[PC] Dead Island

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi death_evil_91, 2/9/11.

1. Fallen_Angel_

Fallen_Angel_ C O N T R A

Còn cha nào chơi COOP không vậy? Search đc cái DeadislandVn Coop 400 member mà chả có ai online cả là sao?
    Hướng dẫn page đầu sơ sài quá làm kô đc, chả nhẽ join mới mấy pa thái land.

2. ZeroO88

ZeroO88 Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

mọi người ai chơi coop thì cho mình xin cái yh với :-s .

3. [N]ova_741

[N]ova_741 Mr & Ms Pac-Man

đồng cảnh ngộ đây mình search đc mấy cái group mà chửng vào đc cái nào :((

ở trong thành phố ngoài cái xe ở pum station ra thì còn cái xe nào khác ko nhỉ :-w chứ chạy rong toàn ăn hội ko ah :-o

4. mister_blurk

mister_blurk Persian Prince

^

Trạm xăng

Cơ mà chữ kí để lố rồi đấy, 500x200 thôi

5. Fallen_Angel_

Oạch, copy cái Update vô là mất hết save ah? h chẳng online đc cũng chẳng chơi tiếp single đc thật là vê lù.

6. convittre

convittre Youtube Master Race

Update nào vậy bạn. Mình có bị gì đâu, chưa cài update 4 thôi nên ko biết.

7. Manhunter

Manhunter Donkey Kong Lão Làng GVN

update gì vậy bác, bản repack bb có update được ko vậy bác. mới down về được cái update 3 lanfix p2p mà chưa dám cài vào sợ nó lỗi luôn thì hỏng

8. Fallen_Angel_

thì đang dùng cái Repack Black Box đây, copy mấy cái Update rồi Smart Steam gì đó ở Page1 hướng dẫn đó.
    Có ai có save nào tầm 20-25lv kô cho mình xin với.

9. tungoc612

tungoc612 Youtube Master Race

Các bác cho hỏi về màu sắc của vũ khí ah? Mới nhặt được con pristol màu xanh nhưng dam lại yếu hơn mấy con màu trắng???? Nên nâng cấp và giữ lại vũ khí có màu hơn phải không? thanks

10. mister_blurk

Súng ống thì cứ xài spriteful màu trắng, đừng bao giờ xài màu trừ quả magnum. Melee thì dùng từ màu xanh dương trở lên và tùy theo cái tên (cruel, stong, devestating gì gì đó) mà chọn. Những cái màu xanh lá cây chủ yếu đem bán thôi, xài chả có gì hay. Nói chung cứ chọn spriteful màu trắng mà chơi vì sửa chữa và nâng cấp rẻ. Đừng quan trọng cái dam vì chỉ cần nhảy qua nhảy lại né tí là chém phặt phặt phặt bay đầu hoặc chân tay, nếu blunt thì nát sọ hoặc gãy...

---

Thằng này dai quá, chém lòi cả hàng họ ra mà vẫn đi được =))

[spoil]
    [/spoil]

Chỉnh sửa cuối: 17/10/11
  11. tduy1311

tduy1311 Donkey Kong

3 cái up ở trang nhất chết hết rồi :( cho mình xin link nào hoàn chỉnh hơn , tại mình chơi mà bị lỗi khó chịu lắm >"<

12. ChaosStubbs

ChaosStubbs Mega Man GameOver

Xài mod max durability cho nó đỡ mệt chuyện vũ khí hư hỏng :D,đang đâm chém đã tay tự dưng cây melee xịn bị hết durability thì cụt hứng lắm

13. mister_blurk

Ừ cái này nó hơi bị nhàm chỗ đánh mới có tí nát bét vũ khí. Mấy quả katana hồi xưa Nhật nó chém giết nhau như ngóe có hư đâu, ko lẽ hàng rởm... Cơ mà xài mod ko bao giờ hư thì cũng ko nên ;))

Tiền 1 đống để làm gì

14. ChaosStubbs

ChaosStubbs Mega Man GameOver

Tiền để vào shop sắm ngay hàng orange,blue,purple :),mà update cũng mất kha khá $ rồi còn gì.

15. zzdogzz

zzdogzz Youtube Master Race

Xin thông báo là cả 3 bản update đều die hết rồi ...................

16. mister_blurk

^
    ^

Ý tớ là khi có nửa triệu đô kìa...

