[PC] Dead Island --- Rebalance Big Mod Pack

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi julick2006, 14/11/11.

1. For4v3r

For4v3r The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Bạn ơi sao mình ko vào đc link MF

2. julick2006

julick2006 Mr & Ms Pac-Man

Putra Nilai, Nilai, Negeri Sembilan, Malaysia
    vẫn vào bình thường nha bạn. Bạn kiểm tra xem có đánh lộn địa chỉ không?

3. For4v3r

For4v3r The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Mình vào đc rồi , phải bấm phải chuột rồi Open in new tab nó mới vào , bấm trực tiếp vào link thì nó ko lên, chả hiểu bị j` nữa :-??. Bh mình chỉ chơi offline thì chỉ cần cài Patch 1.3.0 Update 7, Rebalance Mod Pack Version 2 Final.exe với Bloodbath DLC thôi à?

4. julick2006

dead island lên version 1.3 bắt buộc bạn phải chạy qua Smart Steam hoặc GreenLuma --> Dù bạn có muốn chơi offline hay coop đi chăng nữa vẫn yêu cầu phải có kết nối Internet và SmartSteam ( bạn phải down về đó). Mình có một cách nữa để chơi offline đó là chạy Smart Steam ở chế độ offline nhưng mình không chắc là nó có save game lại cho bạn hay không. Lời cuối, bản Mod này của tớ được làm ra dựa trên tinh thần Coop là chủ đạo, bạn chơi một mình thì sẽ buồn đấy; với lại bản Mod này sẽ hơi bị khó nếu chơi một mình, khuyên bạn nên rủ thêm ai đó coop cùng, trên Forum nhiều lắm, sang Topic Dead Island liên lạc là có ngay. Chúc bạn chơi vui vẻ

5. mars6607

mars6607 Mr & Ms Pac-Man

phải chơi xong phần Prologue mới Coop dc hả bạn ?? mình làm theo hướng dẫn nhưng vào game cái dòng game lobby ko ấn dc :(. hay tại ko có ai giống Mod mình nên ko lobby dc.

Chỉnh sửa cuối: 3/2/12
  6. mars6607

mars6607 Mr & Ms Pac-Man

mình bị lỗi này :|
    cứ Join là bị vậy.

7. julick2006

Chào bạn Mar.., lỗi này là do bạn và người đó không có cùng file hệ thống, nói ngắn gọn là người ta không có xài chung bản mod với bạn hoặc là người ta chơi bản gốc, bạn nên tìm người có cùng bản mod với mình mà chơi. Nếu hai người cũng bản mod chung mà vẫn bị lỗi này thì cả hai bạn nên cài đặt lại bản mod hoặc suy nghĩ tới chuyện mở cổng (port forwarding) cho modem internet của bạn. Ngoài ra bạn vẫn có thể coop được với điều kiện là xóa bản mod này đi, nhưng như vậy thì bạn sẽ chơi như game gốc và còn có thể gây lỗi lên Level. Lời khuyên là nen rủ thêm ai đó chơi cùng bản mod với bạn trên forum này hoặc là trên tunngle. Chúc bạn chơi game vui vẻ

8. mars6607

mars6607 Mr & Ms Pac-Man

cám ơn chủ thớt , mình hiểu rồi.

9. julick2006

-Thông báo với các bạn là mình đã tìm được bản Repack full version 1.3 update 8 và 3 DLCs được RIP lại bởi team R.G.Machenic. Tuy rằng trong Forum đã có bản Repack và DLCs của RELOADED nhưng mình đã thử và nhận thấy rất nhiều bạn không chơi được DLC White Ryder và còn bị lỗi mất font hoặc crash. Riêng bản Repack của team này thì mình đã thử và đánh giá rất cao bởi 4 tiêu chí gồm: RIP chuẩn, nhẹ, chạy mượt và hầu như không lỗi (vì bản Repack này sử dụng Patch chính hãng của Steam nên các file quan trọng không bị chỉnh sửa). Mình không có ý chê bản Repack của RELOADED nhưng team R.G.Machenic là của CS.RIN.RU (nổi tiếng với SmartSteam) và đa phần gamer nhiều nước Châu Âu cũng rất chuộng những games do team này RIP hoặc Repack lại. Tuy bản download này mang danh là R.I.P nhưng thực chất chỉ là siêu nén và loại bỏ bớt mấy ngôn ngữ không cần thiết chỉ giữ lại ENGLISH với RUSSIAN, download chỉ có 2.3 Gb nhưng giải nén ra thì những tận 9.15 Gb.
    --------------------------------------------------------------------------
    Chú ý:
    Các bạn vui lòng download file
    "steamapi.dll.FORCOOP" trong link của bài viết và bỏ vào thư mục game Dead Island. Sau đó đổi tên và bỏ đi ".FORCOOP". Nếu bạn chơi một mình thì không cần download file này.
    -------------------------------------------------------------------------
    Đây là Link Torrent Tracker Thepiratebay.ee
    Status: Seeder: 19 Leecher : 11
    [SPOIL] [/SPOIL]

Chỉnh sửa cuối: 15/2/12
  10. WuangDzung

WuangDzung Youtube Master Race

Cảm ơn chủ thớt nha. Đang down về chơi lại đây ^^!

