[PC] Resident Evil 6

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi death_evil_91, 22/3/13.

1. huykho192

huykho192 The Warrior of Light

thôi kệ các bạn ấy bình luận sao mình chơi thấy hay là được rồi :)) bản này giá trị chơi lại cao vãi, có vụ co-op nên vui vl =))
    chỉ tiếc cho chất kinh dị thôi, còn mấy cái lỗi vụn vặt như các bạn kia thì chả thấy vấn đề gì cả, mình chấm bản này cũng phải được 7.5/10 =))

2. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

nếu check xác mà dễ như vậy thì thà đừng để xác giữa đường còn hơn,nếu chỉ đi thấy cái xác nằm rùi bắn 1 phát rùi đi tiếp thì để đó làm ji nữa,tốn kalo ko ?
    vẫn chưa thây Nemesis thần thánh quay lại,thèm cái cảm giác bị anh dí vòng vòng thành phố như RE3 quá

3. b1u3-5ky

b1u3-5ky Persian Prince Lão Làng GVN

Nằm trong top 10 Agent hunt :8cool_matrix:

Pác nào đi camp mà allow agent hunt là mình vào cắn trộm đấy :6cool_ah:

4. hungktuong

hungktuong Fire in the hole! GameOver

:8cool_amazed: Vãi thật chơi trên xbox chết liên tục luôn , nhắm bắn khó vãi camera nó cứ chỉa đâu đâu ý , chết mà muốn đập cái máy . Mấy bác biết chổ nào Farm điểm up skill hem, nâng tùm lum bây giờ đang chơi phần Chris lúc nào cũng hết đạn :9cool_too_sad: quái nó bắn chạy muốn tóe khói luôn . :3cool_adore: Công nhận đoạn cuối chap Leon vừa gây cần vừa lãng mạng , cha này dại gái dễ sợ , khúc Ada bị đánh bất tỉnh chạy lại ôm ấp còn nói " đừng ngủ khi đang chiến đấu chứ em yêu " nữa :9cool_sweet_kiss:

5. For4v3r

For4v3r The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Bản này mình cũng thấy khoai , chơi Veteran thôi mà chết lên chết xuống , đạn thì ko thiếu chủ yếu là hết máu , máu bản này nó cho quá ít

6. hungktuong

hungktuong Fire in the hole! GameOver

:8cool_rap: Mình ghét nhất cái vụ CHẠY của game này , chạy mà camera nó chỉa từ dưới lên làm melee khó vl , nhiều lúc đâm loạn xạ luôn

7. solowing

solowing Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Cái RE6 chơi để cho biết chứ chẳng còn cảm giác gì nữa rồi,thà vác RE4 ra cài mod chơi lại còn sướng hơn.

8. khibeancamsung

khibeancamsung T.E.T.Я.I.S

Hồi tối tạo game No-Hope mà chẳng ai vào bắn cùng :3cool_nosebleed: , ra seach join game thì toàn mấy bố Tung Của chơi Amatur với Normal :2cool_sad: . Thôi thì đành tự kỷ vậy :8cool_amazed:

Cái vụ camera thì khó chịu nhất cái lúc lỡ chân bay vào giữa đội hình địch (zombie ý =)) ) , muốn quay đầu lui về thì cái camera nó chọi với cái bàn phím di chuyển - khá giống với TR 2013 nhưng độ bựa cao hơn.

Ai mà ko làm wen mấy cái phím bay nhảy " 2-3-C " gì đó thì cũng ăn kha khá hành :5cool_big_smile: ( mình setting lại lần lượt là Ctrl - Shift - Tab và cũng khá wen tay nên đỡ vả :6cool_smile:)

- - - Updated - - -

^ nói về RE4 thì 1 thời mình chơi đi chơi lại tầm 3 4 lần game đó, chỉ vì khẩu Red9 bắn quá đã :6cool_smile:. Giờ chơi mấy game TPS hay FPS cũng chả thấy có 1 cây súng nào mình thích đến như vậy

Chỉnh sửa cuối: 25/3/13
  9. Arisato Minato

Arisato Minato Sith Lord Revan

Mình down bản của Black box về cài sao khi chạy RE6 thì màn hình đen thui, không load được game. Có bạn nào bị giống mình không ?

