[PC] FIFA Soccer 12

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi death_evil_91, 24/9/11.

1. wintersotanaH

wintersotanaH Donkey Kong

Từ khi chơi bản full đến giờ chắc đá đc tầm 20 trận r mà thậm chí chưa hòa đc , toàn thua cách biệt 2 bàn , cả thằng bạn cũng thua liểng xiểng :| ko biết có phải chỉnh đội hình kiểu j k mà cầu thủ ko tự vào cắt bóng j cả

btw , ai hướng dẫn mình để chế độ cửa sổ đi :X

2. I.T_Man

I.T_Man C O N T R A

^
    Muốn dập được máy với tỉ số chung cuộc tối thiểu là hòa trở lên thì bạn nên... đá giống cái cách máy nó đá ý (rê dắt, đột phá nhìu vào... đá mức Legendary vô tư). Còn nếu muốn đá bĩnh tình, phối hợp nhịp nhàng đẹp mắt này kia thì có lẽ... nên đá với người thôi. AI năm nay nó khủng theo một cái kiểu mà người thua... không thấy phục, mặc dù nó đá hay hơn những năm trước nhiều, ức chế sau khi bị thủng lưới với những lí do không đâu là điều khó tránh :D.

3. Jaguar™

Jaguar™ Sorrowful Farewell

Mình thì phải hạ xuống đá World Class.
    Mà ngày thắng ngày thua, ngày ko tập trung thì thua liểng xiểng.
    Như hnay chẳng hạn :-s

4. wintersotanaH

wintersotanaH Donkey Kong

Có vẻ như mấy hậu vệ của mình ko tự động vào tranh bóng như trước , tự điều khiển gần hết
    nghe nói PES năm nay máy đá cũng khủng lắm
    Nói chung đá thế này mới sướng chứ :x
    btw ko biết bao giờ có patch đang mang cái patch làm mặt cỏ 3d , mặt cỏ này nhìn xấu quá

ps : bhahahah vừa cầm MU thắng may mắn 1-0 chicharito ghi bàn phút 90 , còn 2' bù giờ thế mà bọn máy vẫn làm mình thót tim với quả đập cột dọc :-ss hú hú trận thắng đầu tiên :D

Chỉnh sửa cuối: 9/10/11
  5. anhtuan_0808

anhtuan_0808 Youtube Master Race

chơi đc FF rồi,năm nay FF hơn pes về mọi mặt,có vẻ như fifa ko còn là 1 trò chơi nữa bởi nó làm quá chân thực với ngoài đời

6. Jaguar™

Jaguar™ Sorrowful Farewell

Khá là ức chế cái vụ vừa ghi bàn xong bọn máy lên phản công phát gỡ hòa luôn :))
    Bữa chơi demo có cảnh phạm lỗi ăn thẻ xong bật lại trọng tài, rồi cầu thủ bên mình vào can ngăn đủ thứ giờ bản full sao ko thấy nữa nhỉ :-??

7. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

theo kinh nghiệm của mình thì MU nên chỉnh speed lên 70+, thay vị trí Smalling = Valencia như hiện tại thì mới đúng với lối đá MU ngoài đời, lên banh rất nhanh, cầu thủ xuống biên rất thoáng, mấy bữa nay ko chỉnh cái gì, để mặc định đá toàn thua, lên banh chậm chạp, vừa chỉnh xong thấy khoét biên cực kì dễ, đã hạ dc Barca legend 3 trận, chủ yếu xuất phát từ biên :)

còn về phòng ngự thì chỉ biết là cố thủ trong vòng cấm để đoạt banh, máy đá Barca hầu như ko cho cơ hội để lấy banh khu trung tuyến, đá riết cũng quen với cái bài tấn công hiểm của nó nên cũng nắm thóp dc :), công nhận là chỉnh lại speed thấy đá dễ thở hơn, tốc độ trận đấu cũng dc đấy lên rất cao, chơi thích thật. (speed trong chiến thuật, ko phải speed trong game)

8. lydaiphong

lydaiphong Youtube Master Race

Không phải có vẻ đâu mà chính xác là mình phải tự làm hết, trừ cái khoản kèm người là máy còn làm hộ 1 chút xút.Mà đá với bọn máy thì thằng nào cũng dẻo, bẻ vặn sườn cầu thủ mình dễ như bỡn. jockey cũng bị mà lao vào lấy bóng còn dễ dính hơn, đá với máy toàn thua kiểu thế, nhiều lúc ức chế vãi

9. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

Không hiểu sao đồng chí đã có kinh nghiệm chơi từ bản trước rồi mà đá với Worldclass lại có thể thua cơ đấy !
    Phòng ngự thì không vào lấy bóng nó ở khu vực giữa sân ,
    kệ cụ nó , dùng analog phải gạt về để chuyển 1 thằng bên dưới rồi đứng dưới mà lót, kéo [] (theo setting PES) để thằng AI bên mình lấy bóng - tất nhiên là dùng legacy defend

Phần Legend thì nó ban 1 chạm ở đầu vòng cấm rất tởm ,
    phải biết on/off tactic để bâu 1 chỗ rồi lại tỏa ra mới phá được

10. maivuan

maivuan Youtube Master Race

các bác cho em hỏi....em muốn chọn đội tuyển đá World Cup mà không có chỉ có giải cho câu lạc bộ thôi

11. mafiaboy8xx

mafiaboy8xx Dragon Quest Lão Làng GVN

Mình chơi trò này bằng keyboard mà nhiều lúc đối mặt với thủ môn mình ấn sút rùi mà nó không sút. Cho mình hỏi chỉnh như thế nào để tăng độ nhạy của keyboard lên vậy

12. AkCuteBoy

AkCuteBoy Youtube Master Race

1 là tắt vietkey or unikey đi
    2 nếu đk 1 vẫn ko được thì tốt nhất là mua keyboard mới

13. newbiegamevn

newbiegamevn Donkey Kong

Sao máy mình thừa đủ chơi đc trò này, mà lúc chơi nó lại cứ cảm giác hơi bị zựt zựt nhỉ, cảm giác k được trơn cho lắm, y hệt bản FF11 T__T có cách nào cứu chữa không anh em. Nó là một dạng bug game à ?

14. NeRo_In_Love

NeRo_In_Love Sonic the Hedgehog

hôm nay cầm MU đốt nhà nó (tot) đc 3 trái trước cuối cùng bị nó quật lại 4 trái, thế là thua =)

15. motvisaonho91

motvisaonho91 Donkey Kong

chẳng hiểu máy mình bị sao khi chơi thì ngon lành cành đào ko có vấn đề gì cả nhưng cứ random time, trung bình khoảng 20 ph đổ về là tự nhiên màn hình đen xì chỉ còn mỗi tiếng, sau đó khoảng 2 s thì tiếng bị méo luôn và đơ luôn máy, ko bật task cũng như alt tab được đành phải rs lại máy, chán value. search trên mạng làm theo mấy cái fix với tay cầm tung của và đẩy priorities lên high rồi mà vẫn bị, chẳng lẽ lại là vì con card ATI sao.

16. maivuan

maivuan Youtube Master Race

các bác cho em hỏi....em muốn chọn đội tuyển đá World Cup mà không có chỉ có giải cho câu lạc bộ thôi