11. TenKuaTui

TenKuaTui Youtube Master Race

Sao mình vào game mà cái Game Lobby bấm không dc....?

12. julick2006

Hãy chắc chắn là bạn làm đúng theo trong hướng dẫn. Còn GAME LOBBY bấm không được là do những điều sau
    1- Bạn không có Internet ( cái này hơi kỳ nhưng đúng)
    2- Bạn không chạy game bằng SmartSteam
    3- file steamapi.dll của bạn có dung lượng không phải là 122kb
    4- steamappid của bạn không phải là 17700, hoặc nếu là số này thì bạn cũng chưa set nó thành Read Only
    Hãy kiểm tra những điều trên, nếu không phải nằm trong 4 trường hợp đã nêu. Bạn vui long liên lạc qua Yahoo của mình

13. TenKuaTui

TenKuaTui Youtube Master Race

mình đã sửa lại thành 17700 nhưng khi vảo game nó báo "Creating a internet game sesion failed"

14. julick2006

Lỗi này là do bạn chưa chuyển Coop mode từ Internet sang Lan, lần sau bạn hỏi nhớ nói rõ ra một chút là bạn đã làm theo hướng dẫn và xong bước nào nha để mình còn biết được là bạn mắc lỗi gì. CHứ bạn chỉ nói chung chung thế này thì mình khó có thể giúp bạn được lắm. Nếu còn gặp vấn đề nữa thì bạn post qua topic Dead Island cũ nha, bên Topic này chỉ giải quyết những vấn đề liên quan đến bản Mod này thôi

15. nhoxbone

nhoxbone Mr & Ms Pac-Man

chủ topic pro quá .... !! thanks nhiều ... :D .... !!

16. julick2006

Hiện tại Ju và team (hiện tại chỉ còn 4 người) đang làm việc hết sức để ra mắt bản số 3 của bản mod Rebalance Mod Pack. Những tính năng đang hoàn thiện trong Version 3:
    ++ Thời tiết ở Resort sẽ thay đổi theo giờ trong ngày
    ++ Ban đêm ở MoreBy City sẽ tối hơn và đáng sợ hơn ( có thể có thêm bão nữa)
    ++ Đèn xe sẽ sử dụng được khi buổi tối, bật tắt được, gán vào nút tắt máy ( nút này hơi bị vô dụng trong game, vì chả ai rảnh tắt máy xe cả)
    ++ Chế tạo thêm vài Mod mới: ví dụ như PainKiller, Zombie Avader (cái này là dùng để tránh thu hút Zom giống cái meatbail nhưng thay vì ném thì uống), còn nhiều lắm cứ bình tình chờ
    ++ Tinh chỉnh lại độ khó của game vì bản 2 nhiều bạn phàn nàn là khó quá: giảm máu Zombie, giảm sức đánh Zombie, tăng máu nhân vật, fruit và snack vẫn lượm được nhưng không tăng nhiều máu như bản 2 nữa
    ++ Các loại Zombie có 50% sẽ cầm vũ khí trừ các bác không có khả năng sử dụng vũ khí như Butcher( cụt tay lấy gì cầm) và Ram( bị trói gô lại cầm vụ khí bằng cái gì, mồm à), Thug sẽ cầm vũ khí xịn hốt bạn nhưng đừng mong là nó sẽ rớt ra vũ khí đấy^^
    Còn nhiều cái nữa chưa tiện kể hết, hy vọng bản 3 sẽ sớm ra mắt trong vòng 2 tuần nữa.

17. julick2006

Thông báo đã hoàn thành xong version 3 của Rebalance Mod Pack với những điểm mới như đã dự định bao gồm:
    1- Resort Banoi và Thành phố Moresby thới tiết thay đổi theo thời gian như một ngày bình thường ( tất nhiên sẽ nhanh hơn so với thực tế)
    Các bạn có thể chiêm ngưỡng những cảnh tượng vô cùng đẹp như mặt trời mọc, hoàng hôn và đêm tối bão bùng, trong đó thời gian đêm sẽ kéo dài hơn một chút để tăng phần hổi hộp. Từ bây giờ người chơi phải tính toán làm nv thật khoa học đề tránh vào ban đêm, sẽ khó khăn hơn rất nhiều
    2- Đèn xe hơi bây giờ đã có thể bật, tắt sử dụng khi trời về đêm. Nút mặc định để bật/tắt đèn xe là nút K trên bàn phím, hoặc nút Y trên gamepad x360
    3- Zombie và một số loại Infected 75-85% sẽ cầm vũ khí để hốt bạn, hãy thật cẩn trong nếu như bạn không muốn bị hội đồng
    4- Đặc biệt boss THUG sẽ có thể sử dụng vũ khí---> Đánh xa hơn, mạnh hơn và nhanh hơn phiên bản 2, tuy nhiên lượng máu sẽ giảm đi khoảng 20% để cân bằng

5- Vô cùng xin lỗi các bạn vì mình chưa thể hoàn thành các mod vũ khí mới cho game, hiện tại vẫn đang xảy ra rất nhiều lỗi, team vẫn đang cố gắng và hy vọng sẽ ra mắt các bạn trong một ngày không xa.