10. khibeancamsung

khibeancamsung T.E.T.Я.I.S

^ mình đang chơi bản BB ngon lành nè bạn , thử cài DirectX với cái C++ trong file ISO thử xem

11. boyloveslife

boyloveslife Donkey Kong

Ai chà, lâu rồi mới dành thời gian lâu như vậy cho 1 game, cảm giác biệt đội Alpha ngày nào đã trở về =)). Công nhận là khó thật, quái trâu như voi mà súng thì lởm vs ít đạn thiếu máu, đánh Pro chết lên chết xuống, toàn phải chạy vs núp lùm, may mà nó ko bắt mình đi cứu partner ko thì vỡ mồm :1cool_look_down:. Win 8 64 bit chả biết rung tay PS2 kiểu gì buồn thế.

12. nhokzingmegame

nhokzingmegame Mr & Ms Pac-Man

vậy rồi cái bug Loading sau khi giết boss ở quad tower entrance vẫn chưa có cách fix hả các bác cứ đến đoạn đi thang máy là load ko có ngay mai =m="

13. SSrockman12

SSrockman12 C O N T R A Lão Làng GVN

đang chơi dở phần Chris , cũng khá hay nhưng mà ngẫm lại thấy phần Leon hay hơn 8-}
    btw , cái agent hunt là thế nào vậy :-? , mình đang chơi thấy 1 lũ vào chơi cùng mình chọn agent hunt mà rốt cục chơi hết cả chapter rồi chả thấy mặt thằng " zombie player " nào cả =))

14. Eternal Winter

Eternal Winter Legend of Zelda

Em sherry h lớn rồi tướng tá ngon phết nhỉ, cứ phải nói là căng tròn đầy đặn luôn :4cool_beauty::4cool_beauty:

//Btw, mình phát hiện ra trong credit có cái cty Digital Works ở VN mình gia công cho bọn Capcom, trong credit cũng 1 lố dân VN làm ở cái chỗ đó. Tiếc là bọn này vốn nước ngoài nên chả có gì đáng tự hào cho lắm :))

15. dadieu007

dadieu007 Mr & Ms Pac-Man

Dâm time begin :)))))))))))))))) ngon làm sao bằng em này được thím

16. Cqshinn

Cqshinn The Warrior of Light Lão Làng GVN

mình thì lại thấy nguơc lại bên chris hành đồng lôi cuốn với story có mùi bi ai hơn bên Leon nhiều.mình kết nhất là chap 2 map rông chạy hết khi này khu nọ đùa với bé bự Ogroman ....

giờ mỗi phần Jake không có cảm tình với ku này lắm lên chưa tính đi. :8cool_amazed:

agent hunt nhập vào vai con zom nào đó đi săn mình,tên đc ẩn đi chứ nếu hiện thì còn gì là player rape mình mà ngc lại thành mình rape player .mà sau này rút kinh nghiệm không để agent hunt nữa,hôm qua tới chap 4 Leon đoạn tìm 3 key một lô các bố xông vào mấy con Rasklapanje rape lấy rape để :2cool_sad:

17. DarkSlayer

DarkSlayer Yojimbo GVN LEGENDARY ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

Có cách này fix đoạn cắt cảnh leon gặp chris chưa mọi người, chơi tới đó xong die luôn, game dài vãi.

18. Cobber

Cobber Fire in the hole!

chuẩn, mình chơi leon đạn 1 đống > 100 viên, máu hết mẹ nó lun, luôn phập phòng lo sợ bị cắn trộm làm cũng thấy chút kinh dị, có lẽ vì mình QTE cái game này quá dở :P toàn bị cắn thêm, bồ nó ko đá ra dùm là ăn vài cục máu ra đi

19. wolverrin2010

wolverrin2010 bữa giờ còn ko được mắc ị

Để ý cutscene RE 6 làm hay hơn hẳn DmC tuy cũng là đi 1 đoạn có tẹo mà cũng có cutscene nhưng mà làm mình có cảm giác liền mạch hơn hẳn trong khi DmC làm mình ức chế vl :8cool_amazed:
    Để ý thì anh Leon như kiểu Conan ấy đi đâu là zombie tới đó chơi cái khcus nhà thờ đến nản :)) ko hiểu 2 anh chị định cứu người hay hại người nữa

20. kikithai1994

kikithai1994 Mr & Ms Pac-Man

có ai bị giống mình hem =.='' ko nghe thấy tiếng của nhân vật nói gì hết kể cả cutscene =.='' hjx