[PC] Dark Souls - Prepare to die edition (2012)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi tony_michellin, 23/8/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vinhloc199x

vinhloc199x Mega Man ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

cơ mà cây spear của mình Up ở thằng thợ rèn cũng chỉ có +5 thôi =.= Normal Spear Haizzz zậy làm sao để up lên + 10 để còn craft cây Dragonslayer Spear chứ

2. Lanford

Lanford Clair De Lune Lão Làng GVN

Bạn kiếm Large Ember ở Depths và Very Large Ember ở New Londo Ruins

Chỉnh sửa cuối: 30/8/12
  3. Thím Bin

Thím Bin Donkey Kong

làm sao sài chiêu magic weapon buff phép cho kiếm vậy , bỏ trong slot magic mà thấy đen thùi ko sài đc :6cool_beat_shot:

4. swallow219

swallow219 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mấy bạn cho mình hỏi tí !
    mình cũng mới chơi thôi, thấy có thằng to to cầm kiếm - khiên và mặc giáp vàng , gần đoạn gặp thằng trùm cầm cây gậy to to có 1 thằng như thế rồi cái tháp gần con rồng phun lửa cũng có 1 thằng như thế , mà mình đập thử thì thấy nó trâu quá nên chết miết:cuteonion56:, bởi vậy mình né nó luôn , thằng này giết nó được thưởng gì ko vậy mấy bạn ?

5. tranvannamykb

tranvannamykb Donkey Kong

làm sao giết con ma bây giờ, chém nó như chém gió y?

6. giangqaz

giangqaz Space Marine Doomguy

nó mặc giáp đen mà cha nội tên là black knight, bọn này chơi mẹo dễ hơn nhiều.
    Thằng đầu có phải sau đoạn có mấy thằng ném bomb, trước khi vào cái tháp leo cầu thang vòng vòng đúng ko. Mua 30 quả bomb, xuống gần chỗ nó, bao giờ thấy nó quay đầu nhìn mình thì quay đầu bỏ chạy( giữ cách) chạy quay ngược lại chỗ cầu thang có bọn ném bomb ấy, leo lên cái thang sắt gỉ ấy là nó ko leo theo được, lên đến mái nhà rồi, nhìn thấy chỗ đi ra 3 thằng ném bomb nhé, ở bên trái có cái bờ tường, lăn qua đấy( ấn cách ý), thằng này sẽ đứng dưới chân nhìn mình đắm đuối, mọc rễ ko chịu đi, có phép lửa thì bắn, có bomb lôi ra ném, 1 tẹo là nó die. Hên là rơi cái khiên với kiếm xịn của nó. Giết xong xuống chỗ nó đứng có cái nhẫn đó
    còn thằng ở sau con rồng phun lửa hơi khó hơn tí, mua cái khiên 1000 soul ở chỗ lão thương nhân chỗ bonfire thứ 2. rồi giờ lên chỗ nó, thấy nó đuổi theo quay đầu đi bộ xuống, đi 1 đoạn ngắn lại chờ thấy nó đến lại đi xuống, xuống hết cái tháp thấy nó ra đến cửa tháp thì chạy thục mạng ra chỗ con boss heo rừng mặc giáp. Ở đó có 2 đống lửa, chạy ra phía sau đống lửa ở bên trái. Quay đầu lại nhìn nó, rồi ấn O để khóa nó lại( chắc bác biết) và giữ nó - đống lửa - mình là 1 đường thẳng, giơ khiên lên mà tank nó đánh mình sẽ bị lửa đốt, do vậy cứ đỡ 1 phát bỏ khiên ra đầy stamina lại giơ lên, nó chạy lệch ra mình cũng chạy lệch để nó luôn ở đối diện đống lửa. chỉ 1 lúc là nó chết, đánh mình được cỡ 3 phát thôi.

---------- Post added at 01:35 ---------- Previous post was at 01:27 ----------

lên wiki DS tìm về ghost nhé , có hướng dẫn đấy

Chỉnh sửa cuối: 31/8/12
  7. hoangvu158

hoangvu158 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Chỉ những weap thường up bằng titanite shard trở lên, và cũng phải đủ chỉ sối faith, int mà phép đó yêu cầu thì mình mới xài phép đó buff lên weap đc. Những vũ khí đặc biệt như boss suols weap, up bằng twinkling titanite, demon titanite chẳng hạn ko xài đc buff magic weap.

