[PC] Rage

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi death_evil_91, 1/10/11.

1. Dragon_age

Dragon_age Donkey Kong

game này đi đâu cũng nghe tụi nước ngoài chửi,bỏ 60$ để ôm 1 đống bug,ko sai với tên game,mua game này về chỉ có nước ngồi Rage ,chơi chùa mà bug thế đã khó chịu,ko biết tụi bỏ tiền ra cảm giác sẽ thế nào

2. hiepghe

hiepghe Mario & Luigi

Mình cũng bị thế, để bình thường thì textures cứ load liên tục, chơi chả ra gì, cài textures update vào thì màu xanh đỏ đủ kiểu

3. KloverK

KloverK T.E.T.Я.I.S

các bác xui thiệt, mình update phát xong cài thêm mấy cái fix của bác death h ngon ơ, chơi như game bthg` ko bị gì cả =))

4. trantrungbang

trantrungbang Youtube Master Race

update xong bị xanh phải restart máy nhé,1 bác nói bên voz.

5. maximusel

maximusel Legend of Zelda

Up xong thì mọibthu71 không còn bị rác texure, không còn load chậm texure. Và dính lại cái lỗi delay liên tục...

6. luv_is_wind2

luv_is_wind2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

update có cần cài lại game ko :-?
    chán thật wasteland thì bt, dead city thì lại bị chậm tex

7. KloverK

KloverK T.E.T.Я.I.S

mình ko bít bạn ơi ^ ^, vì lúc mới ra thấy mấy bro la âm âm game bug nên chờ tới lúc có update 1 minh mới bắt đầu down... xong xài cái này: Framerate and Texture Pop-In Fixes > Link - Video và thế là ngon ơ :D

How GPU Transcoding Works

CUDA is NVIDIA's parallel computing architecture. It enables dramatic increases in computing performance by harnessing the power of the graphics card to perform tasks that would take significantly longer on a CPU.
    As the GPU has to also render the in-game graphics, the CPU is left with 25-40% of the calculations, which as you’ll see later can be tweaked to further improve streaming performance.

hình như ai xài Nvi mới ko bị bug thì phải :-?

Chỉnh sửa cuối: 10/10/11
  8. meda0nh0a

meda0nh0a Youtube Master Race

em cài update crack đủ kiểu xong vào game lần đầu tiên thấy mượt quá hết bị texture fps cứng 60 nghĩ trong lòng chắc ok rùi ai zè chơi chừng 15' sau thấy bị zính cái lỗi giựt khung hình đi khúc giựt cái liên tục hoài ko chơi dc gì uot ra zô lại vẫn bị như thế, thế là bị lun bùn tình thật :-s

9. mafiaboy8xx

mafiaboy8xx Dragon Quest Lão Làng GVN

Update 1 xong lỗi load text tuy vẫn còn nhưng diễn ra rất nhanh phải để ý rất kỹ mới thấy.game hay bị crash mình đang ở waterland thì bị không bik chỗ khácthế nào.Gameplay không đến nỗi nào nhưng bug thế này thì nãn thiệt, chán như con gián.

10. KloverK

KloverK T.E.T.Я.I.S

thử giảm resolution, AA hay AF xuống, để text size là Large, bật GPU Transcoding lên (nếu xài Nvi, AMD thì hên xui :D)

11. meda0nh0a

em đã chỉnh xuống múc chỉ cà tha rùi 640x480 No AA off toàn bộ vẫn bị như thường, em xài Nvi mà con vga nó load gì mà có 40-50% nhìn ức chế dã man em đuối với cài game này lắm rùi :((

12. annhau10000

annhau10000 Mega Man

Cho mình hỏi cái tex size có tác dụng gì vậy?

13. Kỷ Thiên

Kỷ Thiên Youtube Master Race

Ôi cảm ơn trời mình vẫn chưa lên tàu bay giấy, để đáp lại thịnh tình này tui xin share vài bài nhạc trong game Cửu Âm Chân rất hot, nhạc chủ đạo đó nha! link: game4v.com.
    thanks mods đã chăm chước ^^

14. kikithai1994

kikithai1994 Mr & Ms Pac-Man

mấy bác khổ nhỉ máy tớ P4 ram 2.5 ger 8400gs chiến low resolution 1024 ngon lành :-s chả giựt :-s

15. KloverK

KloverK T.E.T.Я.I.S

update len driver beta mới nhất chưa? xài thêm cái fix của bác death Framerate and Texture Pop-In Fixes > Link - Video

The new "Texture Cache" option in the video settings menu allows you
    to increase the texture cache size to keep more texture data in
    video memory.

If the Texture Cache is set to LARGE then RAGE will keep more texture
    data in video memory. This may not only significantly reduce blurry
    textures and texture popping, it will also allow complex scenes to be
    rendered with more texture detail.

16. seifer819

seifer819 101st Airborne GVN CHAMPION Moderator ♞ Blade Knight ♞

Bỏ cái HUD, chụp lại vài tấm cho ae nào có hứng thú pts lại làm wall/sign.

Res: 1920x1080, new tab for real size.

[SPOIL][​IMG]

[​IMG][/SPOIL]

17. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

bạn bị gống mình nè, lúc chưa update hay đã update thì máy mình đều load text nhanh, fps cực kì ổn định, nhưng mỗi lần load cảnh là fải cầu nguyện vì tỷ lệ crash là 80% ^:)^ , bởi vậy trc mỗi cánh cửa chuyển cảnh phải toàn quick save, còn chơi mini game đua xe thì bựa khỏi nói, đua về nhất mấy lần đều crash, rốt cuộc chả dc ghi nhận thành tích hay phần thưởng ^:)^

18. lehoang15tuoi

lehoang15tuoi Fire in the hole!

Sau khi nghe mấy bạn kể về sự "khủng khiếp" của update thì mình đã quyết định cài lại game (i.e. bung lại bản unpack ra 1 thư mục khác rồi update). Kết quả như sau (chỉnh tất cả highest trừ AA):
    - Lỗi up text chậm vẫn bị nhưng đỡ hơn trước rất nhiều. Khi di chuột qua lại không còn bị lỗi mất texture nữa, chỉ có lần đầu load là thấy hơi mờ rồi hết ngay.
    - Texture trông khá nét. Nét hơn nhiều so với khi dùng file config.
    - Không còn lỗi nháy hình nhân vật như khi dùng file config.
    - Vsync bật lên không bị xé hình. Tuy vậy nếu alt tab thì khi quay trở lại game tự động vsync bị tắt (thảo nào hồi trc dùng file config cứ alt tab vào là lại bị xé hình).
    - Không bị crash khi load màn.
    - Hình ảnh nói chung trông vẫn ok. Không nhớ cụ thể lúc file config chạy như thế nào nhưng thấy bản update này vẫn đẹp.
    Máy C2Q 6600, VGA 5770, RAM 4GB.

Nói chung là cảm thấy khá thỏa mãn với cái update này. Xin nhắc lại là mình không update thẳng vào thư mục cài game trước đó mà vào thư mục giải nén bản unlock mới hoàn toàn.

19. meda0nh0a

em đang xài cáu driver 285.38 beta của BF3. BF3 còn chiến vù vù chắc ko tại cấu hình đâu thấy mấy pác phá đão rùi mà mình giờ chả dc tý nào :-s

20. XileRo56

XileRo56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Ai biết cách upgrade súng ko chỉ mình với, mình bấm chữ upgrade thì nó hiện lên như thế này, rồi bấm đủ các thể loại enter, click chuột đủ kiểu nó cũng ko chịu upgrade >"<
    Rage 2011-10-10 19-33-25-95.bmp.jpg