Lúc đó thì có những ý tưởng mới lạ như stack 120 trái lựu đạn và chạy lòng vòng làm nade launcher =))

17. quang169185

quang169185 Donkey Kong

Katana nào mà đòi chém giết nhau mà ko bị hư ?
    Thời xưa chiến trường chúng nó xài giáo là chính, kiếm chỉ là phụ bạn ạ

18. julick2006

julick2006 Mr & Ms Pac-Man

Putra Nilai, Nilai, Negeri Sembilan, Malaysia
    Hẳn các bạn cũng đã và đang chơi game Dead Island (DI).Một tựa game hay cho cuối năm nay đến từ TechLand của Đức. Mặc dù sản phẩm đã khá thành công xong việc trải nghiệm game có vài điều cần phải bàn. Ngay từ khi được phát hành trên PC tuần vừa qua(6/9/2011), cộng đồng hack&mod đã bắt đầu nhúng tay vào gameplay của game dưới sự chấp thuận của Steam ( chỉ dành riêng cho bản của Steam thôi). Cho đến hôm nay, cộng đồng đã hoàn thành được khoảng chục bản MOD với các tiêu chí về gameplay khác nhau. Có người thích biến DI thành một L4D thứ hai với vũ khí đa phần là súng và số lượng zombie tăng từ 5-6 tên lên đến hàng trăm tên; ngược lại cũng có người thích thiên vế thể loại RPG với độ khó của game tăng lên rất nhiều như máu zombie trâu hơn và nhân vật bị hạn chế về khả năng; ngoài ra còn có bản mod theo thể loại thực tế như việc giết zombie chỉ bằng một cách duy nhất là nhắm vào đầu. Hưởng ứng phong trào, mình cũng đang trong quá trình phát triển một bản mod cho riêng mình và rất mong được sẻ chia cùng bè bạn gamevn. Tiêu chí của mình cũng giống như tiêu đề của nó REBALANCE, tức là mình vay mượn ý tưởng các bản MOD của cộng đồng để tạo ra một gameplay mang tính cân bằng hơn với độ khó vừa phải.

DEAD ISLAND- REBALANCE MOD PACK - BETA Ver 0.1

*NHỮNG THAY ĐỔI LỚN:

ZOMBIES:
    - Tất cả cách tấn công và hành vi cũng như chỉ số của các loại zombie đã được viết lại và chỉnh sửa
    VD:
    +Zombie khi phát hiện thấy bạn sẽ chạy di chuyển nhanh hơn,
    + Luôn phản đỏn lại đòn tấn công của bạn, khi bạn combo hay đá chúng (cẩn thẩn vì sức mạnh của chúng giờ đã cải thiện rõ rệt nên bạn cần phải tư duy hợp lý cách đánh)
    + Zombie có thể bị chết đuối nếu nằm dưới nước quá 10 giây
    + Zombie có thể bị ngã từ trên cao nếu chúng đứng quá gần mép sàn
    + Zombie thường máu đã cải thiện
    + Infected Zombie giờ có thể phát hiện ra bạn ở khoảng cách rất xa và mức độ giận dữ (beserk) cũng tăng, chúng còn đuổi theo bạn trừ khi bạn cắt đuôi được chúng
    + Zombie cũng có thể tóm bạn thường xuyên hơn
    V.v bạn hãy trải nghiệm để thấy sự đổi khác

CHARACTER:
    Chỉ số nhân vật cũng đã được chỉnh sửa lại,từ tốc độ chạy, lực đánh đến lượng máu mỗi khi lên level tùy theo mỗi class của nhân vật. Ngoài ra, khi bạn lên level sẽ nhận thêm một điểm kỹ năng để bạn có thể hoàn thành hết bảng kỹ năng khi kết thúc game.
    VD:
    + Chạy xa hơn, nhảy cao hơn và không còn tốn sức, tuy nhiên song phi vẫn tốn 0.5 sức lực ( để hạn chế việc spam JUMP-KICK). Bạn phải cân nhắc kỹ lưỡng đánh sao cho hợp lý.
    +Tùy theo class mà mỗi nhân vật có đặc trưng riêng và nâng cao tính hiệu quả hơn. Ví dụ, Logan sẽ ném xa hơn, hiệu quả hơn với kỹ năng ném. Sam B di chuyển sẽ chậm hơn nhưng bù lại sẽ mạnh hơn ở khoản tay không đấm vỡ sọ......
    + Số lượng đồ chứa cũng có thay đổi, như Sam B có khoang chứa nhiều hơn vì anh ta khỏe hơn, Purma có số lượng đồ ít nhất vì cô này thiên về súng.
    + mở đầu game các bạn sẽ được tặng miễn phí một khẩu Sidearm Orange với 15 viên đạn
    + Bây giờ những bịch snack và trái táo bạn có thể thu lượm và sử dụng về sau, đối với Big Snack chiếm một khoang đồ, còn snack thường 3 cái chiếm một khoang đồ. Bên cạnh đó, lượng máu bơm từ việc uống Coca cũng giảm đi vì chúng có mặt khắp nơi. Giá bán của một lon Coca cũng nâng từ 5$ lên 50$. Các medkit giờ cũng tỏ ra hiệu quả hơn.
    +Shop bán đồ cũng đã thay đổi, shop sẽ bán súng và đạn với một mức giá hợp lý ngay từ chương đầu của game.
    V.v còn rất nhiều cái nhỏ nhặt khác

