[PC] Grim Dawn

Thảo luận trong 'Tin Tức - Giới Thiệu - Bình Luận' bắt đầu bởi death_evil_91, 26/2/16.

1. ChaosStubbs

ChaosStubbs Waiting to respawn GameOver GVN Veteran

Chơi Dual pistol mà nhánh fire strike tăng 1 point vô searing strike làm gì vậy nhỉ, cái đấy chỉ bonus cho 2 hand thôi mà?

2. tichchu2203

tichchu2203 Youtube Master Race

Em nê vờ 44 rồi mà chưa thấy mặt mũi đồ tím nó thế lào, hix. Nàm dư lào cày được đồ tím các bác nhễ.

3. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

Lvl 50 trở lên mới drop và đeo được lên để đem khoe hàng, đồng chí nhé!
    Chắc thấy + crit dmg là tăng bừa chứ ko đọc kỹ! Mà build kiểu này, ko stun, ko resist gặp mấy con boss melee stun, ném độc với bleeding chả mấy mà là lên đĩa ...

Dual pistol bắn thì khỏe, nhưng gặp boss khó thì kite lâu vãi nồi vì dmg per hit nhỏ -"-

Chỉnh sửa cuối: 4/4/16
  4. Wind Knight

Wind Knight Dragon Quest

Không liên quan nhưng Titanquest sắp có bản port mobile nè:

hardy thích bài này.
  5. CrystalMan.exe

CrystalMan.exe Legend of Zelda GVN Veteran

em chơi shot 2 hand + mấy skill bổ trợ sẵn dame to lắm mà bắn phát chết cả chùm sướng lắm bác ạ

6. Undersword

Undersword Legend of Zelda GVN Veteran

Review của Vietgame
    Hôm qua vừa tải về chơi, chỉ có 2 cái là game 2016 rồi mà vẫn không cho customize nhân vật (cái này thằng A-RPG nào cũng bị thì phải, không hiểu lý do vì sao nữa?, theo ta nhớ thì hình như chỉ có mỗi Touchlight là cho customize mà cũng sida) với không có randomize map, không biết cái 'custom map' nó thế nào và chừng nào được mở :3cool_nosebleed:

7. odixe8x

odixe8x Dragon Quest GVN Veteran

Chẳng dấu gì bạn lúc đầu mình chơi rifle, sau đủ lvl cần 2 cây pistol thì mới chuyển qua sài pistol cơ mà quên chưa về tẩy điểm :v
    Giáp lá cà cân boss luôn vì mình up steal life trong Devotion mà :v Hút max nhiều vì tốc độ bán cao.

8. yumy3685

yumy3685 The Warrior of Light GVN Veteran

Lên Ulti nhiều boss nó vả phát chết luôn (không biết là bị phản dmg hay do bị nó đập nữa), làm gì có cơ hội bú máu nó. :(

9. tangtin

tangtin Mr & Ms Pac-Man

Bác nào cảm thấy map nhàm ko random dc thì xoay camera 180* đảm bảo cảm giác giống như chơi map mới liền :D

10. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

Lên Ult đi cậu! 8k tiết, res 5x mà hero/ boss stun 1 hit, vả 2 hit là khóc tiếng mán rồi, chứ ko có thời gian để mà đợi life steal đâu =]

11. Undersword

Undersword Legend of Zelda GVN Veteran

Cái con refund point trong Devil's Crossing nó cho refund mỗi point có 25 iron à rẻ vc thế?
    Sau này nó có tăng giá không hay là nó như vậy luôn?:3cool_angry:
    Với lại nếu refund hết point của một class thì có chọn lại class được không:6cool_smile:

12. yumy3685

yumy3685 The Warrior of Light GVN Veteran

Class và mastery không có reset được.
    Reset đến 1 mức nào đó thì tăng giá. Giờ mình reset 1 point cũng mất 4000 iron rồi. Ếu đám reset lung tung nữa. :(

