[PC] Kingdoms of Amalur:Reckoning

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Mr.Dee, 4/2/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kikyo88

kikyo88 Donkey Kong

hehe giống mình toàn kích bừa , giờ chịu khó hơn là mò vào đây xem chỉ dẫn của mấy pác chơi trước .

2. Miyamoto

Miyamoto Youtube Master Race

còn mình thì cẩn thận từ cái vụ làng có nhền nhện tấn công (làng có Stassh ấy), phải lựa chọn theo phe dân làng giết nhện hoặc theo phe nhện. Thậm chí phải cẩn thận lựa chọn thằng nào lãnh đạo dân làng giết nhền nhện nữa kìa vì ở làng có 1 thằng phản muốn lên làm lãnh đạo làng

3. yugi261097

yugi261097 C O N T R A

Éc:(,thế mà mình cứ tưởng theo phe chính thì dc cái gì ngon hơn chứ nhỉ:(

4. bluedragon0307

bluedragon0307 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Vụ này mình có kinh nghiệm từ hồi chơi Skyrim =)) Trc khi trả Q bao giờ cũng save lại rồi mới trả vì nhỡ Q có 2 kết thúc thì xem cái nào có lợi hơn thì mình chọn :)) KOA ko có nhiều Q kiểu này như Skyrim (hoặc là có mà mình chưa chơi tới)

5. 123-hu`

123-hu` Donkey Kong

Hehe, vừa mới kill Tirnoch xong, cảm giác hơi thất vọng, chơi thuần mage, hard mode, đồ đạc thì có gì xài đó mà em nó cũng chỉ chịu đc cao lắm 3 phát Meteor ( 2 phát là em nó gần die), con boss làm thiệt bự mà chỉ thấy có mỗi cái đầu ( thường thì chỉ thấy mỗi con mắt :D ).
    Chơi xong cảm thấy Meteor là 1 skill break game, dmg cực cao, AOE to quá đáng lại ko bị cancel , đi đến Alabastra, một đám quái 1 phát meteor là chết sạch, trừ mấy con Elite- mà lúc này cũng là 1vs1 chả lo gì, hồi ở Mel Shenshir đánh con Valor ( ko biết đúng tên ko, con khổng lồ 1 mắt) cũng 1 hit meteor gần die. Đc cái mấy con boss dmg to, ăn phải 1 hit là nửa bình hoặc đi lun.

6. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Khốn nạn ở chỗ nói 1 hơi rồi mới cho 2 lựa chọn, ko có lựa chọn thứ 3 'suy nghĩ thêm', đến lúc phải chọn 1 trong 2 thì ko save lại để so sánh 2 kết quả đc.

7. Nghĩa 9a

Nghĩa 9a Mr & Ms Pac-Man

Ủa các bác giết tirnoch xong là hết game rồi hả sao em thấy nó vẫn ch oem chơi tiếp mà chả thấy còn nhiệm vụ chính tuyến. Không lẽ chạy vòng vòng hoài '.'

8. invoker34

invoker34 Youtube Master Race

@ALL: Đừng có Spoil. Ừ thì tôi, bạn, hay ai từng chơi rồi cũng biết boss cuối game này "không được hay" lắm, nhưng giờ ta cứ nói vậy làm newbie họ mất hết cả hứng chơi.

---------- Post added at 18:03 ---------- Previous post was at 18:01 ----------

Mà mặt khác, chơi game trong khi nghe kể trước hết rồi thì còn gì thú vị nữa đâu.

9. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Game ra gần 1 tháng rồi, ai chơi trễ 'lỡ' đọc spoil thì ráng chịu thôi.

Ko còn gì thú vị thì nghỉ chơi, ko ai dám cản bạn đâu, thề.

10. sakura356

sakura356 Youtube Master Race

chơi mage/soc thì nên ép đồ tăng cái gì hả các pác, craft gem nào bây h

11. Nghĩa 9a

Nghĩa 9a Mr & Ms Pac-Man

Bác nào cho em cái hình vị trí cái rương ở ngôi làng đầu tiên có set đồ bộ cho 3 class với.:(

12. lizack

lizack Youtube Master Race

13. yumy3685

yumy3685 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Sorc có cái lợi thế khỏi ép đồ, vì cơ bản sorc chỉ cần ele dam mà đồ + dam ele đầy ra. Nếu bạn muốn craft đồ thì khuyên 2 cái vũ khí ép + tỉ lệ crit (lưu ý ép crit change hoặc magic crit change không ép physical crit change), còn lại tay chân nón áo ép hết ép đồ + % ele dam (tốt nhất có cả 3 dòng fire,ice,lightning trong cùng 1 món) và hp/mp regen. Về ép gem thì cứ ép gem cũng theo 2 tiêu chí + ele dam và hp/mp regen mà tiến.
    Chơi sorc khá nhàn, nếu đã nâng cấp lightning thành tempest là bắt đầu 2-3 hit clear toàn bộ mobs rồi và về late có thêm meteor thì ít con quái nào đụng được đến sorc. Tuy nhiên sorc khá ốm yếu ăn 2,3 tát của mobs là chuẩn bị die rồi.

Chỉnh sửa cuối: 1/3/12
  14. sakura356

thks pác, để em thử . Mà sao nguyên liệu craft đồ có vẻ thiếu thốn quá . Mua shop thì toàn dòng lởm, đập đồ ra thì chả được cái core nào ngon. Hay là em chưa hiểu lắm về nguyên lý salvage nhỉ

---------- Post added at 21:28 ---------- Previous post was at 21:26 ----------

mà đấy là dòng về tấn công thì như vậy còn thủ thì dòng gì ạ, pác chỉ nốt

15. For4v3r

For4v3r The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

^Thủ thì cứ armor,health thôi , Resistance của Sorc cũng to rồi mà

16. sakura356

ok thanks pác..........................

17. KinLuz

KinLuz Legend of Zelda

Nâng cấp blacksmith thì mới có thể salvage được đồ cấp cao hơn -> được nguyên liệu ngon hơn, ngoài ra cái này cũng do hên xui nữa

18. sakura356

có chỗ nào bán nguyên liệu ngon hok pác, không thì bán cái core chất tí cũng được

19. Nghĩa 9a

Nghĩa 9a Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác cho em hỏi là sao em chép update mở rộng rồi mà về làng 1 mở rương ko có đồ T_T

20. yugi261097

yugi261097 C O N T R A

Quái lạ,sao trên console tìm mỏi mắt ko thấy House of Valor nhỉ@@

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.