8. fenrir102

fenrir102 Youtube Master Race Lão Làng GVN

Bình thường game block ở 30fps, riêng ai xài card ATI thì chỉ có 15fps :6cool_beat_shot:
    Cách giải quyết là vào Catatlyst Control Center -> gaming-> 3D Aplication settings, bỏ chọn use aplication settings + kéo max hết về bên phải -> không còn block ở 15 nhưng vẫn không qua được 30, chắc phải chờ patch.
    Do card ATI không hoạt động đúng công xuất với game này, nguồn http://forums.steampowered.com/forums/showthread.php?t=2900333&page=2

9. giangqaz

thử hết rồi cải thiện chả bao mà nóng như lò than, thế là tắt hết hiệu ứng dsfix, chạy đồ họa kém tí nhưng nó bớt lag

10. hoanglam8292

hoanglam8292 Legend of Zelda

Coi cái clip tren youtube thấy thằng đó chơi con Warrior chạy như bay, còn mình chơi con Knight thì lê lết:9cool_too_sad:.Mà thấy nó chạy thì ống Stamina tụt,làm sao để chạy nhanh hơn vậy các thím?:3cool_angry:
    ah,vừa vả xong con Taurus,chạy được vài bước thì gặp con rồng đỏ bu trên cái tháp,giờ phải làm sao đây?không lẽ bơi vào kiếm ăn à?:6cool_surrender:

11. giangqaz

giữ cách,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

12. xaxe12345

xaxe12345 Youtube Master Race

Các bạn có biết làm nhiệm vụ của thằng béo mà khi làm xong nó sẽ cho titanite slab ko ? Ai biết nhiệm vụ đấy thì chỉ mình với. Với mình hỏi thêm trong game này có item nào giúp farm souls nhanh ko ,thấy trên youtube đánh mấy con dark wraith ở new london ruin được tận 2700 souls trong khi mình đánh chỉ được có 1300 souls

13. akf

akf T.E.T.Я.I.S

14. giangqaz

capa demon bản PC chơi đểu quá, 1 con chó đứng trên cầu thang, bên phải để tránh thì đặt cái cây khóa đường, bó tay
    ai giết được nó trên PC rồi hướng dẫn mình, cứ chạy đến gần con capa để nhảy tránh thì con chó lao ra nhảy 1 cái khựng lại. Chạy sang bên trái tránh được 2 con thì con chó còn lại lao ra khựng tiếp, chết.
    Con capa còn được lập trình phát đầu tiên đánh mạnh ko thể đỡ nữa chứ, con chó chích cái rồi nó đập cái bẹp dí

Chỉnh sửa cuối: 31/8/12
  15. swallow219

swallow219 Legend of Zelda Lão Làng GVN

mình xài Ati xài luôn cái DSfix mà vẫn 30fps mà bạn :| , nhưng chơi 30fps thấy nó chậm quá, ko biết sau này có patch chạy được 60fps ko nữa ? :cuteonion53:

@giangquaz
    thx bạn nha ^^
    bạn chơi game này trên console rồi hả , sao bạn rành quá zậy!
    Ngưỡng mộ quá :cuteonion41:

p/s mà bây h mình mới chạy qua con rồng rồi , mình thả cái cầu tháng để về cái bonfire trước đó rồi, vậy bây h mình đi đâu mua cái bomb đây bạn? mình muốn hạ thằng blackknight này ghê :cuteonion9:

16. Hikaru III

Hikaru III snake, snake, snaaaake

Mình nhớ ở topic trc có hướng dẫn đập capra rồi mà =((. Thôi thì hướng dẫn lại:
    - Bạn làm sao để chạy đc lên cầu thang khi vào gặp boss là xong. lên đc cầu thang thi sẽ nhử đc từng con 1.
    - 2 chó nhanh hơn nên sẽ leo đc lên trc, giết nó.
    - Đỉnh cầu thang có đoạn đường đi nhỏ rẽ sang phải. chạy ra đấy rồi giơ khiên lên đợi anh capra đẹp zai đến chém.
    - Chém đc 2-3 phát nó sẽ rớt xuống, h chỉ cần plunge attack như đã làm với Asylum Demon và Taurus Demon thôi
    - Lặp lại

Mà đêm qua mượn đc con lap ngon chiến đc game. Co-op vui vl =)). 4 thằng thi nhau cắt đuôi bell gargoyle =)))))))))))))))). Để cố rush đến đoạn đập Artorias xem co-op vui thế nào :2cool_sexy_girl:

17. Thím Bin

Thím Bin Donkey Kong

farm green titanite ở depth sao khổ cực vầy nè , mấy con slime toàn rớt ra large titaniet :( . mà cắn humanity vô có drop nhiều hơn ko , giờ có 5 cục , đi chết từ đầu game chắc cũng mất 7,8 cục rồi @@

18. Lanford

Lanford Clair De Lune Lão Làng GVN

Lạ ghê, mình đeo 2 nhẫn: Ring of Fog và Slumbering Dragoncrest Ring vậy mà lại gần bọn quái lẫn boss vẫn bị bọn nó phát hiện.

Sif có lẽ là boss dễ nhất trong game này

Bạn mua của thằng Undead Merchant ở Undead Burg

19. Hikaru III

Hikaru III snake, snake, snaaaake

Lolz, farm green titanite shard thì xuống blighttown farm 1 tí đc cả đống =), giết mấy con Giant Leech (Nhìn như sâu) ở đầm lầy ấy =)

20. thiensu_kute_128

thiensu_kute_128 Donkey Kong

mình dùng laptop cấu hình Core i5 Ram 4gb card nvidia geforce gt 520mx 1GB (optimus technology) mà sao chơi giựt quá ...
    :-< ... mình chơi Darksiders II mượt lắm mà .... hay máy mình k đủ cấu hình

Ai giúp vs ... chả nhẽ phải del game đi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.