13. SilverLion

SilverLion Legend of Zelda

boss nó kháng life steal nên khỏi nghĩ chuyện hút hít gì
    muốn hồi máu khi đánh boss thì chỉ có nhờ regen hoặc các skill có sẵn adcth thôi
    đối với các class caster thì máu cũng nên tầm 10k cho chắc kể cả kháng có tầm 80 đi chăng nữa
    game này có điểm giống tq là boss nó random vũ khí nên nếu chẳng may gặp con fabius đúng lúc nó random ra vũ khí xịn thì đừng hỏi vì sao lại bị crit 1 hit :))

programmer2010 thích bài này.
  14. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity GVN Veteran

Mình đi summon nên cũng thích devotion summon. Mọi người cho hỏi summon có 2 hướng, 1 cái summon là 1 con hero nameless, 1 cái là summon ra minion gì đó, mấy bác thấy cái nào tốt hơn?

15. ES MOON

ES MOON T.E.T.Я.I.S

mấy bác cho em hoi tí nha,devotion là gì ,em chơi theo occutist huong summon thì nên tăng devotion vô cái nào,tiếng anh kém nên em chơi tu mò là chính các bác tư vấn giúp em

16. hardy

hardy Great Hero Moderator GVN Veteran

translate.google.com.vn

Devo chiếm trọn 60% gameplay, nếu như bạn ko hiểu nó thì gần như bạn ko thể chơi game ở cấp từ 5x trở lên :) phải tự tìm hiểu thui, vì muốn nâng Devo thì bạn phải dựa hoàn toàn vào hướng build skill và sở thích build char của bạn :) ko ai giúp đc đâu, char của bạn giống như bạn, độc nhất vô nhị !

Căn bản : bạn phải mở các Cột Shrine để có điểm devo (max 50/50) , mỗi cột Shrine sẽ có yêu cầu hoàn toàn khác nhau như vật phẩm or đánh quái :)

Có nhưng Devo sẽ cho bạn 1 skill hỗ trợ đính vào những skill hiện có mà bạn đã nâng, có nhưng Devo chỉ thuần túy để buff hoặc debuff.

Khi lên từ cấp độ Normal - Elite - Ulti, việc rebuild hoàn toàn lại Devo là chuyện bình thường :)

Chỉnh sửa cuối: 6/4/16
  17. ES MOON

ES MOON T.E.T.Я.I.S

ah,vậy để mình tìm hiểu thêm,cho mình hỏi làm sao kiếm d skeleton key vậy,truoc vào chết tuoi giờ nó ko cho vào nua cần key mới dc,với lại mình chơi offline thì có thể xin đồ người khác dc ko,thấy có 1 số nguyên liệu hay đồ anh em share với nhau mà mình ko bít là lấy dc ko

18. hardy

Skeleton key bạn phải craft, để có thể craft bạn phải học từ những cuộn giấy (Khi bạn kill con boss trong SOT thì đã đc cho mặc định 1 key và 1 cuộn giấy rùi ) . Khi học xong, bạn chỉ việc đến thằng thợ craft để xem nguyên liệu cần thiết để craft, có đủ nguyên liệu thì chỉ việc craft :) Thợ craft ở đâu thì bạn cứ làm Q và khám phá hết cái base là thấy :)

19. ES MOON

ES MOON T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi vậy mấy cái file đồ người khác share thì mình lấy về chép vào đâu bác hardy

20. hardy

Tui mua bản quyền :)

Nếu bạn có steam thì nó ở đây......Steam\userdata\117273804\219990\remote
    Nếu bạn đã tắt Cloud save thì nó ở đây .....\Documents\My Games\Grim Dawn

Cẩn thận coi chừng mất đồ trong thùng stranfer đang chứa đồ của bạn, nên backup lại toàn bộ file save trước khi táy máy :)

Khuyên chân thành là đừng tự làm hỏng cái game đang hay của mình !