca thì đúng hơn

18. okia

okia The Warrior of Light

là đệ của Vendrick, 2 đứa đấy có nhiệm vụ canh cái throne.
    Nash lợi dụng player để giết hộ 2 đứa đấy.

19. nhoxkonngok

nhoxkonngok Youtube Master Race

KLQ nhưng trong đây có ai từng chơi Dragon Age không thế?? add nick hỏi tí :8cool_cry:

20. AximusExitus

Có cái gamepad nào kiểu như tay PS chơi dễ chịu hơn là tay X360 (hoặc ko thì chiến tay X1). From nó bắt dùng LB/RB để attack và D-pad để đổi item. Mình chết ko biết bao lần vì switch nhầm Flask lại thành no shield rồi