Bản 3 này chỉ là một Update nhỏ của bản 2, cho nên team chỉ pack thành file nén, các bạn download tại ngay địa chỉ này. Sau đó file vừa down bỏ vào thư mục game ( nơi có deadislandgame.exe ) và giải nén. Như vậy là bạn đã có thể chơi ngay version 3.

Chúc các bạn chơi game vui vẻ!!!

Chỉnh sửa cuối: 29/3/12
  18. vipper291

vipper291 C O N T R A Lão Làng GVN

Cho hỏi cái,down bản repack của bạn xong có cần down update nữa ko hay chỉ down mod
    và muốn chơi online thì down mấy cái steam kia về là đc ak,tks,bài viết hay lắm

p/s: bản repack này save ở đâu vậy

Chỉnh sửa cuối: 4/4/12
  19. julick2006

Bản repack là này là bản đã cracked và patched lên version 1.3 update #8 rồi bạn ( tức là bản cuối cùng rồi đó, không còn update gì nữa đâu), chỉ có thể chơi qua private server như garena, hamachi hoặc là tunngle ( mình đang chơi tunngle). Còn nếu bạn muốn chơi bản mod thì down về cài đặt là chơi thôi ( ngay cả khi bạn mua Dead Island bản quyền thì khi cài mod này cũng không lo bị VAC banned). Trả lời câu hỏi của bạn là save game luôn nằm trong thư mục userdata trong thư mục của Steam.

20. julick2006

Xin Thông báo về tiến độ của Rebalance Mod Pack Version 3:
    Chào các bạn đã và đang quan tâm đến project này, hiện tại team đã có thêm những bước tiến mới trong việc tạo ra những mod vũ khí mới, bằng chứng là team đã làm game nhận diện được các mod mới trong game và có thể chế tạo được, trong đó đa phần những mod vũ khí đã thay đổi các hiệu ứng dựa trên những mod gốc trong game. Ví dụ như trong game có mod Wolverine (hay gọi là Rending Claw), team đã tạo thêm được 3 mod nữa dựa trên bao gồ́m có Explosive Fists, Flame Fists, Shock Fists với các tính năng lần lượt là nổ, cháy và điện. Ngoài những mod mới ra , còn thêm khoảng 150 đồ vật dùng để chế tạo những mod mới mà team đang cố gắng đặt vào trong game. Với số lượng đồ vật lớn như vậy thì việc lựa chọn bỏ nó vào map nào là tốn rất nhiều thời gian, ngoài ra còn phải tính toán số % đồ vật sẽ xuất hiện khi người chơi mở hòm, thùng rác, tủ V.v.... Nói chung là một công việc khá là mất thời gian và tương đối khó, nhưng dù sao mọi người cũng nên mong chờ ngày team cho ra mắt Rebalance Mod Pack version 3 ( mod của Dead Island do người VN làm)
    Điều thứ hai, team cũng xin công bố những thay đổi khác trong phiên bản 3 này: (dự định)
    1- Đưa các mod mới vào trong Shop (đang thử nghiệm) hoặc lồng vào phần thưởng từ các nhiệm vụ ( cái này thì chưa tìm ra cách thức) hoặc là cung cấp những mod mới ở new game luôn ( cái này thì 3/4 thành viên của team đồng tình)
    2- Số skill để tăng các kỹ năng sẽ không Full 99 skill points như bản 2 nữa mà thay vào đó là cứ mỗi 5 lv người chơi sẽ nhận thêm 1 điểm , như vậy là khi max lv 60 bạn có khoảng 15 điểm cộng
    3- Chỉ số các nhân vật sẽ quay về bản DI gốc, nhưng sẽ tinh chỉnh thêm một vài chỉ số về lượng máu và tốc độ hồi máu. Ngoài ra tất cả các nhân vật sẽ có khả năng tông zombie để thoát thân mỗi khi bị bủa vây.
    4- Thời tiết trong hai map đầu tiên sẽ thay đổi trong ngày ( sáng, trưa, hoàng hôn, đêm)
    5- Đèn xe bật, tắt được để di chuyển trong đêm ( nút mặc định là K )

Xin chân thành cảm ơn các bạn, hãy theo dõi tiến độ của project sẽ được cập nhật liên tục ở đây

Một điều lưu ý, để cho việc cập nhật được thâu suốt, thành viên nào muốn hỏi vấn đề gì hoặc có đóng góp ý kiến cho bản Mod xin vui lòng post sang topic Dead Island chính

Chỉnh sửa cuối: 5/4/12