[PC] Dead Island

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi death_evil_91, 2/9/11.

1. motvisaonho91

motvisaonho91 Donkey Kong

2. goodgood700

goodgood700 Dragon Quest Lão Làng GVN

tks pác nhiều nhak , kiếm mãi mới có .Đáng lẽ chơi xian nhưng có purna thì chơj lun vậy :D

3. TomPelz

TomPelz Youtube Master Race

Hix cho mình hỏi cái , game này chơi thì máy có đi chung với mình như Left 4 dead ko , đi 1 mình sợ chết

4. mister_blurk

mister_blurk Persian Prince

^

Ko có gì phải sợ cả, trời đất thì sáng trưng, ko có day/night cycle, chết thì respawn (trừ 10% tiền). Chơi solo 1 mình vẫn tốt. Cơ mà Coop vui hơn, gặp trúng các bác chơi đàng hoàng thì giúp nhau đã lắm. Có điều càng nhiều người thì HP zombie càng tăng :))

5. Moody

Moody Mega Man

Bác nói thế chứ chơi lúc ở trong đồn cảnh sát sợ vl ra, chơi co op còn đỡ, một mình ngất lên ngất xuống, tôi bị sợ zomb từ bé

---------- Post added at 08:16 ---------- Previous post was at 08:11 ----------

Mà làm sao cho nó thành buổi đêm thế bác nhìn đểu?

6. mister_blurk

mod thôi ;))

Cơ mà vẫn còn trong giai đoạn phát triển vì phải viết cái script để chuyển qua lại ngày và đêm, trước mắt chỉ có 1 màu tối thui thôi.

7. quy_mag2

quy_mag2 Mr & Ms Pac-Man

@2304 :màn cảnh sát với màn cống chơi lần đầu cũng ghê lắm chứ ,tại bác chơi nhiều rồi nên thế thôi :D

8. J_Carmine

J_Carmine C O N T R A

Vụ cống ngầm thì đúng là hơi sợ thật, vì có con Floater và Suicider =_= Nhưng thực ra vào đấy chạy một mạch là xong, khỏi phải đánh đấm gì cả.
    Màn cảnh sát thì mình thấy vui nhiều hơn sợ :)) Được đập mỏ lão già, được lên dàn MG xả.

Sợ nhất có lẽ là cái nhà tù thôi. Còn ghét nhất, mất dạy nhất, vô học nhất là thành phố Moresby =_= Infected đi theo bầy đàn, Thug và Ram ở mọi nơi, địa hình hiểm trở. Có lần bị bug, Infected spawn vô hạn và dường như mọi Walker biến thành Infected hết. Lúc ấy mới thấu hiểu cái thành phố này tởm cỡ nào :|

9. mister_blurk

Bug nỗi gì, lạc vào khu cách li thôi. Lâu lâu buồn buồn lại xách súng ra đó camp lũ infected để chơi cho vui. Tiếc là ko có súng tỉa, đứng trên mái nhà 1 thằng chỉ 1 thằng bắn bum toét đầu như Dawn of the Dead thì vui phải biết :))

Coop Tunggle không vô chơi với tui, lên đc 49 rồi =))

10. quang169185

quang169185 Donkey Kong

Trong file lúc chỉnh mấy cái thông số có đạn cho súng tỉa mà ko thấy trong game nhỉ ? :-?

11. randyorton

randyorton Dragon Quest Lão Làng GVN

ủa sao nhìu bác bảo ko có ngày đêm thế sao em chơi có ngày đêm vậy lại trời mưa nữa chứ =.=

12. Changcheng

Changcheng C O N T R A GameOver

oh thế mấy con zombie cũng phân loại ra nữa fai ko mới chơi thấy cũng lô cuốn wa

13. mister_blurk

Đêm gì ở đây, có mà trời mưa nó tối sầm lại thì có. Mưa nó lúc sáng lúc tối, đừng nói chưa thấy trời tối khi mưa vì mây che hết ánh sáng mặt trời bao giờ nhá. Xem kĩ lại đi [​IMG]

Có ai lên được đây chưa ? ;))

[spoil]
    [/spoil]

14. tungoc612

tungoc612 Youtube Master Race

Mình cũng bon chen len chỗ này rồi. Bác kiếm quả súng ở đâu thế?

15. mister_blurk

Cây Single Shot chữ xanh dương thôi. Bắn cũng đã. Random trong mấy cái hòm khóa level 3 ấy.

16. randyorton

uh để em xem lại mà càng chơi càng hay nhất là lạc vô khu cách ly rất ư là giống phim bị rượt như đang coi phim :)) :))

Chỉnh sửa cuối: 12/10/11
  17. mister_blurk

Giống Dawn of the Dead ấy. Khoái ông Andy, đứng nóc nhà tỉa póc póc zeds. Với lại zeds chạy đc chứ ko có ú ớ như The Walking Dead :))

18. randyorton

zeds là gì thế zombie à mà cho e hỏi katana chap mấy mới có vậy bác :-/

19. motvisaonho91

motvisaonho91 Donkey Kong

theo lvl bác ạ, nếu bác lvl cao thì ngay chap 1 mở hòm cũng có thể ra katana rồi, nếu nhớ ko lầm thì tầm 3x trở lên là có katana xuất hiện

20. [N]ova_741

[N]ova_741 Mr & Ms Pac-Man

hjx mún chơi coop quá n tình hình hiện tại là em đã thử hết mấy cái group ở #1 n hình như là full hết rồi hay sao mà ko join đc các bác có cách nào khác để chơi coop hok giúp em với :((
    ps/ có cách nào để cho mấy con zom bự bự té xuống đất ko chứ nó cứ đứng hoài khó chém quá >"< ( hiện em đang lv 10 ngoài dùng .............. xe tông nó mới té ra thì ko có cách nào khác =)) )