YÊU CẦU CHÍNH:
    1- game Dead Island ( tất nhiên rồi)- bản Pre-load hoặc RELOADED đều được nhưng RELOAD là tốt nhất.
    2- Steam module ( bạn có thể tải về theo địa chỉ http://store.steampowered.com/about/?snr=1_4_4__11
    3- SmartSteam
    4- Bản patch 1.2.1 mới nhất ( bản patch này sẽ giúp game bạn chạy mượt hơn rất nhiều)
    5- Crack non-steam
    6- Yêu cầu kết nối internet khi chơi
    Phần 3,4,5 bạn download tại link [MF] http://www.mediafire.com/?99rym79kx0uao
    Bản MOD link [MF] http://www.mediafire.com/?o4maa1nzdncnia1 (password MF : Brlala)

CÀI ĐẶT:
    1- Khuyến nghị bạn nên cài đăt lại DI ( an toàn là trên hết vì có thể sẽ dọn dẹp file save của bạn, hoặc bạn có thể backup lại save trong thư mục out có thể tìm thấy trong folder cài đặt hoăc My Document)
    2- Ngắt kết nối Internet, và tiến hành cài đặt steam ( mục đính của việc ngắt kết nối là không cho Steam update những file quan trọng). Cài đặt xong, đóng steam lại
    3- Bạn giải nén SmartSteam và copy toàn bộ 4 file vào thư mục của Steam ( mặc định là C:\Program Files\Steam) và chạy SmartSteam.exe, để nó upoad xong rồi tắt đi( nhớ kết nối internet lại nha, nhắc kỹ quá)
    4- Bạn bung nén file Cr4ck.rar rồi chép đè lên thư mục cài đặt game
    5- Chạy file Dead Island 1.2.1.exe rồi chỉ đến thư mục cài đặt, chờ nó patch xong.
    6- Bạn tiếp tục bung nén file RebalanceMP.rar và copy vào thư mục DI bên trong thư mục cài đặt đặt. Về sau nếu không muốn chơi bản mod nữa thì bạn vào Dead Island\DI\ và xóa thư mục out đi.(Nhưng đồng nghĩa là bạn phải play một game mới nếu không game sẽ crash)
    7- Bạn mở steam lên lại bằng file SmartSteam.exe và sau này sẽ luôn như vậy. Bạn ấn vào " + Add Game" nắm góc dưới bên trái và tìm đến file " deadislandgame.exe". Sau đó game sẽ xuất hiện trong mục Library của game, bạn đúp chuôt vào biểu tượng và bật game lên chiến thôi.

Đối với các bạn máy không mạnh có thể sử dụng phần mềm Dead Island Helper ( có trong link MF) với các thiệt lập chuyên sâu mà bạn bình thường không thê làm bằng những mục đơn giản trong phân mềm.

Bạn mod này cũng có thể áp dụng chơi coop với điều kiện bạn bè phải dùng chung bản mod này. Nếu không thì bạn bè sẽ bi văng ra ngoài nếu bạn lượm được một khẩu súng hay những vật mà mình đã mod lại.

Bản mod đang trong quá trình phát triển để tiến tới hoàn thiện. Rất mong sự ủng hộ của các bạn. Bất cứ ý tưởng mới hay báo cáo về những lỗi BUG, GLITCH các bạn có thể post lên đây để mình giải quyết. Chân thành cảm ơn!!

P/S: bạn nào có nhã ý cám ơn chỉ cần bấm thanks không cần phải reply trừ khi bạn có điều gì cần nói thuộc một trong những điều nêu trên. Rất mong các bạn không SPAM hay bàn luận Off-topic để mình có tinh thần hoàn thiện bản Mod này.

19. julick2006

julick2006 Mr & Ms Pac-Man

Putra Nilai, Nilai, Negeri Sembilan, Malaysia
    Đã có bản REBALANCE MOD PACK do chính mình làm, mới các bạn tham gia chơi thứ

20. athanh8807 .

athanh8807 . Già Làng GVN Lão Làng GVN

Phải chơi qua SmartSteam ah, nếu muốn chơi offline 1 mình ko qua net có đc ko ?